Thảo luận Động cơ của Vinfast có gì?

Sonyentrangminh

Xe điện
Ô hô, xưa nay em cứ tưởng mỗi dân Á đông là hay "chém gió", hoá ra Tây cũng chém mạnh mẽ hơn.
Em dân cơ khí (máy công trình) nhưng không chuyên động cơ ô tô, nghĩ mãi không hiểu chúng nó tinh chỉnh cái gì để động cơ trở thành hàng đầu thế giới.???
Điều chắc chắn là em không tin BMW nó chuyển giao dây truyền công nghệ động cơ mới nhất, tốt nhất cho bất cứ hãng nào khác.
Chỉ một vài ông Tây cha vơ chú váo "chém gió" mà báo chí đã đưa tin ầm ầm kể cũng...Yomost thật.
Dôn doi còn éo dám chém mà nghe thánh này đổ thóc giống ra mà ăn à

nvh_hn

Xe container
Nói hơi quá, chứ thề là em chả quan tâm đến vinfast hay vinlow gì đâu. Lạm bàn trà dư tửu hậu thì còm cho vui vài canh, chứ em mà mua xe thì em cứ ra mẹ nó showrooms, có xe, vừa túi tiền, vừa nhu cầu là em quất. Nâng bi hay dìm hàng, chả để làm mịa gì. Có điều, em thấy vụ vinfast này, các thày làm quá. Chỉ sợ, leo cao thời ngã lại đau.
Em cứ mở mạng ra là gặp vin phét. Buồn (cười) nhất mấy cụ cứ trái dòng cái là bị chửi cho sấp mặt, đúng là chính sách PR có hiệu quả:)

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ mở mạng ra là gặp vin phét. Buồn (cười) nhất mấy cụ cứ trái dòng cái là bị chửi cho sấp mặt, đúng là chính sách PR có hiệu quả:)
Vâng, em thì ăn theo nói leo chút thôi, chứ em cũng ngán cái chủ đề này lắm rồi.

Wink

[Tịch thu bằng lái]
Ô hô, xưa nay em cứ tưởng mỗi dân Á đông là hay "chém gió", hoá ra Tây cũng chém mạnh mẽ hơn.
Em dân cơ khí (máy công trình) nhưng không chuyên động cơ ô tô, nghĩ mãi không hiểu chúng nó tinh chỉnh cái gì để động cơ trở thành hàng đầu thế giới.???
Điều chắc chắn là em không tin BMW nó chuyển giao dây truyền công nghệ động cơ mới nhất, tốt nhất cho bất cứ hãng nào khác.
Chỉ một vài ông Tây cha vơ chú váo "chém gió" mà báo chí đã đưa tin ầm ầm kể cũng...Yomost thật.
Nó nói hàng đầu chứ có bảo là đầu nào đâu bác. Đầu đuôi chứ ko phải đầu bảng thì sao bác.

nvh_hn

Xe container
hầu hết giới chuyên môn đều cho rằng mức giá VinFast công bố là “quá thấp” so với chất lượng, linh kiện và đẳng cấp thiết kế của xe.
Thế mà mấy ông of tay nhanh hơn não kêu đắt.
Đề nghị đếch bán cho thằng nào trên of nữa.
Nhiệt liệt, nhiệt liệt, liệt liệt...

buicongchuc

Xe ba gác
Vào cafe sao lắm thớt Vin-Phet thế?

tungst

Xe buýt
Xe vin phét chạy điện hả các cụ !!!!!!

tungst

Xe buýt
Ông Günter K. Fraidl mới sang VN đc thời gian đã hòa tan rồi, chém gió ghê nhở

MrMilan

Xe điện
Xe vin phét chạy điện hả các cụ !!!!!!

Không phải điện, mà cắm điện cho dàn đèn bên trong xe nó hoạt động, để người ta nhìn vào thấy nội thất bên trong.
Rõ khổ, cái xe chưa có động cơ, cho nên chưa có ác quy để nổ máy và cấp điện cho dàn đèn bên trong xe, đâm ra phải cắm điện thế thôi.

tungst

Xe buýt
Không phải điện, mà cắm điện cho dàn đèn bên trong xe nó hoạt động, để người ta nhìn vào thấy nội thất bên trong.
Rõ khổ, cái xe chưa có động cơ, cho nên chưa có ác quy để nổ máy và cấp điện cho dàn đèn bên trong xe, đâm ra phải cắm điện thế thôi.
Cháu thấy mới nhìn thì bắt mắt xong thấy rườm rà.

nvh_hn

Xe container

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
Nói đúng sách trong những ngày này đó là những ông anti V, không ủng hộ hàng V, không yêu nước.v.v... :D
- Tại sao tao phải mua Vf thay vì xe ngoại?
- Vì đây là xe của VN sản xuất, mày nên ủng hộ nền công nghiệp xe hơi nước nhà.
- Okay... Ủa mà tại sao nó mắc dzậy?
- Ơ thằng này,toàn đồ nhập từ nước ngoài mày lại đòi rẻ?

ngotiteo

Xe điện
Theo tin vịt thì vinphats do bmw sản xuất và thiết kế. xe bmw đã được hiệu xuất hàng đầu thế giới chưa mà đòi vinphats hiệu xuất h àng đầu thế giới :))
Tất nhiên là hiệu xuất hàng đầu trong tầm tiền... nhưng có phải ko :3

SuBong2018

Xe hơi
em hóng anh VoVa có làm giống bds ko... mua xe hình thành trong tương lai đặt cọc lại ko cho xem nội ngoại thất... đến khi chốt tiền chẳng may thiếu thì sao các cụ nhỉ.
Mà em sợ nhất chơi với anh ý, vì lúc nào cũng "tương đương",...

buivu12

[Tịch thu bằng lái]
Toàn bộ các cơ quan nhà nước từ TW đến địa phương mua Vinfast để làm xe công thì ko có cái giá rẻ đó đâu nhé :D