[Funland] [Dòng sự kiện] Bộ Công an thông tin về vụ tấn công trụ sở Công an xã tại Đắk Lắk

HuyArt

Xe lăn
Clip quay cảnh tập hợp team khủng bố e xem tầm 7h sáng, trước khi thông tin được leak lên báo và facebook, nên không phải bên An ninh đưa lên đâu.
Chúng nó tấn công lúc 0h30 sáng 11/6. đến cuối ngày thì bị tóm 1 mớ. Ngày 12/6 MXH tràn ngập clip này. Gớm, không cần toàn dân nhận diện và cung cấp tin thì tuổi gì bọn hóng hớt trên mạng có dịp xem buổi ra quân hoành tráng này

HuyArt

Xe lăn
Đúng rồi ạ, chuẩn là thấy leak trên mấy kênh telegrams và diễn đàn ngoài luồng lúc 4-5h sáng. Còn video thu lại từ nhà dân thì mới hôm qua mới thấy ạ.
4-5h sáng của ngày nào? nếu là ngày 12/6 thì đã xảy ra gần 24 tiếng đấy ngài ạ

Dân Tổ

Xe container
Thời 1993. Lính Hà Nội cứ nhận quân tư trang là mang ra ngoài doanh trại bán/đổi rượu và đồ nhậu. Mình nhớ không nhầm thì 1 cái quần đùi đổi được 1kg bánh cuốn(giá khoảng 1500 -2000 vnd).
Thế nên nhìn lính HN biết ngay, áo k82 nhưng quần lại là Denim, áo màu cỏ úa, quần màu xanh đuýt nhái. Quần cũ đi xin nên rách lòi đầu gối ra thì mặc ngược lại, mông quay ra đằng trước lù lù 1 đống, moi quần thì lộn ra sau. Giày dép thì nhặt được cái gì đi cái đó. Mỗi kỳ đột suất trung đoàn xuống kiểm tra điều lệnh thì đổ xô ra bãi rác nhặt giầy cũ để đối phó. Thế nên giầy chân trái cỡ 39, chân phải 45. dây giày là sợi cói chiếu hoặc dây chuối. Thậm chí 2 giày đều bên phải, thủng lòi ngón chân, há mõm ra vẫn đi.
Sỹ quan nhìn lính HN chán chả muốn mắng hay kỷ luật
Bác ruột em tiền thân của tiểu đoàn 103 Bộ TL QKTĐ, trước đóng trạm 66 gần Đặng Dung thời những năm sau giải phóng, nhiệm vụ chính thời đấy là thu hồi khí tài quân sự, súng ống trôi nổi. Cái cống gần Cửa Nam nhiều lần tìm thấy các bao tải dấu súng, đạn. Còn về quân tư trang thì thời đấy cũng đúng như cụ chia sẻ, vẫn thời chiến nên cực kì lôm côm, nhiều chủng loại.

Dân Tổ

Xe container
4-5h sáng của ngày nào? nếu là ngày 12/6 thì đã xảy ra gần 24 tiếng đấy ngài ạ
Chủ Nhật ngày 11/6 cụ ơi, tầm 4-5h sáng chúng nó chia sẻ video từ các kênh telegrams sang mấy diễn đàn ngoài luồng.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Mèo đen hay mèo trắng miễn là bắt được chuột.
Giày đen hay giày trắng miễn là bắt được phạm.

Dân Tổ

Xe container
Để chia sẻ thêm những tiến bộ trong đào tạo huấn luyện của các lực lượng CA nước nhà, em mời các cụ tham khảo thêm những hình ảnh dưới đây. :)

Đặc vụ DEA huấn luyện kĩ năng đột nhập công trình và khống chế tội phạm cho Công an Việt Nam, trong một buổi huấn luyện phòng chống ma tuý tại Trường Đại học Phòng cháy Chữa cháy, 30-7-2008.

