[Funland] [Dòng sự kiện] Bộ Công an thông tin về vụ tấn công trụ sở Công an xã tại Đắk Lắk

Đào Xuân hán

Xe tải
Chẳng ai bắt buộc, nhưng đó là tình cảm. Coi như cùng 1 bọc (đồng- cùng, bào- túi thai), cùng 1 mẹ sinh ra thì có gì tuyệt vời bằng.
Nhược bằng khi gọi là "dân tộc" thì vừa sai vừa thiếu tôn trọng. Sai vì người Kinh cũng là 1 dân tộc, trong đại gia đình các dân tộc Việt Nam, sao không gọi người Kinh là người "dân tộc" luôn? Đúng là phải gọi đúng tên dân tộc của họ, ví dụ, người Bana, người Ê Đê. Còn không biết rõ thì phải gọi là "người dân tộc thiểu số". Gọi tắt là "dân tộc" sẽ khiến người ta mặc cảm, kiểu như phần tự hiểu sẽ là "lạc hậu, nghèo nàn, chậm tiến". Và cũng thiếu tình cảm thân thương giữa các dân tộc trong đại gia đình các dân tộc Việt Nam nữa.
Gọi "đồng bào" 1 tiếng, xóa ngàn dặm khoảng cách, xóa những bức tường vô hình gây chia rẽ cụ ạ. Bản thân tôi đã tập để nói từ đồng bào ấy.
Các cụ, vì bình yên cho chính mình, nên tập dần.
Thế nên mặt sau cccd đã bỏ mục dân tộc và tôn giáo.

Dân Tổ

Xe container
mấy cụ mới chém gió bốc phét nhé. tôi hỏi thằng bạn đi NVQS . nó nói ko mang giày được trang bị cấp trên hoặc xui xui gặp kiểm soát quan sự nhìn thấy phạt ba má nhìn ko ra chứ ở đó nói dóc :)) .mấy ô trong hình chắc bên CA chứ quân đội làm gì có vụ muốn đi giày nào thì đi rứa
Bạn cụ đi NVQS đi lang thang bên ngoài à mà gặp KSQS? :)) Nghe nồi nghe trõ thì phát biểu cho đúng, đừng cứ chỉ nghe linh tinh rồi lên bốc phét. Đang sinh hoạt trong đơn vị thì KSQS phạt cái gì??? :D

Còn tác phong điều lệnh thì quy chuẩn trong quân tư trang đơn thuần, vào thực địa KSQS đi cùng để check điều lệnh à??? Haha

Tuongtien1977

Xe điện
Trực ở cơ quan chứ chỉ huy đâu mà được về nhà. Báo động là nhanh nhất có thể ra sân tập trung. Nhận lệnh lên xe ngay.
Cụ nói thế lại càng vô lý, cán bộ đang trực cơ quan là đang sẵn sàng chiến đấu rồi mà mặc áo may ô đi dép tổ ong thì càng vi phạm quy định, thế mới có chuyện bị đánh úp chứ thực hiện đúng điều lệnh thì không có, đây là cảnh sát cơ động chứ không phải lực lượng khác họ đi ngoại tuyến thì còn bảo hóa trang trà trộn nên ăn mặc tự do,

Batman

Xe điện
Úi bắn Counter Strike thui cụ, em đi cả mấy năm bắn có tầm 9 viên đạn thật :)) em lính HC, làm kinh tế thôi ạ.
Em tưởng cụ có chỗ bắn hợp pháp cho em theo mí, thế chắc hỏi bên đội súng thể thao có khi dễ hơn. :P

toyota219

Xe điện
Đợi mang đúng đồ chắc nó "sấy" đồng đội cmn roài.

poohsieunhan

Xe tải
Cụ xem clip kĩ chưa, dân chứ đặc vụ ngầm nào. Dân mình có đặc tính tò mò, yêng hùng trước khi nghĩ đến việc sợ chết. Thấy nổ súng, đâm chém, đánh giết toàn lao ra đường xem với quay clip chứ có trốn vào nhà đóng cửa đâu.
E nhớ xem ảnh các vụ đảo chính của chính quyền VNCH ngày xưa, dân toàn ra hóng thế mới sợ,Ấy thể mà khi tổng kết lính chết thì ít mà dân hóng chết thì nhiều, thế mới kỳ lạ.

Ranfer

Xe buýt
Nhiệm vụ A2 là của cả Công an và Quân đội: Chống khủng bố và Khu vực phòng thủ .https://duk.sonla.gov.vn/index.php?module=news&act=view&id=1060
Thông thường quân đội làm nhiệm vụ quốc phòng (bảo vệ độc lập, chủ quyền, thống nhất, toàn vẹn lãnh thổ của Tổ quốc). Quân đội tham chiến an ninh nội địa hơi tế nhị. Có thể ở đây có yếu tố ly khai và nước ngoài nên quân đội tham gia là hợp lý?

