Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

momtt

Xe hơi
Em gọi phát đang gấp [@son-shark;141294]

nhaneddy

Xe máy
cụ Son ơi cho em hỏi. em đi pcx được hơn 3 vạn. dạo này nó bị 1 lỗi là đèn đỏ trên bảng đồng hồ thỉnh thoảng cứ bật lên. em xem trên sách hướng dẫn thì nói là thiếu nước làm mát. em đi đổ nước làm mát chuẩn rồi nhưng vẫn bị. cụ chỉ giúp em. thanks

maccaoquat

Xe máy
Cụ Sơn ơi con Sh việt của em khi đi hay khi dừng lại thì đều nghe thấy tiếng tách tách nhỏ ở phần bô, cụ có cách nào sửa nó ko ạ. Mà em đi làm suốt mỗi chủ nhật là nghỉ, cụ lại toàn nghỉ chủ nhật, ngày thường cụ làm đến mấy h ạ

dangbac1988

Đi bộ
Cụ Sơn ơi. Con sh việt của e mới mua đc 1 tháng để nhà bà c bị con chuột dở dại nó cắn đứt 2 dây điện ở chỗ kim phun xăng. e mới mang ra tiệm đấu tạm vào để đi. h nên thay mới hay cứ để thế đi và nếu để đi có ảnh hưởng gì k??

123nokia

Xe tải
Website
www.vms.info.vn
Cụ Sơn ơi con Sh việt của em khi đi hay khi dừng lại thì đều nghe thấy tiếng tách tách nhỏ ở phần bô, cụ có cách nào sửa nó ko ạ. Mà em đi làm suốt mỗi chủ nhật là nghỉ, cụ lại toàn nghỉ chủ nhật, ngày thường cụ làm đến mấy h ạ
chỉ có cách thay pô mớ, lỗi này là ở phần bông thủy tinh trong pô khi cụ đi đường dài hoặc có nhiệt độ cao ( pô nóng lên), cứ kêu tách tách, kể cả cụ tắt máy, vẫn tách tách. Khi nào pô nguội đi thì hết..hehe

son-shark

Xe buýt
Trích dẫn Cu Su Hao viết Nghía cột cây số
cụ Mập ơi cho e hỏi chút! Xe e gần đây có hiện tượng đi thốc ga lên mấy phát xong phanh gấp tư dưng đi 01 đoạn chết máy! Phải dừng lại đề giữ đề mớm mớm ga mãi mới nổ! Cụ cho e hỏi nó là hiện tượng gì nhỉ! Do xăng hay kênh xupap ko biết! Cụ chỉ dẫn e với?
Ko phải do xăng mà cũng chẳng do xupap đâu ạ! Mà xe gì thế cụ?

XE E CON SH 2008 CỤ À!
Có thể lỏng dây ắc quy và cũng có thể lỗi ECU cụ à!
hôm trước e thay quả lốp AB đây cụ, đi cứ gọi nà bon bon luôn. Cái kêu thì nghe lời cụ khi nào kêu như xe công nông thì lại qua cụ xử lý bộ láp vậy :D
Vâng ạ!
bên cụ có làm 67 ko ợ :D
Dạ ko, bưên em chỉ làm xe ga thôi cụ nhé!
Con Lead của e từ hồi vệ sinh & xử lý kim phun về được 1 tháng rồi e theo dõi thấy ăn xăng vẫn tương đương như trước a Sơn ạ, 1 lần đổ 5 lít đi được nhiều hơn khoảng 10km so với trước thôi, lọc gió cũng còn mới, có cách nào xử lý được không cụ nhỉ, xe thì cũng mới đi được hơn 3 vạn thôi !
Xe của bạn đã thay kim phun chưa nhỉ?
E định sang bên cun nhờ cụ bắt bệnh hộ e con SH2014. Sang chỗ cụ có cần đọc pas otofun ko ạ? Hay khách nào cũng như nhau hả cụ :D
Ko cần, cụ đến lúc nào em tiếp lúc ấy ạ!
Chào cụ Sơn
Em đang đi con sh 2008, hiện tại thấy hiện tượng hụt ga, tăng lên 50km thấy máy ì, xăng thì hết rất nhanh, đầy bình đi được tầm 100km. Em có hỏi cụ google thì thấy giống hiện tượng lỗi ic fi. Bên cụ có xử lý được trường hợp này không, giá cả vào khoảng bao nhiêu cụ tư vấn giúp em nhé
Em đã làm cho cụ rồi, cụ về theo dõi nhé!
cụ Son ơi cho em hỏi. em đi pcx được hơn 3 vạn. dạo này nó bị 1 lỗi là đèn đỏ trên bảng đồng hồ thỉnh thoảng cứ bật lên. em xem trên sách hướng dẫn thì nói là thiếu nước làm mát. em đi đổ nước làm mát chuẩn rồi nhưng vẫn bị. cụ chỉ giúp em. thanks
Cụ mang xe qua em nghía cái đã nhé!
Nếu cụ tắt máy rồi mà vẫn nghe tiếng tách...tách nhỏ thì là do sự co giãn của các vách Pô. Cụ cứ đi tầm tháng nữa khi nó bám nhiều muội là hết kêu thôi.
Cụ Sơn ơi. Con sh việt của e mới mua đc 1 tháng để nhà bà c bị con chuột dở dại nó cắn đứt 2 dây điện ở chỗ kim phun xăng. e mới mang ra tiệm đấu tạm vào để đi. h nên thay mới hay cứ để thế đi và nếu để đi có ảnh hưởng gì k??
Cụ nên hàn thiếc và bọc cách điện chắc chắn nhe ko cái sảy nảy cái ung....

