[Funland] Đồng hồ đeo tay vintage!! Cụ nào có sở thích ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazafaka

Xe buýt
Em cũng khoái vintage. Đang mơ 1 em rolex 4 số black dial size 34 dây thép, nhưng chẳng biết tìm ở đâu và cũng chả hiểu bao nhiêu thóc mới có đc em nó.

Website
kinhmatchienbui.vn
Seiko còn SX dòng đồng hồ vỏ đúc 18k không cụ ơi ?
Giá mới cứng thì tầm bảo nhiêu ạ ? Nhìn mấy con 18k của cụ đẹp quá , chắc em phải gom xèng nhảy hố vôi thử xem sao .
Seiko đời mới vẫn có những con tái bản hàng xưa loại GS3180, GS6245, GS4420... và một số dòng máy 9S tuy nhiên với mức giá đời mới thì thực sự nó là sự lựa chọn khó khăn trong tầm giá. Vì giá càng cao càng nhiều sự lựa chọn và thiên hướng thường chọn thương hiệu mạnh hơn. Em thì chơi hàng xưa nhiều hơn nhưng va tới những con đúc thuộc dạng hiếm thì thực sự khó khăn cho nhiều ae lựa chọn chơi.

Website
kinhmatchienbui.vn
Em cũng khoái vintage. Đang mơ 1 em rolex 4 số black dial size 34 dây thép, nhưng chẳng biết tìm ở đâu và cũng chả hiểu bao nhiêu thóc mới có đc em nó.
Theo tiêu chí đó thì e thấy ae giao lưu thường loanh quanh 2k. Tuy nhiên chơi vintage rolex thì phải cực sành. Mảng đó e cũng chưa có điều kiện ra chiến trường chỉ dám mua chỗ quen biết.

alongcamepolly

Xe lăn
cháu lót dép hóng các cụ trao đổi, món này tuyệt vời nhưng phải cực đam mê

juve99

Xe cút kít
Dạ đúng rồi bác, bây giờ đa số người mới chơi ít hơn và đồ cũng khó kiếm hơn trước.
Mấy năm đó các hãng Japan, tầm tiền 3-4tr mẫu đơn điệu, ở VN cũng ít nên người thic đh họ chọn vintage vừa thoả chí tò mò, lại chất, khá đẹp lạ mắt, k sợ giả ( mông má vẽ mặt thay kim thì khá nhiều... ). Giờ thanh niên họ năng động, sống vội hơn, lại nh lựa chọn cho đh đời cao, giá rẻ bền đẹp nên người chơi cũng ít dần. Quần áo cũng điệu đà trẻ trung, k hợp đh xưa. Cụ mà chơi trên đó chắc e cũng biết vì k ngày nào e k vào xem, như ăn cơm hàng ngày, mua thì ít nhưng k xem k chịu dc

Website
kinhmatchienbui.vn
cháu lót dép hóng các cụ trao đổi, món này tuyệt vời nhưng phải cực đam mê
dạ đúng rồi bác, chơi rất hay nhưng cuộc chơi nào ở thời bình k có máu và nước mắt thì rơi tý tiền cụ à. hihi

QuangSunlight

Xe điện
Seiko đời mới vẫn có những con tái bản hàng xưa loại GS3180, GS6245, GS4420... và một số dòng máy 9S tuy nhiên với mức giá đời mới thì thực sự nó là sự lựa chọn khó khăn trong tầm giá. Vì giá càng cao càng nhiều sự lựa chọn và thiên hướng thường chọn thương hiệu mạnh hơn. Em thì chơi hàng xưa nhiều hơn nhưng va tới những con đúc thuộc dạng hiếm thì thực sự khó khăn cho nhiều ae lựa chọn chơi.
Em không biết tí gì về đồng hồ nên nếu nhảy hố thì phải mua mới cho ăn tâm .
Nhưng nghe cụ nói thì giá mới chắc là mặn . Em chi cho đồng hồ 60tr là kịch trần .
Nhiều hơn thì về nhà gấu già nó cho toang luôn :)

Chelski

Xe điện
Góp vui với các cụ em Omega Vitage , cổ nhưng size to 38 nên đeo ok , vỏ vàng đặc 18k

hieuaugust

Xe hơi
Website
www.chungthuy.vn
góp vui với cụ chủ

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Góp với cụ em hàng cũng tạm gọi là vintage

Xin chào các cụ/các mợ
Cá nhân mình rất yêu thích đồng hồ vintage nên xin phép mở topic này để cùng mọi người khoe những chiếc đồng hồ mình yêu thích và thảo luận chém gió cho vui.
Thanks all

kogenzo

Xe buýt
Mình nghĩ trào lưu chơi đồng hồ vintage phát triển rực rỡ nhất thời phomuaban cực thịnh. Sau đó, vì nhiều lý do như: anh em nhảy hố vôi nhiều, sự xuất hiện của đồng hồ thông minh, hàng nhái, điều kiện kinh tế tốt lên,... vẫn có những người đam mê, nhưng thu hẹp dần.

Góp khoe với các Cụ.

Phomuaban thời gian đầu còn có một số anh, chú tâm huyết, về sau toàn thợ vào chăn gà :D

Trạng thái
Thớt đang đóng