[Funland] Đội tuyển VN xứng đáng nằm trong top 10 Châu Á không ?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Kỹ thuật cá nhân của từng cầu thủ VN như: khống chế bóng, sút bóng, tranh chấp tay đôi, chạy nước rút, đánh đầu ... thì mình đều thua kém các đội trong top 10 châu Á.

tuy nhiên năm nay chiến thuật của ông Park quá hay, và đội bóng phối hợp tốt nên mình cân tất
Em đề nghị năm tới đội VN ta không tham gia giải châu Á nữa mà sẽ thi đấu ở giải châu Âu. Trước đã cso bọn Israel làm trò này rồi ạ!

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Ước gì VN đi đến trận Chung kết gặp Hàn nhỉ ...:D

duongbinh07

Xe điện
Chia buồn mấy đội sau không lọt top 8:
1. Iraq - đáng tiếc vì đội này mạnh hơn VN, nhưng gặp Qatar năm nay mạnh
2. Arab Saudi - gặp Nhật kiểm soát bóng nhiều hơn nhưng ít đột biến, nên thúc thủ trước thằng Nhật chơi phòng ngự tiêu cực
3. Jordan - nhất bảng, thắng cả đương kim vô địch Úc, ko may lại gặp đối thủ kỵ giơ là Việt Nam, thực ra do đội bạn quá rón rén, lúc nào cũng 6 ông phần sân nhà.
4. Uzbekistan : đội này hay phết thua mỗi Úc vì luân lưu
---
thống kê sau vòng knock out
4 ông xếp thứ 3 ( trong bảng ) rụng 3 còn mỗi ông Việt Nam ( ờ thế là may mắn cho Việt Nam hay cho 3 ông kia lọt vòng knockout đây ? )
6 ông xếp thứ 2 rụng 4 còn 2 ( còn Trung Quốc, Úc ) - Iraq, Thái, Arab Saudi, Uzbe cũng rụng
6 ông xếp thứ 1 rụng 1 còn 5 ( rụng mỗi Jordan )

xeruavang

Xe tải
Nói như cụ nào ở trên. Số 8 thì rồi. Nhưng đẳng cấp thì chưa tới.

juve99

Xe cút kít
Em chỉ kinh là cụ Pack nghỉ rồi lại một ông bỏ mẹ nào đó với triết lý bóng đá khác hoàn toàn thì thì lại bốc mứt hết.
Nghỉ mới có nhiều bài mới giúp đa dạng lối chơi cụ ah, hlv chỉ phù hợp vs từng gd từng thời điểm, hiếm có T.h như ngài Alex của Mu lắm, mà thực ra nền tảng MU ở NHA quá mạnh nên mới thành công đến vậy, ra Châu âu cũng thường. Các đội mạnh tg họ cũng chỉ dùng hlv 3-4 năm rồi phải thay vì lối đá quen thuộc sẽ bị khắc chế và bộ khung cầu thủ vẫn phải bổ sung nhân tố mới để ko bị bắt bài...

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Nghỉ mới có nhiều bài mới giúp đa dạng lối chơi cụ ah, hlv chỉ phù hợp vs từng gd từng thời điểm, hiếm có T.h như ngài Alex của Mu lắm, mà thực ra nền tảng MU ở NHA quá mạnh nên mới thành công đến vậy, ra Châu âu cũng thường. Các đội mạnh tg họ cũng chỉ dùng hlv 3-4 năm rồi phải thay vì lối đá quen thuộc sẽ bị khắc chế và bộ khung cầu thủ vẫn phải bổ sung nhân tố mới để ko bị bắt bài...
Em nghĩ nên mời ông Park làm HLV trưởng cho BĐVN khoảng 10 năm ... sau đó hẵng tính...:)

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đề nghị năm tới đội VN ta không tham gia giải châu Á nữa mà sẽ thi đấu ở giải châu Âu. Trước đã cso bọn Israel làm trò này rồi ạ!
Theo em thì mình xin sang giải Châu Phi để rèn thể lực hoặc sang Nam Mỹ cọ xát về kỹ thuật cho đã. Ổn ổn rồi thì về nốt giải Châu Âu rèn về chiến thuật nữa là vô địch thế giới.