[Funland] [Dòng sự kiện] Bộ Công an thông tin về vụ tấn công trụ sở Công an xã tại Đắk Lắk

Dân Tổ

Xe container
Giày là thứ dễ phải thay đổi theo điều kiện, hoàn cảnh thực tế nhất để đạt mục tiêu di chuyển theo ý muốn. Nghe mấy cụ kêu giày dép thấy rất nghiêm túc kỷ luât, có vẻ không quan tâm đến vận động, ít sử các loại giày dép. Chắc đi chiến đấu gặp truờng hợp vũ khí hỏng, các cụ nghiêm túc, kỷ luật này sẽ không dùng vũ khí của địch bỏ lại đâu nhỉ.
Chẳng nhẽ lại bảo mấy ông hay thắc mắc này lên YouTube xem các clip chiến đấu xem quân tư trang, giày tất nó như nào để đỡ phải soi ạ.

Hổ Con

Xe tăng
Lực lượng CSCĐ, Đặc nhiệm của ta rất ok. CHỉ mỗi cái là giày rất lôm côm, ông thì giày bốt cao cổ, ông thì giày uy ních, ông lại giày thể thao, có ông còn đi giày Hải yến chuyên cầu lông... chả hiểu kiểu gì.
Cụ cần học hỏi nhiều! Leo cây hoặc trèo tường thì nên dùng giày gì ? Vv và vv, là dân thường thì ko hiểu hết dc ae đặc nhiệm.

HuyArt

Xe lăn
Thông thường quân đội làm nhiệm vụ quốc phòng (bảo vệ độc lập, chủ quyền, thống nhất, toàn vẹn lãnh thổ của Tổ quốc). Quân đội tham chiến an ninh nội địa hơi tế nhị. Có thể ở đây có yếu tố ly khai và nước ngoài nên quân đội tham gia là hợp lý?
Lữ đặc công 198 tham gia là vì đặc công có Chiến đấu viên tinh nhuệ không kém đặc nhiệm, thậm chí hơn. Đang nước sôi lửa bỏng huy động lực lượng này là hạp tình hạp lý hạp phong thủy rồi

congchi

Xe điện
Thồi, ông hót ít thôi người ta cười cho
Clip thu được trong điện thoại của 1 trong 16 thằng bị bắt ngay trong ngày, phát tán clip rộng rãi để toàn dân nhận diện và thông báo cho cơ quan chức năng. Chấm hết
Clip quay cảnh tập hợp team khủng bố e xem tầm 7h sáng, trước khi thông tin được leak lên báo và facebook, nên không phải bên An ninh đưa lên đâu.

TU160M2

Xe tăng
chó là vật nuôi trông nhà, ko phải là bạn, nhưng em cũng đề nghị cụ không được phỉ báng loài chó như thế, chó là loài thông minh, cụ ko đc đem ra so với bọn ngu đấy.
Cụ nói cũng có lý

HuyArt

Xe lăn

TU160M2

Xe tăng
Lực lượng CSCĐ, Đặc nhiệm của ta rất ok. CHỉ mỗi cái là giày rất lôm côm, ông thì giày bốt cao cổ, ông thì giày uy ních, ông lại giày thể thao, có ông còn đi giày Hải yến chuyên cầu lông... chả hiểu kiểu gì.
Tóm được bọn xấu là ổn rồi, đi giầy dép gì quan trọng đến thế sao

hiepchiken82

Xe tăng
Biên giới nào cụ nhỉ. Các cụ trên cho bản đồ thì 2 xã này còn về phía Đông hơn cả tp Buôn Mê Thuột, cách có 10km chứ mấy.
đúng rồi cụ, chỗ này cách đường biên 100km nữa mà, thực sự ko hiểu đội này xuất phát điểm là gì, rất mong cơ quan điều tra sớm công bố cho mọi người.

Dân Tổ

Xe container
Clip quay cảnh tập hợp team khủng bố e xem tầm 7h sáng, trước khi thông tin được leak lên báo và facebook, nên không phải bên An ninh đưa lên đâu.
Đúng rồi ạ, chuẩn là thấy leak trên mấy kênh telegrams và diễn đàn ngoài luồng lúc 4-5h sáng. Còn video thu lại từ nhà dân thì mới hôm qua mới thấy ạ.

