[Funland] Dự án Louis City

nguyendnabt

Xe hơi
Website
www.mobile-tech.info
Em đang có mấy suất ngoại giao L2-xxx cụ nào quan tâm ới em nhé, giá cả thỏa thuận trực tiếp chủ đất. :)

nguyendnabt

Xe hơi
Website
www.mobile-tech.info
Trong quyêt định giao đất của Dự án, đất giao 50 năm nhưng tài sản trên đất là đất ở lâu dài thế nghiã là sao nhỉ????
Quy định mà cụ, đất giao về cho doanh nghiệp là đất 50 năm nhưng khi xây dựng nhà ở bán lại cho người dân thì được chuyển thành sở hữu lâu dài. Đại khái như thế. cái này để tránh mấy ông doanh nghiệp được giao đất ỉm hàng không chịu xây dựng thì chết.

maibach

Xe tải
Quy định mà cụ, đất giao về cho doanh nghiệp là đất 50 năm nhưng khi xây dựng nhà ở bán lại cho người dân thì được chuyển thành sở hữu lâu dài. Đại khái như thế. cái này để tránh mấy ông doanh nghiệp được giao đất ỉm hàng không chịu xây dựng thì chết.
Đất giao 50 năm là đất giao có thời hạn, còn đất ở lâu dài là ko có thời hạn. Nó liên quan đến tiền chuyển mục đích sử dụng đất, luật đất đai ghi rõ, cụ nào trong lĩnh vực đất đai thử giải tích rõ hơn được ko???

tom bop

Xe đạp
Louis 8 lô 13,37 giá 37 tr/m, louis 5 lô 20 đối diện vườn hoa giá 40tr/m vào tên HĐMB chốt được không các cụ?

cuongdiv

Xe container
860 tỏi mà làm đường ko hoặc ít phải giải phóng mặt bằng thì cũng đc nhiều đường phết đấy các cụ nhỉ

xe tải 1_25t

Xe máy
Cụ nào thị sát thực tế hôm nay cho cụ ấy cái ảnh. Em thì nằm nhà nên ko phóng viên đc cho cụ. Em nghĩ đối với những dự án sinh sau đẻ muộn, việc quy hoạch hạ tầng sẽ đồng bộ hơn nên khả năng cao sẽ tránh được ngập úng. Thực tế thì còn phải chờ xem trình độ các bác kỹ sư nhà ta cho ra sản phẩm ntn mới biết được ợ.
Louis đã có hợp đồng mua bán. CCCM quan tâm nên khảo sát tại thời điểm nhạy cảm này, do giá đã có dấu hiệu nhích với những căn đẹp. Lướt sóng thời điểm này đến mở bán em nghĩ cũng là 1 bài toán ổn. Đầu tư trung hạn có lẽ là chuẩn xác nhất. Bên em cập nhật một số mã căn đẹp :
1 - Louis 6 nhìn ra công viên giá 47, căn 3-5
2 - Dãy louis 2 dựa công viên một mặt đường 12m giá 50
3 - Louis V-15 giá 45
E quan tâm cụ ib e sđt nhé

kvboto

Xe container
Chắc không đúng, giao cho doanh nghiệp kinh doanh thì kg thể giao mãi mãi vì là đất kinh doanh. Với đất giao 50 năm, sau 50 năm thì giao tiếp hay không lại tính tiếp và có nghĩa vụ về tài chính là thuế đất kèm theo. chắc chắn là lại giao tiếp vì xây nhà để ở rồi, tuy nhiên còn cái nghĩa vụ tài chính thuế đất thì chưa rõ dàng.

camry34

Xe buýt
Ha ha, nhiều cụ mơ mộng cái 860 tỏi kia phường/quận nó đầu tư vào đường 70, đường liên quận á, còn lâu, xúi bậy, mơ hão quá:
- Đường 70 là đường vành đai của thành phố, liên quận, vốn chắc chắn dùng vốn thành phố hoặc doanh nghiệp làm BT đối ứng nhá. Quận chả ngu mà đi làm cái đường đấy nhé
- Tiền đấu giá đất thì 1 phần nộp về ngân sách thành phố, 1 phần quận hưởng để tái đầu tư, kiến thiết tại các công trình ở quận, trong đó thì còn tỷ thứ trông chờ vào đấy: các đường nhỏ không có tiền từ thành phố đầu tư, xây sửa trụ sở, văn phòng, trường học, nhà trẻ mẫu giáo,.... bao nhiêu thứ, bao nhiêu ông xâu xé vào đó nhé
Em thấy 2Km đầu tiên đoạn đường 70 từ Nhổn đi Trần Hữu Dực đang đc mở bằng nguồn của Quận, do UBND quận làm chủ đầu tư.

