[Funland] Đóng tiền BHYT chậm là bị out ngay,thiếu cũng ko được

88T8-8888

Xe tải
Bệnh viện tư vẫn đăng ký khám bHYT được mà! Ngoài ra cụ được chọn bệnh viện tương đương cùng tuyến có ai cấm đâu? Nếu bệnh viện hết thuốc sang bệnh viện khác
sang bệnh viện khác có được thanh toán bhyt ko cụ???

VuNgoanMuc

Xe điện
chị Lan lên chả thấy giải quyết được cái gì, thôi chuyển chỗ khác đi cho người khác làm.

dannongthon

[Tịch thu bằng lái]
Chuyển sang bệnh viện cùng cấp cùng địa bàn được thanh toán như nhau! Ví dụ BHYT em ở Thanh Nhàn nhưng em ko ưa bác sĩ ở đó thế là em chỉ sang Bệnh viện Dệt may khám cũng vẫn được thanh toán bhyt

agrimeco

Xe lăn
Bệnh viện vớ vẩn sang bệnh viện khác cùng cấp cùng địa bàn khám được mà cụ! Từ lâu rồi
À, khám đc nhưng ko được hưởng 85% bhyt đâu, trừ trường hợp cấp cứu.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Do BV, do cả cty dược, do cả quy chế đấu thầu...do nhiều lắm ạ.
Do các cụ đốt lò giờ nó cháy mẹ cả nhà rồi chứ sao ! BV tuyến tw còn thiếu thuốc, vật tư y tế thì các bv khác thiếu là điều dễ hiểu .
Bản thân bv ko muốn thế nhưng giờ ko đấu được thì biết làm sao

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
e cứ nói bức xúc thôi chứ chửi ai đâu cụ
BHYT là toàn dân
nhà ước giám sát
bệnh viện nhà nước nên thuốc trong danh mục bảo hiểm ko có cho dân là ko được rồi
còn bhxh hay bệnh viện ko đảm bảo thuốc trong danh mục cho người bệnh đều phải chịu trách nhiệm.
đúng ý e đó
trách nhiệm của ai e là người dân e ko cần biết
e đóng đủ tiền e muốn được đủ và đúng quyền lợi
các lý do khác các bác tự giải quyết
ảnh hưởng thiếu thuốc cho bệnh nhân phải bồi hoàn.
Logic các cụ đều đúng cả. Thôi thì: bệnh viện đang thiếu thuốc này, nếu anh muốn lấy thì 1 tháng sau quay lại khám lại lấy nhá.

Không hiểu nhiều bác luôn. Danh mục thuốc dự phòng thế nào thì bên khoa dược sẽ cân đối dựa trên nhu cầu của kỳ trước và yêu cầu của coe quan chủ quản. Việc thiếu thuốc có thế do: 1. Dịch bùng đột ngột, 2. Thuốc đặc trị ít người dùng và mới xuất thuốc xong chưa kịp dự trữ, 3. thuốc nằm trong BHYT nhưng đa phần bệnh nhân chê ít dùng. 4. Bệnh viện chuyên khoa, ít dự trữ thuốc đa khoa. Vâng vâng và mây mây.

Giờ bên BV dự trữ đủ các loại thuốc nhưng ít dùng, hết date thì cũng bị gõ đầu.

Bác có thể cầm BHYT quq BV khác khám.

Con em đăng ký BV tuyến tỉnh nhưng toàn qua bên kia đường khám BV tư cũng bác sĩ tốt, thuốc thì cũng y chang BHYT khỏi tốn. Phí khám thì chỉ trả chênh lệnh phí khám giữa bên BHYT và bên dịch vụ khám tư.

Nói tóm lại là phí chênh lệch chả nhiêu, chỉ 50k, thuốc thì miễn phí, mà thoải mái khỏi chen chúc bên BV công.

haivina

Xe điện
Bạn em đây. Khám BHYT ở Viện nhiệt đới TW Bạch Mai bị viêm gan C, đến lúc kê đơn lấy thuốc thì bs bảo hết thuốc bảo hiểm rồi, anh muốn chữa ngay thì ra ngoài mua uống luôn, không thì chờ đến khi nào có thuốc thì đến lấy.
Mẹ kiếp, bệnh viêm gan C ghê bỏ cha phải chữa ngay chứ chờ biết đến bao giờ.

Matxech

Xe container
Thuốc là do bệnh viện k liên quan đến BHYT.
Khám chữa bệnh theo bhyt thì thuốc sẽ do bhyt cấp xuống bv để bv cấp phát điều trị cho bn
Bv nó nói thế còn lịch sự chán
BN nằm viện mổ bh bs ko khâu mà dùng gim
Cái gim này bhyt ko thanh toán
Vậy là bn vui vẻ chi ( ko lẽ lúc ý bảo bs ông khâu cho tôi)
Mà tác dụng chả hơn ji nhau có chăng chỉ là bs nhanh hơn

OTheAh

Xe tăng
Bà chị cùng cơ quan, đi BV Lão khoa khám, đến nơi điều dưỡng check thẻ, Cty chưa đóng. nên tạm dừng khám, chờ công ty đóng xong mới đc cụ ợ.
DN nợ BH nhiều lắm cụ, e làm cái DN 3 ng mà có nợ dc đồng nào đâu bị réo liên tục, ko hiểu các DN khác họ nợ kiểu j

The Tank

Xe điện
Ko có thuốc trong danh mục BHYT ko mua được mà rất nhiều loại khác ko mua được nữa, e ko hiểu tại sao
Các cốp đang soi giá bán so với giá nhập khẩu, quá 1.5 lần gì đó là trảm. Khác gì áp giá trần. Càng bán càng lỗ thì ai bán nữa mà mua đc hở cụ? ;)

toyennha

Xe lăn
bhyt nào chậm mà out ngay vậy nhỉ
đầy cty trốn đóng bh, đầy người lao động vẫn chấp nhận đóng bh dưới mức lương kia kìa
chửi thì cũng nên tìm hiểu kỹ một chút cụ à
Bhyt chậm đóng tối đa 3 tháng sau 3 tháng ko gia hạn quay lại từ đầu. Mà nếu phát hiện doanh nghiệp ko đóng thì mình chạy ra đóng trước để có cớ sự mình dùng. Em nhớ rất kỹ hạn sử dụng của em

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
chị Lan lên chả thấy giải quyết được cái gì, thôi chuyển chỗ khác đi cho người khác làm.
Chị 3 Hoa ko có chuyên môn gì về ngành y tờ này nên quản lý sao được Cụ ơi. Nó có đặc thù nên xưa chị Tiến ko phải Trung Ủy vẫn nắm ghế BT.

cunglatruong

Xe container
có nhiều loại BH . mua loại BH của ct nước ngoài thì đi bv nào cũng được thanh toán 100% . còn BH trong nước kể cả đúng tuyến vẫn là 1 câu chuyện khác. khác xa