Tình huống giả định trong buổi huấn luyện này là: Một đội đặc nhiệm áp sát khu nhà, phá cửa và phát hiện một đối tượng có súng. Khi tiếng nổ giòn giã của khẩu Glock vang lên, nghi phạm bị bắn và ngã xuống sàn. Bảy chiến sĩ phòng chống ma túy sau đó tản ra và dọn sạch các phòng liền kề, kiểm tra truy lùng các đối tượng có vũ trang.

xukute

Xe tăng
Gửi các cụ thắc mắc tiêu chuẩn điều lệnh giày tất, vào thực địa điều lệnh tạm bỏ qua nhé. :)

Nói thật là em cũng không hiểu mấy ông chê bai, dè bỉu, thắc mắc quân trang của lính thực chiến làm gì? Thể hiện mình chuyên nghiệp ah, ngồi uống trà đá mà cho mình cái quyền phán xét, chém ghê quá. Trong khi những người lính họ phơi mặt trên chiến trường, họ phải tự bảo vệ tính mạng của họ chứ không phải các ông ấy.

Mũi tên bạc

Xe container
Gửi các cụ thắc mắc tiêu chuẩn điều lệnh giày tất, vào thực địa điều lệnh tạm bỏ qua nhé. :)

Giày của lực lượng công an thì nó an toàn khi dẫm phải vật sắc nhọn; thậm chí là lựu đạn sát thương. Trong trường hợp này thì không có những vấn đề trên thì đi lại cho ngon thôi cụ!

congchi

Xe điện
Chúng nó tấn công lúc 0h30 sáng 11/6. đến cuối ngày thì bị tóm 1 mớ. Ngày 12/6 MXH tràn ngập clip này. Gớm, không cần toàn dân nhận diện và cung cấp tin thì tuổi gì bọn hóng hớt trên mạng có dịp xem buổi ra quân hoành tráng này
Em xem lúc sáng sớm 11/06 bác. Đến 12/06 nói làm gì.
Có cả CV bên CA nữa, hình ảnh team đó vác cờ đi làm loạn. Ảnh máu me của nạn nhân.
Trong 1 group kín.
Xem xong lên mạng vẫn chả thấy ai đăng. Off đăng được 1 2 thớt gì đó bị bị lock.
Nên e mới đoán clip này không phản bên an ninh đăng.

khonglaaica

Xe điện
nhìn clip được chia sẻ trên face thấy tụi khủng bố vô công an xã thoải con gà mái chả ai xét hỏi giấy tờ cm gì hết . rõ ràng ca trên đó chủ quan quá luôn. sg mà ra cap chứng thực thôi nhé đầu tiên phải qua bác dân phòng dò xét hỏi lý do chán chê thấy ok mới được vào phường. vào phường phảo găp người trực ban. ok thì ở lại lv ko thì ale hấp biến.
Cụ so sánh ngày với đêm thì so sáng kiểu gì

duongphong

Xe container
mấy cụ cứ bảo giày các loại lôm côm, do lệnh đột xuất...
chắc không phải đâu. sao áo với mũ không lôm côm?

có cụ trên giải thích hợp lý. một nhóm cũng có nhiều chức năng. ông leo tường chắc không thể đi boot mà phải giày vải đế kếp, ông cận chiến boot là chuẩn rồi, ông chạy truy đuổi thì sneaker mới hợp...
Nhiều cụ xem phim Mỹ, Tàu, Hàn....nhiều quá :D.
Điều CA vào đó để vây bắt bọn thì phải cải trang từ Dân thường đến CA chính quy để trinh sát lần theo dầu vết mà tóm bọn nó. Việc CA đi dép hay mặc áo dân sự là chuyên bình thường, tùy theo nhiệm vụ cụ thể để có trang phục phù hợp. Đi giày còn ngon, cụ nào mặc quần đùi chân đất làm trinh sát chắc các cụ ném đá sml :))

Chỉnh sửa cuối:

Dân Tổ

Xe container
Em xem lúc sáng sớm 11/06 bác. Đến 12/06 nói làm gì.
Có cả CV bên CA nữa, hình ảnh team đó vác cờ đi làm loạn. Ảnh máu me của nạn nhân.
Trong 1 group kín.
Xem xong lên mạng vẫn chả thấy ai đăng. Off đăng được 1 2 thớt gì đó bị bị lock.
Nên e mới đoán clip này không phản bên an ninh đăng.
Chuẩn luôn cụ, em cũng check timeline lại mấy kênh với diễn đàn kín kia thì toàn chủ động chia sẻ từ tầm 4-5h sáng ngày CN 11/6

phuongmit

Xe cút kít
Nói thật là em cũng không hiểu mấy ông chê bai, dè bỉu, thắc mắc quân trang của lính thực chiến làm gì? Thể hiện mình chuyên nghiệp ah, ngồi uống trà đá mà cho mình cái quyền phán xét, chém ghê quá. Trong khi những người lính họ phơi mặt trên chiến trường, họ phải tự bảo vệ tính mạng của họ chứ không phải các ông ấy.
Các ông đấy toàn ngồi điều hoà, chỉ huy tác chiến on like qua bàn phím cộng với tiêu chuẩn kép nhiều nên nó mới ngô nghê thế chứ cụ

Dân Tổ

Xe container
Tay bo chắc o này cũng thua
View attachment 7901395
Loài người là động vật có trí tuệ, họ biết tổ chức
Kệ đi cụ ạ, với những bình luận kiểu đấy, thường đòi hỏi hình ảnh phải như trên phim, đặc vụ to cao đen hôi, đặc nhiệm đeo mặt nạ, súng ống đồ đạc trên người cả tạ mới hài lòng. :)

congchi

Xe điện
Nhiều cụ dị ứng việc chê, cứ đòi phải khen tất tần tật mọi thứ nhỉ :)) Đến kỳ, trong khi thực tế chê dễ thúc đẩy tiến bộ hơn khen.
Nói thực nhé, về súng ống thì tạm ổn, nhưng về quần áo mũ mão tactical vest e thấy của ta thậm chí còn xấu hơn và trông lôm côm hơn cả Campuchia, đừng bảo Cam nó nhiều tiền hơn mình nhé.
Sửa cái đó thì tốt cho chiến sỹ, mát mặt cho đất nc và dân là e và các cụ chứ có quái gì mà cái gì cũng đòi khen?
Ngoài ra sao ko có trực thăng lượn để bắt tội phạm các cụ nhỉ?
Em thấy hình này ổn mà. Chuẩn co to đen hôi

Trực thăng thì tiền nào chịu cho thấu.
Nhưng drone thì em nghĩ phải nên có.
Bay trên trời nhìn xuống rất dễ quan sát, điều động lực lượng.

phuongmit

Xe cút kít
Kệ đi cụ ạ, với những bình luận kiểu đấy, thường đòi hỏi hình ảnh phải như trên phim, đặc vụ to cao đen hôi, đặc nhiệm đeo mặt nạ, súng ống đồ đạc trên người cả tạ mới hài lòng. :)
Giờ mà duyệt trang bị cho như đặc vụ Mẽo đứng vườn hoa đợt Trump sang chắc các chỉ huy trên này lại bẩu lãng phí thế, thời bình mà ăn mặc như sắp có biến, chúng tôi đóng thuế còng lưng ;))

Dân Tổ

Xe container
Giờ mà duyệt trang bị cho như đặc vụ Mẽo đứng vườn hoa đợt Trump sang chắc các chỉ huy trên này lại bẩu lãng phí thế, thời bình mà ăn mặc như sắp có biến, chúng tôi đóng thuế còng lưng ;))
Khổ thế Giáo sư ạ :)) Mà anh em thì muốn cơ động, nhẹ nhàng, linh hoạt và hiệu quả. Đồ ngon đồ đắt thì thích thật, nhưng vào thực tế cứ đồ nhà, đồ truyền thống vẫn cứ là OK :D

rainsg

Xe hơi
Không hiểu trinh sát ngoại tuyến kiểu gì mà để lọt được cả 1 đám khủng bố tập trung như thế này nhỉ ? Đám này hoàn toàn không phải tự phát mà là có sự chuẩn bị trước, các công đoạn bàn bạc, lên kế hoạch, tập kết lực lượng từ các địa phương khác đến, chuẩn bị vũ khí v.v... đều tốn thời gian cả mà lực lượng CA lại để lọt lưới thế này thì không ổn. Kỳ này chắc cả dàn CA Đắk lắk ăn kỷ luật.