[Thảo luận] Đối phó với bắn tốc độ bằng mồm

Cò mồi

Xe tăng
Hay, em kham phục em em ofer về tinh thần học và tìm hiệu luật GTDB để bảo vệ quền lợi chính đáng của mình khi đối mặt với xxx.

Taxi.Driver

Xe tải
Em dính ở Bắc Kạn, 54/50, có ảnh và phải nộp 300K ạ....Riêng khoản bắn bằng mồm em bị 1 lần ở Thanh hóa, rỗi việc đợi ảnh 30 phút nhưng không có nên đành phải đi tiếp trong sự lưu luyến của mấy bạn xxx ạ........
Em mà như cụ trước khi đi em rủa chúng nó chết thì thôi. Bảo chúng nó "mang mồm đi kiểm định để gián tem mới đi.Hết hạn rồi" :))

VW Golf GTI

Xe buýt
Câu 1 em không biết, câu 2 thì em nghĩ bác cứ thủ cái máy ảnh, trong lúc đứng chờ xxx giải quyết bác cứ nhẩn nha chụp ảnh chơi giết thì giờ là được.
buồn mồm thì cụ gọi cho ai đó (tưởng tượng)
- vâng ạ,... 3 sao một gạch... vâng vâng... cằm bạnh, mũi tẹt... đúng rồi ạ .... cứ để nó thu ạ... vâng vâng... thế em đi tiếp nhé...
nhớ quay lưng, giả vờ thì thầm cho nó tò mò :))

sonnguyen

Xe buýt
Em có chú lái xe, bộ đội Trường sơn, bị xxx tóm, xuống lấy sổ làm thơ đợi ảnh, rút điện thoại 0.3M chụp ảnh phong cảnh linh tinh...... đến lúc xxx vào bảo: " thôi anh hay về....", bác ý chào hỏi đàng hoàng rồi lên xe về.........

vihali

Xe container
Vâng, vì thế lúc nào em cũng vứt bao diêm ở trong bệ tì tay, sạc thường xuyên còn hơn kiểm tra lốp, dầu.

LDHanoi

Xe buýt
Bẩm các cụ, cái vụ quá tốc độ nhà cháu tìm hiểu là có thằng bạn chí cốt của nhà cháu nó kếu là vừa bị mất tiền 52/50 nên nhà cháu điên tiết hỏi VOV. được trả lời là chỉ bị ....... nhắc khéo thôi, khi nhà chàu quay lại hỏi ông bạn thì nó.......... cười hề hề, bị nhắc thôi, phạt gì đâu.......... nên nhà cháu mới chắc vậy.
Các cụ nhớ tỉnh táo nhé!!!!

cậu_02

Xe đạp
buồn mồm thì cụ gọi cho ai đó (tưởng tượng)
- vâng ạ,... 3 sao một gạch... vâng vâng... cằm bạnh, mũi tẹt... đúng rồi ạ .... cứ để nó thu ạ... vâng vâng... thế em đi tiếp nhé...
nhớ quay lưng, giả vờ thì thầm cho nó tò mò :))
XXX đâu dễ bị lừa thế hả kụ8-x8-x8-x8-x

Carens2009

Xe điện
Doạ rồ là doạ thế nào, năm ngoái em ngồi xe cơ quan bị bắn ở đầu tx Nghĩa Lộ đấy, 53/50 phạt 500.000. Cũng may là mấy cơ quan Kho bạc, CA thị xã nó gần nhau nên mất 45' là đi được.
Đầu tháng 5 này xe cơ quan em lại bắn ở đầu Mộc Châu, vụ này em nghi là bắn mồm vì cái máy dò trên xe nó chả kêu em ngồi ghế sau cũng ko thấy xe mình chạy nhanh lắm (92/80) may mà cậu lái xe xin được ko thì phải đòi cho xem hình ảnh.
Em nghĩ cụ nên tìm đọc nghị định 146cp hay cái mới bây giờ là nghị định 34cp. Không một nghị định nào nêu ra cách xử lý khi vượt quá tốc độ dưới 5km /h .

