[Funland] Đổi nhà rộng lấy nhà bé nhưng gẫn chỗ làm

Bảo_Teddy

Xe hơi
E thì thích ở mặt đất hơn, kể cả là diện tích nhỏ vẫn thích hơn ở cc

Hanoi1919

Xe tăng
Thế cụ có hiểu thế nào là tham khảo ko, nếu tay nhanh hơn não thì tốt nhất đừng type j cụ nhé
Đẽo cày giữa đường cũng chưa chắc đã là hay cụ ạ. Điều kiện của mình như nào thì mình hiểu rõ nhất, bàn với vợ rồi quyết chứ vác lên đây cãi nhau làm gì?
Khó quyết quá thì cho thuê nhà hiện tại, thuê nhà ở khu vực Mỹ đình(50m) sống thử vài tháng. Không ổn thì quay về nhà cũ mà thấy ổn thì bán nhà cũ, mua nhà mới cũng đc.

New Audi R8

Xe buýt
Cụ này hỏi từ năm ngoái đến giờ vẫn chưa quyết dc :))

windy1

Xe điện
Chào cccm,
Em đang ở căn chung cư 80m2 [2 PN - 2 VS] ở khu Tân Triều, Hà Đông
Em và vợ đều làm việc ở Mỹ Đình, F1 được 18 tháng sắp đi học mầm non.
Hiện tại đi làm hàng ngày khá tắc đường, đi khoảng 40p từ nhà tới chỗ làm
Em đang phân vân không biết có nên chuyển nhà về gần chỗ làm để tiện đưa đón F1 đi học ko?
Nếu chuyển với số tiền tương tự chắc em chỉ mua đc 1 căn 50m2 [1 PN +1] nhưng bù lại đi làm gần, đưa đón F1 đi học cũng tiện hơn.
40 phút , đâu phải mất thời gian lâu lắm đâu cụ. Theo em, cụ không nên đổi nhà.

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
nếu em là cụ, trên ý lại thuận tiện cho cả 2 vợ chồng là xách mông lên đổi liền.

windy1

Xe điện
40pmaay cái xe là bao nhiêu tiền xăng xe nữa đấy ah
Em từng lái xe đường cao tốc , từ nhà đến công ty làm việc , mất 1,5 giờ mỗi bận đi, và về , cả suốt mấy năm trời. Có những lúc gặp phải tai nạn trên đường cao tốc, thì mất thêm nhiều thời gian hơn nữa

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em.nghĩ nên cho thuê chỗ hiện nay và bù tiền thuê nhà MĐ, mấy bữa nữa có khi Cụ mua thêm đc cái nhà MĐ mà vẫn còn cái nhà cũ cho thuê. Rồi cụ lại chuyển cv về Đóng Đa làm, rồi lại làm thế...

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm,
Em đang ở căn chung cư 80m2 [2 PN - 2 VS] ở khu Tân Triều, Hà Đông
Em và vợ đều làm việc ở Mỹ Đình, F1 được 18 tháng sắp đi học mầm non.
Hiện tại đi làm hàng ngày khá tắc đường, đi khoảng 40p từ nhà tới chỗ làm
Em đang phân vân không biết có nên chuyển nhà về gần chỗ làm để tiện đưa đón F1 đi học ko?
Nếu chuyển với số tiền tương tự chắc em chỉ mua đc 1 căn 50m2 [1 PN +1] nhưng bù lại đi làm gần, đưa đón F1 đi học cũng tiện hơn.
Cho thuê nhà đang ở và thuê nhà gần chỗ làm. Bù trừ một chút là ok.
Nhà em cũng đang cho thuê nhà ở Việt Hưng và về Ngoại Giao Đoàn thuê để gần chỗ con học. Chẳng có gì phải lăn tăn cả.

taiadau

Xe điện
Với thông tin của cụ chủ, em nghĩ nên chuyển nơi ở về gần chỗ làm 2 vc và thuận tiện đưa đón 1 f1 còn nhỏ. Còn mua hay thuê/cho thuê thì cụ chủ tự đánh giá tình hình cụ thể của gia đình để có p.a phù hợp.
Ngoài ra OF lắm cụ lạ nhỉ, đã ko có ý kiến gì tư vấn cho cụ chủ lại còn lên mặt rằng thì là mà...quyết với chả ko quyết... Đàn ông mạnh mẽ, dứt khoát.... nó thể hiển ở các quyết định khôn ngoan, thiết thực.. chứ đek phải lên mạng gõ phím nhanh là hoành tráng đâu ạ. Cụ chủ cứ bình tĩnh ghi nhận các góp ý của nhiều cụ trên này để đưa ra qđ phù hợp nhất với cụ (vì nhiều người đã trong hoàn cảnh của cụ hay có nhiều kinh nghiệm sống sẽ có những ý kiến thiêt thực), còn các comment tiêu cực khác... cụ kệ mịa nó đi

