[Funland] Đổi nhà rộng lấy nhà bé nhưng gẫn chỗ làm

KoenigseggPigani

Xe tăng
Tân Triều lên Mỹ Đình mua oto đưa đón nhau chắc nhà cụ chủ 8 rưỡi 9h mới về đến nhà ăn cơm ấy chứ. Cụ đi 5 năm cảm thấy ok nhưng cho đi tiếp 5 năm nữa xem có ngán ngẩm đến tận cổ ko
15 năm nữa e cug đi dc cụ nhé vì e có lái xe; mà kể k lái xe e cug lái tốt vì lái xe là đam mê của e
E về lại HN sống là vì mấy đứa nhỏ mà thôi, nhà e giờ chỉ ở HN t2-t6 cuối tuần ngày lễ là về sống vs vườn cây ao cá với cây đa quán nước sân đình ở quê.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
90m sang 58m là từ 2 ngù sang 1 ngủ à mợ? Thế thì sao mà thoải mái được.
2 ngủ sang 2 ngủ, 2 vs sang 1 vs, nhưng vs bên mới thiết kế công năng tốt hơn... Vẫn đầy đủ cả bồn tắm mà lại đẹp hơn, sử dụng thuận tiện hơn cho gia đình 3 người cùng có thể dùng mà ko có bị vướng.
Nên em cho là ko quan trọng diện tích bao nhiêu mà thiết kế như nào, đa số khu Hà Đông em biết thì thiết kế kém, nên công năng ko tối ưu, diện tích chết nhiều.

Đá Ốp Lát

Xe điện
2 ngủ sang 2 ngủ, 2 vs sang 1 vs, nhưng vs bên mới thiết kế công năng tốt hơn... Vẫn đầy đủ cả bồn tắm mà lại đẹp hơn, sử dụng thuận tiện hơn cho gia đình 3 người cùng có thể dùng mà ko có bị vướng.
Nên em cho là ko quan trọng diện tích bao nhiêu mà thiết kế như nào, đa số khu Hà Đông em biết thì thiết kế kém, nên công năng ko tối ưu, diện tích chết nhiều.
90m 2 ngủ thì ok chứ hơn 50m mà làm 2 ngủ 1vs thì nhỏ thật. Chắc mợ theo trường phái tối ưu hoá chứ diện tích nhỏ vậy ở khó chịu lắm.

túc sơn

Xe tải
Từ tân triều hà đông lên mỹ đình chắc 8,9 km là cùng chứ làm gì xa lắm các cụ nhỉ. Giờ mà chuyển sang căn bé thế kia thì e khuyên cụ là đừng có dại mà chuyển, ở bí bách lắm cụ à.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
90m 2 ngủ thì ok chứ hơn 50m mà làm 2 ngủ 1vs thì nhỏ thật. Chắc mợ theo trường phái tối ưu hoá chứ diện tích nhỏ vậy ở khó chịu lắm.
Chắc cụ chưa xem thực tế, thiết kế căn 58m2 rất đẹp, em còn thiết kế được phòng nhỏ cho con em ngồi học, đẹp mê luôn ấy.
Nhưng điểm chê duy nhất là ban công chỗ phòng khách hơi hẹp, nếu rộng thêm 30cm nữa thì tuyệt đẹp. Có chỗ lắp 3 cái điều hòa, 2 ban công, vì máy giặt có sấy rồi, nên ko làm giàn phơi, nên ko bị luộm thuộm.