[Funland] Dự án Louis City

HuongHuy

Xe hơi
Dự án này so sấnh sao được với dương nội của Nam Cường hả cụ:
1/ Tầm vóc của CĐT: Lã Vọng hay Ngôi nhà mới quá bé so với Nam Cường;
2/ Quy mô dự án:
- Dương Nội gần 200ha với 1.997 căn biệt thự (không có liền kề); 44 toà chung cư cao cấp và tổ hợp văn phòng.
- Louis City có 30,5ha (mới thực hiện đền bù và được giao có 14,5ha) với 571 căn liền kề, 22 căn biệt thự, 03 cái chung cư nhà ở xã hội;
3/ Hạ tầng kỹ thuật:
- Dương Nội có đầy đủ và cơ bản đã thi công xong hạ tầng kỹ thuật, đường xá ngon lành kể cả nội khu lẫn kết nối ngoại khu.
- Louis mới chỉ có đường nội khu, một số căn của dự án không biết bao giờ mới có đường, hè vào nhà (đây lại là những căn thể hiện bộ mặt của Louis là đường Lê Quang Đạo kéo dài);
4/ Công trình tiện ích:
- Dương Nội có đầy đủ 03 trường học, bệnh viện, khách sạn và công viên hồ điều hoà 12ha (~ bằng gần nưả cái dự án của Louis).
- Louis cũng thấy bảo có cái nhà trẻ nhưng chưa biết bao giờ có đất và liệu có làm không nữa hay là bán xong hàng là thôi, còn mấy cái dải đất bé trồng vài cái cây gọi là vườn hoa của Louis thì không bằng 1/4 cái khe thoáng cây xanh và trồng hoa sau mấy dãy M4, M5, M11, M12, L3, ... L13, L14 của Nam Cường.
===> Nói chung dự án này ăn theo và hướng đến hạ tầng và tiện ích của Dương Nội thôi chứ không thể cùng mâm và so sánh với Dương Nội của Nam Cường được :)
Dự án này đúng là không so sánh được với Dương nội nhưng nó cũng có những ưu thế riêng 1. Giá tiền vừa phải (quan trọng nhất) 2. Thiết kế hợp lý, bóng bẩy. 3. Khu nho nhỏ có khi an ninh sẽ dễ quản lý hơn

tom bop

Xe đạp
So sánh thì vô cùng, thế thà mua luôn An Hưng cho xong, mà em ko hiểu cụ lấy gì mà bảo dự án gele của anh Tiền mà xây được full 2019 thì em chịu cụ! Dự án lớn thì bỏ hoang nhiều, nhìn hạ tầng của Nam Cường đẹp như Sing còn hoang đầy ra nữa là gele, gele cách đây 10 năm mà giờ nhìn không khác mấy, diện tích thì lớn đa phần là bt 160 m2, 300m2, xây thô em vừa check 4,2 tr/m, làm được tý green daisy do bán lại thì phải. Cụ thông não cho em phát để em lại ngâm cứu xem có chuyển hướng ko?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Dự án này đúng là không so sánh được với Dương nội nhưng nó cũng có những ưu thế riêng 1. Giá tiền vừa phải (quan trọng nhất) 2. Thiết kế hợp lý, bóng bẩy. 3. Khu nho nhỏ có khi an ninh sẽ dễ quản lý hơn
2 tiêu chí đầu cụ nói thì em thấy có vẻ hợp lý. Riêng về quản lý và an ninh thì ở khu vực Hà Đông chỉ có 4 dự án được quản lý, an ninh và vệ sinh cực tốt theo em nghĩ khó có dự án nào hơn (kể cả Louis) đó là:
1/ Park City;
2/ Hyundai Hillstale;
3/ Dương Nội A;
4/ An Hưng.

tung1311 .

