[CCCĐ] Đông Bắc - Nơi có những cảm xúc Medley bị bỏ quên

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Thật cụ viết quá hay, văn cụ hay hơn chuyến đi quá nhiều làm em không bỏ sót chữ nào. Lần sau em đi chơi về em gửi ảnh cụ biên lên đây hộ em nhé :))

chungdungvn

Xe điện
Thật cụ viết quá hay, văn cụ hay hơn chuyến đi quá nhiều làm em không bỏ sót chữ nào. Lần sau em đi chơi về em gửi ảnh cụ biên lên đây hộ em nhé :))
Sao cụ ko cho em chân sai vặt trong chuyến đi có phải em có nhiều chất để chém hơn không nhỉ ;;)

chungdungvn

Xe điện
Các cụ có biết vì sao mà mới vừa lên bọn em phải xuống ngay không. Ấy là tại vì chưa đến chợ đã hết tiền đấy các cụ ạ haha mới nhấp nhô tí sườn dốc mà nước đã chảy rồi thì leo sao được ạ. Bọn em lên đến đấy là phải để xe đi bộ lên, mấy anh công trình bảo chỉ nên đi bộ thôi đoạn sau đường xấu không đi được đâu. Vừa dựng xe xuống phát thì trời đổ cơn mưa. Sợ lát đường đất có nước không xuống được nên bọn em xuống ngay. Hẹn sống khủng long vào một ngày đẹp trời khác.
Xuống đến nơi thì cũng vừa đúng bữa trưa. Bọn em cắm trại chuẩn lôi đồ ra ăn trưa luôn.

Bảo ăn trưa cho sang chứ đồ ăn toàn bánh với mấy hộp sữa. Bọn em rủ nhau đi săn thú rừng về nướng nhưng nghe chừng chỗ này đi cả ngày chả có con thú nào. Thôi thì đốt lửa dựng trại cho nó có tí giống phượt thủ nào.

Cái mùi củi thông cháy thơm lắm các cụ ạ, vì nó thơm nên bọn em thi nhau bốc lá ướt cho vào cho nó khói um lên nhìn cứ như người về từ lòng đất. Rất may đoạn này trời đang mù nên ở xa không ai nhìn thấy chứ không đang đốt lửa lại nghe cái đòm thì xong phim.

Tiện đây em xin tư vấn cho các cụ một chút về loại thực phẩm không nên thiếu trong mỗi chuyến đi dài hoặc những chuyến đi tiêu hao nhiều năng lượng, đó chính là trái cây. Trong trái cây có chứa một loại đường, ta hay gọi là đường đơn sợi. Loại đường này khi vào cơ thể được hấp thụ rất nhanh nên chỉ cần một hai miếng trái cây, đặc biệt là cam hoặc mía các cụ sẽ thấy cơ thể khỏe ra rất nhanh. Đường tinh luyện hay các đường có trong sữa nó là dạng đường đa sợi, khi vào cơ thể phải mất một thời gian thì cơ thể mới phân tách ra để hấp thụ. Hiện nay trên thị trường có bán loại đường đơn dạng nước, các cụ có thể tìm và mua để bỏ vào balo rất cần thiết đấy ạ. Đây là kinh nghiệm em có được khi nghiên cúu về mô nấm đấy chứ không phải đọc mạng gì đâu.

Trời mưa lâm thâm, ngồi giữa rừng núi bạt ngàn lại thèm cafe các cụ ạ. Em bèn lôi lon bò cụng ra bắt thằng cu trong đoàn uống hết để em lấy cái lon nấu nước pha cafe.

