[Funland] Đội tuyển Việt Nam bị ép?

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Phàm các cụ đang cãi ko xem PL là cái chắc, bọn nó quay chậm lại cái này suốt, chưa kể WC cũng thế! Chỉ 1 2 trang hình và vốn tiếng A mà các cụ đã tự tin và cố chấp quá!

radiogaga

Xe điện
Điên ruột với ông trọng tài quá thể

tica

Xe điện
Khi bóng nảy ra, bóng là line nên VT ko gọi là việt vị cụ nhé. Nhưng trc đó, nếu văn toàn đứng dưới hậu vệ và bóng rời chân QH thì VT take advantage of offline pos nên ruled out!
Em đồng ý kiến với cụ, là chỉ xét vị trí của VT khi QH sút. Còn vị trí của VT sau khi bóng nảy ra không quan trọng.

duongbinh07

Xe điện
đây là 1 trong những ngoại lệ "không được phép" fifa đã quy định.

tương đương với việc ở vị trí offside mà cản trở thủ môn bắt cú sút của 1 cầu thủ khác ... cũng bị thổi.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]

tương đương với việc ở vị trí offside mà cản trở thủ môn bắt cú sút của 1 cầu thủ khác ... cũng bị thổi.
He he đến đây e đầu hàng, cụ đúng!

Quân Đuôi

Xe điện
Mấy quả nhạy cảm em ko thấy quay lại, chả biết tại cái Vô tuyến nhà em nó đểu hay có tý mùi gì các cụ nhể? ~X(

giang.nguyen

Xe điện

cụ thật là cố chấp. Cái này cũng chẳng phải ngoại lệ mà cũng được FIFA quy định rõ luôn
công thức Offense = In Offside position + Involved in active play.
Cản trở thủ môn được tính là Involved in active play, bắt việt vị chẳng có gì lạ.
Cụ QUÊN đọc trang đầu, mời đọc lại post #221 có nói về thời điểm tính việt vị nhé

đỏ quên đi

Xe tải
Tình huống cầu thủ VN đứng sau hậu vệ cuối cùng của đội bạn và thủ môn đội bạn sút bóng lên chẳng may đập vào lưng tiền đạo của VN bay vào lưới thì có coi là việt vị không. ?
Nói như cụ thì: thằng thủ môn bắt được bóng, cầu thủ đội nó chạy hết lên để đón quả phát bóng, nhưng có ông tiền đạo đội kia chưa về mà đứng gần ông thủ môn, ông kia phát bóng trượt bóng đến chỗ ông tiền đạo, ông ấy sút vào lưới thì cũng việt vị à?
Cả hai tình huống này thì tiền đạo đứng dưới cầu thủ thứ hai của đối phương nhưng không đứng dưới bóng nên không bị việt vị cụ ơi

duongbinh07

Xe điện
ngủ thôi các cụ ơi, muốn thắng chứ muốn phạt đâu ...

quả đấy mừng quá, mà chả được công nhận ...

đỏ quên đi

Xe tải
Ý kiến của ông Steve Darby, người có bằng cấp đầy đủ của Fifa. Ông ta không thể dốt luật và tiếng Anh như các cụ cãi là không việt vị:
""Không hề việt vị. Pha bóng đó rõ như ban ngày. Trọng tài biên đã đưa ra quyết định tồi tệ. Khi Văn Toàn lao vào đá bồi ghi bàn, vị trí của anh ta việt vị. Nhưng trước đó lúc Quang Hải thực hiện cú sút, số 9 của đội tuyển Việt Nam (Văn Toàn) vẫn đứng trên hai cầu thủ Myanmar", ông Darby nói với Zing.vn."
Như ý kiến của cụ tây lông này là thời điểm xác định VT việt vị hay không là khi QH bắt đầu sút bóng, giống cụ gì trên này đưa hình ảnh fifa minh họa ấy.

Dan du an

Xe ba gác
Giải làng không có công nghệ VAR nhỉ

tica

Xe điện
Như ý kiến của cụ tây lông này là thời điểm xác định VT việt vị hay không là khi QH bắt đầu sút bóng, giống cụ gì trên này đưa hình ảnh fifa minh họa ấy.
Cụ ấy minh họa hình fìfa và bảo xét vị trí của VT lúc thủ môn đẩy bóng, không phải khi QH sút bóng.

naviman.hn

Xe tải
Cả hai tình huống này thì tiền đạo đứng dưới cầu thủ thứ hai của đối phương nhưng không đứng dưới bóng nên không bị việt vị cụ ơi
Trả lời ngu còn bày đặt, thế lúc thủ môn đẩy bóng ra VT sút vào thì VT đứng dưới bóng à

funny_men

Xe tải
Bao nhiêu đời hLV vẫn chọn nó ko phải tất cả đều mù đâu. Dù sao thằng e nó vẫn có tố chất và đã cải thiện khá nhiều ơ mặt tư duy chiến thuật.
Đừng phủ nhận e nó, o Đức chả có nghĩa lí gì ơ đây cả.
CV9 là tiền đạo đóng góp rất nhiều cho tuyển, éo hiểu sao vẫn có ông chửi cV9 và khen thằng tủ Văn Quyến. Thằng đã mang cả tổ quốc ra bán.
Mịa cái thàng Cave9 đóng góp cái kẹc giề đâu mà phải coi như bố, chỉ giỏi nịnh bợ với nuôi báo cô lũ phóng tinh viên nhằm nâng bi lò nhà nó và hạ bệ người khác!. Ngay cả khi VN vô địch AFF Cup 2008 bản thân cũng đóng góp rất nhỏ trong chiến dịch đấy. Trong 4 tiền đạo mũi nhọn thì vai trò Việt Thắng rất quan trọng, rồi đến Quang Hải gà, Cave9 cuối cùng là Thanh Bình..

Nếu nó đàng hoàng hok đến nỗi A Đức từ bỏ ĐTQG hàng chục năm trời, vì hok hợp dây nghệ.

Nhớ thời Miura tham dự AFF 2014, nó dự bị và hok được ra sân ngay trận đầu, sau hôm đấy đã có bài viết CV9 sẽ cố gắng hết sức để chơi giải đấu cuối cùng trong sự nghiệp!! Tộ xư, thế mà sau này vẫn cố bám vào cái mác tuyển cho đến hết thời thắng tù 2017 với những trận thua nhục nhã mới tha.

phyn07

Xe buýt
Em có chửi em ý đâu cụ.

Em chỉ đưa ra ý kiến của em là CP trình theo em chưa đủ để đá tuyển quốc gia.

Đá thế thì chuẩn ao làng ok, ra sông hồ đuối nước ngay :)
Cụ đừng đùa, CP về kỹ thuật và sức khỏe là nhất đội đấy, không có nó quẩy thì lấy đâu ra khoảng trống cho các ông còn lại,CP mà cầm bóng thì ít nhất có 2-3 thằng HV đội bạn đeo bám còn nếu 1-1 thì cỡ hậu vệ Hàn nó cũng qua được.

đỏ quên đi

Xe tải
Cụ nào ở trên bảo em ngu thì em xin nhận hết ạ. Em đang nói về tình huống thủ môn sút (phát) bóng lên thì không việt vị.
Tình huống đẩy bóng em có ý kiến ở #223 rồi ạ
Em đi ngủ đây ạ.