Shine30121

Xe đạp
Công nhận nhiều cụ trên này buồn cười thật. Có vấn đề băn khoăn về nhà 2 vợ chồng đóng cửa tự bàn nhau thì người ta sinh ra cái diễn đàn làm gì. Cứ loanh quanh ở nhà tự tính tự quyết, chả ai cần kết nối với ai nữa, internet thành thừa thãi, quay về những năm 8x, 9x à.
xong còn bảo cái gì ko biết thì tra google. Cơ mà google chính nó chỉ đến những topic như thế này mà. Ko có người lập topic thì lấy đâu ra cái để cụ google chỉ. Chả lẽ phải đổi ngôn ngữ sang Eng lịch để xem bọn Tây nó bàn luận thế nào à.
Quay lại vấn đề của cụ chủ, thì e nghĩ là nên đổi nhưng căn 5x m2 cho gia đình có vợ chồng với con nhỏ thì chật quá, chưa kể sắp tới có thêm cháu. Em nghĩ cĂn ấy thích hợp cho ai ở 1 mình hoặc cặp đôi thôi. Cụ cố kiếm chỗ nào rẻ hơn mua căn 7x đổ lên thì hợp lý hơn

KoenigseggPigani

Xe tăng
Nói thật
- Trừ nhà cụ 80 m nó bị thấm mốc , hàng xóm lởm khởm, an ninh kém vv thì cụ mới nên đổi về 50m2 chứ ở 50m2 bí lắm lâu dài k dc, cụ lại lên đây hỏi xem có đổi lên căn 90m k ngay;
- Đi làm thì từ t2-t6, t7-cn nghỉ ở nhà, mà từ Tân Triều lên Mỹ Đình có gì đâu mà bảo xa xôi, em xưa đi từ Sóc Sơn - HN đi làm 5 năm em còn đi dc. Khuyên thật cụ nên mua thêm cái ô tô 2 vc đưa đón nhau (nếu cụ chưa có)
- Nhà e hiện cũng khu MĐ, em thấy đông và ngột ngạt, mỗi tội đi lại dễ, căn nhà e 110m2 mà e còn muốn vài năm nữa mua căn 200m2 e ở cho nó thích (tất nhiên là mơ thôi chứ cccc giờ 200m2 nó hơn chục tỏi)
Túm lại: em khuyên cụ k nên đổi

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật
- Trừ nhà cụ 80 m nó bị thấm mốc , hàng xóm lởm khởm, an ninh kém vv thì cụ mới nên đổi về 50m2 chứ ở 50m2 bí lắm lâu dài k dc, cụ lại lên đây hỏi xem có đổi lên căn 90m k ngay;
- Đi làm thì từ t2-t6, t7-cn nghỉ ở nhà, mà từ Tân Triều lên Mỹ Đình có gì đâu mà bảo xa xôi, em xưa đi từ Sóc Sơn - HN đi làm 5 năm em còn đi dc. Khuyên thật cụ nên mua thêm cái ô tô 2 vc đưa đón nhau (nếu cụ chưa có)
- Nhà e hiện cũng khu MĐ, em thấy đông và ngột ngạt, mỗi tội đi lại dễ, căn nhà e 110m2 mà e còn muốn vài năm nữa mua căn 200m2 e ở cho nó thích (tất nhiên là mơ thôi chứ cccc giờ 200m2 nó hơn chục tỏi)
Nhưng cụ chủ muốn đổi Vin cơ. =))
Tầm 2 tỷ vẫn đổi được căn 2 ngủ ở gần Mỹ Đình mà? Tội gì không đổi?

Shine30121

Xe đạp
Nói thật
Tân Triều lên Mỹ Đình mua oto đưa đón nhau chắc nhà cụ chủ 8 rưỡi 9h mới về đến nhà ăn cơm ấy chứ. Cụ đi 5 năm cảm thấy ok nhưng cho đi tiếp 5 năm nữa xem có ngán ngẩm đến tận cổ ko

Đá Ốp Lát

Xe điện
Em đang ở nhà 90m2, sang nhà 58m2, yêu mê mệt :))
Vì 90m ở cc hàng thường, khác hẳn với 58m ở cc hạng sang, đẹp long lanh...
90m sang 58m là từ 2 ngù sang 1 ngủ à mợ? Thế thì sao mà thoải mái được.

hapi_property

Xe tải
cụ chủ cứ thấy hợp lý thì triển thôi, chứ cụ chủ ở nên cảm nhận của cụ và gd là chuẩn nhất, lên đây hỏi cũng khó tư vấn lắm ạ