Xe container
2 tiêu chí đầu cụ nói thì em thấy có vẻ hợp lý. Riêng về quản lý và an ninh thì ở khu vực Hà Đông chỉ có 4 dự án được quản lý, an ninh và vệ sinh cực tốt theo em nghĩ khó có dự án nào hơn (kể cả Louis) đó là:
1/ Park City;
2/ Hyundai Hillstale;
3/ Dương Nội A;
4/ An Hưng.
sao thằng Huyndai Hillslate nó lại chót vót hơn hẳn thằng Parkcity cụ nhỉ?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
sao thằng Huyndai Hillslate nó lại chót vót hơn hẳn thằng Parkcity cụ nhỉ?
Hyundai Hillstale em nghĩ vị trí nó đẹp hơn, ở khu vực đông dân cư và cơ quan hành chính quận. Pảk City vị trí không đẹp vì nằm ngoài vành đai 3,5 hơn nữa lại gần trạm biến áp 110kv và đường truyền tải điện.
Về xây dựng đơn lẻ thì Hyundai đẹp và chất lượng hơn nhưng về quy mô,hạ tầng và tiện ích nội khu thì Park City hơn hẳn.
Về giá thì Hyundai cũng không cao hơn Park nhiều lắm thậm trí có thời điểm Park City giá còn cao hơn vì diện tích LK ở Park City nhỏ.

Nói chung đầu tư ở 2 khu này không ăn thua thậm trí móm nặng, đặc biệt là Park City thì chỉ để ở và đa phần cắt lỗ :)

tung1311 .

Xe container
Hyundai Hillstale em nghĩ vị trí nó đẹp hơn, ở khu vực đông dân cư và cơ quan hành chính quận. Pảk City vị trí không đẹp vì nằm ngoài vành đai 3,5 hơn nữa lại gần trạm biến áp 110kv và đường truyền tải điện.
Về xây dựng đơn lẻ thì Hyundai đẹp và chất lượng hơn nhưng về quy mô,hạ tầng và tiện ích nội khu thì Park City hơn hẳn.
Về giá thì Hyundai cũng không cao hơn Park nhiều lắm thậm trí có thời điểm Park City giá còn cao hơn vì diện tích LK ở Park City nhỏ.

Nói chung đầu tư ở 2 khu này không ăn thua thậm trí móm nặng, đặc biệt là Park City thì chỉ để ở và đa phần cắt lỗ :)
sao lại ko cao hơn nhỉ? E thấy 200m2 ở Huyndai là 30tỷ. Parkcity có bao giờ có giá này nhỉ?

kvboto

Xe container
Louis là dự án mở, không có tường bao, sau bàn giao hạ tầng cho phường và liên lẫn chung với dân cư khu tập thể đài phát tín và dân cư quanh đó thì phải

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
sao lại ko cao hơn nhỉ? E thấy 200m2 ở Huyndai là 30tỷ. Parkcity có bao giờ có giá này nhỉ?
Trước tết có căn 156m2 giao dịch 18,2 tỷ nhà đã hoàn thiện chỉ việc xách Vali về ở cụ ah. Nhà hoàn thiện rồi thì vô cùng tận cụ ah, có thể có căn góc vị trí đắc địa chủ nhà lại hoàn thiện nội thất độ hơn chục tỷ thì ...
Ngay như dương nội giai đoạn 1 (an khang) biệt thự căn thường chỉ giao động 11-12,5 tỷ nhưng có căn góc, vị trí đẹp 35 tỷ (mới xây thô) còn chưa bán :)

Vuvu2510

Xe máy
Nói chung em thấy so sánh khập khiễng quá. Cơ bản là quan điểm mỗi người thôi. Louis đúng là giá xây dựng cao, nhưng tính tổng thì giá đất + giá xây và vị thế em thấy vẫn hơn geleximco. Còn chủ đầu tư có thể mới nhưng nhà đất nền khác chung cư, ko bị phụ thuộc nhiều vào quản lý toà nhà, em thấy Anh Vọng đến thời điểm bây giờ vẫn đang làm đúng tiến độ anh ấy cam kết

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nói chung em thấy so sánh khập khiễng quá. Cơ bản là quan điểm mỗi người thôi. Louis đúng là giá xây dựng cao, nhưng tính tổng thì giá đất + giá xây và vị thế em thấy vẫn hơn geleximco. Còn chủ đầu tư có thể mới nhưng nhà đất nền khác chung cư, ko bị phụ thuộc nhiều vào quản lý toà nhà, em thấy Anh Vọng đến thời điểm bây giờ vẫn đang làm đúng tiến độ anh ấy cam kết
Đúng cụ ah, mọi so sánh là khập khiễng nhưng vốn một số cụ chắc slae cứ nâng tầm Louis thái quá. Về giá xây dựng chắc chấn Louis quá đắt với mức 5,5 tr/m2 và 6,05tr/m2.
1/ Geleximco của CĐT thì giá XD 3,8tr/m2 còn bên Hạ Tầng thì chưa xây nhưng thấy rò rỉ ra ngoài là 4,2tr/m2.
2/ Dương Nội giai đoạn 2 thì em chưa xây nên không biết còn giai đoạn 1 cũng thấp, em xây 02 cái đều 531m2 sàn (có hầm 105m2, mà làm hầm thì giá tăng ~1,7 lần) thì 1 cái quyết toán hết 1,85 tỷ (2013); 1 cái quyết toán 2,3 tỷ (2016).

