[Funland] Đội hình tuyển Việt Nam dự AFF cup?

xbadboyz

Xe điện
Minh Vương thấp bé 1m65, tốc độ cũng hạn chế, không đá được CM đâu
Cái sơ đồ của Park bắt buộc phải có CM

Đang là thời đại của 2 lò Hà Nội,HAGL
Tất cả các cầu thủ tiền vệ của các đội khác rất khó có chân tham gia
Khắc Ngọc và Sỹ Minh của Nam Định đều thế hết
Dù có HLV nào lên cầm quân cũng chả có chỗ cho 2 chú này
Xuân Trường giải này cũng chỉ là dự bị cho Hùng Dũng của Hà Nội thôi
Đây là thời đại của Hiển League
Bộ 3 tiền đạo sẽ là Văn Quyết, Anh Đức, Thanh Trung nhé
Các thành phần như Công Phượng, Văn Toàn, Phan Văn Đức dự bị hết
Tiền đạo cắm dự bị cho Anh Đức thì Đức Chinh chắc suất hơn, tuy cực kỳ phế
nhưng do đã đá 2 giải U23 và Asiad cùng Park rồi
Nòng cốt phải lấy từ đội vô địch là chuẩn bài còn gì cụ, ai lại lấy nòng cốt ở mấy đội lo trụ hạng. Dẫn đến xếp bài cùng phải chọn những người có thể dính được vào bộ khung kia. HN và HAGL có lối chơi cơ bản khá giống nhau nên cầu thủ của họ dễ ghép nối hơn. Sỹ Minh đá ở đội nhỏ với các cầu thủ ở trình độ thấp thì nổi bật nhưng không có cửa tranh vị trí khi lên tuyển đâu. Khắc Ngọc cũng vậy, anh ta cũng đã từng được gọi nhưng thể hiện không nổi. Con bài Quế của ông Pak em cho là nhắm tới vị trí DM khi gặp đối thủ mạnh

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng các "coach mạng" vào phán đội hình chuẩn để chỉ đi là vô địch, méo cần đá với phong cách: "Đội chỉ cần đem thằng xyz... đi thôi vì nó đánh đầu tốt, còn lại gọi ai cũng đc" :))

Cuonglv

Xe tăng
Hehe, Em xem trận chú ấy đá thay Hùng Dũng trận HQ ở giải vừa rồi thấy nẫu hết cả mề...hơn nữa thể hình HQ mạnh hơn nhiều nữa nên càng lộ rõ yếu điểm thể lực.
Thằng này sao tự nhiên xuống phong độ thế cụ nhỉ

ubisapro

Xe trâu
Khả năng cao hạng 4 :D

Beo2018

Xe hơi
Em sắp xếp như sau (5-3-2 từ phải qua trái, dưới lên trên):
TM: Lâm
HV: Hải-Mạnh-Dũng-Trọng-Hậu
TV: Hoàng-Dũng-Hải
TĐ: Quyết-Đức
- Từng Cánh phải hoặc trái cho 2 ông cùng lò phối hợp cho nó nhuyễn Hải- Hoàng; Hậu-Hải
- Ở giữa cho 3 ông cùng lò Mạnh-Trọng-Dũng phối hợp còn ông Dũng Vietel lót dép
- Tất cả cho tiền tuyến Quyết-Đức chỉ việc ghi bàn, lúc nào rảnh rỗi thích tranh cướp bóng cũng OK
Nếu các cụ không ý kiến gì là cứ thế 10 hôm nữa em áp dụng.

Havo

Xe Cứu Trợ
Tiếc cho Vũ Minh Tuấn ko gặp thời.

Tranha131076

Xe tăng
Minh Vương thấp bé 1m65, tốc độ cũng hạn chế, không đá được CM đâu
Cái sơ đồ của Park bắt buộc phải có CM

Đang là thời đại của 2 lò Hà Nội,HAGL
Tất cả các cầu thủ tiền vệ của các đội khác rất khó có chân tham gia
Khắc Ngọc và Sỹ Minh của Nam Định đều thế hết
Dù có HLV nào lên cầm quân cũng chả có chỗ cho 2 chú này
Xuân Trường giải này cũng chỉ là dự bị cho Hùng Dũng của Hà Nội thôi
Đây là thời đại của Hiển League
Bộ 3 tiền đạo sẽ là Văn Quyết, Anh Đức, Thanh Trung nhé
Các thành phần như Công Phượng, Văn Toàn, Phan Văn Đức dự bị hết
Tiền đạo cắm dự bị cho Anh Đức thì Đức Chinh chắc suất hơn, tuy cực kỳ phế
nhưng do đã đá 2 giải U23 và Asiad cùng Park rồi
3 thằng tiền đạo bác nói hay lạc nhịp lắm. Cho cả 3 vào cùng lúc chưa chắc đã tốt. Nên kết hợp già trẻ và những cầu thủ đã hiểu ý nhau!