SanNhim

Xe hơi
Cụ lại bị bọn xxx nó doạ rồi. Trong nghị định 46 không có lỗi vượt tốc độ dưới 5km. Lần trước tại Sóc Sơn em bị dính 54/50 xxx tuyt lại em hỏi em bị lỗi gì?
xxx bảo anh vượt tốc độ 54/50
Em hỏi lại thế em vượt thế có phạm luật không?
xxx bảo em vi phạm điều gì gì đấy trong luật GTĐB
Em bảo lại: Theo nghị định 46 em không thấy có điều nào phạt lỗi vượt tốc độ dưới 5km cả.
xxx bảo không tin vào đây xxx giở luật cho xem, em vào chờ xxx giở mãi trả thấy thỉ thấy điều khoản thấp nhất là vượt từ 5km tới dưới 10km thôi.
Em hỏi lại lần nữa thế em có vi phạm luật không?
xxx bảo tôi nhầm cậu đi đi lần sau cẩn thận nhé.
Thế là em té.

SanNhim

Xe hơi
Cụ lại bị bọn xxx nó doạ rồi. Trong nghị định 46 không có lỗi vượt tốc độ dưới 5km. Lần trước tại Sóc Sơn em bị dính 54/50 xxx tuyt lại em hỏi em bị lỗi gì?
Em bảo lại: Theo nghị định 46 em không thấy có điều nào phạt lỗi vượt tốc độ dưới 5km cả.
xxx bảo không tin vào đây xxx giở luật cho xem, em vào chờ xxx giở mãi trả thấy thỉ thấy điều khoản thấp nhất là vượt từ 5km tới dưới 10km thôi.
Thế là em té.

manhktqd

Xe hơi
Em nghĩ cụ nên tìm đọc nghị định 146cp hay cái mới bây giờ là nghị định 34cp. Không một nghị định nào nêu ra cách xử lý khi vượt quá tốc độ dưới 5km /h .
Em nghĩ thế này các cụ xem thế nào:
Nghị định 146 hay 34, không một nghị định nào nhắc đến cách xử lý khi vượt quá tốc độ dưới 5km/h
- Nếu các bác nêu điểm này ra thì các ông CSGT sẽ nói "thế anh lấy điểm nào trong nghị định này để nói là không được xử lý lỗi vượt quá tốc độ dưới 5km/h, vì trong nghị định không nêu ra là có xử lý hay không xử lý".
- Lúc này các bác mà nói tiếp VOV giao thông có hướng dẫn thì các CSGT nói "tôi chưa nghe thấy".
- Nếu các bác có thu âm đoạn này, đưa cho CSGT nghe thì các CSGT nói "cái này chỉ là trên VOV, cái tôi cần là ở văn bản nào hướng dẫn nào không cho phép tôi xử phạt các anh"
Nếu thế các bac giải quyết thế nào đây.
Cái em muốn ở đây là tất cả các trường hợp, nếu muốn "làm việc lâu dài với CSGT" mình phải hiểu là mình đúng ở chỗ nào, nó nằm trong văn bản nào và cụ thể là ở mục nào, điều nào. Nghĩa là mình cần có cơ sở chắc chắn mới có đủ trình độ để "làm việc lâu dài với CSGT".
Em nghĩ diễn đàn này là để mình nắm chắc được luật giao thông để mà còn biết mình bị lỗi gì, hay không phạm lỗi gì rồi đem cái đó ra nói với các CSGT bằng luật, có dẫn chứng hẳn hoi.
Cho nên trong mọi tình huống không thể cứ nêu nghị đinh 146 hay 34 ra nói được. Phải có dẫn chứng cụ thể các cụ ạ. Như các bác đã dẫn chứng ra ở trên là "Em nghĩ cụ nên tìm đọc nghị định 146cp hay cái mới bây giờ là nghị định 34cp. Không một nghị định nào nêu ra cách xử lý khi vượt quá tốc độ dưới 5km/h".
Ở trường hợp cụ thể này thì 50% là có thể phạt và 50% là không phạt, nhưng với CSGT, đã tuýt còi rồi là không thể không phạt.
Còn việc bắn bằng mồm thì nếu các cụ biết CSGT bắn bằng mồm thì cãi thật lực cho em, cãi cả cho em luôn. Nhưng cái này khó đấy các cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