Vuvu2510

Xe máy
Đúng cụ ah, mọi so sánh là khập khiễng nhưng vốn một số cụ chắc slae cứ nâng tầm Louis thái quá. Về giá xây dựng chắc chấn Louis quá đắt.
1/ Geleximco của CĐT thì giá XD 3,8tr/m2 còn bên Hạ Tầng thì chưa xây nhưng thấy rò rỉ ra ngoài là 4,2tr/m2.
2/ Dương Nội giai đoạn 2 thì em chưa xây nên không biết còn giai đoạn 1 cũng thấp, em xây 02 cái đều 531m2 sàn (có hầm 105m2, mà làm hầm thì giá tăng ~1,7 lần) thì 1 cái quyết toán hết 1,85 tỷ (2013); 1 cái quyết toán 2,3 tỷ (2016).
Xây dựng cũng là một phần thôi cụ, còn cảnh quan. Như geleximco, văn phú có mỗi cái nhà. Còn nếu anh Vong làm đúng cảnh quan( cây xanh) em nghi chi phí cũng tốn mà. Cây to nó khác cây nhỏ đấy. Em chỉ sợ Anh Vọng làm ko đúng cam kết thôi, còn làm đúng em nghĩ giá đấy cũng phù hợp

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Xây dựng cũng là một phần thôi cụ, còn cảnh quan. Như geleximco, văn phú có mỗi cái nhà. Còn nếu anh Vong làm đúng cảnh quan( cây xanh) em nghi chi phí cũng tốn mà. Cây to nó khác cây nhỏ đấy. Em chỉ sợ Anh Vọng làm ko đúng cam kết thôi, còn làm đúng em nghĩ giá đấy cũng phù hợp
Lã Vọng nó ăn tiền khách hàng là bởi sự nhầm lẫn tệ hại này đấy cụ ah. Đường, vỉa hè, cây xanh, vườn hoa có làm tốt và đẹp đến đâu thì theo luật nó nằm trong giá đất cụ ah. Giá bán và người mua trả tiền đất là đất có hạ tầng kỹ thuật hoàn thiện đầy đủ theo thiết kế/quy hoạch của dự án được duyệt cụ nhé!

Vuvu2510

Xe máy
Lã Vọng nó ăn tiền khách hàng là bởi sự nhầm lẫn tệ hại này đấy cụ ah. Đường, vỉa hè, cây xanh, vườn hoa có làm tốt và đẹp đến đâu thì theo luật nó nằm trong giá đất cụ ah. Giá bán và người mua trả tiền đất là đất có hạ tầng kỹ thuật hoàn thiện đầy đủ theo thiết kế/quy hoạch của dự án được duyệt cụ nhé!
Vâng nhưng nếu giá đất 40 tr thì cũng chỉ bằng đất nhà dân khu đấy.
Còn cụ chê hợp đồng phạt khi ko về ở, em thấy hợp lý. Vì người mua nhà có ai thích bỏ hoang đâu, ai chẳng thích lấp đầy sớm. Em chỉ sợ A Vọng ko làm chặt được điều đó. Chứ làm được thì quá tốt

