Thảo luận Động cơ expander có yếu không?

matiz08

Xe điện
cụ đọc còm trên nhé ko biết nói linh tinh

via OTOFUN for iPhone
Vâng, ạ cụ đấy gọi là sport ạ,:)). Đấy là nút ấn để về số thấp thôi ạ. Nó gọi là nút O/D. Chắc em ko biết nên com linh tinh thật. Cụ cũng nên nghiên cứu lại thế nào là chế độ sport đi nhé,:)).

Fan gentra

Xe điện
chạy hơi ỳ vì thân xác nặng ..1,25 tấn ..

Chỉnh sửa cuối:

SanHoBien

Xe container
E thì ko đi Xpander chỉ đi XL7, cả 2 con đều 1.5 cả, e thấy chở full tải thì vẫn chạy tốt nhưng mà e chưa đi đường đèo nhé :P

bubi

Xe buýt
Hôm qua vừa soi lại hướng dẫn sử dụng, em Xpander AT nặng 1.240 kg (không tải) phiên bản tại Việt Nam, các phiên bản ở các nước khác nhẹ hơn chút 1.235 kg. Còn tổng trọng lượng tối đa là 1.780 kg (có thể hiểu là full tải), các bác ạ.

meodenminh

Xe điện
Hôm qua vừa soi lại hướng dẫn sử dụng, em Xpander AT nặng 1.240 kg (không tải) phiên bản tại Việt Nam, các phiên bản ở các nước khác nhẹ hơn chút 1.235 kg. Còn tổng trọng lượng tối đa là 1.780 kg (có thể hiểu là full tải), các bác ạ.
Phiên bản VN vật liệu dầy hơn cái gì nhỉ ?

bdangvnt

Xe đạp
Ngồi sau có bị cảm giác hụt, hoảng do giảm sóc gây ra việc dễ say ko các bác ơi?

MitX

Xe máy
Ngồi sau có bị cảm giác hụt, hoảng do giảm sóc gây ra việc dễ say ko các bác ơi?
Xpander: Êm ru, cụ à xe có thiết kế chở 7 người kèm theo các va ly nên sức vận chuyển ok..
Say xe còn phụ thuộc người ngồi sau có phải là dạng hay say hay không?
Ngoài ra cụ nào lái xe đường dài hay buông 1 tay cũng gây ra say xe do trợ lực điện nên tay lái khá nhẹ - nếu lắc qua lắc lại nhiều và tốc độ giật khục cũng nhanh say xe. Đi đường dài mà không đổi gió ngoài hay thỉnh thoảng lấy khí trời cũng gây ngột ngạt nhanh say xe.

Chỉnh sửa cuối:

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Vâng, ạ cụ đấy gọi là sport ạ,:)). Đấy là nút ấn để về số thấp thôi ạ. Nó gọi là nút O/D. Chắc em ko biết nên com linh tinh thật. Cụ cũng nên nghiên cứu lại thế nào là chế độ sport đi nhé,:)).
khú khú cảm ơn cụ khai sáng :))

via OTOFUN for iPhone

toidangsay

Xe hơi
Website
fb.com
E thấy yếu nha. Kể cả số sàn full tải mà chạy đường quê e mệt mỏi cực

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
E thấy yếu nha. Kể cả số sàn full tải mà chạy đường quê e mệt mỏi cực

Đi phố thế đc rồi cụ. Chấm to thì tốn xăng và giá xe cao, 7 chỗ X khá rộng gần bằng ỉn đấy

via OTOFUN for iPhone

toidangsay

Xe hơi
Website
fb.com
Đi phố thế đc rồi cụ. Chấm to thì tốn xăng và giá xe cao, 7 chỗ X khá rộng gần bằng ỉn đấy

via OTOFUN for iPhone
nó dành đi phố thôi. Chứ thồ với đi về xã là cực lắm. Nhưng mà e nó tốt trong phân khúc thật.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
nó dành đi phố thôi. Chứ thồ với đi về xã là cực lắm. Nhưng mà e nó tốt trong phân khúc thật.