Một cốc cafe, một điếu thuốc, dưới trời mưa, giữa bốn bề rừng núi ta với bạt ngàn cảm xúc. Ôi phải nói là nó phiêu lắm các cụ ạ. Đây, đây là thằng em các cụ ạ :)) các cụ thấy em có phong trần không =))

chungdungvn

Xe điện
Tạm nghỉ đi đón con cái các cụ nhỉ, tối em lại kể tiếp. Cụ nào chưa rót thì rót cho em đi nhá :))

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Các cụ có biết vì sao mà mới vừa lên bọn em phải xuống ngay không. Ấy là tại vì chưa đến chợ đã hết tiền đấy các cụ ạ haha mới nhấp nhô tí sườn dốc mà nước đã chảy rồi thì leo sao được ạ. Bọn em lên đến đấy là phải để xe đi bộ lên, mấy anh công trình bảo chỉ nên đi bộ thôi đoạn sau đường xấu không đi được đâu. Vừa dựng xe xuống phát thì trời đổ cơn mưa. Sợ lát đường đất có nước không xuống được nên bọn em xuống ngay. Hẹn sống khủng long vào một ngày đẹp trời khác.
Xuống đến nơi thì cũng vừa đúng bữa trưa. Bọn em cắm trại chuẩn lôi đồ ra ăn trưa luôn.

Bảo ăn trưa cho sang chứ đồ ăn toàn bánh với mấy hộp sữa. Bọn em rủ nhau đi săn thú rừng về nướng nhưng nghe chừng chỗ này đi cả ngày chả có con thú nào. Thôi thì đốt lửa dựng trại cho nó có tí giống phượt thủ nào.

Cái mùi củi thông cháy thơm lắm các cụ ạ, vì nó thơm nên bọn em thi nhau bốc lá ướt cho vào cho nó khói um lên nhìn cứ như người về từ lòng đất. Rất may đoạn này trời đang mù nên ở xa không ai nhìn thấy chứ không đang đốt lửa lại nghe cái đòm thì xong phim.

Tiện đây em xin tư vấn cho các cụ một chút về loại thực phẩm không nên thiếu trong mỗi chuyến đi dài hoặc những chuyến đi tiêu hao nhiều năng lượng, đó chính là trái cây. Trong trái cây có chứa một loại đường, ta hay gọi là đường đơn sợi. Loại đường này khi vào cơ thể được hấp thụ rất nhanh nên chỉ cần một hai miếng trái cây, đặc biệt là cam hoặc mía các cụ sẽ thấy cơ thể khỏe ra rất nhanh. Đường tinh luyện hay các đường có trong sữa nó là dạng đường đa sợi, khi vào cơ thể phải mất một thời gian thì cơ thể mới phân tách ra để hấp thụ. Hiện nay trên thị trường có bán loại đường đơn dạng nước, các cụ có thể tìm và mua để bỏ vào balo rất cần thiết đấy ạ. Đây là kinh nghiệm em có được khi nghiên cúu về mô nấm đấy chứ không phải đọc mạng gì đâu.

Trời mưa lâm thâm, ngồi giữa rừng núi bạt ngàn lại thèm cafe các cụ ạ. Em bèn lôi lon bò cụng ra bắt thằng cu trong đoàn uống hết để em lấy cái lon nấu nước pha cafe.

Một cốc cafe, một điếu thuốc, dưới trời mưa, giữa bốn bề rừng núi ta với bạt ngàn cảm xúc. Ôi phải nói là nó phiêu lắm các cụ ạ. Đây, đây là thằng em các cụ ạ :)) các cụ thấy em có phong trần không =))

Ảnh đẹp thật cụ ợ:)

chungdungvn

Xe điện
Cứ ra quán, em rót cho lão nhòe thì thôi :)
Haha thế hôm nào em với cụ đi rót cho nhau nhỉ :D tối nay bảo về kể tiếp thì lại bị mấy lão khác rủ đi uống bia giải khát. Giờ vẫn chưa về tới nhà các cụ ợ

