[Funland] Đội tuyển VN xứng đáng nằm trong top 10 Châu Á không ?

bapoo

Xe máy
Một khi cô đã thương làm người thường cũng khó, Việt Nam chiến thắng!

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
World cup mà 48 đội, phải đá 3 tháng mới xong, vì vòng loại trực tiếp đã 32 đội =))=))=))
Làm gì đến 3 tháng đâu cụ. Lúc đó chỉ đá thêm 1 trận cho mỗi đội nữa thôi. Có thể sẽ tổ chức chia ra 2 bảng đá 1 ngày (mỗi ngày 4 trận), vị chi vòng bảng đá liên tục thì mất 18 ngày. Vòng 2 đá liền tù tì vòng bảng đc nên mất độ 4 ngày nữa. Vòng 3 nghỉ 2 ngày rồi đá tù tì là 4 ngày. Cho đến tứ kết thì mới mất 28 ngày thôi.

Em tin rằng lứa sau còn hay hơn lứa này.
Ở HN có những trung tâm bóng đá thiếu nhi có tới 4000 học viên.
Em + khoảng hơn 1000 ông bố khác đã đưa con đi học bài bản từ năm 2016 - Lúc đội tuyển còn đang nghi vấn bán độ.

Nếu ko có biến động mạnh về kinh tế hoặc chính trị thì em tin lứa cầu thủ sau còn hay hơn thế này nhiều.
Em cũng tin giống cụ.

Thành tích mình đang ở Top 8
Nhưng đẳng cấp, em nghĩ mình đang tiệm cận nhóm 2 châu Á

Nhóm 1 gồm 5 đội: Iran, Nhật, Hàn, Úc, Ả rập Xê út
Nhóm 2 là những đội cụ đã kể tên, trừ Ly băng
Những đội hàng đầu nhóm 2 có Uze, Iraq, Quatar, UAE,... mình vẫn dưới cơ chút.
Những đội còn lại đá với mình thì 50/50 nên nhận định VN đang ở Top 10 Châu á là có cơ sở

Tuy nhiên về mặt thứ hạng trên bảng xếp hạng FIFA thì còn lâu đấy
Thực ra em nghĩ châu Á có thể tổ chức kiểu Nations League như châu Âu thì sẽ xác định tương đối chính xác thực lực các đội. Như thế mình đang ở Group B (mỗi Group 12 đội) và có cơ hội lên GA.

Giải này 4 năm 1 lần, như WC. Các nền bóng đá sẽ đặt hết niềm hy vọng vào đây. Chắc chẳng có ông nào bảo không cần vô địch giải này chỉ cần vào WC. Để châu A vô định WC e thấy chưa có tí hy vọng gì? Vì thế giải này cũng là đánh giá tham vọng và năng lực của từng đội bóng. Nhìn cái cách Jordan nó thua cầu thủ nó khóc như mưa thì đủ hiểu. Đời cầu thủ châu Á đc tham gia giải này có thành thích là đỉnh cao rồi.

Thế nên đẳng cấp của 1 đội bóng không chỉ là yếu tố đá hiện đại, chững chạc, ... mà nó còn có kết quả. Đúng là VN mình chưa hoàn thiện như thái but lại có rất nhiều điểm hơn thái ở giải này.
Cụ nói đúng! Đây là giải đấu lớn nhất các đội châu Á hi vọng có danh hiệu. WC thì cứ mơ đi!

Nhật thì mình có khoảng 10% cơ hội thắng, nhưng KSA thì minh có khoảng 30% cơ hội thắng

Bọn Tây Á đá ngẫu hứng, nên chiến thuật không chặt chẽ như Đông Á
Em ko nghĩ mình có cửa thắng Nhật, trừ khi các cầu thủ thi đấu như Trọng Hoàng hôm qua trong 90 phút. Tuy bóng đá có những lúc ko đoán đc kết quả nhưng mình vẫn cách Nhật khá xa, như cách Iran vậy.

Bọn Tây Á mình đã từng làm gỏi gần hết (tính luôn cả giải trẻ lẫn đội quốc gia), trừ 3 thằng Iran và KSA vả Irac
Vừa đúng 1 năm trước mình thắng U23 Iraq còn gì nữa cụ ;))

Ai bảo với bố trẻ là vòng loại phải đá theo khu vực thế?????
Cụ ý hình như search wiki mới đến giai đoạn WC 1958 :-<

trunghd_08

Xe tải
Về đánh giá xếp hạng của FiFa thì đứng thứ 16 là em đã thấy vui lắm rồi vì có lợi trong xếp hạt giống

Tokuda_Ozawa

[Tịch thu bằng lái]
EM thì em tin có 1 ngày việt nam xứng tầm châu lục

scorp8x

Xe container
Dâm thủ này đc mấy tuổi roài mà quay tay sớm thế nhỉ :D gúc gồ chưa thu phí mẫu giáo mầm non đâu
Lắm thằng thích thủ dâm nhỉ. Vòng loại WC nó đá sơ loại theo khu vực, tức là VN phải đá với Thái, Indo trước, qua vòng này rồi tiếp đến bọn Uzbekistan, Trung Quốc..., rồi cuối cùng mới vào vòng chung kết với Saudi Arabia, Nhật, Hàn, Úc, Iran.
Nhìn thằng Bắc Hàn 2010 còn đá WC thế mà giờ thành lót đường. VN đá vòng loại 2 lượt không có đá Penalty thì Thái nó bóp cổ

Rivers

Xe container
Phong độ thì em nghĩ là đạt rồi, đẳng cấp thì cần chứng minh thêm.

Trần Đoành

Xe buýt
Méo cần biết đẳng cấp trình độ dư nào nhưng lọt vào tứ kết nói lên tất cả ko cần bàn cãi...