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng nhưng nếu giá đất 40 tr thì cũng chỉ bằng đất nhà dân khu đấy.
Còn cụ chê hợp đồng phạt khi ko về ở, em thấy hợp lý. Vì người mua nhà có ai thích bỏ hoang đâu, ai chẳng thích lấp đầy sớm. Em chỉ sợ A Vọng ko làm chặt được điều đó. Chứ làm được thì quá tốt
Em chưa mua ở đây và em có mua ở đây thì kể cả có ký vào hợp đồng thì em khẳng định với cụ luôn là 8 đời nhà ông Vọng cũng không bao giờ phạt được em cụ ah :)
Bực mình vì xem cái điều phạt vớ vẩn đây thôi, chứ đủ điều kiện pháp lý phạt được khó lắm vì anh phải hoàn thiện được đầy đủ hạ tầng kỹ thuật theo dự án mới nói chuyện phạt, mà cái này thì còn lâu nhé. Ngay như Dương Nội cũng còn khuya. Không phải ông cứ làm xong một vãi dãy rồi bàn giao nhà cho người ta rồi bắt về ở là được đâu. Chưa kể khu này có thể là khu đô thị mở, phải bàn giao hạ tầng cho địa phương :) thử làm xong hết dự án đi rồi bao giờ bàn giao được hạ tầng cho địa phương :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

quangot

Xe máy
P
Đúng cụ ah, mọi so sánh là khập khiễng nhưng vốn một số cụ chắc slae cứ nâng tầm Louis thái quá. Về giá xây dựng chắc chấn Louis quá đắt với mức 5,5 tr/m2 và 6,05tr/m2.
Em gửi cụ ảnh căn biệt thự của em do Dương Nội xây thô giá 1,7 tỷ khu A. Em thấy bên Louis City hoàn thiện cả mặt ngoài thì giá tầm 2,2-2,5 tỷ vẫn chấp nhận được, tiện đây nếu có cụ nào đổi LQĐ và em các thêm 1 ít em cũng đổi luôn. Căn của em 179m2 đã xây thô như ảnh dưới hoặc cụ nào muốn mua em bán lại giá 9 tỷ để lấy tiền mua Louis City.

Chỉnh sửa cuối:

Vuvu2510

Xe máy
Em chưa mua ở đây và em có mua ở đây thì kể cả có ký vào hợp đồng thì em khẳng định với cụ luôn là 8 đời nhà ông Vọng cũng không bao giờ phạt được em cụ ah :)
Thế mới nói. Các cụ cứ kêu hd của nó phạt. Cụ nhìn xem tại sao parkcity gần an hưng, vin thăng long gần geleximco giá khác nhau hắn. Quan trọng là chủ đầu tư chặt chẽ đến đâu. Cụ mà thử động vào ông Vin với park xem nó phạt cụ thì ko chạy được

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế mới nói. Các cụ cứ kêu hd của nó phạt. Cụ nhìn xem tại sao parkcity gần an hưng, vin thăng long gần geleximco giá khác nhau hắn. Quan trọng là chủ đầu tư chặt chẽ đến đâu. Cụ mà thử động vào ông Vin với park xem nó phạt cụ thì ko chạy được
Vin với Park nó làm hạ tầng và bàn giao nhà cho khách hàng nó khác 1000 lần của các chủ đầu tư khác cụ ah.

Vuvu2510

Xe máy
Vin với Park nó làm hạ tầng và bàn giao nhà cho khách hàng nó khác 1000 lần của các chủ đầu tư khác cụ ah.
Thì đây cũng có hạ tầng. Em nghĩ quan trọng xem anh V ntn thôi. Nếu anh ấy làm dài hạn và đây gần như dự án to đầu tay anh ấy làm đúng cam kết em nghĩ ok. Chỉ sợ anh ấy làm kiểu chộp giật thì anh ấy khó làm được dự án khác tốt

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhìn nhận cái phạt của nó đưa ra để đánh giá cái năng lực pháp lý trong hệ thống của nó (có thể do bộ phận nghiệp vụ hoặc do ý chỉ duy ý chí của lão vọng) qua đó mới thấy nó quá coi thường và không tôn trọng khách hàng

Vuvu2510

Xe máy
Nhìn nhận cái phạt của nó đưa ra để đánh giá cái năng lực pháp lý trong hệ thống của nó (có thể do bộ phận nghiệp vụ hoặc do ý chỉ duy ý chí của lão vọng) qua đó mới thấy nó quá coi thường và không tôn trọng khách hàng
Nếu cụ là nhà đầu tư thì có thể cụ đúng. Nhưng em là người mua để ở thì em thấy ok mà. Thế em mới nói quan điểm của mỗi người ở vị thế khác nhau sẽ đánh giá khác nhau