[Funland] Dự án Louis City

vios2015

Xe máy
nhà em vừa quất 1 căn LK ở đây hôm qua, ở đâu cũng thế phải xuống 100% tiền đất . Còn tiền xây thì Mr Hải nói tùy đóng theo tiến độ 30%... hoặc xuống luôn 1 tỷ sau 30 ngày, 1 tỷ còn lại thì sau khi bàn giao nhà. 1 tỷ xuống trước sẽ được hưởng lãi suất nhưng thấp. em thfi chọn PA xuống ngay 1 tỷ

còn ở đâu cũng là giao đất 50 năm cho DN, sau khi snag tên cho cá nhân thì sẽ là đất sử dung ổn định vĩnh viễn.

em ưng khu này vì thấy đầu tư tỉ mỉ, em tin nếu Lã Vọng chịu khó đầu tư cảnh quan như hệ thống nhà hàng Lã Vọng thì cũng tốt cho các NĐT mua nhà rồi, hơn nữa, nói chuyện với anh Vân (em anh Vọng) thấy tin tưởng, tâm huyết.

kvboto

Xe container
nhà em vừa quất 1 căn LK ở đây hôm qua, ở đâu cũng thế phải xuống 100% tiền đất . Còn tiền xây thì Mr Hải nói tùy đóng theo tiến độ 30%... hoặc xuống luôn 1 tỷ sau 30 ngày, 1 tỷ còn lại thì sau khi bàn giao nhà. 1 tỷ xuống trước sẽ được hưởng lãi suất nhưng thấp. em thfi chọn PA xuống ngay 1 tỷ

còn ở đâu cũng là giao đất 50 năm cho DN, sau khi snag tên cho cá nhân thì sẽ là đất sử dung ổn định vĩnh viễn.

em ưng khu này vì thấy đầu tư tỉ mỉ, em tin nếu Lã Vọng chịu khó đầu tư cảnh quan như hệ thống nhà hàng Lã Vọng thì cũng tốt cho các NĐT mua nhà rồi, hơn nữa, nói chuyện với anh Vân (em anh Vọng) thấy tin tưởng, tâm huyết.
Chúc mừng cụ, mua được liền kề Louis City hôm qua, hôm nay reg nick OF vào đăng bài đầu tiên trong đúng mục Dự án Louis City nhỉ

