[Thảo luận] Đơn gửi hòm thư: Giải đáp pháp luạt của Bộ GTVT

strokes

Xe máy
Giải đáp pháp luạt của Bộ GTVT

Theo e câu cụ Hardtop hỏi thì càng làm rõ thêm để ae lái xe đỡ phải mất tiền oan. Nếu có câu trả lời chính thức từ bộ GTVT thì rõ ràng quá rồi, trương tuần đỡ vặn vẹo!!
Còn địa tên danh của khu dân cư thì e nghĩ cũng ko quan trọng lắm, quan trọng là biển báo đầy đủ thôi!

Em thấy tên địa danh khu dân cư quan trọng đấy ! Lái xe dùng làm mốc, biết mình đi đến đâu, đi qua đâu, đỡ phải hỏi người bản địa !X_X

nguvango

Xe buýt
Ngồi hóng hồi âm xem dư nào

hn03

Xe điện
Cụ Gửi trực tiếp, yêu cầu đóng dấu đã nhận vào nhé, không còn lâu mới có phúc đáp. Ừa mà cụ hỏi luôn dùm giúp em: Xe bán tải phải đi là xe tải hay xe con? Đi làn nào ạ????

Chỉnh sửa cuối:

binhtth

Xe đạp
Em cũng ủng hộ. Đề nghị đưa vào thư kiến nghị Bộ có mục góp ý; ý kiến; thư bạn đọc hoặc đại loại mục gì như thế để người dân đóng góp ý kiến hoặc kiện nghị gì đó với Bộ. Đề ngij Mod đặt quảng cáo vòa trang web của Bộ để tăng cường ảnh hưởng.
Ủng hộ cụ Dongkijotte, theo thiển ý của em minh có thể gửi qua nhiêì cách, thư bảo đảm (có người ký khi nhận), thư điện tử, web site của Bộ GTVT, hộp thư của các đài báo (hộp thư bạn xem truyền hình VTV, HTV)... Rất hi vọng tân Bộ trưởng GTVT có thể thực hiện được 50% những điều mình đã tuyên bố. Chắc chắn làm ở Cơ quan quản lý nhà nước khác hẳn khi điều hành doanh nghiệp.
Chúc cụ thành công và mọi người đều nhận được trả lời thoả đáng của các cơ quan chức năng.

haduc99

Xe máy
Ẻm lót dép ngồi hóng tin của cụ đới !!!!

Ngua

Xe buýt
Cháu xin copy ở top đang tranh cãi kia qua, nhờ cụ có ý kiến, đề nghị giải thích lại biên 411 cho đúng với tinh thần của Luật GTĐB:

Điều 40- Tác dụng (chức năng) của Biển chỉ dẫn: Biển chỉ nhằm thông báo cho những người sử dụng đường biết những định hướng cần thiết hoặc những điều có ích khác, đồng thời có tác dụng giúp cho việc điều khiển và hướng dẫn giao thông trên đường được thuận lợi, đảm bảo an toàn chuyển động (Làm gì có có quy định chức năng bắt buộc, báo cấm, hay hiệu lệnh gì đâu).

Điều lệ báo hiệu GTĐB là văn bản cụ thể hóa, hướng dẫn Luật có quy định rất cụ thể về ý nghĩa mục đích của từng biển báo cụ thể. Trường hợp này là biển số 411 :

Số hiệu biển báo: 411
Tên biển báo: Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường
Chi tiết: Để chỉ dẫn cho người lái xe biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường. Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn.

nguvango

Xe buýt
Tềnh hềnh thế nào rùi cụ Đông ơi.
Cụ gửi ngày 26/8/2011 đến nay đã qua 20 ngày làm việc rùi.

Hay là em xin mạo muội dự văn bản trả lời nhé:
" Văn bản anh hỏi chúng tôi đã chuyển cho ngành công an trả lời "
Còn ý kiến của Bọ công an:
"Văn bản anh hỏi thì đề nghị anh tham khảo thêm ý kiến của ngành Giao Thông"
Như vậy các cụ đã thỏa mãn chưa ????

dongkijote

Xe điện
Tềnh hềnh thế nào rùi cụ Đông ơi.
Cụ gửi ngày 26/8/2011 đến nay đã qua 20 ngày làm việc rùi.

Hay là em xin mạo muội dự văn bản trả lời nhé:

Như vậy các cụ đã thỏa mãn chưa ????
Dạ em đã gọi điện thúc giục và nhận được câu trả lời: Câu hỏi có phần nhạy cảm, nên thông cảm chờ thêm. Nhất quyết em phải nhận được câu trả lời mới thôi.

congnhuanphat

Xe điện
Dạ em đã gọi điện thúc giục và nhận được câu trả lời: Câu hỏi có phần nhạy cảm, nên thông cảm chờ thêm. Nhất quyết em phải nhận được câu trả lời mới thôi.
Em vẫn lót dép ngồi đợi ạ

hung303

Xe điện
Ngộ nhỉ, ngừoi dân hỏi bộ GTVT về luật GT mà lại kêu có phần nhạy cảm. Thế hóa ra luật mình chưa chuẩn thật ạ!! :))

Nấm mỡ

Xe điện
Hay nhể, hỏi về cách hiểu luật pháp mờ lại "nhạy cảm" :^)
Hay cụ Xốt hỏi han à ơi giề thêm với cô nhân viên trực điện thoại đới =))

tieulinhtinh

Xe hơi
Chắc đến tết congo cụ mới nhận được câu trả lời, e là e dự thế

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em nghĩ các cụ hoàn thiện được rồi để gửi đi xem dư nào đã.
Phải xem thái độ của Bộ GTVT như thế nào đã. Chứ em dự là mấy ông này sẽ đùn đẩy trách nhiệm.
Hy vọng có sự đột phá dưới bàn tay của "Tư lệnh" Đinh La Thăng.
Bác Thăng về đuổi hết *** nó mấy thằng cổ cồn áo trắng ng,u dốt vô trách nhiệm đi, dân bức xúc ở tất cả mọi ngành rồi, hy vọng ngành nào cũng có 1 tư lệnh dám nói, dám làm như tư lệnh Huệ

Nấm mỡ

Xe điện
Bác Thăng về đuổi hết *** nó mấy thằng cổ cồn áo trắng ng,u dốt vô trách nhiệm đi, dân bức xúc ở tất cả mọi ngành rồi, hy vọng ngành nào cũng có 1 tư lệnh dám nói, dám làm như tư lệnh Huệ
Ban hành chỉ thị dồi ông T ra đường đầu tiên để làm gương hở cụ *-)

KiaCD5numberone

Xe tăng
Gớm, các bố ấy biêt cả đấy cụ nhỉ. Cũng theo dõi và biết thế nào cũng bị hỏi thăm. Giờ là việc hội ý: Bộ GTVT với Sở GTVT + CA Quận CG + Tòa CG và tòa TPHN.
" Trong mấy chú, chú nào dũng cảm hy sinh" để anh còn trả nhời cho dân. Đến BỘ rồi mà thì không trả nhời vu vơ được. Bảo không phải Ngã 3 thì thế giới nó cười cho chứ chả riêng dân VN đâu.