GamCaoMayLanh

Xe container
Nhìn Saudi đá, em tự tin VN nằm trong Top 6.

quochiep

Xe tăng
Lắm thằng thích thủ dâm nhỉ. Vòng loại WC nó đá sơ loại theo khu vực, tức là VN phải đá với Thái, Indo trước, qua vòng này rồi tiếp đến bọn Uzbekistan, Trung Quốc..., rồi cuối cùng mới vào vòng chung kết với Saudi Arabia, Nhật, Hàn, Úc, Iran.
Nhìn thằng Bắc Hàn 2010 còn đá WC thế mà giờ thành lót đường. VN đá vòng loại 2 lượt không có đá Penalty thì Thái nó bóp cổ
Mới xem bóng đá từ 2019 mà chém ghê nhỉ ? Biết thể thức vòng loại WC khu vực châu á ko mà dám phát biểu liều là nó đá theo khu vực ?

dangduong

Xe điện
VN mình cái nền hơi yếu.
Một nước có nền bóng đá mạnh phải trên cơ sở bóng đá phát triển từ các trường phổ thông, các địa phương xã huyện, từ các đội không chuyên, bán chuyên. Nền tảng rộng, thì chóp càng cao. Số đội hạng ba phải nhiều gấp 2-3 lần số đội hạng 2, số đội hạng 2 phải gấp 2-3 lần số đội hạng nhất v.v...
Cho nên VN mình có thể đạt đến trình độ các đội hàng đầu châu Á như đội tuyển hiện nay, song về lâu dài khó giữ được địa vị ấy. Nó phập phù. Thành tích hiện nay góp phần đẩy nền bóng đá VN nói chung lên một tầm mức mới nhưng về lâu dài phải phát triển mạnh bóng đá phong trào và hệ thống đào tạo bóng đá trẻ các lứa tuổi.
To approve a single suggestion, mouse over it and click "✔"
Click the bubble to approve all of its suggestions.

tunggiang185

Xe tăng
Sau giải này, khi bốc thăm sơ loại WC 2022 em nghĩ Việt Nam sẽ được nhóm hạt giống số 2.
Chỉ cần được tham dự wc thì đã vui lắm rồi. Cách đây vài năm nhiều người nghĩ k biết bao giờ mới được dự wc. Nhưng bây giờ hoàn toàn có hi vọng.

hnilqhuy

Xe tăng
Vòng loại world cup 2022 đây. Ko có chỗ cho thứ 3. Thứ nhì vòng bảng cũng là 50/50. Vào vòng 12 đội sau thù toàn là thú dữ.

Vòng 2 gồm có 40 đội tuyển tranh tài, trong đó có 7 đội vượt qua vòng 1 và 33 đội có thứ hạng từ 1 đến 33 châu Á theo BXH FIFA.

40 đội được chia vào 8 bảng, mỗi bảng 5 đội, thi đấu theo thể thức sân nhà- sân khách để tính điểm xếp hạng tại mỗi bảng. 8 đội xếp thứ nhất và 4 đội xếp thứ nhì có thành tích tốt nhất tại 8 bảng (tổng cộng 12 đội) sẽ giành quyền tham dự VCK Asian Cup 2023, đồng thời giành quyền tham dự Vòng loại cuối cùng của World Cup 2022.

VKN

Xe tăng
Úc với KAS mà đá như hôm nay thì mình chả thua đâu

DoanPham

Xe máy
Thời điểm hiện nay, với thành phần cầu thủ hiện nay, em tin đội VN xứng đáng nằm trong top 10 Châu Á.

Ngoại trừ 7 thằng: Nhật, Hàn, Úc, Uzerbekistan, Iran, Iraq và KAS mình sẽ gặp khó khăn do chênh lệch đẳng cấp, tỷ lệ thắng thua là 8-2.

Phần còn lại gồm: Thái, Siri, Trung Quốc, UAE, Quartar, Baran, Oman, Jorrdan, Lyban .. mình cân tất, có thắng có thua, tỷ lệ là 6-4 hoặc 5-5

Vô địch châu Á thì khó, nhưng hãy mơ đến vé dự Worlc cup 2022 nếu cô thương.

Mời các cụ chém
Thật sự cá nhân e thấy VN mình chưa xứng đáng lọt vào top 10 đâu.
Mình hơn những đội bóng khác ở chỗ HLV, ông Park này chiến thuật rất lém, hiểu rõ đối thủ, cầu thủ của ta cũng tuân thủ nghiêm ngặt chiến thuật ông Park đặt ra.

Được gửi từ iPad - Otofun

tindt

Xe tăng
Hiện tại thì rõ ràng mình đang có phong độ tốt nhất từ trước đến nay, 8 đội thành tích tốt nhất giải này. Tuy nhiên đánh giá 1 quá trình dài (tất nhiên trong từng giai đoạn thì có trồi có sụt) thì em thấy top trên của bóng đá châu Á chia làm 3 nhóm:

- Nhóm 1: Nhật, Hàn, Iran, A.Saudi, sau này có thằng Úc lấn sân => Bọn này auto chiếu trên.

- Nhóm 2: Uzb, Iraq, Qatar, UAE, Trung Quốc, Triều Tiên.
- Nhóm 3: Thái, Việt, Syria, Bahrain, Oman, Jordan, Lebanon, Kuwait, Palestine và bọn Trung Á -stan còn lại.
=> Tuỳ thời điểm, các đội trong này có thể nhảy lên hoặc xuống.

Riêng VN mình trước thuộc nhóm 4, nhưng gần đây đã tiến rất nhanh lên nhóm 3. Cứ đà này sẽ sớm vào nhóm 2. Còn nhóm 1 thì chưa mơ ạ
chuẩn cụ.