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Tốt

Tốt nhất lạ loại Quế Ngọc Hải ra khỏi danh sách này cho yên tâm .

Giữ thằng Quế Công Công trong đội tuyển như giữ quá lựu đạn đã rút chốt, chết oan vì nổ bất cứ lúc nào.

Thằng Quế Ngọc Hải làm đội tuyển bị loịa, bị phạt đền mấy lần rồi.
Nhưng nó là trung vệ tốt nhất nhì bây giờ rồi cụ. Em cũng ko ưa nó nhưng phải thừa nhận nó khá nhất.

Còn sơ đồ cụ thớt ko có hậu vệ cánh mà để 4 ông trung vệ thế kia thì đá sao nổi. Hậu nó là người auto đá chính rồi. Cánh trái giờ nó giỏi nhất nước, mà cho chính xác thì 10 năm qua khó kiếm đc hậu vệ cánh nào tốt hơn nó.

DAMEFA

Xe buýt
Tuyển QG nên các cầu thủ cần kinh nghiệm thi đấu QT, loại ai chọn ai thì do chiến thuật của HLV thôi.

STElectrics

Xe lăn
Danh sách sơ bộ 25 tuyển thủ Việt Nam dự AFF Cup 2018

Thủ môn: Bùi Tiến Dũng (Thanh Hóa), Đặng Văn Lâm (Hải Phòng), Tuấn Mạnh (Khánh Hòa).

Hậu vệ: Đỗ Duy Mạnh, Trần Đình Trọng, Đoàn Văn Hậu (Hà Nội), Hồng Duy (HAGL), Lục Xuân Hưng (Thanh Hóa), Quế Ngọc Hải (SLNA), Dương Thanh Hào (Quảng Ninh), Bùi Tiến Dũng (Viettel).

Tiền vệ: Phạm Đức Huy, Nguyễn Quang Hải, Đỗ Hùng Dũng (Hà Nội), Xuân Trường (HAGL), Nguyễn Trọng Hoàng (Thanh Hóa), Nguyễn Huy Hùng (Quảng Nam).

Tiền đạo: Nguyễn Văn Quyết (Hà Nội), Công Phượng, Văn Toàn (HAGL), Phan Văn Đức (SLNA), Hà Đức Chinh (Đà Nẵng), Đinh Thanh Trung (Quảng Nam), Anh Đức, Tiến Linh (Bình Dương).
Theo em đội hình chính ra sân như thế này?
Thủ môn: Đặng Văn Lâm
Hậu vệ: Duy Mạnh, Đinh Trọng, Bùi Tiến Dũng Quế Ngọc Hải
Tiền vệ: Quang Hải, Đức Huy, Hùng Dũng, Trọng Hoàng
TIền Đạo: Công Phượng, Anh Đức, Văn Quyết (3 ông này mỗi ông đá 45 phút thôi).
Ý các cụ thế nào?
Dự đoán Việt Nam lại bị thằng Indo hoặc Malai nó loại? Và chúng ta vẫn ngẩng cao đầu là ko bị thái lan loại?
Huấn luyện viên online này sắp xếp đôi hình không tốt nhưng câu kết chuẩn như bình luận viên bóng đá! =))

hanoipho79

Xe lăn
Đội hình này là tối ưu rồi...Quế Ngọc Hải đá nhiều lúc mất bình tĩnh nhưng đây là Đội tuyển không phải giải U lên những trận gặp Thái,Indo và Malai thì phải có những cầu thủ có độ nhiệt nơi hàng phòng ngự đá rát để làm chùn chân tuyến đầu của đội bạn.

Tiếc mỗi không có Vũ Minh Tuấn.

Chỉnh sửa cuối:

dream007

Xe buýt
Không Cụ ơi. Nếu với lối đá xây dựng của tuyển VN bây giờ thì vị trí XT đá là vừa công vừa thủ. Nếu ko thủ được coi như hỏng.

Đá nhiều trận và phải bay chuyển địa điểm xoay tua thế này thì đội hình phải mạnh và thể lực tốt. Nếu 1 vị trí ko tốt ảnh hưởng đến cả đội ngay.

