Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

duckhai1985

Xe hơi
bác sơn ơi cứu em... e sh 2008 của em hiện nay có hiện tượng bị hao dầu, e đi khoảng 3000km là dầu bị hao mất nửa rồi...
1 bênh nữa là cứ rửa xe xong là k nổ đc máy... hoặc lúc bình thường tự nhiên cũng khộng nổ đc, toàn phải để đến sáng hôm sau thì lại đề bt
Bạn đi được 3000 km thì đúng là hao dầu r. Cách tốt nhất là mua loại dầu tầm 150k. Đi tầm 1500km thôi rồi thay là vừa.

son-shark

Xe buýt
Bác Sơn ơi giúp em với, em mới thay bộ nhông với dây curoa mới cho chiếc Shark trong hãng rồi, mà vẫn còn hú, rít ga chưa chạy thôi mà cũng bị hú, giờ em phải làm sao bây giờ !!
Bạn thay "nhông" là cái gì vậy? tả kỹ cho mình nhé vì xe ga ko có nhông!
Cụ Sơn cho em hỏi. Xe em shi 125cc mua 04 tháng chạy 4000 km rồi. Giảm sóc sau hơi cứng mặc dù em đã chỉnh nấc 1 rồi. Có nên thay phuộc yss cho ngon hơn ko cụ Sơn? Em chạy trên đường thấy có ông kia thay phuộc yss 1.4tr và nói ngon hơn. Xin cụ cho em lời khuyên.
Bạn nên mượn và đi thử xe đã gắn phuộc YSS và cảm nhận vì YSS có nhiều loại và nhiều giá tiền khác nhau, từ 1t290- 3t500.
Chào bác Sơn. Bác cho em hỏi con liberty ie của em khi đi sơn mâm về thì chảy 1 ít dầu bên thụt trước bên phải lau chùi đi thì ko thấy chảy nữa .
Trong lúc lau chùi có lau cái vỏ chụp thụt trước bằng inox sáng sáng thì phát hiện em kéo nó tụt xuống dưới được ( nghĩa là cái vỏ chụp thụt đo di chuyển lên xuống được ) do em ko có xe khác tét nên hỏi bác là cái vụ di chuyển cái miếng inox đó là bth hay do gắn sai .
VỤ chảy dầu 1 ít đó có ảnh hưởng ji không hay phải đi thay vậy bác !
Vụ chảy dầu thì bạn nên theo dõi thêm 1 thời gian! Nếu nó hết chảy thì ko sao cả. Còn cái vỏ inox ấy thì kéo lên kéo xuống bình thường, ko vấn đề gì đâu nhé!
Cụ cho e hỏi xe liberty 125 của e chưa có ie đi trên 60km máy gằn cảm giác máy gằn từng đợt là sao ạ. E cảm ơn ạ
Bệnh này phần lớn là vênh puly côn sau ( Puly thứ cấp). Chắc chắn thì hôm nào bạn qua mình chạy thử thì chính xác hơn!
Bác sơn cho em hỏi. Xe em shi2010 cách đây 2 tháng e có mang qua chỗ bác thay bi côn,lắp tản nhiệt sạc, dây curoa và khoan chuông đấy ạ. Xe em đi vẫn bt nhưng mà có mấy vấn đề bác trả lời hộ e nhé. E ở bắc ninh đó bác.
1 là. Khi bắt đầu tăng ga thì máy hơi ì máy đến khoảng tốc độ 30km trở lên thì máy lại êm.
2 la: xe em đang đi nhanh mà giảm ga thì thấy tiếng pô nó kêu pụp pụp pup mấy lần. Chỉ khi giẢm ga mới kêu thôi ạ.
3 là. Bóng đen cos của e thỉnh thoảng đang đi lại tắt cái rồi lại lên bt kiểu như bị lỏng công tắc đấy ah. Nếu bật pha thì ko bị. Mà bật pha thì sáng quá sợ ngta chửi :)).
Bác tư vấn sớm hộ em đe có gì e sắp xếp thời gian qua bác nhé.
1- Kiểm tra lại côn xem có phớt nào bị chảy dầu ko?
2- Kiểm tra lọc gió, vệ sinh kim phun, cảm biến oxi...
3- Công tắc pha cos bị chập chờn, vệ sinh là xong, nếu ko thay mới là hết hẳn bạn nhé!
bác sơn ơi cứu em... e sh 2008 của em hiện nay có hiện tượng bị hao dầu, e đi khoảng 3000km là dầu bị hao mất nửa rồi...
1 bênh nữa là cứ rửa xe xong là k nổ đc máy... hoặc lúc bình thường tự nhiên cũng khộng nổ đc, toàn phải để đến sáng hôm sau thì lại đề bt
Xe cũ thì hao dầu là bình thường thôi mà bạn! Bạn nên thay loại dầu bình dân và cứ tầm 1000km thay mới 1 lần là ổn! Đến khi nào mà chỉ sau 1000km mà hao mất 1/2 thì phải làm lại hơi- thay mới piston, xecmang, doa xilanh...
e có chú liberty 3v ie lâu lắm rồi ko đi, e mún dọn dẹp lại để bán thì làm ở đâu tốt cụ nhỉ?
Cụ dọn về hình thức thì lên thợ chùa Hà là chuyên nghiệp nhất!
Bác Sơn cho em hỏi con AB của em tăng ga tư từ bị giật giật là bị sao, cần phải thay gì và thiệt hại dự kiến khoảng bao nhiêu ah
Còn tuỳ vào xe mới hay cũ, đã thay đồ chuẩn hay ko nữa bạn. Bệnh này chủ yếu xử lý phần côn thôi bạn!
Em lắp của anh Bốn cao bá quát a ạ
Thế thì nhờ Bốn kiểm tra lại nhé!

