[Funland] Đội tuyển VN xứng đáng nằm trong top 10 Châu Á không ?

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Khen thầy Park biết bao nhiêu cho đủ
Ngày ông về hàng thủ đã lên ngôi
Thuở Hữu THắng cả nước phải kêu trời
Tuyển tiều phu một bài chơi "đốn củi".

Ấy vậy mà sau một năm ngắn ngủi
Ông đã làm thay đổi "dớp" thua banh
Gặp Thái Lan, ông cho Xiêm "ăn hành"
Tuyết Thường Châu đội cạnh tranh ngôi nhất.

3-4-3 đã tạo nên sức bật
Công đã hay, thủ lại rất kiên cường
Khắp Á Châu nghĩ Việt ta tựa "khúc xương"
Bao Ông lớn ngậm ngùi ....... ra Air Port

AFF Việt ta lên ngai số một
Giờ Á Châu quyết lấy nốt cúp vàng
Siết tay nhau cùng tiếp bước vinh quang
CHÚC ĐỘI TUYỂN ĐOẠT VÀNG ASIAN CUP.

P/s: Vẫn phải chửi tiên sư bố bọn HLV online suốt này đeo Durex chơi sân nhỏ, cả đời ko bao giờ xỏ giầy đá bóng nên bình loạn như card, bố đọc ngứa hết mề.
Có khi lão Pác tàu ngầm đọc học đám hlv nài mà lên đỉnh đấy

KITTOTET

Xe buýt
Giải này 4 năm 1 lần, như WC. Các nền bóng đá sẽ đặt hết niềm hy vọng vào đây. Chắc chẳng có ông nào bảo không cần vô địch giải này chỉ cần vào WC. Để châu A vô định WC e thấy chưa có tí hy vọng gì? Vì thế giải này cũng là đánh giá tham vọng và năng lực của từng đội bóng. Nhìn cái cách Jordan nó thua cầu thủ nó khóc như mưa thì đủ hiểu. Đời cầu thủ châu Á đc tham gia giải này có thành thích là đỉnh cao rồi.

Thế nên đẳng cấp của 1 đội bóng không chỉ là yếu tố đá hiện đại, chững chạc, ... mà nó còn có kết quả. Đúng là VN mình chưa hoàn thiện như thái but lại có rất nhiều điểm hơn thái ở giải này.

Chỉnh sửa cuối:

canhhoabatdiet

Xe container
Thể chất mình vẫn còn kém, người mình vẫn mỏng cơm lắm. Đầm hơn thì bá đạo và chắc suất WC nếu đá cứ như này :))
Như số 5 Đoàn Văn Hậu em thấy cao 1,85m nhưng lúc tì đè với bọn Tây Á cao 1,78-1,8 m vẫn thua nó tung đít. Người mình mỏng cơm hơn nó.

canhhoabatdiet

Xe container
Mình mà vô địch hoặc về nhì giải này là được đặc cách vào đá WC luôn phải không các cụ? 8->8->8->8->8->

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đồng ý là Top Ten, nhưng giải này thì Top 4 các cụ ạ. IRAN - KOREA - UZBEKISTAN - VIỆT NAM.
Thắng Nhật hoặc KSA hơi khó, em cũng chưa mơ được Việt Nam sẽ ra sao nếu thắng 1 trong 2 đội này :D

fanmu1234

Xe container
Thắng Nhật hoặc KSA hơi khó, em cũng chưa mơ được Việt Nam sẽ ra sao nếu thắng 1 trong 2 đội này :D
Nhật thì mình có khoảng 10% cơ hội thắng, nhưng KSA thì minh có khoảng 30% cơ hội thắng

Bọn Tây Á đá ngẫu hứng, nên chiến thuật không chặt chẽ như Đông Á

fanmu1234

Xe container
Nhật thì mình có khoảng 10% cơ hội thắng, nhưng KSA thì minh có khoảng 30% cơ hội thắng

Bọn Tây Á mình đã từng làm gỏi gần hết (tính luôn cả giải trẻ lẫn đội quốc gia), trừ 3 thằng Iran và KSA vả Irac

Santa Fee

Xe buýt
Cứ đá sòng phẳng như trận Jordan là okie roài, vào đến vòng này gặp ai quan trọng gì, phỏng ạ

j23

Xe container
Thời điểm hiện nay, với thành phần cầu thủ hiện nay, em tin đội VN xứng đáng nằm trong top 10 Châu Á.

Ngoại trừ 7 thằng: Nhật, Hàn, Úc, Uzerbekistan, Iran, Iraq và KAS mình sẽ gặp khó khăn do chênh lệch đẳng cấp, tỷ lệ thắng thua là 8-2.

Phần còn lại gồm: Thái, Siri, Trung Quốc, UAE, Quartar, Baran, Oman, Jorrdan, Lyban .. mình cân tất, có thắng có thua, tỷ lệ là 6-4 hoặc 5-5

Vô địch châu Á thì khó, nhưng hãy mơ đến vé dự Worlc cup 2022 nếu cô thương.