Cụ cứ đùa cháu đi 4 người xuyên việt thấy oke lắm. Từ HN vào cần thơ, leo đèo đà lạt, sơn la, hoà bình, tam đảo, sapa

kachiphoto

Xe hơi
Website
phieumedia.vn
Em chẳng hiểu cách đánh giá của các cụ thể nào là yếu, khỏe?

Một cái xe oto thương mại, kiểu gì nhà sản xuất cũng phải đảm bảo nó chạy đc mọi loại đường phổ biến ở chế độ full tải. Phổ biến ở đây có nghĩa là cả đèo dốc vì địa hình của nhiều nước rất ít đồng bằng. Do đó xe này đương nhiên full tải vẫn chạy tốt => điều này chẳng kết luận đc gì.

Thanh niên bán dạo Hùng Lâm cho nó kéo xác xe tải rồi bảo nó khỏe. Ok kéo xác xe tải đi rề rề thì chỉ là thắng ma sát lăn, tầm 10 thanh niên trẻ khỏe là đẩy đc rồi chứ chẳng cần tới cái xe hơn 100 mã. Điều này cũng chẳng kết luận đc Xpander khỏe.

Xpander nó yếu ở chỗ thường xuyên phải về số thấp khi tăng tốc và leo dốc, khi chuyển số cũng chậm hơn vì thời gian đồng tốc giữa động cơ và hộp số dài hơn. Đây là những cái e cảm thấy rất khó chịu khi chạy Xpander.

Ngoài ra do phải thường xuyên hoạt động ở vòng tua cao nên động cơ chắc chắn nhanh tã hơn.

Còn thì như đã nói, nó vẫn chạy bthg :))

SanHoBien

Xe container
Em chẳng hiểu cách đánh giá của các cụ thể nào là yếu, khỏe?

Một cái xe oto thương mại, kiểu gì nhà sản xuất cũng phải đảm bảo nó chạy đc mọi loại đường phổ biến ở chế độ full tải. Phổ biến ở đây có nghĩa là cả đèo dốc vì địa hình của nhiều nước rất ít đồng bằng. Do đó xe này đương nhiên full tải vẫn chạy tốt => điều này chẳng kết luận đc gì.

Thanh niên bán dạo Hùng Lâm cho nó kéo xác xe tải rồi bảo nó khỏe. Ok kéo xác xe tải đi rề rề thì chỉ là thắng ma sát lăn, tầm 10 thanh niên trẻ khỏe là đẩy đc rồi chứ chẳng cần tới cái xe hơn 100 mã. Điều này cũng chẳng kết luận đc Xpander khỏe.

Xpander nó yếu ở chỗ thường xuyên phải về số thấp khi tăng tốc và leo dốc, khi chuyển số cũng chậm hơn vì thời gian đồng tốc giữa động cơ và hộp số dài hơn. Đây là những cái e cảm thấy rất khó chịu khi chạy Xpander.

Ngoài ra do phải thường xuyên hoạt động ở vòng tua cao nên động cơ chắc chắn nhanh tã hơn.

Còn thì như đã nói, nó vẫn chạy bthg :))
E đồng ý với cụ đấy :P

bubi

Xe buýt
Yếu hay khỏe phụ thuộc vào mục đích sử dụng, tôi nghĩ vậy.
Nếu chạy gia đình, chủ yếu chở 4-5 người + ít đồ, chỉ thỉnh thoảng chở 7 người + đồ, thỉnh thoảng đi đường đồi núi (như Tam Đảo, Hòa Bình...), thì tôi thấy Xpander là đủ dùng, không hề yếu.
Tuy vậy, nếu thường xuyên chở 7 người + đồ, hoặc thường đi đường đèo núi, hay đường xấu, công trường, thì động cơ 1.5 của Xpander hiển nhiên là yếu, không thể so với xe 2.0, 2.5, hoặc 3.5...

toidangsay

Xe hơi
Website
fb.com
Cụ cứ đùa cháu đi 4 người xuyên việt thấy oke lắm. Từ HN vào cần thơ, leo đèo đà lạt, sơn la, hoà bình, tam đảo, sapa
bữa nhà e đi 7 chạy quanh quanh trong xã ra đồng thôi mà thấy e nó khó thở lắm rồi