Gia_Khanh

Xe điện
Con Lead của e từ hồi vệ sinh & xử lý kim phun về được 1 tháng rồi e theo dõi thấy ăn xăng vẫn tương đương như trước a Sơn ạ, 1 lần đổ 5 lít đi được nhiều hơn khoảng 10km so với trước thôi, lọc gió cũng còn mới, có cách nào xử lý được không cụ nhỉ, xe thì cũng mới đi được hơn 3 vạn thôi !
Xe của bạn đã thay kim phun chưa nhỉ?
Xe e chưa thay A a, nếu thay thì cái đó nhiều tiền ko A

lozyken123

Xe đạp
Cụ ơi con li của e đi qua chỗ xóc cứ phát ra tiếng " chít chít " như chuột kêu là bị sao ạ

duckhai1985

Xe hơi
Chào cụ Sơn!
Nhờ Cụ tư vấn giúp. Xe mình là Ab 110 fi. Mình có 2 cái chuông (1 của Sh đã bị tím mặc dù mới chạy tầm 5k, 1 của Ab zin theo xe đã xài đc 3 vạn), 1 cái bên ngoài bị tím nhưng mặt trong chỉ hơi bị xước so với 1 cái bên ngoài k bị tím nhưng bên trong xước nhiều hơn cái kia. Vậy cho hỏi mình nên sử dụng cái nào thì tốt dùng cùng với búa 3 càng mới tinh. Tks cụ. Có người bảo mình quan trọng là mặt trong của chuông k xước thì k sao. Nên xài cái chuông tím hơn chuông zin. Đúng hay sai hả cụ? Thật lòng nhờ cụ tư vấn.

nhaneddy

Xe máy
để hôm nào rảnh em ghé qua chỗ cụ. cám ơn cụ trước

lam000

Xe hơi
Anh Sơn cho em hỏi là e đang có 1 chiếc ab 110 đời chế dù. Xe em nổ máy bị kêu lọc cọc và đi thì bị rung giật rất mạnh. Em mang ra sửa thì bị bảo là dơ puli trước chỗ đai truyền động cần phải thay thì mới hết bệnh nhưng hôm đấy cửa hàng k có sẵn đồ nên em mang về. Em về nhờ đứa bạn làm trong kho hàng nhà máy honda lấy hộ bộ puli trước thì nó bảo là puli có 2 loại puli tĩnh và puli động. Em về nghĩ mãi vì puli nó nối đai truyền động thì khả năng k thể là puli tĩnh đc nhưng cứ chắc ăn nhất lên đây hỏi a sơn để mua cho đỡ nhầm ạ. Thanks a Sơn rất nhiều!!!

tuanlm

Xe đạp
Bác Sơn ơi em muốn khoan bát côn cho con SH2013 thì phải làm sao đây :(

Tung_Panda

Xe buýt
Sh nhập 2010 gằn máy khi ga nhỏ xấp xỉ 20km/h là bị gì vậy bác Sơn?

Leo Nguyen

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút: SH việt 2015 có thể độ được mặt nạ mang cá không ? Nếu có thể thì cho em xin cái hình minh họa với ạ.

Em cảm ơn

nghia2080

Xe đạp
Bác Sơn cho em hỏi với, con SH nhà em đợt này bật đèn cos thì không sáng nhưng bật fa thì vẫn sáng. Đợt trước thì hiếm hoi lắm mới bị, ấn côg tắc để nháy đèn thì cos lại ngon, giờ tịt hẳn

tmcuong88

Xe máy
Bác Sơn cho e hỏi chút, 1 số cụ phản ánh xe bị hỏng bơm dầu dẫn đến dầu không văng dẫn đến việc hư hỏng các bộ phận, xước pitong..v.v
Vậy làm thế nào để kiẻm tra được tình trạng của bơm dầu? Khi bơm dầu hỏng thì có thông báo hay báo lỗi gì không?
Cám ơn bác nhiều!
p/s: em đi AB 125

timtoi

Xe tăng
Cho em hỏi xe em nouvo lx đi được trên 4 vạn, dạo gần đây có hiện tượng sụt bình, đề yếu. Cách đây 2 tháng, em đã thay bình globe 4A, đến nay lại có hiện tượng đề yếu hoặc không lên, mỗi lần đề mấy cái kim quay tít, còi tậm tịt. Nhưng mà thi thoảng nó mới bị, nhiều hôm nắng nóng chổng mông đạp đến khổ. Hôm nọ em mang ra 3s xem thì thợ đo sạc, kiểm tra bình ok hết, tất cả rất bình thường, đề phát lên ngay. Em chẳng hiểu ra sao luôn ạ. Sáng nay nó lại bị thế, em chưa biết giải quyết thế nào cả

hphuoc68

Đi bộ
pác Sơn cho hỏi , xe sh 125 date 2011 - lúc nguội thì chạy rất mượt tầm vài cây số máy ấm dần lên bắt đầu có hiện tượng giật giật mà thốc ga mạnh thì nó kêu tiếng rít rít như rốc máy nhưng chạy tầm vài cây số máy nóng hẳn thì cả 2 đều hết. Cho em hỏi nó bị về vấn đề gì ạ ( bố 3 càng chuông - dây curoa đã thay và bắt rất nhạy ) nồi trước thì vẫn để nguyên ạ

hhoang_anh

Xe hơi
Cụ cho e hỏi sh 2012 kéo ga lên nó cứ è è sau máy có cách nào fix đc ko ạh