Cuongnh5256

Xe điện
nhìn clip được chia sẻ trên face thấy tụi khủng bố vô công an xã thoải con gà mái chả ai xét hỏi giấy tờ cm gì hết . rõ ràng ca trên đó chủ quan quá luôn. sg mà ra cap chứng thực thôi nhé đầu tiên phải qua bác dân phòng dò xét hỏi lý do chán chê thấy ok mới được vào phường. vào phường phảo găp người trực ban. ok thì ở lại lv ko thì ale hấp biến.
Cụ múa phím ít thôi, nửa đêm rạng sáng chứ có phải giờ hành chính đâu mà như cụ nói. 3h sáng nay cụ thử ghé qua phường chỗ cụ sống xem có đang nằm ngủ hết một lượt không.

congchi

Xe điện
Đúng rồi ạ, chuẩn là thấy leak trên mấy kênh telegrams và diễn đàn ngoài luồng lúc 4-5h sáng. Còn video thu lại từ nhà dân thì mới hôm qua mới thấy ạ.
Hôm qua ngồi xem clip dân đi vây bọn đó, thấy dân mình máu chiến vãi.
Có chị mặc đồ ngủ 2 tay 2 củ đậu góp team

BMW X10

Xe điện
Dạ vâng, em thấy hỏi và xoáy vào rất nhiều nhưng đều cố tình không suy luận logic nên thôi kệ, có giải thích lại thành sa đà vào tranh luận không đáng có. Thớt các Chã lập là để cập nhật tình hình và thông tin chính thống. :)
Kệ đi bác.
Súng ống để tiêu diệt địch, có phải cái để đề mô lên màn hình đâu.

toyota219

Xe điện
Em vẫn tâm tư chỉ thu đc vài khẩu súng kíp và hơi. Đồng bào mình đi rừng thì có dao nên không tính.
Nên e vẫn đoán 1 nhóm nhỏ rút ngay trong đêm rồi.🤔🤔🤔🤔

quynhdiem

Xe tăng
Tóm được bọn xấu là ổn rồi, đi giầy dép gì quan trọng đến thế sao
Các Cụ trả lời nhiều mấy ông hay để ý mấy cái vặt ấy, chê bai tiểu tiết làm gì? Kinh phí còn hạn chế, mơ gì 100% như kiểu Chiến lang hay Swat.

Dân Tổ

Xe container
Vâng, em cũng thấy bà con mình can đảm thật :) Đến hội đồng nghiệp Tây của em (đều lấy vợ Việt) chúng nó xem với theo dõi cũng há mồm :)) Đội nhà ngoại gấu quá haha

Mr.Alo

Xe lăn
Em cũng xem video kiểu ý trên fb , khiếp bọn giết người có vũ khí mà thấy toàn dân cầm gậy hô bắt đến khiếp , đúng là 1 dân tộc " Anh Hùng " :)

HuyArt

Xe lăn
chuẩn đấy cụ, làm gì có chuyện muốn mang giầy nào thì mang. Quân phục theo quy định hết.
Thời 1993. Lính Hà Nội cứ nhận quân tư trang là mang ra ngoài doanh trại bán/đổi rượu và đồ nhậu. Mình nhớ không nhầm thì 1 cái quần đùi đổi được 1kg bánh cuốn(giá khoảng 1500 -2000 vnd).
Thế nên nhìn lính HN biết ngay, áo k82 nhưng quần lại là Denim, áo màu cỏ úa, quần màu xanh đuýt nhái. Quần cũ đi xin nên rách lòi đầu gối ra thì mặc ngược lại, mông quay ra đằng trước lù lù 1 đống, moi quần thì lộn ra sau. Giày dép thì nhặt được cái gì đi cái đó. Mỗi kỳ đột suất trung đoàn xuống kiểm tra điều lệnh thì đổ xô ra bãi rác nhặt giầy cũ để đối phó. Thế nên giầy chân trái cỡ 39, chân phải 45. dây giày là sợi cói chiếu hoặc dây chuối. Thậm chí 2 giày đều bên phải, thủng lòi ngón chân, há mõm ra vẫn đi.
Sỹ quan nhìn lính HN chán chả muốn mắng hay kỷ luật

Dân Tổ

Xe container
Kệ đi bác.
Súng ống để tiêu diệt địch, có phải cái để đề mô lên màn hình đâu.
Dạ vâng, em cứ theo dõi thông tin chính thống và thực tế từ các nguồn tin cậy thôi. Không sa đà mấy cái tranh luận của mấy cụ đấy ạ.