[Funland] Dự án Louis City

Vuvu2510

Xe máy
Cụ cho em xin cái ảnh dự án có thông tin các căn; em cám ơn

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Dự án đánh số chẵn một bên số lẻ một bên. Hiện đã có hợp đồng mua bán rồi nhé. Cụ nào quan tâm alo em 0906.122.838
Cụ ơi, vậy em mua bây giờ là được ký hợp đồng ngay và luôn ah, thanks!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hôm nay em mới xem được cái hợp đồng vay vốn và cái mẫu đơn đăng ký nguyện vọng mua nhà của dự án này rồi. Nói chung là thối không thể ngửi được, hết sức vớ vẩn. Mịa nó làm như nó là ông giời con ý còn người mua là dân đen ngu muội không bằng b-( Thấy bảo lão này trước học KTQD và hiện có học hàm tiến sỹ nhưng em nghĩ là không phải, dân KTQD nó khác cơ :bz
P/s Không hiểu sao nghe cái tên "Vọng" nó cứ như thế nào ý, kiểu hồn ma, vô vọng =))

metalizer8x2006

Xe máy
Cụ đầu óc phong phú quá.Em không biết các nhà đầu tư khác ntn chứ em thì cứ nhìn vào thực tế 3 vấn đề: 1 là giá,2 là chất lượng-tiến độ thi công,3 là thủ tục pháp lý hoàn thành với nhà nước chưa?.Còn mấy HĐVV hay góp vốn em không mấy lăn tăn lắm.Máu là em múc thôi cái cụ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
V
Cụ đầu óc phong phú quá.Em không biết các nhà đầu tư khác ntn chứ em thì cứ nhìn vào thực tế 3 vấn đề: 1 là giá,2 là chất lượng-tiến độ thi công,3 là thủ tục pháp lý hoàn thành với nhà nước chưa?.Còn mấy HĐVV hay góp vốn em không mấy lăn tăn lắm.Máu là em múc thôi cái cụ
Với còm này của cụ em khẳng định rằng cụ là sale với mục đích là bán được hàng. Xin thưa với cụ:
1/ Giao dịch khách hàng với Chủ đầu tư (pháp nhân) phải được ký bởi người đại diện pháp luật (hoặc người được uỷ quyền) thì mới có hiệu lực. Trong mọi trường hợp không được ký bởi người đại diện pháp luật hoặc người được uỷ quyền thì giao dịch này vô hiệu. Ở trường hợp dự án này em xem cả hợp đồng vay vốn và đơn đăng ký nguyện vọng của khách hàng nó để một ông phó và một ông trưởng phòng kinh doanh ký mà không có bất cứ một văn bản uỷ quyền nào b-(b-(b-(
2/ Ai cũng hiểu rằng cái hợp đồng vay vốn hay góp vốn kia chỉ là hình thức xuống tiền khi dự án chưa đủ điều kiện để ký hợp đồng mua bán. Để ràng buộc các nghĩa vụ và trách nhiệm giữa khách hàng cho vay vốn với chủ đầu tư người ta mới phải làm cái đơn đăng ký mua nhà trong đó thể hiện ô số, diện tích tương ứng với số tiền khách hàng cho vay vốn. Tuy nhiên, ở dự án này cái đơn đăng ký của khách hàng gửi chủ đầu tư nó chỉ ghi là đã nhận đơn để chuyển cho người có thẩm quyền xem xét, quyết định theo quy định của pháp luật mà không hề có bất cứ ràng buộc trách nhiệm nào hơn nữa được ký bởi tay TP.KD b-(b-(b-(

Trên địa bàn thành phố có rất nhiều dự án và hầu hết các dự án khi chưa đủ điều kiện mua bán thì chủ đầu tư cần vốn vẫn lách luật bằng cái hợp đồng vay vốn và xét duyệt đơn đăng ký mua nhà của khách hàng. Tuy nhiên với dự án này khi xem cái hợp đồng vay vốn và đặc biệt là cái mẫu đơn đăng ký nguyện vọng mua nhà em thấy hết sức vớ vẩn kiểu nó là bố giời :bz:bz:bz