vios2015

Xe máy
em có 1 nick khác nhưng bị khóa, hôm nay phải đky nick này để khoe đấy ạ

Chúc mừng cụ, mua được liền kề Louis City hôm qua, hôm nay reg nick OF vào đăng bài đầu tiên trong đúng mục Dự án Louis City nhỉ
@@ môi giới thì cứ nói luôn môi giới cho nhanh chứ việc gì phải vòng vèo cụ nhỉ.
Cái này thì cụ nói đúng, không vấn đề gì đau.
Nhưng có vấn đề là đọc hợp đồng của lã vọng thấy hơi hài quá các cụ à, Cụ Nothing có thể giải thích hộ em phát
1) 10.2.1 thanh toán đầy đủ và đúng hạn tiền không phụ thuộc vào việc có hay không có thông báo bằng văn bản của bên bán (cái này khuyến cáo những người bị điếc ko nghe được ĐT không mua nhà của Lã vọng nhé). Thực ra là em hiểu nó đang ép các cụ nộp xây thô 1 tỷ để nó lấy tiền triển khai cái khác nên nó không dám ra thông báo vì thu 1 tỷ là quá 30% như trên hợp đồng rồi, thanh tra báo chí nó bêu thì xâu cái mẹt. Nó có cái cam kết nhưng khi tranh chấp thì luật căn cứ vào hợp đồng trước nhé các cụ.
2) phần Phụ lục giá bán căn nhà và tiến độ thanh toán
Đợt 1 30 % cùng ngày ký hợp đồng
Đợt 2 trong vòng 7 ngày làm việc kể từ khi bên bán ký và phát hành thông báo nộp tiền
Cái vụ này mới hay này, lần này lại có thông báo nhưng không nói tiến độ đến đâu, đổ sàn tầng mấy mới thu 40%. Hay tháng trước nó đòi nộp 30%, hôm sau nó đòi nộp 40% luôn, các cụ ký xong là nộp 70% thì vỡ a lô. Em cũng tìm hiểu dự án này nhưng càng ngày càng thấy nản.
Tóm lại cụ Mrnothing có gặp đại ca Vọng hay gặp nhị ca Hải, phó tổng Tuấn UDIC thì nói khôn vừa vừa thôi, các cụ chưa phải là chủ đầu tư uy tín trên thị trường mà lại khôn quá thì ae đầu tư nó tẩy chay đó. thanks cụ
^^ Cụ nghiên cứu hợp đồng kỹ, em xin phép ghi nhận ý kiến phản hồi với lãnh đạo. Việc nộp 100% tiền đất Cụ cũng hiểu vấn đề mà. Khôn dại thì ai làm kinh doanh cũng muốn tối ưu thôi. CCCM phản hồi khách quan nên em ko dám có ý kiến chủ quan gì. Chúng ta là nhà đầu tư tất nhiên phải đánh giá tất cả những yếu tố khách quan, chủ quan, tiềm năng, hạn chế, rủi ro... Bài toán đầu tư chỉ là : lợi nhuận kì vọng thắng lãi suất huy động/thời gian, có khả năng tạo đột biến khi hạ tầng bắt đầu triển khai tạo sóng thị trường và yếu tố rủi ro nằm trong tầm kiểm soát. Cá nhân em chưa từng thấy bất cứ 1 hạng mục đầu tư nào trong bất cứ ngành nghề nào rủi ro thấp mà lợi nhuận cao. Các yếu tố tiềm năng của khu Đại Mỗ em cũng đã viết khá nhiều trên diễn đàn rồi. Em cũng đã nghiên cứu tất cả những kịch bản rủi ro có thể xảy ra. Cân nhắc ở 1 tỉ lệ ổn mới có thể chốt phương án. Em thấy CCCM khen có, chê có. Nhưng thử hỏi, thực sự ở Hà Nội hiện tại, cụ mợ nào chỉ giúp em còn vị trí nào có khả năng đầu tư tạo đột biến mà ít rủi ro. Hàng Vingroup (Vinhomes Green Bay) ngon đấy, pháp lý ổn đấy, nhưng ra hàng CCCM cân đo đong đếm có kịp xuống tiền ko. Có kịp nắm thông tin thị trường ko. Có kịp phân tích nó không. Những gì cụ trao đổi tất nhiên là quyền của bất cứ nhà đầu tư nào và cũng rất hợp lý. Nhưng tóm lại thị trường em nghĩ chỉ nên đơn giản ntn, thấy ổn thì mua, ko ổn bỏ qua cho khỏi bận đầu. Thị trường nó là cuộc đấu trí, cân não, tính toán...căng đứt dây đàn. Nếu đặt vị trí CCCM là 1 chủ đầu tư, CCCM sẽ làm thế nào? Nếu thực sự Lã Vọng có động thái lừa đảo, chiếm đoạt tài sản, bản chất vấn đề mới khác. Còn việc liên quan đến tiến độ huy động vốn triển khai dự án, em nghĩ chỉ là 1 phương án chủ quan từ phía CĐT, khách hàng chấp nhận sẽ mua, khách hàng ko chấp nhận thì chọn sản phẩm khác. Có lẽ ko đến nỗi phải bị tẩy chay như cụ nói. Bản thân em cũng rất kì vọng 1 sự đột biến cho những nhà đầu tư của em đã đặt mua. Chỉ trong 1-2 tháng nữa diễn biến khu Đại Mỗ này sẽ lộ rõ. Thời điểm đó cụ cháu nhà ta hóng tiếp. Giờ căn ke nhau em cũng khó nói, em đại diện phía CĐT bán hàng tất nhiên tin tưởng tiềm năng của sản phẩm. Ngược lại, phía nhà đầu tư cũng nhiều người thân quen mấy năm, thực sự rất hi vọng vào Louis!!!!!!!!!!!!!!

kvboto

Xe container
Nghề môi giới, làm dịch vụ trung gian,... rất chính đáng, tiềm năng và là xu hướng của xã hội văn minh, nhưng bị một số không có đạo đức nghề nghiệp làm ăn chụp giật, vòng vo, dùng tiểu xảo, tạo dư luận ảo, che giấu thông tin hoặc thổi phòng quá mức thông tin để đánh lừa người mua người bán, thậm chí lừa đảo, ăn chặn giá bán,... nên bị gọi là cò vạc... là thế

tintucvn

Xe tăng
@@ môi giới thì cứ nói luôn môi giới cho nhanh chứ việc gì phải vòng vèo cụ nhỉ.