xe em đi là sh 150 vn đc 500km. Hôm qua ra gần nhà thay dầu máy lần 1 cho xe thì thay loại này có sao không bác? đến 2000km thì nên thay loại nào là tốt nhấy cho xe vậy? Em lượn qua mấy chỗ sửa xe gần nhà mạn Ba đình nhưng hầu hết toàn dùng loại dầu nhớt này.
Dầu này là dầu bình dân. Bạn chỉ nên chạy 1000km thôi. Dầu ngon thì nhiều loại Motul, Top 1, kendal...

son-shark

Xe buýt
Cụ Sơn cho em hởi với: xe em là SHi 2006 dạo này đi đều ga thì ko sao, nhưng cứ giảm ga nó có tiếng pạch pạch ở bô, khi bắt đầu tăng ga nó cũng có tiếng đó,ga to lên khoảng 30km/h thì hết. Thank cụ
Nếu bắt đầu tăng ga nhẹ mà cũng có tiếng pạch pạch, cảm giác tiếng máy ko tròn đều thì xe bạn bị lỗi bộ phun xăng điện tử. Tốt bnhất bạn mang xe qua mình nghe thử nhé!

anhviettran

Đi bộ
hôm nay mag xe qua bác sơn... bảo dưỡng đủ kiểu con đà điểu hết có 450k:))))
LẠI CÒN ĐC UỐNG NƯỚC CHÈ NO CĂNG BỤNG :))
TKS BÁC NHÉ XE E ĐI SƯỚNG HƠN NHIỀU RỒI ... HẸN GẶP LẠI BÁC TRONG VÀI NGÀY TỚI :))

hungttri

Đi bộ
Dạ em không biết kêu chính xác là cái gì nhưng có thợ kêu là hộp số, có thợ kêu là nhông láp, em thay nguyên bộ luôn bặc đạn hết 1tr4, curoa 400 nữa.
Lúc đầu mới thay xong không hết hú, em đòi thay lại bộ khác, nhưng kết quả cũng bị hú luôn, bây giờ cứ vặn ga lên là nghe hú, tiếng hú tỉ lệ với ga

NguyenNhan08029

Đi bộ
Bác bảo vệ sinh căn chỉnh côn.

Bác chỉ rõ giúp cho em căn chỉnh côn chi tiết như nào với? phần nồi sau à Bác?:)

bangmua74

Xe buýt
Nếu bắt đầu tăng ga nhẹ mà cũng có tiếng pạch pạch, cảm giác tiếng máy ko tròn đều thì xe bạn bị lỗi bộ phun xăng điện tử. Tốt bnhất bạn mang xe qua mình nghe thử nhé!
Cảm ơn bác, nhà em mãi dưới Quảng Ninh ạ

thanhtuan.mee

Xe hơi
Xe em SH Việt 2013, mấy hôm nay để ý lốp sau bị xì hơi.
Vào bơm lốp sau đi làm tạm để cuối tuần xử lý thì phát hiện lốp trước có cái đinh cắm vào khe giữa của lốp nhưng lốp trước không bị xì hơi.
Cho em hỏi là 2 lốp này của em có vá được không ạ

ladug

Xe hơi
Bác cho em hỏi xe em liberty muốn mang qua bảo dưỡng toàn bộ thì mất khoảng bnhieu tgian ạ? Có phải xếp hàng k ạ?
Thanks bác.

krutoi

Xe tải
Em mới lên đời shvn định lắp smart key litech v3 và công tắc phụ cho tan toàn, cụ sơn có lắp đc 2 món đó k ạ?

mondeo1186

Xe tăng
Bác cho em xin địa chỉ của bác với ah. Tuần tới e muốn nhờ bác xem giúp em con Lx 150 đi bị giật và yếu lắm ah

kau3

Xe hơi
Cụ Sơn cho em hỏi, Con AB thái 209 của em khi đi tốc độ >60km/h thì xe bắt đầu đuối ga, và khi tăng tốc cũng ko được bốc! Cụ giải đáp giúp em với

Củ Su Hào

Xe hơi
Cụ Sơn cho em hỏi, Con AB thái 209 của em khi đi tốc độ >60km/h thì xe bắt đầu đuối ga, và khi tăng tốc cũng ko được bốc! Cụ giải đáp giúp em với
Cụ Liêm chỉ cho cụ ở dưới rồi nè! Con AB trước của vk e hay bị tình hình này thay bugi bình thường vào hết chạy đc vài tháng lại bị! E làm con Denso Iridiim IU22 vào chạy 02 năm rồi hết luôn! Con của cụ mà chưa FI thì cụ làm con IUH24 là ngon choét! SH của e cũng đang chạy con nè cụ à!

