[Funland] Dream Citi Văn Giang

Jiren198

Xe điện
CĐT ko phải đẩy càng sớm càng tốt đâu cụ ạ. Nhiều khi CĐT lại om hàng muộn đợi sóng lên mới đẩy ra.
Chính phủ đang cố duy trì lãi thấp thôi...quý 3,4 mọi vde sẽ tác động đến v nam....chỉ cần lãi suất tăng lên 1 chút...tâm lý đầu cơ chùn lại ngay...cdt cubgx đang chạy đua vs tình hình mà cụ....tiền thịt đâu mà lắm thế...vay sấp mặt ấy mà

Kafka103

Xe máy
Chính phủ đang cố duy trì lãi thấp thôi...quý 3,4 mọi vde sẽ tác động đến v nam....chỉ cần lãi suất tăng lên 1 chút...tâm lý đầu cơ chùn lại ngay...cdt cubgx đang chạy đua vs tình hình mà cụ....tiền thịt đâu mà lắm thế...vay sấp mặt ấy mà
Em cũng mong lãi suất tăng lên tí chứ như giờ đầu cơ nhiều quá muốn mua chỗ để ở cũng khó.

robeo1958

Xe điện
Có 1 cách CĐT hay làm là thông qua các sàn cho đặt cọc thiện chí và leak thông tin mức giá. KH chấp nhận mức giá đó sẽ đặt cọc thiện chí. Sau vài tháng tạo tệp KH đó, CĐT sẽ căn cứ tình hình, nếu tình hình ko thuận thì kéo dài thời gian ra hàng để các sàn tiếp tục nhận cọc thiện chí, giá giảm xuống chút. Nếu tình hình khả quan thì giữ nguyên giá leak, ra hàng đủ số lượng hớt chọn tệp KH đã cọc thiện chí. Và đây sẽ là nền giá cho các đợt ra hàng sau. Nếu tình hình quá tốt, tệp KH lớn, thì nâng giá lên so với giá leak. Thế nên, ko ai khác, chính các cụ đặt cọc thiện chí là người gần như qđ giá mình sẽ mua.

Nếu ở 1 thị trường mà ko ai đặt cọc thiện chí. Đợi CĐT xây dựng hoàn chỉnh xong, niêm yết giá công khai, rồi mới mua, thì lợi thế sẽ nằm ở bên người mua. Nhưng thị trường bđs mình lại làm cho người mua luôn có tâm lý, phải mua trước, trâu chậm uống nước đục, thế nên CĐT cũng nương theo thôi.
Suy cho cùng thì e thấy vẫn là cầu nhiều nên giá cao thôi ạ. CĐT họ đâu quan tâm người mua là dân đầu tư, đầu cơ hay nhu cầu thực, họ cứ thấy nhiều người có nhu cầu thì rao giá cao thôi ạ. Mình ngồi đây ko thể hô hào mọi người cùng ngồi im đừng ai cọc để CĐT phải hạ giá xong mình mua được giá ngon.

nhaxe

Xe máy
Vượn đi đến đâu là khổ cho những ai chưa kịp lên tàu, đất xung quanh Vượn đặt chân đến tăng chóng mặt đến tận Móng Cái xa xôi giáp ba tàu cũng đang xốt đất giá đã đẩy lên 10-30% chỉ từ trước đến sau tết, khắp nơi rộ lên Vin Móng cái giá 70tr/m2 cho vùng biên giới cũng gần 2500 căn nhà trong khi đất nền xung quanh chỉ có vài trăm nền thì dân xây dựng ở thật lác đác

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Một góc nhìn khác của bạn Trần Minh nhà đầu tư BDS chuyên nghiệp, các cụ tham khảo
Nhìn tổng quan;

Ảnh dưới là QH dự án Vinhomes Dream City, Hưng Yên. Khoảng hơn 10k căn thấp tầng, 25 tòa CC. Đây mới là một GĐ, còn giai đoạn bên cạnh nữa, đang làm rồi.

Tức là số lượng thấp tầng lớn, cc thì không nói, cứ vừa ăn, chơi, ở, bán chắc 6-10 năm nữa mới sáng đèn hết.

Mua để ở, thì khỏi bàn, ở Vin sướng. Nhưng mua để đầu tư thì phải tính;
Oceanpark quy mô tương tư, nhưng chỉ có khoảng tổng 2400 thấp tầng, cả TMDV, đợt rồi tăng giá khủng khiếp, có nhiều lý do tăng giá như đẹp, đỉnh, đầu tiên vùng ven, giá ban đầu thấp, thời tiền rẻ, lo lạm phát ... thì tăng giá kỹ thuật cho 2 dự án tiếp theo??? Theo một thông báo của chủ sàn VSL thì khuyên NĐT chốt lời Oceanpark bây giờ là tốt nhất 🤔🤔

Nhìn QH số lượng LK, diện tích nhỏ thì Vin lần này vét nốt tầng lớp trẻ, giới giàu mới nổi người ko mua dc vinhomes Riverside, lỡ Oceanpark là đối tượng mua ở chính.