Chaukga

Xe container
Haha thế hôm nào em với cụ đi rót cho nhau nhỉ :D tối nay bảo về kể tiếp thì lại bị mấy lão khác rủ đi uống bia giải khát. Giờ vẫn chưa về tới nhà các cụ ợ
Lão cứ hẹn với thèng cụ xế của lão ngày giờ đuê 8->

chungdungvn

Xe điện
Sau khi xếp hàng đứng nhìn về phía sống khủng long với một vẻ tiếc nuối bọn em nhổ trại và tiếp tục cuộc hành trình. Điểm cuối của cung đường tuần biên (theo lịch trình của bọn em) là cửa khẩu Hoành Mô. Bọn em phi vào xem phía cửa khẩu có gì và tranh thủ mua ít nước, em phi xuống mua gói thuốc. Ai bảo đồ ở cửa khẩu rẻ chứ em em thấy mắc. Gói man trắng mua ở dưới phố có 25k lên đây cu chủ quán bảo 40k, lý do đồng tô châu gì đó lên giá. Ừ thôi mua 1 gói với mấy chai nước vậy.

Ở cửa khẩu này thấy thơm mùi các vị thuốc đông y lắm các cụ ạ. Các xe hàng đến đây thì dỡ hàng xuống chuyển qua các xe kéo cho tiểu thương đẩy qua cửa khẩu. Đúng là nơi giao thương có khác tấp nập và nhộn nhịp hẳn, không biết trong số những người la động kia có bác nào là người xứ bển sang không nữa.

Cây cầu nối từ QL18 vào cửa khẩu đang được nâng cấp nên phải đi vòng qua một cây cầu tạm để vào bãi, mấy con xe contener hững hờ chổng đít qua phía nước láng giềng.

chungdungvn

Xe điện
À quên, trước khi chạy xuống cửa khẩu thì bọn em đi qua mấy cái đập tràn. Mùa này nước cạn nên mấy đập đứng trơ trọi phơi nắng, mấy con xe cũng đã lấm chấm bùn đất nên bọn em phi xuống suối làm màn rửa xe bá đạo

Xuống suối té nước rửa xe cho nhau, chả mấy khi gia đình có tí điều kiện sao lại không xõa các cụ nhỉ

chungdungvn

Xe điện
Em thêm tí hình ảnh cho sống động.

Dungnt_93

Xe tải
Em vào xem cụ thớt kể chuyện, tiếp đi cụ ơi em đang hóng

À, em có cam hành trình đa số các hình em chụp lại màn hình nên nó hơi mất thẩm mĩ các cụ nhé. Hình đẹp em sẽ thỉnh thoảng thả cái, em nghĩ quan trọng nhất là cảm nhận và trải nghiệm bản thân thôi chứ hình bỏ mấy hôm cũng chả còn ý nghĩa gì, à có ý nghĩa để khoe mà các cụ OF cần gì phải khoe phải không ạ.
--
Sau khi lên đến đỉnh Mẫu Sơn bọn em vào hỏi phòng các thứ và đặt cơm. May quá cái nhà hàng này còn phòng chứ nếu không bọn em cũng chẳng dám cắm trại bên ngoài khi mà trời đang mây mù và gió tốc cứ như bão ngoài kia. Phòng đôi, 300k gồm có 2 cái giường, 1 cái tủ đứng đựng quần áo, 1 cái tủ nằm để bỏ đồ linh tinh. Nhà vệ sinh có vẻ ok, có cả máy nước nóng để tắm và bọn em chỉ cần có thế. Tắm rửa xong cái là khỏe người, mọi chuyện sau đó tính tiếp.
Chính vì ở trên đỉnh núi này quanh năm mây phủ nên độ ẩm nó rất cao, trần và tường nhà thì ẩm ướt và đôi chỗ phủ rêu xanh còn sàn nhà thì ướt cứ như sàn nhà tắm chỗ mình ấy các bác ạ. Vấn đề điện đóm ở trên này cũng hơi tệ, trong phòng dù có hẳn 2 cái bóng tuýp 1m2 và 1 cái bóng đèn ngủ nhưng chỉ có mỗi cái bóng đèn ngủ là sáng còn lại dù em đã bật cái công tắc cả trăm lần nó vẫn nguyên y vân.

