[Funland] Đồng hồ đeo tay vintage!! Cụ nào có sở thích ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng
Website
kinhmatchienbui.vn
Góp vui với các cụ em Omega Vitage , cổ nhưng size to 38 nên đeo ok , vỏ vàng đặc 18k

omega mà size big 38 là căng đòn lắm nha. Chúc mừng bác đang sở hữu một em đáng mơ ước của ae chơi vintage.

Website
kinhmatchienbui.vn
Em không biết tí gì về đồng hồ nên nếu nhảy hố thì phải mua mới cho ăn tâm .
Nhưng nghe cụ nói thì giá mới chắc là mặn . Em chi cho đồng hồ 60tr là kịch trần .
Nhiều hơn thì về nhà gấu già nó cho toang luôn :)
60 tỏi thì cực kỳ nhiều sự lựa chọn luôn bác ơi. Quan trọng gu chơi của bác dư nào thui.

dungnv10

Xe tăng
Xin chào các cụ/các mợ
Cá nhân mình rất yêu thích đồng hồ vintage nên xin phép mở topic này để cùng mọi người khoe những chiếc đồng hồ mình yêu thích và thảo luận chém gió cho vui.
Thanks all

CỤ BÁN EM NÀY KO? BÁN THÌ CHO EM XIN GIÁ NHÉ. ĐỘI ƠN CỤ

tasx

Xe tăng
Phomuaban thời gian đầu còn có một số anh, chú tâm huyết, về sau toàn thợ vào chăn gà
Cái gì cũng có thời cụ nhỉ, e nhớ rộ nhất khoảng 2011-2014. Có con nào đẹp chút k mua nhanh là mất:D. Giờ ít người chơi, 1 phần những ng mê và thích thì đa phần đều đã có và trải nghiệm hết r. Có cụ trong SG 1 đêm bán mấy chục con đh. Dạo đó sẵn Hamilton - Bulova vintage
Vâng các Cụ. Em cũng say và học hỏi được được chút, tầm 2010-2011. Có những bài viết kinh điển về đồng hồ vintage như của bác Nguyễn Hội.
Sau vụ xử đồng chí "Super Salesman" ấy không thỏa đáng, những Chú , Anh có tâm huyết rút đi, khởi đầu của tan rã sau này. Em cũng bỏ quan tâm từ dạo ấy và ... bắt đầu chuyển sang Of :D

Mà sao sắp năm mới rồi mà Cụ juve99 còn đỏ ..it thế. Chắc cụ đội xỉu òi.

Chỉnh sửa cuối:
Website
kinhmatchienbui.vn

Salamander

Xe tăng
Vâng các Cụ. Em cũng say và học hỏi được được chút, tầm 2010-2011. Có những bài viết kinh điển về đồng hồ vintage như của bác Nguyễn Hội.
Sau vụ xử đồng chí "Super Salesman" ấy không thỏa đáng, những Chú , Anh có tâm huyết rút đi, khởi đầu của tan rã sau này. Em cũng bỏ quan tâm từ dạo ấy và ... bắt đầu chuyển sang Of :D
Thời gian đó em cũng online bên phố gỗ, thỉnh thoảng ngó sang phố đồng hồ nhưng chủ yếu ngắm đồng hồ treo tường.
Bác Hội Nguyễn rất sâu về Omega và cũng có người nói do bác ấy thốc thuốc nên Omega mới bị làm giá cao như vậy.
Có bác Âu Dương Phong em thấy cũng rất tâm huyết, sau chuyển sang làm trang Phothuanloi, thuanloipho gì đó nhưng cũng không thành công.

juve99

Xe cút kít
Mấy ô qly bên dđ đó cũng ít chú tâm, mặc cho tv làm gì thì làm. Lượn các phố, có ô bán 1 cái còi, 1 cái móc khoá... cũng tách ra làm mấy thớt=P~. Chửi nhau loạn lên, thông tin mập mờ nhưng vẫn bỏ qua. Sau này thì toàn thợ vào chơi vs nhau, khách họ khiếp họ bỏ hết. Chắc sau web đó r cũng chết thôi cụ. Làm k đến nơi đến chốn thì cái kết đã dc đoán trc. Hơi tiếc cho 1 dđ đông đảo và mạnh nhất VN về mảng đồ xưa cũ

Website
kinhmatchienbui.vn
Thời gian đó em cũng online bên phố gỗ, thỉnh thoảng ngó sang phố đồng hồ nhưng chủ yếu ngắm đồng hồ treo tường.
Bác Hội Nguyễn rất sâu về Omega và cũng có người nói do bác ấy thốc thuốc nên Omega mới bị làm giá cao như vậy.
Có bác Âu Dương Phong em thấy cũng rất tâm huyết, sau chuyển sang làm trang Phothuanloi, thuanloipho gì đó nhưng cũng không thành công.
Vâng những thông tin bác chia sẻ e cũng dc ngồi hóng và nghe lại ạ.

Salamander

Xe tăng

Em góp vui vài chiếc

Website
kinhmatchienbui.vn
Cụ có thể khai sáng thêm cho em vài model cụ thể được không ạ ?
1. Seiko
Loại lên dây phổ thông 18k như Lord marvel, Crown special, .... giá loanh quanh 14-18 tr (tùy tình trạng)
Loại GS tầm đó chơi dc máy 56xx
2. Omega
Đúc 14k loại seamater không ngựa tầm trên 20 tr, có ngựa loanh quanh 30 tr
Đúc 18k thì dao động 30-60 tr thì cực kỳ nhiều loại và đời khác nhau.
3. Longines
Longines sấm sét loại 18k tầm 30-40 tr
Longines flaship hoặc conquest đúc 18k đao động 40-60 tr
..
4. Các loại khác
Tùy theo thương hiệu thì từ 18-30 tr loại đúc 18k cực kỳ nhiều.

Website
kinhmatchienbui.vn
Cái này đang trên tay cụ?
dạ vâng đang trên tay e và đó là niềm tự hào sau nhiều năm chinh phục seiko sau seiko VFA, seiko 6146 loại 18k. Em dự định tối nay sẽ làm 1 clip về e nó trên youtube.

Trạng thái
Thớt đang đóng