Tom.My

Xe hơi
Nhà đầu tư ko xuống tiền tại thời điểm này cho Louis em ko hiểu sẽ có thể đầu tư vào hạng mục nào được nữa. Yếu tố tiềm năng đã hiện ra quá rõ ràng rồi. 1 tháng trước còn lăn tăn em rất hiểu, thời điểm này mà lăn tăn, em ko hiểu. Ở Hà Nội này đâu còn sản phẩm nào có bài toán hiện ra rõ nét như vậy.
Vậy mời cụ xơi, nhà đầu tư ko vào khu Lã Vọng này là có lý do của họ đấy chứ...

nhaocvoi

Xe tải
Tôi vừa được tư vấn về tiến độ đóng tiền. Theo tôi hiểu thì chỉ trong vòng 1-2tuần từ khi đặt cọc là phải nộp gần hết tiền, chỉ trừ ra 55% tiền xây tức là có hơn 1 tỉ. Như vậy là suất đầu tư ban đầu quá cao (ít nhất là là trên 6 tỉ cho 1 căn liền kề). Cái này khiến người mua dạng như tôi không đủ tiền hoặc có đủ thì khá thiệt về giá vốn. Lãi NH 6% của 6 tỉ là 360 triệu/năm. Nếu mua liền kề 120m mà lên dưới 3 giá 1 năm thì kể như lỗ. Tôi nói đúng không các cụ?

nhaocvoi

Xe tải
Cũng đã ngó và tìm hiểu định mua để sau ở nhưng vấn đề lớn nhất là:

1. Nộp ngay 1 cục lớn khi ký hợp đồng: tối thiểu 5 tỷ cho căn liên kề nhỏ nhất, trong khi chắc chắn ở ngay là không ở được vì hạ tầng chưa có gì cả, ở được chắc cũng phải 5 năm nữa, hoặc đầu tư thì cũng phải 3-4 năm nữa mới tăng giá được, mà tăng lên bao nhiêu nữa ? tăng được 1-2 tỷ là đã lên cao vút rồi khi đó thì giá = liên kề nội thành như văn quán, định công, đại kim rồi, chả còn cửa mà tăng được lên nữa (ví dụ liền kể hơn 80m xây thô ở Văn Quán đang bán 6-6,5 tỷ, tiết kiệm 7%/năm tức là lãi đã nhỏ nhất là 350triệu/năm, 3 năm có thêm 1 tỷ)

2. Quanh khu vực đó rất nhiều khu liên kề biệt thự: Dương nội, Viglacera, An khánh, Xuân phương, FLC, .... toàn liền kề với biệt thự như vậy, và quỹ đất còn rất nhiều ... ==> chẳng thể khan hàng được, thậm chí mà nếu hạ tầng đường xá hoàn thiện lên thì các khu đô thị này mọc lên nhiều nữa thì cung có khi nhiều hơn cầu, có khi giá còn giảm.
Tôi cũng giống cụ, đang tìm hiểu để mua sau này ở. Thấy khu này thiết kế đẹp nhưng bắt đóng quá nhiều ban đầu mà giá thì không hề cạnh tranh. Quanh đó quỹ đất rất nhiều, ngoài mấy cái cụ kể thì còn dự án Bleheim ngay cạnh sắp khởi công, phía ngoài còn Vin (tất nhiên Vin giá thường cao hơn nhưng dịch vụ của họ đã có thương hiệu, còn Lã Vọng thì chưa biết thế nào). Túm lại là khó nghĩ cụ nhỉ.

Ngongo2410

Xe tải
Tôi vừa được tư vấn về tiến độ đóng tiền. Theo tôi hiểu thì chỉ trong vòng 1-2tuần từ khi đặt cọc là phải nộp gần hết tiền, chỉ trừ ra 55% tiền xây tức là có hơn 1 tỉ. Như vậy là suất đầu tư ban đầu quá cao (ít nhất là là trên 6 tỉ cho 1 căn liền kề). Cái này khiến người mua dạng như tôi không đủ tiền hoặc có đủ thì khá thiệt về giá vốn. Lãi NH 6% của 6 tỉ là 360 triệu/năm. Nếu mua liền kề 120m mà lên dưới 3 giá 1 năm thì kể như lỗ. Tôi nói đúng không các cụ?
Cụ nói quá chuẩn

Mr Kim

Xe tải
Còn 1 nguy cơ nữa, chung cư mọc lên rất nhiều, theo thời gian chất lượng xây dựng, chất lượng dịch vụ tăng lên thì người ta cũng ở chung cư gần nội thành diện tích rộng có khi thích hơn liên kề, đây cũng là yếu tố làm liền kề khu dưới đo khó tăng giá nhiều.

Nói chung không quyết được do phải trả 1 lúc khá lớn, khu vực xa trung tâm, bỏ ngày 6-7 tỷ thì kiếm được phân lô 50-60m ô tô đỗ cửa nội thành ngon rồi, trừ là thừa tiền, rửa tiền, em không phải thế
Em thấy cái phân tích của cụ khá hay ạ

cuongdiv

Xe container
E thấy báo lại đang nói về di dời trụ sở, trong đó có 55ha ở Mễ Trì, gần khu Luis này, nếu vậy thì khu này có tương lai đấy ạ

thangoanh

Xe điện
Hóng Lê Quang Đạo kéo dài.

kvboto

Xe container
E thấy báo lại đang nói về di dời trụ sở, trong đó có 55ha ở Mễ Trì, gần khu Luis này, nếu vậy thì khu này có tương lai đấy ạ
Hóng như trụ sở Bộ công an ở Phạm Văn Đồng, trụ sở Bộ Ngoại Giao ở Mỹ Đình, chắc cũng được 10 năm rồi nhỉ, hóng 10 năm nữa các Bộ này lliệu có lấp đầy nhân viên để xôm xỉa được gì không.