Mời các cụ chém
Em cũng cố ủng hộ cụ, tuy nhiên theo em list các team trội hơn hẳn mình thì có: Iran Iraq Úc Nhật Hàn Triều Tiên Qatar ArabSaudi Uzbek UAE + khựa
Còn bọn ngang cơ (trên 1 tí/dưới 1 tẹo) thì đông vô kể :D

fanmu1234

Xe container
Em cũng cố ủng hộ cụ, tuy nhiên theo em list các team trội hơn hẳn mình thì có: Iran Iraq Úc Nhật Hàn Triều Tiên Qatar ArabSaudi Uzbek UAE + khựa
Còn bọn ngang cơ (trên 1 tí/dưới 1 tẹo) thì đông vô kể :D
UAE và Khựa mình không ngán lúc này nhé, chơi phòng thủ phản công vẫn có cửa thắng 2 tên này

StepUp

Xe tăng
Như số 5 Đoàn Văn Hậu em thấy cao 1,85m nhưng lúc tì đè với bọn Tây Á cao 1,78-1,8 m vẫn thua nó tung đít. Người mình mỏng cơm hơn nó.
Cái này cải thiện không một sớm một chiều được mới đau. Đội tuyển mình gần đây về sức bền đã tốt hơn, còn việc thay đổi thể hình cho các cháu thì không thể. Chỉ chờ các thế hệ sau thôi. Lùn như Messi cũng được nhưng người phải đầm cơ.

nguyenphongphu

Xe đạp
Lắm thằng thích thủ dâm nhỉ. Vòng loại WC nó đá sơ loại theo khu vực, tức là VN phải đá với Thái, Indo trước, qua vòng này rồi tiếp đến bọn Uzbekistan, Trung Quốc..., rồi cuối cùng mới vào vòng chung kết với Saudi Arabia, Nhật, Hàn, Úc, Iran.
Nhìn thằng Bắc Hàn 2010 còn đá WC thế mà giờ thành lót đường. VN đá vòng loại 2 lượt không có đá Penalty thì Thái nó bóp cổ

Bóng đá luôn có những trường phái gọi là kỵ giơ nhau cụ nhỉ. Mình đá với mấy ông to cao, cậy sức ở Tây Á lại k ngại bằng mấy ông cũng ban bật như Nhật, Hàn. Mà thôi vào đến đây là vui rồi, các em về ăn Tết cũng no ấm rồi :D

j23

Xe container
UAE và Khựa mình không ngán lúc này nhé, chơi phòng thủ phản công vẫn có cửa thắng 2 tên này
Thì đúng mà cụ
Gặp bất kì thằng nào trong nhóm hơn chục thằng kể trên thì VN chắc chắn phải đá cửa dưới, ko thể đá kiểu gặp Jordan được, nó vả cho tới tấp ngay :D

Civic to Merc.

Xe container
Có mỗi thằng Hàn và Iran là vượt trội, còn lại cứ vào trận mới biết thằng nào lấm lưng.

Civic to Merc.

Xe container

Giống xương bé, đắp thêm thịt lại là béo bệu thôi.

Kiểu con đại bằng hay cắt bé tí nhưng nó thịt thiên nga to nặng gấp 3-4 lần ấy :P

Civic to Merc.

Xe container
Giải này 4 năm 1 lần, như WC. Các nền bóng đá sẽ đặt hết niềm hy vọng vào đây. Chắc có ông nào bảo không cần vô địch giải này chỉ cần vào WC. Để châu A vô định WC e thấy chưa có tí hy vọng gì? Vì thế giải này cũng là đánh giá tham vọng và năng lực của từng đội bóng. Nhin cái cách Jordan nó thua cầu thủ nó khóc như mưa thì đủ hiểu. Đời cầu thủ châu A đc tham gia giải này có thành thích là đỉnh cao rồi.

Thế nên đẳng cấp của 1 đội bóng không chỉ là yếu tố đá hiện đại, chững chạc, ... mà nó còn có kết quả. Đúng là VN mình chưa hoàn thiện như thái but lại có rất nhiều điểm hơn thái ở giải này.
Lứa trc ko nói, lứa này là thành quả của hàng chục năm đầu tư bài bản rồi. Ccác cụ bị Thái dúi nó ám cho ko dám nhìn nhận mình hơn nó....khộ thế :P

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lắm thằng thích thủ dâm nhỉ. Vòng loại WC nó đá sơ loại theo khu vực, tức là VN phải đá với Thái, Indo trước, qua vòng này rồi tiếp đến bọn Uzbekistan, Trung Quốc..., rồi cuối cùng mới vào vòng chung kết với Saudi Arabia, Nhật, Hàn, Úc, Iran.
Nhìn thằng Bắc Hàn 2010 còn đá WC thế mà giờ thành lót đường. VN đá vòng loại 2 lượt không có đá Penalty thì Thái nó bóp cổ
Ai bảo với bố trẻ là vòng loại phải đá theo khu vực thế?????