^^ Cụ nghiên cứu hợp đồng kỹ, em xin phép ghi nhận ý kiến phản hồi với lãnh đạo. Việc nộp 100% tiền đất Cụ cũng hiểu vấn đề mà. Khôn dại thì ai làm kinh doanh cũng muốn tối ưu thôi. CCCM phản hồi khách quan nên em ko dám có ý kiến chủ quan gì. Chúng ta là nhà đầu tư tất nhiên phải đánh giá tất cả những yếu tố khách quan, chủ quan, tiềm năng, hạn chế, rủi ro... Bài toán đầu tư chỉ là : lợi nhuận kì vọng thắng lãi suất huy động/thời gian, có khả năng tạo đột biến khi hạ tầng bắt đầu triển khai tạo sóng thị trường và yếu tố rủi ro nằm trong tầm kiểm soát. Cá nhân em chưa từng thấy bất cứ 1 hạng mục đầu tư nào trong bất cứ ngành nghề nào rủi ro thấp mà lợi nhuận cao. Các yếu tố tiềm năng của khu Đại Mỗ em cũng đã viết khá nhiều trên diễn đàn rồi. Em cũng đã nghiên cứu tất cả những kịch bản rủi ro có thể xảy ra. Cân nhắc ở 1 tỉ lệ ổn mới có thể chốt phương án. Em thấy CCCM khen có, chê có. Nhưng thử hỏi, thực sự ở Hà Nội hiện tại, cụ mợ nào chỉ giúp em còn vị trí nào có khả năng đầu tư tạo đột biến mà ít rủi ro. Hàng Vingroup (Vinhomes Green Bay) ngon đấy, pháp lý ổn đấy, nhưng ra hàng CCCM cân đo đong đếm có kịp xuống tiền ko. Có kịp nắm thông tin thị trường ko. Có kịp phân tích nó không. Những gì cụ trao đổi tất nhiên là quyền của bất cứ nhà đầu tư nào và cũng rất hợp lý. Nhưng tóm lại thị trường em nghĩ chỉ nên đơn giản ntn, thấy ổn thì mua, ko ổn bỏ qua cho khỏi bận đầu. Thị trường nó là cuộc đấu trí, cân não, tính toán...căng đứt dây đàn. Nếu đặt vị trí CCCM là 1 chủ đầu tư, CCCM sẽ làm thế nào? Nếu thực sự Lã Vọng có động thái lừa đảo, chiếm đoạt tài sản, bản chất vấn đề mới khác. Còn việc liên quan đến tiến độ huy động vốn triển khai dự án, em nghĩ chỉ là 1 phương án chủ quan từ phía CĐT, khách hàng chấp nhận sẽ mua, khách hàng ko chấp nhận thì chọn sản phẩm khác. Có lẽ ko đến nỗi phải bị tẩy chay như cụ nói. Bản thân em cũng rất kì vọng 1 sự đột biến cho những nhà đầu tư của em đã đặt mua. Chỉ trong 1-2 tháng nữa diễn biến khu Đại Mỗ này sẽ lộ rõ. Thời điểm đó cụ cháu nhà ta hóng tiếp. Giờ căn ke nhau em cũng khó nói, em đại diện phía CĐT bán hàng tất nhiên tin tưởng tiềm năng của sản phẩm. Ngược lại, phía nhà đầu tư cũng nhiều người thân quen mấy năm, thực sự rất hi vọng vào Louis!!!!!!!!!!!!!!
Năm ngoái em tìm mua nhà trong khu Quang Tiến, trong ngõ ô tô vào được thấy giá cũng 30tr/m2 rồi, khu M1 Phú Thứ Tây Mỗ cũng báo giá 40.
Nên em nghĩ giá 40tr/m2 cho đất dự án là không đắt. Chủ yếu đối với người có 4 tỷ thì việc sở hữu cả nhà lẫn đất ở đây là không đủ, còn với những người có 6-7 tỷ thì lựa chọn khu này thì họ có nhiều lựa chọn hơn