Vuvu2510

Xe máy
Thông tin bảo giữa tháng 7 có hợp đồng mua bán. Em cũng đang đợi xem hợp đồng mua bán ra ntn

metalizer8x2006

Xe máy
V

Với còm này của cụ em khẳng định rằng cụ là sale với mục đích là bán được hàng. Xin thưa với cụ:
1/ Giao dịch khách hàng với Chủ đầu tư (pháp nhân) phải được ký bởi người đại diện pháp luật (hoặc người được uỷ quyền) thì mới có hiệu lực. Trong mọi trường hợp không được ký bởi người đại diện pháp luật hoặc người được uỷ quyền thì giao dịch này vô hiệu. Ở trường hợp dự án này em xem cả hợp đồng vay vốn và đơn đăng ký nguyện vọng của khách hàng nó để một ông phó và một ông trưởng phòng kinh doanh ký mà không có bất cứ một văn bản uỷ quyền nào b-(b-(b-(
2/ Ai cũng hiểu rằng cái hợp đồng vay vốn hay góp vốn kia chỉ là hình thức xuống tiền khi dự án chưa đủ điều kiện để ký hợp đồng mua bán. Để ràng buộc các nghĩa vụ và trách nhiệm giữa khách hàng cho vay vốn với chủ đầu tư người ta mới phải làm cái đơn đăng ký mua nhà trong đó thể hiện ô số, diện tích tương ứng với số tiền khách hàng cho vay vốn. Tuy nhiên, ở dự án này cái đơn đăng ký của khách hàng gửi chủ đầu tư nó chỉ ghi là đã nhận đơn để chuyển cho người có thẩm quyền xem xét, quyết định theo quy định của pháp luật mà không hề có bất cứ ràng buộc trách nhiệm nào hơn nữa được ký bởi tay TP.KD b-(b-(b-(

Trên địa bàn thành phố có rất nhiều dự án và hầu hết các dự án khi chưa đủ điều kiện mua bán thì chủ đầu tư cần vốn vẫn lách luật bằng cái hợp đồng vay vốn và xét duyệt đơn đăng ký mua nhà của khách hàng. Tuy nhiên với dự án này khi xem cái hợp đồng vay vốn và đặc biệt là cái mẫu đơn đăng ký nguyện vọng mua nhà em thấy hết sức vớ vẩn kiểu nó là bố giời :bz:bz:bz
V

V

Em thấy cụ rất am hiểu về thủ tục giấy tờ pháp lý ạ.Tiện thể cụ cho em hỏi văn bản này cđt đã được phép ra HĐMB chưa ạ.Để em có phần nào yên tâm về lô đất em đã đầu tư

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy cụ rất am hiểu về thủ tục giấy tờ pháp lý ạ.Tiện thể cụ cho em hỏi văn bản này cđt đã được phép ra HĐMB chưa ạ.Để em có phần nào yên tâm về lô đất em đã đầu tư

Cụ ơi, đủ điều kiện ký hợp đồng mua bán hay chưa thì đến thời điểm này chỉ có họ mới biết. Khách hàng khi ký hợp đồng mua bán với chủ đầu tư nghĩa là chủ đầu tư phải chịu trách nhiệm trước pháp luật và trước khách hàng về việc đó.

Thực ra đối với em cũng không quá quan trọng và cần gấp có cái hợp đồng này khi chưa có đủ điều kiện mua bán, quan trọng là hợp đồng vay vốn phải rõ ràng, hợp pháp và đặc biệt là cái đơn đăng ký phải chặt chẽ:
- Chủ đầu tư phải cam kết và xác lập cho người cho vay vốn được mua nhà của dự án đúng lô số, diện tích và giá cả cụ thể (là cố định không thay đổi khi có đủ điều kiện để ký hợp đồng mua bán. Điều này rất quan trọng vì nhiều người có thể đầu tư từ trước đó rất lâu nhưng khi dự án có đủ điều kiện mua bán nếu tình hình thị trường xấu họ bắt phải mua không thì bị phạt hoặc khó lấy lại được tiền còn thị trường tốt nó tăng giá nếu mình không mua họ trả lại tiền thì sao)
- Phải cam kết, ràng buộc rõ ràng về nghĩa vụ và trách nhiệm của các bên, thời gian, tiến độ, ....
- Vấn đề bồi thường, phạt do các bên vi phạm phải rất cao (thông thường họ phạt mình thì rất dễ còn nếu họ vi phạm mà trong thoả thuận không quy định cụ thể thì mình chỉ cầm đằng lưỡi, cùng lắm là lấy lại được tiền)
- Phải được ký bởi người đại diện pháp luật hoặc người được uỷ quyền.