kau3

Xe hơi
Cụ Liêm chỉ cho cụ ở dưới rồi nè! Con AB trước của vk e hay bị tình hình này thay bugi bình thường vào hết chạy đc vài tháng lại bị! E làm con Denso Iridiim IU22 vào chạy 02 năm rồi hết luôn! Con của cụ mà chưa FI thì cụ làm con IUH24 là ngon choét! SH của e cũng đang chạy con nè cụ à!
Con của em có Fi rồi cụ ợ. Giờ thay bugi Denso vào lại ngon hả cụ? Giá cả thế nào ợ

anhnguyen522

Đi bộ
Các cụ cho cháu hỏi, con AB 125 của cháu bị hỏng phớt dầu, h đi thay ở head thì tốn kém hết bao nhiêu ợ? Cho cháu xin cái giá chính xác để đỡ bị chém với [-O<

anhviettran

Đi bộ
bác sơn ơi... xe e bg thi thoảng nó có tiếng bụp bup xong ga k lên nữa, đèn fi nháy phát là tắt máy luôn....sáng nay bị như thế bg thì k lên gì rồi...mất điện toàn bộ xe ...

son-shark

Xe buýt
Dạ em không biết kêu chính xác là cái gì nhưng có thợ kêu là hộp số, có thợ kêu là nhông láp, em thay nguyên bộ luôn bặc đạn hết 1tr4, curoa 400 nữa.
Lúc đầu mới thay xong không hết hú, em đòi thay lại bộ khác, nhưng kết quả cũng bị hú luôn, bây giờ cứ vặn ga lên là nghe hú, tiếng hú tỉ lệ với ga
Hiện tượng hú láp nó như thế này bạn nhé: Đi chậm dưới 25km/h thì êm, ko có tiếng hú. Trong lúc tăng ga hoặc giảm ga trong khoảng 35-55km/h thì có tiếng hú e e e e....nghe rất rõ!
Bác chỉ rõ giúp cho em căn chỉnh côn chi tiết như nào với? phần nồi sau à Bác?:)
Mỗi loại xe thì chi tiết các bộ phận côn khác nhau và khá là khó vì cùng 1 loại xe nhưng mỗi xe mỗi khác ! thợ của mình tiếp xúc hàng ngày còn chưa lĩnh hội được nên bạn thông cảm. mình ko thể giúp bạn được!
Cháu định mua lại cái AB 125 cụ Sơn đi test cho cháu đc k ?
Bạn mang xe qua mình xem giúp chứ đi thì mình ko có thời gian bạn nhé!
Xe em SH Việt 2013, mấy hôm nay để ý lốp sau bị xì hơi.
Vào bơm lốp sau đi làm tạm để cuối tuần xử lý thì phát hiện lốp trước có cái đinh cắm vào khe giữa của lốp nhưng lốp trước không bị xì hơi.
Cho em hỏi là 2 lốp này của em có vá được không ạ
Lốp nào cũng vá được bạn nhé!
Bác cho em hỏi xe em liberty muốn mang qua bảo dưỡng toàn bộ thì mất khoảng bnhieu tgian ạ? Có phải xếp hàng k ạ?
Thanks bác.
Tầm vài trăm và ko phải xếp hàng đâu bạn nhé!
Em mới lên đời shvn định lắp smart key litech v3 và công tắc phụ cho tan toàn, cụ sơn có lắp đc 2 món đó k ạ?
Mình ko lắp khoá từ, công tắc phụ thì có bạn ạ!
Bác cho em xin địa chỉ của bác với ah. Tuần tới e muốn nhờ bác xem giúp em con Lx 150 đi bị giật và yếu lắm ah
Bạn cứ ĐT cho mình, mình sẽ chỉ đường vì chỗ mình chưa có số nhà!
Cụ xem lại lọc gió, bugi, bi côn = 13g thôi nhé!

son-shark

Xe buýt
Bác Sơn cho e hỏi chút. E muốn mua xe Sh cũ. Bên bác có đi xem hộ được không ạ
Bạn mang xe qua mình xem giúp chứ mình ko đi được bạn nhé!
Các cụ cho cháu hỏi, con AB 125 của cháu bị hỏng phớt dầu, h đi thay ở head thì tốn kém hết bao nhiêu ợ? Cho cháu xin cái giá chính xác để đỡ bị chém với [-O<
1 chiếc xe có gần chục cái phớt dầu, xe bạn bị hỏng phớt nào?
bác sơn ơi... xe e bg thi thoảng nó có tiếng bụp bup xong ga k lên nữa, đèn fi nháy phát là tắt máy luôn....sáng nay bị như thế bg thì k lên gì rồi...mất điện toàn bộ xe ...
Trọng bệnh đây! Mang xe qua mình xem cái đã nhé!