khoavq

Xe điện
Vậy căn cứ để xử phạt hành chính lỗi quá tốc độ dưới 5km/h là gì?
Ở đâu?
Văn bản nghị định nào?
Cháu có 2 thằng bạn làm luật sư của Đoàn Luật sư HN,
Nếu có văn bản nào hướng dẫn thì để cháu nhờ bạn cháu tìm rồi up lên đây.
Nếu có thì cháu nộp phạt theo văn bản đó.
Còn nếu không có văn bản nào hướng dẫn xử phạt thì cháu xin rút kinh nghiệm ạ.
Lần sau cháu không vượt quá 2 km/h nữa.

Em nghĩ thế này các cụ xem thế nào:
Nghị định 146 hay 34, không một nghị định nào nhắc đến cách xử lý khi vượt quá tốc độ dưới 5km/h
- Nếu các bác nêu điểm này ra thì các ông CSGT sẽ nói "thế anh lấy điểm nào trong nghị định này để nói là không được xử lý lỗi vượt quá tốc độ dưới 5km/h, vì trong nghị định không nêu ra là có xử lý hay không xử lý".
- Lúc này các bác mà nói tiếp VOV giao thông có hướng dẫn thì các CSGT nói "tôi chưa nghe thấy".
- Nếu các bác có thu âm đoạn này, đưa cho CSGT nghe thì các CSGT nói "cái này chỉ là trên VOV, cái tôi cần là ở văn bản nào hướng dẫn nào không cho phép tôi xử phạt các anh"
Nếu thế các bac giải quyết thế nào đây.
Cái em muốn ở đây là tất cả các trường hợp, nếu muốn "làm việc lâu dài với CSGT" mình phải hiểu là mình đúng ở chỗ nào, nó nằm trong văn bản nào và cụ thể là ở mục nào, điều nào. Nghĩa là mình cần có cơ sở chắc chắn mới có đủ trình độ để "làm việc lâu dài với CSGT".
Em nghĩ diễn đàn này là để mình nắm chắc được luật giao thông để mà còn biết mình bị lỗi gì, hay không phạm lỗi gì rồi đem cái đó ra nói với các CSGT bằng luật, có dẫn chứng hẳn hoi.
Cho nên trong mọi tình huống không thể cứ nêu nghị đinh 146 hay 34 ra nói được. Phải có dẫn chứng cụ thể các cụ ạ. Như các bác đã dẫn chứng ra ở trên là "Em nghĩ cụ nên tìm đọc nghị định 146cp hay cái mới bây giờ là nghị định 34cp. Không một nghị định nào nêu ra cách xử lý khi vượt quá tốc độ dưới 5km/h".
Ở trường hợp cụ thể này thì 50% là có thể phạt và 50% là không phạt, nhưng với CSGT, đã tuýt còi rồi là không thể không phạt.
Còn việc bắn bằng mồm thì nếu các cụ biết CSGT bắn bằng mồm thì cãi thật lực cho em, cãi cả cho em luôn. Nhưng cái này khó đấy các cụ ợ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
yêu cầu xem hình ảnh khi có quyết định xử phạt. Khi ký biên bản thì ghi thêm mục đó.
Chuối cả nải là các ngài ấy sẽ mời chúng ta ngồi đợi như đợi gái đang tán hồi sinh viên ý! Hẹn rồi nhưng chưa chắc nàng đã đến! Mà nàng có không đến cũng vẫn phải tươi cười nịnh nọt!
Hình phạt cho dân thì ngày càng nặng, còn về phía trách nhiệm của chính quyền thì cái gì cũng mập mờ! Thật là thiệt thòi khi phải làm Vietnamese ở thời điểm này!!!