Nói chung trong giao dịch phải đặt các bên phải bình đẳng, phải đặt ngược lai vào vị trí của các bên trong quyền, nghĩa vụ, và trách nhiệm. Điều này thể hiện đẳng cấp, sự chuyên nghiệp và uy tín, thương hiệu của chủ đầu tư. Có như vậy mới tạo được sự tin tưởng của khách hàng, mới bán được hàng (ở đây không luận bàn giá đắt hay rẻ, lỗ hay lãi vì Khi đã mua hàng người mua phải phân tích, đáng giá và đương nhiên phải chấp nhận điều này)!

metalizer8x2006

Xe máy
Cụ ơi, đủ điều kiện ký hợp đồng mua bán hay chưa thì đến thời điểm này chỉ có họ mới biết. Khách hàng khi ký hợp đồng mua bán với chủ đầu tư nghĩa là chủ đầu tư phải chịu trách nhiệm trước pháp luật và trước khách hàng về việc đó.

Thực ra đối với em cũng không quá quan trọng và cần gấp có cái hợp đồng này khi chưa có đủ điều kiện mua bán, quan trọng là hợp đồng vay vốn phải rõ ràng, hợp pháp và đặc biệt là cái đơn đăng ký phải chặt chẽ:
- Chủ đầu tư phải cam kết và xác lập cho người cho vay vốn được mua nhà của dự án đúng lô số, diện tích và giá cả cụ thể (là cố định không thay đổi khi có đủ điều kiện để ký hợp đồng mua bán. Điều này rất quan trọng vì nhiều người có thể đầu tư từ trước đó rất lâu nhưng khi dự án có đủ điều kiện mua bán nếu tình hình thị trường xấu họ bắt phải mua không thì bị phạt hoặc khó lấy lại được tiền còn thị trường tốt nó tăng giá nếu mình không mua họ trả lại tiền thì sao)
- Phải cam kết, ràng buộc rõ ràng về nghĩa vụ và trách nhiệm của các bên, thời gian, tiến độ, ....
- Vấn đề bồi thường, phạt do các bên vi phạm phải rất cao (thông thường họ phạt mình thì rất dễ còn nếu họ vi phạm mà trong thoả thuận không quy định cụ thể thì mình chỉ cầm đằng lưỡi, cùng lắm là lấy lại được tiền)

Nói chung trong giao dịch phải đặt các bên phải bình đẳng, phải đặt ngược lai vào vị trí của các bên trong quyền, nghĩa vụ, và trách nhiệm. Điều này thể hiện đẳng cấp, sự chuyên nghiệp và uy tín, thương hiệu của chủ đầu tư. Có như vậy mới tạo được sự tin tưởng của khách hàng, mới bán được hàng (ở đây không luận bàn giá đắt hay rẻ, lỗ hay lãi vì Khi đã mua hàng người mua phải phân tích, đáng giá và đương nhiên phải chấp nhận điều này)!
Em đã hiểu suy nghĩ xâu xa của cụ.Nói tóm lại là thời điểm khi cđt chưa ra HĐMB thì mình đầu tư theo kiểu niềm tin với Cđt đúng không cụ.Thank you cụ đã cho em nhiều thông tin bổ ích

kvboto

Xe container
Người góp vốn/đăng ký mua nhà có được góp ý sửa, điều chỉnh, bổ sung hợp đồng vay vốn và cái đơn đăng ký mua nhà không các cụ ?

Xứng danh nickname BDS68 của cụ ạ. Cụ phân tích kỹ lưỡng, rõ ràng. Cá nhân em cũng thấy có những điểm chưa ổn. Riêng về mặt thủ tục pháp lý lần này em đứng về phía khách. 2 khách hàng của em cũng có những thắc mắc tương tự như cụ. CCCM tham vấn cụ Vọng có dạo qua đây thì tham vấn cho bộ phận pháp lý hoàn chỉnh lại quy trình cho đúng nguyện vọng của một bộ phận khách hàng.

thangdc

Xe buýt
Nhìn tên Pháp phiếc e cứ tưởng ông Tân Hoàng Minh, hóa ra là cuả anh Lã Vọng ạ.

Nhìn trông cũng theo thiên hướng châu Âu, sang trọng quý phái đấy.

Đất nền bây giờ mới ít dự án, chung cư thì rõ nhiều. Dự án này cũng đáng quan tâm đấy ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em sẽ báo trước cụ 1 tuần. Cụ hay onl OF ko ợ. Nếu ít thì cụ nhắn em cái mail em báo qua.
Em quan tâm đến dự án này từ rất lâu và đang mất dần đi sự kiên nhẫn. Thôi thì chờ thêm chút thời gian đến khi mở bán xem thế nào để thị trường đánh giá đúng về nó.