vios2015

Xe máy
các cụ cứ bảo em MG, em buồn cười quá, ngày xưa em chủ yếu tàu ngầm vì thấy nếu có phát biểu thật gì thì lại bị nghi ngờ :)
anyways, nói thật em mua Louis mục đích để ở. Hiện em đang ở chung cư (cao cấp hẳn hoi) nhưng em thấy nhiều bất cập. em tin rằng 5 năm nữa sẽ có làn sóng từ chung cư xuống mặt đấy. Đấy, em chỉ nghĩ thế và QĐ xuống tiền mua. Thôi em k phát biểu nữa, từ h lại tàu ngầm ạ :(

tintucvn

Xe tăng
các cụ cứ bảo em MG, em buồn cười quá, ngày xưa em chủ yếu tàu ngầm vì thấy nếu có phát biểu thật gì thì lại bị nghi ngờ :)
anyways, nói thật em mua Louis mục đích để ở. Hiện em đang ở chung cư (cao cấp hẳn hoi) nhưng em thấy nhiều bất cập. em tin rằng 5 năm nữa sẽ có làn sóng từ chung cư xuống mặt đấy. Đấy, em chỉ nghĩ thế và QĐ xuống tiền mua. Thôi em k phát biểu nữa, từ h lại tàu ngầm ạ :(
cụ show cái hợp đồng và chứng minh tên cụ cho các cụ ấy tin đi

kvboto

Xe container
Môi giới làm ăn tử tế chuẩn chỉ thì sao mà buồn cười, sao mà không dám nhận, ai mà chê trách được, trừ khi là môi giới đểu, giả, ... nhỉ

metalizer8x2006

Xe máy
Trong quyêt định giao đất của Dự án, đất giao 50 năm nhưng tài sản trên đất là đất ở lâu dài thế nghiã là sao nhỉ????
Nghĩa là khi UBND TP giao đất cho cđt để hình thành khu đô thị.Khi hình thành xong khu đô thị,nhà ở hình thành trong tương lai thì sẽ được cấp sổ đỏ là lâu dài

metalizer8x2006

Xe máy
Cụ nói không sai về Aeon Mall Hà Đông, Bệnh Viện Bim Group. Về đường LQĐ kéo dài, về đường 70 mở rộng, cụ còn thiếu quy hoạch đường 40m bên cạnh Louis City lao nên khu Vinaconex3 Trung Văn nhưng đó là quy hoạch và theo em nhanh nhất và khả thi nhất vẫn là đường LQĐ kéo dài. Vấn đề ở đây là giá và uy tín, thương hiệu của chủ đầu tư. Ông Lã Vọng này làm từ bao giờ rồi, thông tin như đúng rồi, 5-10 lần bảo ra hợp đồng rồi, ... đến bây giờ mới được thành phố chính thức giao cho 6,7ha/30,4ha nhé. Nên đừng bao giờ so với anh Quyết Còi của FLC cụ ah, anh QC làm em thấy nhanh hơn rất nhiều lần và luôn xây chung cư để thu dân dự án về ở sớm tựa như cụ Thản!
Thông tin cụ sai rồi em có văn bản là 14.5ha giai đoạn 1 đã được ra HĐMB cụ ah

metalizer8x2006

Xe máy
Tiến độ dự kiến bàn giao 570 căn liền kề, shophouse, biệt thự

vios2015

Xe máy
Gui các bác bộ HD mà Lã Vọng trao cho nhà em hôm qua. Em xloi ko để rõ căn và tên ạ. Nhug make sure các bác em là mua để dùng nhá. Chẳng vc ji em fai giả danh ai đâu ạ

thangoanh

Xe điện
TGD Lê Văn Vọng nghe ảo phết nhỉ.

True liar

Xe tải
Liền kề ở khu này bao nhiêu tiền các cụ?

