[Funland] Đồng hồ đeo tay vintage!! Cụ nào có sở thích ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng
Website
kinhmatchienbui.vn
Cụ tự đánh giá chứ k phải ae chiến hữu bình đồ người khác là tối kỵ vì nó liên quan tới các sale.
Chuyện đang xôm, nhân tiện có các cao thủ tề tịu ở đây, đặc biệt là về GS, mạo phép cho em hỏi: con GS dưới đây mặt số là zin hay vẽ lại. Em quan sát thấy có những đặc điểm khác thường so với các loại cùng dòng máy 5646-7010: mặt tia khá mới và nét căng, không có chữ Automactic ở dưới logo Seiko, dòng chữ nhỏ 5646-7010 thường được đặt trên vạch số, chiếc này lại đặt dưới mặt số...Cám ơn các bác.

atd77

Xe tải
Cụ tự đánh giá chứ k phải ae chiến hữu bình đồ người khác là tối kỵ vì nó liên quan tới các sale.

Đây là đồng hồ của mình, mình phát hiện nên thắc mắc, cho dù thật hay giả mình vẫn đeo nó nên các bác không phải lo. Cái gì cũng có học phí của nó - nhưng tốt nhất là mất ít mà học được nhiều :))

Website
kinhmatchienbui.vn
Đây là đồng hồ của mình, mình phát hiện nên thắc mắc, cho dù thật hay giả mình vẫn đeo nó nên các bác không phải lo. Cái gì cũng có học phí của nó - nhưng tốt nhất là mất ít mà học được nhiều :))

Dạ vâng, ai cũng vậy bác à. Kinh nghiệm chẳng qua là mất tiền mà có Kinh thôi bác ơi :))

luuha_bqp

Xe buýt
Có cụ nào chơi Hamilton không ạ?

trauxanh

Xe lăn
Chuyện đang xôm, nhân tiện có các cao thủ tề tịu ở đây, đặc biệt là về GS, mạo phép cho em hỏi: con GS dưới đây mặt số là zin hay vẽ lại. Em quan sát thấy có những đặc điểm khác thường so với các loại cùng dòng máy 5646-7010: mặt tia khá mới và nét căng, không có chữ Automactic ở dưới logo Seiko, dòng chữ nhỏ 5646-7010 thường được đặt trên vạch số, chiếc này lại đặt dưới mặt số...Cám ơn các bác.

Cái này em cho là cần tìm hiểu thêm, về cá nhân cảm nhận em cho là ok.
Dòng 56 này rất đa dạng thiết kế, nên khó có thể nói các chi tiết cụ nêu là không đúng. Có thể là ít gặp thôi.
Tuy nhiên như không có chữ Automatic đó, thì lại thường thấy như vậy ở dòng 45. Tất nhiên 45 vẫn có một số in Automatic.
Cụ tìm hiểu thêm, em cảm nhận không vấn đề gì (cá nhân).

Website
kinhmatchienbui.vn
Cái này em cho là cần tìm hiểu thêm, về cá nhân cảm nhận em cho là ok.
Dòng 56 này rất đa dạng thiết kế, nên khó có thể nói các chi tiết cụ nêu là không đúng. Có thể là ít gặp thôi.
Tuy nhiên như không có chữ Automatic đó, thì lại thường thấy như vậy ở dòng 45. Tất nhiên 45 vẫn có một số in Automatic.
Cụ tìm hiểu thêm, em cảm nhận không vấn đề gì (cá nhân).
Đầu máy 45 kể cả ks và gs đều là lên dây thì trên mặt số có chữ Automatic có hợp lý không cụ?

atd77

Xe tải
Vâng thưa bác, thực ra em chỉ là người vì yêu vẻ đẹp hoàn thiện cũng như sự chính xác của dòng GS nên mới tiệm cận thử. Bản thân cũng chưa có điều kiện để chú tâm tìm hiểu sâu dòng đồng hồ này, mặc dù chiếc này em sở hữu 3-4 năm rồi. Nay rảnh rỗi, lang thang tìm hiểu mới thấy có nhiều điều cần thông tỏ, bổ sung cho vốn kiến thức vốn ít ỏi của bản thân thôi. Các bác cứ cho ý kiến để em tiếp thu nhé :)

Website
kinhmatchienbui.vn
Do bác chủ thực sự có tính cầu thị nên em xin mạn phép mang những kiến thức mông muội của em để chia sẻ và em xin phép trong một số trường hợp thì em xin phép không tranh luận:
Đầu tiên em xin khẳng định chiếc của bác chủ không zin mặt số:
1. Biểu tượng dưới chữ Hibeat mà đến nay chưa 1 thợ Sài Gòn làm được đó là nét cua vào khúc cuối nó nhỏ hơn và cân đối (cái này nếu không quen thì phải cầm 2 con so sánh).
2. Dấu gạch giữa chữ Hi và Beat gần như biến mất ở chiếc của bác chủ (Đơn giản các phần việc này được làm trên bản kẽm sau khi được chụp trên máy tính và dùng CNC khắc lên bản kẽm sau đó được dùng sơn phết lên bản kẽm, sau đó đánh bạt phần mặt phẳng và được ấn lại trên mặt số. Một nguyên tắc bất di bất dịch là chi tiết nào càng nhỏ thì càng khó làm).
3. Các cụ có thể thấy các vạch chia phút không cân đối của bác của (cái thò cái thụt) và vạch chia không đều.
4. Trên 1 con 56 mà k có automatic là việc chưa bao giờ thấy (Riêng con gs 61 đời đầu thì không có chữ automatic).
5. Đúng như bác chủ nói những con 56 được ghi mã số 6 (vị trí 2) ở trên vạch số và nó rất cân đối với vị trí số 6. Chiếc của bác chủ hơi méo xộc xệch.
6. Một trong những phương pháp cùi mía nhất là chả thèm nhìn mặt số mà biết được là vẽ thì em xin phép giữ lại để chờ kèo độ cafe.
Vâng thưa bác, thực ra em chỉ là người vì yêu vẻ đẹp hoàn thiện cũng như sự chính xác của dòng GS nên mới tiệm cận thử. Bản thân cũng chưa có điều kiện để chú tâm tìm hiểu sâu dòng đồng hồ này, mặc dù chiếc này em sở hữu 3-4 năm rồi. Nay rảnh rỗi, lang thang tìm hiểu mới thấy có nhiều điều cần thông tỏ, bổ sung cho vốn kiến thức vốn ít ỏi của bản thân thôi. Các bác cứ cho ý kiến để em tiếp thu nhé :)

Trạng thái
Thớt đang đóng