Phòng em may mắn là có cái bóng compact nên nó còn tỏ tí chứ phòng bên thì nó như này các bác ạ

Trong lúc chờ nhà bếp làm cơm thì bọn em tranh thủ đi tắm, đứa nào chưa tới lượt thì ngồi lướt face hoặc gọi điện về cho người thân. Em nhường thằng cụ xế tắm trước, trong lúc chò đợi em gọi điện về cho mụ vợ ở nhà. Sóng wifi chỗ này có vẻ ngon, lướt phây ầm ầm chả sao cả. Ở đây chả mấy khi có người nên họ còn không thèm đặt pass vậy nên cứ mở máy là vào. Đường lướt xem mấy tin tức cơm và phở ở đàng trong thì em nghe tiếng la thất thanh từ phòng tắm vọng ra. Em phi từ trên giường xuống lao vào nhà tắm, sàn nhà thì ướt nên ngã cái oạch. Mới mở được cái cánh cửa nhà tắm ra thì thằng kia nó hét thêm phát nữa và lấy tay che bộ hạ. Vãi cả chưởng dai thẳng với nhau cả mà cứ giấu như mèo giấu ấy, nỡn nào thích thì đêm nay mình nhích.
Em hỏi, có việc gì thế. Nó đưa tay chỉ về phí góc nhà tắm miệng lắp bắp đỉa...đỉa

Ghê phết, thời tiết ẩm ướt nên đỉa nó bò cả vào đây luôn các cụ ạ. Sau khi dùng lửa tống tiễn em đỉa vào bồn cầu em mò ra rà soát khắp lượt cái giường và chăn màn xem có con đỉa nào đang lẩn trong đó không. Rất may là chỉ có mỗi con đấy. Phi sang phòng bên cạnh kiểm tra thì trong nhà tắm cũng có một con, bên đó phòng tắm còn khuyến mãi thêm cho con rết nho nhỏ nhìn rất cưng. Em lấy bật lửa ra nướng luôn cả hai con. Mùi thịt cháy thơm thơm lại kích thích cái sự đói các bác ạ.
nếu mình không nhầm vắt đây

kll84

Xe hơi
Em tiếp tục vào hóng chuyến đi kì thú của cụ chủ.

lehahai

Xe buýt
Trời mà có gió hoặc không mưa thì cháy rừng là chắc.

chungdungvn

Xe điện
nếu mình không nhầm vắt đây
Chuẩn con vắt cụ ạ, em nhầm thành con đỉa
Em tiếp tục vào hóng chuyến đi kì thú của cụ chủ.
Em vẫn kể đều mỗi ngày nhé cụ
Trời mà có gió hoặc không mưa thì cháy rừng là chắc.
Cháy thế nào được cụ ơi, em đã vét hết lá khô xung quanh và kiểm soát tầm lửa rồi. Với lại bảo mưa chứ nó còn nhỏ hơn mưa xuân nữa kìa, ngồi mãi chả ướt áo

lehahai

Xe buýt
Chuẩn con vắt cụ ạ, em nhầm thành con đỉa
Em vẫn kể đều mỗi ngày nhé cụ
Cháy thế nào được cụ ơi, em đã vét hết lá khô xung quanh và kiểm soát tầm lửa rồi. Với lại bảo mưa chứ nó còn nhỏ hơn mưa xuân nữa kìa, ngồi mãi chả ướt áo
Cẩn thận vẫn hơn cụ ạ, lá thông tươi trời khô vẫn cháy không dập được đâu chứ chưa nói lá khô. Anyway, ghen tị với cụ có chuyến đi hay quá.

Đức Max

Xe tăng
Cẩn thận vẫn hơn cụ ạ, lá thông tươi trời khô vẫn cháy không dập được đâu chứ chưa nói lá khô. Anyway, ghen tị với cụ có chuyến đi hay quá.
Bọn em đã lấy nước dập than và nhặt sạch vỏ bánh, sữa bỏ túi mang về bán đồng nát cụ ạ :D