thế thì em cũng bị phạt vạ rồi.Em bị bắn ở Gia Lâm 53/50km/h,em hỏi bao nhiêu?xxx nó bảo quá 3 cây thì đưa 300 đây,em vội đi đám cưới nên đưa 200 nó cầm ngay.Toshiba nhà chúng nó chứ,giờ thấy các kụ nói,em nghĩ lại cứ nọng trong người thôi.~X(

boy_xedap

Xe điện
Không bị phạt, xem lại luật đi. Luật ra là để cấm,xử lý những cái gì không được phép, đã không được nhắc đến trong luật thì không bị phạt.
Doạ rồ là doạ thế nào, năm ngoái em ngồi xe cơ quan bị bắn ở đầu tx Nghĩa Lộ đấy, 53/50 phạt 500.000. Cũng may là mấy cơ quan Kho bạc, CA thị xã nó gần nhau nên mất 45' là đi được.
Đầu tháng 5 này xe cơ quan em lại bắn ở đầu Mộc Châu, vụ này em nghi là bắn mồm vì cái máy dò trên xe nó chả kêu em ngồi ghế sau cũng ko thấy xe mình chạy nhanh lắm (92/80) may mà cậu lái xe xin được ko thì phải đòi cho xem hình ảnh.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Cheng

Xe tải
Hiện tượng xxx bắn tốc độ bằng mồm xảy ra thường xuyên, ở nhiều nơi (Hải Dương, Ninh Bình, Thanh Hóa, Vinh ...). Nhiều cụ bị bắn cũng không biết là bị đoạn nào, mà cũng không thể đê ý liên tục mình đi tốc độ bao nhiêu nên không biết cãi thế nào (có cụ xxx bảo vượt có 53/50 thì làm sao mà để ý được...). Thông thường là các cụ ấy nộp phạt luôn.
Có thể cãi lại bằng cách yêu cầu đưa ra bằng chứng bằng hình ảnh, tuy nhiên xin hỏi các cụ là có điều luật rõ ràng nào quy định các xxx phải đưa ra hình ảnh khi bắn tốc độ không để nếu em có gặp thì còn có cái dẫn chứng mà đối phó với bắn tốc độ kiểu này
Em tưởng vượt quá 5km/h thì ko sao chứ nhỉ?? vì cột chia tốc độ là chia 10, nếu em nhớ không lầm thì chỉ xử phạt khi vượt quá tốc độ quy định từ 5 đên 10km/h trở lên!

88gmail

[Tịch thu bằng lái]
Thế là em té.
Vodka bác. Không có điều khoản nào phạt vượt tốc độ từ 0-5km. XXX phạt là bậy. mục m khoản 4 điều 8 Nghị định 146/2007/NĐCP phạt vượt tốc 5-10km

Nganha75

Xe buýt
bớ cáo với cụ là:
cách đây 3 năm, e đi Hải Phòng, QL 5, xe e khi đó hỏng công tơ mét, nhưng e luôn chuẩn. lúc bị bắn ở đoạn Hưng Yên, e cãi bay biến & yêu cầu cho xem ảnh, e quay lại 1km và xem được ảnh, 83/80 km. e vẫn bị phạt như thường, nhưng sau xin xỏ vì có quen Chủ tịch UBND tỉnh nên được thoát đó cụ.
Chẳng có quy định nào về việc xử phạt vượt quá tốc độ <5km cả.

congnhuanphat

Xe điện
Bữa trước em vàThằng bạn bị xx việt Trì bắn ở đoạn phù ninh 53/50 xuống cãi xx cho xem ảnh nó bảo 3km mà các bác cũng phạt xx già bảo cậu có nhìn thấy cái biển ở đầu đường kia ko tốc độ tối đa là 50 và cậu có hiểu thế nào là tối đa ko cậu vượt qua mức tối đa 1km là chúng tôi đã phạt được rồi thế muốn nộp phạt luôn cho nhanh hay là 7 ngày sau quay lại lấy giấy tờ x-(
Thế là đành kẹp 200k và đi ^:)^

huong_endo

Xe đạp
Các bác mà lên Thái Nguyên quê em thì suốt ngày được ăn súng tốc độ. hix hix. Sếp em, anh David béo còn bị mất trắng con xe máy 666 ko giấy tờ. Em đi xe máy cũng bị dính chưởng, chạy téo khói kia kìa