Nếu mua đầu tư chắc ăn, thắng nhanh thì có mấy cách:

1. Bố, mẹ, họ, hàng xóm nhà bạn làm to... kiểu hàng ngoại giao. Lấy đc hàng sớm, căn đẹp, giá rẻ nữa thì chắc lãi.

2. Bám sát chủ sàn, có hàng đẹp vào mua, sàn nhiều MG gom khách tạo fomo chốt khách. Bạn lời.

3. Bám sát quỹ buôn, có hàng đẹp, gửi hàng khắp sale bán có sóng bạn lời.

4. Bạn rất nhiều tiền,thừa tiền chọn căn đẹp, để 5-7 năm chắc lời.

5. Có thể nói Vinhomes Ocean Park được môi giới, đại lý chia sẻ về đầu tư lời lớn, lãi kỷ lục là NGON, đó là thấp tầng còn CC thì ko nói, nhưng đấy là câu chuyện của hôm qua, còn với dự án mới khi nhiều người biết, sói, cáo, hổ, chó săn ai cũng ùa về. Thì ta lại phải tỉnh táo.

Số lượng người quan tâm đầu tư đến dự án Vinhomes Dream City nhiều như:

1. Người sau khi chốt lời Oceanpark, cầm cục tiền vài chục cả trăm tỷ thì lại muA tiếp. Và cả những người đầu tư thấp tầng của các dự án Vin.

2. Những người ĐT lãi vùng ven, các nơi chốt lời đổ về.

3. Những người dư tiền, thừa tiền nhiều, muốn ĐT an toàn lâu dài sẽ chọn.

Lý do tăng giá:

1. Lý do có người ở tạo giá trị bền vững thì chưa, còn lâu. Nhìn Harmony, Oceanpark... khi nào mới lấp đầy???
2. Lý do vành dai 3,5 - 4 làm
3. Lý do làm Vinpeal Land
4. ???? Nếu có tăng vẫn là các tăng giá kỹ thuật, sóng tạo fomo, lạm phát...

Với số lượng thấp tầng lớn, ngoài Vinhomes Dream City + VH Đại An, (~700ha) các hướng khác đều có đại dự án VH Đan Phượng, VH Cổ Loa... Nếu Vinhomes giải quyết đc vấn đề kéo dân số nhanh, lấp đầy sớm thì sẽ tuyệt vời.

Mình mà có tiền cũng mua căn để ở ngay.
Nhưng ít tiền vì thế cứ đủng đỉnh đi kiếm tiền đã.
Nguồn Facebook Trần Minh

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]

nhaxe

Xe máy
chênh này kia là đám đu Vin đang làm màu thị trường thôi!

đã chính thức mở bán đâu. Vin bao giờ chả vậy các sàn từ to đén bé cứ tự múa trước đã

Villianchen5

Xe tải
Vin Hưng Yên chưa mở bán các cụ nhé, CDT đang thi công và chưa thông báo kế hoạch mở bán cụ thể, hiện tại vẫn đang trong giai đoạn chuẩn bi. tất cả những hang ngoại giao , quỹ mua buôn, cọc hiện tại đều là lừa đảo. các cụ cứ bình tĩnh kẻo lại mất tiền oan. giá gốc còn chưa có đâu ra mà đã có gía chênh :D

xe rùa 2012

Xe container
em có nhận dc giá của sale khoảng 130tr/m2 Vin bán theo lốc. 20 căn là 1 bloc. cọc 4 tỷ. tổng tt sau là 40 tỷ. bao h có sổ tt tiếp

Vin Hưng Yên chưa mở bán các cụ nhé, CDT đang thi công và chưa thông báo kế hoạch mở bán cụ thể, hiện tại vẫn đang trong giai đoạn chuẩn bi. tất cả những hang ngoại giao , quỹ mua buôn, cọc hiện tại đều là lừa đảo. các cụ cứ bình tĩnh kẻo lại mất tiền oan. giá gốc còn chưa có đâu ra mà đã có gía chênh :D

Ha Capu

Xe đạp
Bác sale nào nhận cọc kiểu này bác đừng vội tin nhé. Vin HY nhiều hàng là đúng nhưng nhận bán cả lốc thế này vi diệu quá. Giám đốc sàn còn chả dám nói hay nhận cọc nhiều thế đâu ạ :D

em có nhận dc giá của sale khoảng 130tr/m2 Vin bán theo lốc. 20 căn là 1 bloc. cọc 4 tỷ. tổng tt sau là 40 tỷ. bao h có sổ tt tiếp

bing-bing

Xe tăng
Ocean park chung cư về kín rồi mà. Ông nào bảo chưa lấp đầy

icyeyes

Xe hơi
Ocean park chung cư về kín rồi mà. Ông nào bảo chưa lấp đầy
Dân ở chung cư Ocean đa số họ sẽ đi xe máy vào nội thành làm việc hả cụ? Ngày nào cũng phải đi xe máy như thế vất vả quá cụ nhỉ, em thấy đường khá xa và bụi

xedaphuyenthoai

Xe tải