Vuvu2510

Xe máy
Hình như Lã vọng cũng đang định triển khai 3-4 dự án nữa quanh Hà nội thì phải

Dear cụ Mr nothing, vẫn rất cảm ơn cụ đã update và chia sẻ cũng như phân tích cho ae dự án này, tuy nhiên như trên em không phản hồi về việc nộp 100% tiền đất, vì đó là điều tất lẽ dĩ ngẫu rồi, em chỉ nói là nếu để trở thành 1 nhà đầu tư BĐS máu mặt trên thị trường thì Lã Vọng không nên làm cái hợp đồng như cài cắm kiểu nhỏ nhen như thế, cụ cũng không nên so sánh Lã Vọng với Vin group vì nó quá khập khiễng. Cụ nói rủi ro cao thì lợi nhuận lớn, đương nhiên đúng vì đầu tư bên Thanh Hà chỉ độc cái phiếu thu mà vẫn yên tâm, kể cả bây giờ. Cái quan trọng em muốn nói đến Lã Vọng là hãy thể hiện cái Tầm, sự uy tín của mình đi, đừng đổ thừa cho khách hàng như đã từng làm ở dự án Ngôi nhà mới ở quốc oai.
Cụ nói không sai, rất khách quan, thực sự đối với Louis City em cũng ko đánh giá cao Năng lực Chủ đầu tư, nhưng em có niềm tin lớn với những thông tin phân tích em đưa ra. Với cảm quan cá nhân, em nhận định yếu tố tiềm năng vượt qua rủi ro. Đằng nào em cũng đã chốt phương án với vài nhà đầu tư thân cận với em mấy năm nay rồi. Em thực sự rất hi vọng diễn biến tích cực, ko xảy ra biến động thị trường nào bất ngờ. Cụ cháu ta cùng ngồi chờ thị trường trả lời vậy. Những nhà đầu tư tìm vấn đề kỹ càng như cụ làm việc rất nhanh gọn và được việc. Chúc CCCM đều tìm được hạng mục đầu tư tốt nhất, tối ưu hóa lợi nhuận !

metalizer8x2006

Xe máy
Lã Vọng có chuyên về bđs đâu, LV hưởng sái từ các lãnh đạo khóa trước, lợi dụng đất làm bãi đỗ xe ở Trung Hòa Nhân Chính làm nhà nhà hàng bán bia (cũng kiện cáo mãi ở khu TH-NC), rồi ra nhà hàng một vài nơi nữa, bđs thì cũng là từ cái sái của khóa trước về xin phép được một hai khu đất dự án và giờ là làm tiếp của các dự án bđs đó. Nay làm khu đô thị này thì chủ yếu là huy động vốn từ bán hàng, nên muốn thu nhiều ngay 1 lúc để có tiền đầu tư xây dựng, lấy mỡ nó gián nó là chủ yếu, làm từng góc một bán được có tiền thì mới làm tiếp. Nên cái hợp đồng nó mới không chuyên nghiệp, chỉ có lợi và thòng với khách hàng. Sao mà so với HĐ của anh làm bđs chuyên nghiệp được.
Cụ phân tích, đánh giá tình hình rất chuẩn. Từ trước tới giờ nói đến Lã Vọng là nghĩ đến Chả cá Lã Vọng, Hầm beer Lã Vọng, Hải Sản Lã Vọng... Chứ không ai nghĩ là Lã Vọng làm BĐS. Nhưng quan điểm riêng cá nhân em là: Bất kể một công ty, tập đoàn nào khi bước sang kinh doanh một lĩnh vực mới, không thể không có những sai sót, sự thiếu kinh nghiệm. Cụ hình dung như 1 đứa trẻ phải tập bò,tập đứng rồi tập đi...Chứ không có đứa trẻ nào sinh ra phát là chạy ngay được cả.Nên cụ không thể so sánh Lã Vọng với Vingroup, FLC...Biết đâu khoảng 5-10 năm nữa Lã Vọng sẽ phát triển lớn mạnh như Vingroup,FLC tại thời điểm hiện tại thì sao.

dqmtrieu

Tháo bánh
Hôm nay Quyết còi vượt lên thành người giàu nhất sàn Ck rồi nhỉ? Theo các cụ có nên vào FLC không?