Dân Tổ

Xe container
Em tưởng cụ có chỗ bắn hợp pháp cho em theo mí, thế chắc hỏi bên đội súng thể thao có khi dễ hơn. :P
Để em hỏi thử ông anh tham gia súng thể thao trước đây thế nào chứ chắc thủ tục cũng không phức tạp lắm đâu cụ ạ. Mấy anh bạn anh ấy trước có mấy khẩu súng thể thao của Tiệp hay lắm. :D

Isu_zu

Tháo bánh
Cái quan trọng vẫn cứ là dân trí. Những chuyện này chỉ xảy ra ở vùng sâu, vùng xa, vùng dân tộc ít người.
Dân trí với chả dân ngủ. Quan trọng nhất là ăn no mặc ấm, chứ cứ đói là sinh chuyện ngay. Đã có thời bần cố nông là trụ cột đấy, chứ ko phải mấy ông bà tiểu tư sản no cơm ấm cật đâu.

Su Đình

Xe tăng
Cụ nói thế lại càng vô lý, cán bộ đang trực cơ quan là đang sẵn sàng chiến đấu rồi mà mặc áo may ô đi dép tổ ong thì càng vi phạm quy định, thế mới có chuyện bị đánh úp chứ thực hiện đúng điều lệnh thì không có, đây là cảnh sát cơ động chứ không phải lực lượng khác họ đi ngoại tuyến thì còn bảo hóa trang trà trộn nên ăn mặc tự do,
Các đơn vị cscđ thường sẽ sinh hoạt tập trung trong doanh trại giống như bên QĐ, nếu ngoài giờ làm việc thì họ ăn mặc như lúc ở nhà thôi. Còn việc có lệnh lên đường có yêu cầu trang bị đầy đủ và đồng bộ không thì em không bàn, vì em không biết 😁

Batman

Xe điện
Để em hỏi thử ông anh tham gia súng thể thao trước đây thế nào chứ chắc thủ tục cũng không phức tạp lắm đâu cụ ạ. Mấy anh bạn anh ấy trước có mấy khẩu súng thể thao của Tiệp hay lắm. :D
Vâng, bắn súng thích lắm, chơi môn này đảm bảo nhã hơn chơi toe lít

Dân Tổ

Xe container
Đợi mang đúng đồ chắc nó "sấy" đồng đội cmn roài.
Cái thớt này em dự lại dễ lạc sang chủ đề quân tư trang như mấy thớt khí tài, tư trang cho các lực lượng CS, QĐ trước đây lắm cụ ạ. :) Thường những ông hay thắc mắc là những ông xem phim nhiều hơn va thực tế hoặc không có bạn bè, người thân đang phục vụ. :)

Su Đình

Xe tăng
Cái thớt này em dự lại dễ lạc sang chủ đề quân tư trang như mấy thớt khí tài, tư trang cho các lực lượng CS, QĐ trước đây lắm cụ ạ. :) Thường những ông hay thắc mắc là những ông xem phim nhiều hơn va thực tế hoặc không có bạn bè, người thân đang phục vụ. :)
Thực ra những ông đấy là tìm cái cớ để chỉ trích, để chửi thôi cụ. Vụ này thì không bênh bọn khủng bố để chửi CA,QĐ được thì quay sang soi quân tư trang, xe cộ...

Dân Tổ

Xe container
Thực ra những ông đấy là tìm cái cớ để chỉ trích, để chửi thôi cụ. Vụ này thì không bênh bọn khủng bố để chửi CA,QĐ được thì quay sang soi quân tư trang, xe cộ...
Dạ vâng, em thấy hỏi và xoáy vào rất nhiều nhưng đều cố tình không suy luận logic nên thôi kệ, có giải thích lại thành sa đà vào tranh luận không đáng có. Thớt các Chã lập là để cập nhật tình hình và thông tin chính thống. :)

sthd

Xe lăn
em cũng chưa tưởng tượng ra lính đang chiến đấu mà Kiểm soát quân sự nhảy vào giữa trận địa kiểm tra tác phong thì thế nào!
chắc lính ra trận thì mệnh lệnh của chỉ huy cao hơn KSQS

TU160M2

Xe tăng
Rõ ràng cấp trên đã quán triệt công tác an ninh nội địa ko được để “bị động - bất ngờ” vậy mà.!!!!
Cụ hơi thiếu thực tế, cùng với câu cụ nói, rõ ràng toàn dân đều hiểu tai nạn giao thông là không được để xảy ra, không ai muốn xảy ra, vậy mà !!! suy nghĩ như thế là duy ý chí cụ ơi

phuongmit

Xe cút kít
CA thì ko biết . còn bên quân đội mang giày dân sự đi lơn tơn đi .:))gặp KSQS khắc biết :))
à mấy thằng bạn làm bên phục vụ . buổi trưa giờ nghỉ ( hay giờ trực nghe ko rõ )phải dọn dẹp lau chủi rửa ly tách thì mặc thun 3 lỗ đi dép ok ko sao . còn lại tác phong phải chuẩn chỉ. trong đơn vị đã thế ra ngoài còn phải nghiêm hơn. tui nghe tận miệng mấy thằng bạn đang trong quân ngũ tôi ko tin tụi nó lại đi tin mấy bác :)). thôi đi ra để mấy bác chém gió .:)).
tối qua đọc vụ giày thấy nó sao sao nhưng ko còm đợi sáng hỏi thằng bạn chắc cú mới còm còn bị mấy cụ trên ni chối :)) bó tay :))
Đang chiến đấu gặp ksqs, 1 tình huống ngớ ngẩn pro max đến từ sự tưởng tượng của 01 ốp phờ :))