[Funland] Đóng tiền BHYT chậm là bị out ngay,thiếu cũng ko được

sonthytb

Xe buýt
Năm nay chắc bảo hiểm xã hội lãi to, có phải trả tiền thuốc, vật tư cho các BV đâu
Còn k có thuốc thì do bệnh viện, k phải do bảo hiểm
Các BV không có thuốc do thủ tục đấu thầu, giá ...
Còn thủ tục đấu thầu, giá ... là do quy định
Còn ai quy định thì các cụ biết rồi

dannongthon

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi em đăng ký khám chứ bệnh BHYT ở BV Y học cổ truyền TƯ thì khám ở bệnh viện tư nào ở HN được như cụ nói, em muốn xét nghiệm máu mà khám ở đây từ đầu năm mấy lần đều không có hóa chất để làm.
Tất cả các bệnh viện cấp tỉnh như Thanh Nhàn, Xanh Pôn, Đức Giang, !

HN_2012

Xe tăng
Em hỏi bệnh viện tư ngang cấp mà cụ, chứ mấy bệnh viện công thì chắc cũng như nhau thôi, đợt đó người nhà em BHYT ở Thanh Nhàn cũng không có hóa chất để xét nghiệm máu.

dannongthon

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi bệnh viện tư ngang cấp mà cụ, chứ mấy bệnh viện công thì chắc cũng như nhau thôi, đợt đó người nhà em BHYT ở Thanh Nhàn cũng không có hóa chất để xét nghiệm máu.
Cụ không đủ khả năng google à? Vào Vinmec time city ấy! Các bệnh viện tư có khám BHYT theo danh sách của thành phố HN có mà đầy!

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân tôi nói không với các thể loại bảo hiểm. Trừ những cái bắt buộc. Còn lại thì cứ tiền,vàng ném két,gửi ngân hàng. Đỡ nhọc. Còn những cái bắt buộc thì xác định rằng quên đi cho khỏi đau đầu. Khi nào hệ thống nó tốt thực sự,lợi ích bản thân được như...đài,báo ca ngợi thì tính.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi em đăng ký khám chứ bệnh BHYT ở BV Y học cổ truyền TƯ thì khám ở bệnh viện tư nào ở HN được như cụ nói, em muốn xét nghiệm máu mà khám ở đây từ đầu năm mấy lần đều không có hóa chất để làm.
Bác cất cái thẻ BHYT đi thay bằng polime là bao nhiêu hóa chất cũng có nhá!

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Đơn giản nhất bây giờ là bỏ danh mục thuốc bảo hiểm đi. Tất cả bảo hiểm khoán cho bệnh viện chữa theo từng đầu bệnh. Ông A đã mua bảo hiểm vào viện thì bệnh viện chữa, chữa được thì được nhận một khoản tiền từ bảo hiểm, ko chữa được để ông A phải sang viện khác thì bệnh viện nhịn đói. Bệnh viện mà tốt chữa được cho ông A mà ít tốn kém thì bệnh viện ăn tiền chênh lệch của bảo hiểm.
Thế thì nhiều viện,nhiều người tâm tư lắm bác ạ.

HN_2012

Xe tăng
Cụ không đủ khả năng google à? Vào Vinmec time city ấy! Các bệnh viện tư có khám BHYT theo danh sách của thành phố HN có mà đầy!
Theo dòng trao đổi thì tôi hỏi để biết, tưởng cụ trả lời nhầm ý hỏi của tôi thì tôi họi lại cho kỹ, sao phải căng thẳng vậy.
Bệnh viện vớ vẩn sang bệnh viện khác cùng cấp cùng địa bàn khám được mà cụ! Từ lâu rồi

Dân miền núi TM

Xe điện
Cái BHYT ko tính cộng dồn cũng dở. Phí mất toi cái thời gian đóng tự nguyện của em.
Ngẫm chuyện gì cũng tính liền mạch chu toàn dc thì tội quái phải mua các loại bảo hiểm.