Em quan tâm đến dự án này từ rất lâu và đang mất dần đi sự kiên nhẫn. Thôi thì chờ thêm chút thời gian đến khi mở bán xem thế nào để thị trường đánh giá đúng về nó.
Thôi em nghĩ CCCM cũng thông cảm cho chủ đầu tư chút ạ. Triển khai 1 dự án ở Việt Nam nó cũng đau đầu nhiều thứ. Từ khâu nghiên cứu vị trí, chạy chọt xin xỏ cấp phép, cân đối tiền lót bi (giai đoạn này nó là mạo hiểm nhất vì lót bi thì nó chả có cái loại hóa đơn chứng từ gì cả). Ra được giấy phép rồi thì bắt đầu lên kế hoạch triển khai bán hàng. Song song đó là lên phương án thiết kế rồi tiếp tục cân đối tài chính nhằm triển khai làm hạ tầng cơ sở. Đến giai đoạn này cũng bỏ vài trăm tỏi ra làm hạ tầng và lót bi rồi nhưng việc dự án thành công hay ko vẫn đang nằm trong 2 chữ Tiềm năng. Đối với dự án vĩ mô. Làm 1000 được 1000 thật đấy nhưng rủi ro thị trường(cả quốc tế và trong nước), rủi ro về cơ chế chính sách, rủi ro chính trị...ko lúc nào ko rình rập. Khâu nghiên cứu giá đầu ra để tối ưu lợi nhuận so với giá đầu vào nhưng lại phải được thị trường tiếp nhận và nằm trong kế hoạch phát triển lâu dài lại đau đầu tiếp. Một dự án lớn, dài hạn thường phải chia thành nhiều giai đoạn bán và giá giai đoạn trước phải thấp hơn hoặc bằng các giai đoạn sau. Nếu giai đoạn sau bị thấp hơn là thị trường sẽ ko đón nhận -> dự án dần thất bại. Thêm nữa, trước mở bán thì chẳng ông chủ đầu tư nào dám khẳng định mình sẽ thành công. Đều phải nhờ hương nhang cả. Buổi mở bán đầu tiên có tác động lớn đến thành bại của dự án. Đến cả 1 chủ đầu tư chuyên nghiệp và có tầm nhìn dài hạn như Vingroup vẫn đang còn đầy hàng tồn ở Vinhomes Thăng Long hay Vinhomes Riverside chẳng hạn. Mỗi ngày trôi qua là 1 ngày tiêu rất nhiều tiền do việc MẤT LÃI DÒNG TIỀN (400 tỷ mua đất, xin cấp phép, lót bi mỗi tháng mất 3 tỷ tiền lãi đối với lãi suất tiền gửi. Đối với lãi suất huy động ~10%/năm thì lại mất hơn chút). Chủ đầu tư sốt ruột hơn khách hàng rất nhiều. Cả chi phí xây dựng đội ngũ nhân viên bán hàng, phương án quản lý vận hành, kế hoạch marketing...
Các thể loại việc từ to đến nhỏ cho một dự án hỗn hợp nhà ở cao tầng + thấp tầng đều không đơn giản. May mắn, thị trường tiếp nhận thì kiếm được mẻ to. Bán bình bình thì được mẻ nhỏ. Bán chậm thì lấy công làm lãi. Rủi ro một cái là đi tong cả dự án lẫn cái hệ thống nhà hàng Lã Vọng như chơi. Ví dụ cụ thể nhất là cơ chế chính sách thay đổi khiến đường Lê Quang Đạo và 70 không triển khai đúng như dự kiến thị dự án cũng đã khó rồi. Chưa kể đến công tác phòng bị và xử lý việc chơi xấu nhau giữa các chủ đầu tư trên truyền thông....
Cân đo đong đếm nhiều lắm ạ. CCCM cũng chờ đợi làm gì cho sốt ruột. Nó cũng chưa hot đến độ ngày nay ngày mai không mua là hết sạch hoặc mỗi tuần lên 1 giá. Coi như hoa lá giữa nhân gian. Đến tay thì mình hái. Chẳng đến tay thì thưởng hương thưởng sắc.

cuongdiv

Xe container
Mãi chưa thấy mấy đường quanh dự án động đậy các cụ nhể