Cụ xem Asiad vừa rồi thì hiểu mà. Mất Hùng Dũng xáo trộn hẳn đội hình.
Hùng Dũng Asiad đá hay nhưng AFF cup có thể k hay. Giống như Xuân Trường. Ai bảo cậu ta đá dở ở U23 Châu Á đâu. Phong độ nhất thời mà cụ

noname208

Xe tải
ông nào cũng khen VN có kỹ thuật tốt nhưng thấy đá giải nào cũng chuyền bóng sai, thiếu lực, đỡ bóng bước 1 nảy ra hàng m

Nhưng nó là trung vệ tốt nhất nhì bây giờ rồi cụ. Em cũng ko ưa nó nhưng phải thừa nhận nó khá nhất.

Còn sơ đồ cụ thớt ko có hậu vệ cánh mà để 4 ông trung vệ thế kia thì đá sao nổi. Hậu nó là người auto đá chính rồi. Cánh trái giờ nó giỏi nhất nước, mà cho chính xác thì 10 năm qua khó kiếm đc hậu vệ cánh nào tốt hơn nó.
Em cũng ko ưu thằng Quế Ngọc Hải lắm nhưng em nghĩ cho nó vào là hợp lý vì nói gì thì nói nó cũng là trung vệ hàng đầu, có kinh nghiệm, thể lực và chất manhj mẽ, có những quả chuyền vượt tuyến đẳng cấp. Nếu đá cánh thì chỉ cho Văn Hậu vào thay cho Duy mạnh cũng được. Vì Duy mạnh thực ra chỉ chống bóng bổng thôi. ở giải AFF thì khoản này mình ko lo lắm vì toàn thằng lùn như nhau.

fanmu1234

Xe container

Cứ cho là Quế Ngọc Hải là trung vệ khá nhất.

Vâng, giả s73 nó đá khá 89 phút, rồi phút 90 nó đạp vào ống đồng cầu thủ đối phương , rồi bị phạt đền thì công sức của toàn đội đổ sông đổ biển rồi.

Không nên đánh bạc rủi ro với thằng Quê Công Công này.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Cứ cho là Quế Ngọc Hải là trung vệ khá nhất.

Vâng, giả s73 nó đá khá 89 phút, rồi phút 90 nó đạp vào ống đồng cầu thủ đối phương , rồi bị phạt đền thì công sức của toàn đội đổ sông đổ biển rồi.

Không nên đánh bạc rủi ro với thằng Quê Công Công này.
Vì em ko có nhiều số liệu cầu thủ VN nên đoạn cụ phán, em ko dám cãi. Nói chung, khi sử dụng các cầu thủ có độ "nhiệt" cao (trong game là 2 chỉ số Work rate và Aggressive) thì ko tránh khỏi khả năng trên. Nhưng 1 đội thì luôn cần cầu thủ kiểu này trong đội hình để xốc tinh thần đồng đội và làm đối thủ khó đá.
MU với Keane, Arsenal với Vieira hay Milan với Gattuso đều ở dạng như vậy cả.

Matiz 1.0

Xe điện
Trình tuyển QG thì Ma, Indo, VN, Sing ngang nhau :) Thái nhỉnh hơn chút xíu nhờ kinh nghiệm & bản lĩnh chứ giải này nó cũng ko gọi hết hàng khủng. Cụ Park ko có thần rùa trợ giúp như 2 giải truớc thì khó vđ lắm
ghế thày Park còn hay không quyết định ở giải này chăng...
bị thổi phồng về tạm gọi là thành công qua 2 giải vừa rồi, sợ là các cầu thủ nặng chân, tâm lý ko đá đc...loại sớm, người hâm mộ quay lưng.. thì khéo lại bay ghế của thày

hoangviet2811

Xe máy
Khắc Ngọc có biết thủ méo đâu giữ lại làm gì. Hàng tiền vệ gọi thế là chuẩn rồi chả thấy thằng nào hơn được nữa. Minh Vương cũng chỉ là dự bị, đợt Asiad cũng là đi vé vớt do Thành Chung chấn thương nên loại không có gì bất ngờ.

emcobietdau

Xe container
Hùng Dũng Asiad đá hay nhưng AFF cup có thể k hay. Giống như Xuân Trường. Ai bảo cậu ta đá dở ở U23 Châu Á đâu. Phong độ nhất thời mà cụ

Đá ở V lích Hùng dũng đá ổn định và quân bài chiến lược đấy Cụ.

Còn XT thì chưa ổn thế đâu.