[Funland] Đồng hồ đeo tay vintage!! Cụ nào có sở thích ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangmanh123

Xe buýt
Tay đấy dh sắn, loại gì cũng có, chỉ sợ mình ko có tiền mua, e thấy bảo hắn đi khắp châu âu gom đồ. Chụp xấu k văn vẻ đong đưa. E hơi đen mua phải con lỗi
VTMinh đúng ko cụ juve
Em có 1 lần duy nhất gọi lão đó định mua nhưng nc như ccc nên em thôi.

Website
kinhmatchienbui.vn
Máy vỏ thì ok nhưng mặt số em nghĩ không phải. bộ 3 dáng mu rùa đây cụ nhé. Ngoài ra máy 56 có dáng chữ nhật nữa.
Chết dở!
Gõ nhầm 41 thành 46 mà ăn đòn luôn! :D
Máy nó đây, cụ thẩm xem sao giúp nhé:

trauxanh

Xe lăn
Máy vỏ thì ok nhưng mặt số em nghĩ không phải. bộ 3 dáng mu rùa đây cụ nhé. Ngoài ra máy 56 có dáng chữ nhật nữa.

Mặt số cụ “nghĩ không phải”, là do cụ chưa biết về lịch sử đặc biệt của “chiếc đặc biệt trong dòng này” thôi.:D
Từ đầu đến giờ cụ rất nhã nhặn, đoạn vừa rồi lại nói “căng căng”, làm em hơi choáng. :D

trauxanh

Xe lăn
Ở vị trí số 6 sao e k thấy mã gì thế cụ ơi? hay là chụp nó bị khuất thế.
Cụ đọc còm ngay trên!
Và cụ thử nghĩ xem có ông nào làm giả mà toàn bộ trong ngoài “đúng rồi” mỗi cái mặt lại làm oái oăm “chưa gặp bao giờ” không? :D

Website
kinhmatchienbui.vn
Mặt số cụ “nghĩ không phải”, là do cụ chưa biết về lịch sử đặc biệt của “chiếc đặc biệt trong dòng này” thôi.:D
Từ đầu đến giờ cụ rất nhã nhặn, đoạn vừa rồi lại nói “căng căng”, làm em hơi choáng. :D
dạ kiến thức là vô hạn và e cũng chỉ góp ý trên tinh thần tích cực ae cùng chia sẻ chứ chẳng phải chê đồ người khác và nâng bi mình. Cá nhân e đã tham khảo tương đối nhiều tài liệu và đồ Nhật e chơi cũng khá sâu về GS. Vì quan điểm của e là tiền túi ai người ấy chơi nên e xin phép dừng việc trao đổi lại đây.

trauxanh

Xe lăn
dạ kiến thức là vô hạn và e cũng chỉ góp ý trên tinh thần tích cực ae cùng chia sẻ chứ chẳng phải chê đồ người khác và nâng bi mình. Cá nhân e đã tham khảo tương đối nhiều tài liệu và đồ Nhật e chơi cũng khá sâu về GS. Vì quan điểm của e là tiền túi ai người ấy chơi nên e xin phép dừng việc trao đổi lại đây.
Vui mà cụ, càng vui càng biết nhiều! :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ đọc còm ngay trên!
Và cụ thử nghĩ xem có ông nào làm giả mà toàn bộ trong ngoài “đúng rồi” mỗi cái mặt lại làm oái oăm “chưa gặp bao giờ” không? :D
Hàng nhái thậm chí nhìn còn xịn hơn hàng thật ấy chứ , em đang đeo 1 em hàng nhái đây =))

juve99

Xe cút kít
VTMinh đúng ko cụ juve
Em có 1 lần duy nhất gọi lão đó định mua nhưng nc như ccc nên em thôi.
Đúng r b, nc nghe khó chịu, mà dân Nam cũng nh ng họ vậy đó cụ. E mua bị 1 con lỗi, gửi vào bh nhưng nó có làm gì đâu, để nguyên vậy và phải nhắc mãi mới gửi ra. E cũng chẳng kêu ca hay bốc phốt gì, thôi thì cũng tcam, nh khi họ bận, ko phải cố tình lừa mình, họ cũng ko thể kiểm soát hết đồ dc. Đh vài chuc, bực cái là đang chạy hay bị chết trộm lại đúng sát tết

Chỉnh sửa cuối:

chuot08

Xe lăn
Em thấy bác có kiến thức và kinh nghiệm thực tế khá rộng trong dòng Seiko, cách nói của bác cũng rất chân thành và nhã nhặn; theo em ko nên vì chưa hiểu nhau mà dừng lại những trao đổi bổ ích; để bọn em đọc trộm cũng thấy hay!
Xưa bên Phố có 1 bác già, hình như tên Thành, sống ở Canada. Bác ấy thực sự là 1 cao thủ dòng Omega, các cụ có tiếng về O ở Việt Nam còn phải còm hỏi han và kính nể. Em copy toàn bộ các kiến thức của bác ý liu lại.
Về còn Seiko của bác Trâu trên thì em cũng được lên tay đôi lần. Con này phần mặt là do 1 nghệ nhân Jav làm thủ công đấy ạ!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Và hàng rất thật có khi lại bị coi là hàng nhái, như con đồng hồ mang ra cá độ mấy trăm củ của lão CR-Vic
Chuyện bình thường thôi ạ !
Chả riêng đh mà trong ngành nghề của em cũng vậy thôi , hàng xịn nó ghi made in china nhưng hàng nhái nó ghi made in japan với made in malaysia . Thi thoảng vẫn có cụ up ảnh lên nhưng em chả dám nói sợ cụ ý buồn :))

juve99

Xe cút kít
Bây giờ em thấy có tay Buôn gió cũng hay sang chợ trời Thụy Sỹ mua đồng hồ để bán về Việt Nam.
E nghĩ, khả năng đội buôn đh lớn có các mối ở những sòng bài mới gom dc đh giá mềm và sẵn như vậy. So giá eBay và các web thấy đh nh khi thợ VN bán rẻ hơn hẳn. Thi thoảng lên chợ trời nh bác thanh lý đh nhưng giá cứ cao hơn thợ cả chục tr cho cái đh 20-25tr\m/, chắc cc ý nghĩ ofer gà sẵn tiền:))

Trạng thái
Thớt đang đóng