[Funland] Đội hình tuyển Việt Nam dự AFF cup?

Giải này mà có Tuấn Anh em nghĩ mình sẽ đi đến trận cuối cùng. Tuấn Anh cứ mãi lỡ hẹn vì chấn thương như này e đến lúc giải nghệ không có dấu ấn nào ở tuyển quốc gia và trên bình diện khu vực Asean ấy chứ dù tài năng.
Em ko hiểu sao bác lại đánh giá cao Tuấn Anh! Em nói thật bác có biết tại sao em nó lại hay bị chấn thương ko? vì đá quá ngu. Thể lực yếu, mà lại cứ thích rê, dắt bóng nhiều, lại kiểu rê ngang thì ăn chân của bọn nó ko có gì là khó hiểu. messi dẫn bóng ko bao giờ dẫn kiểu đó và tốc độ rất nhanh nên các cầu thủ rất khó để gây ra chấn thương.

thinhkieuphong

Xe điện
Minh Vương còn trẻ, còn nhiều cơ hội.

Minh Vương sút phạt hay, nhưng quan trọng là nếu được tung vào sân sẽ đảm đương vị trí thế nào? Không phải trận nào cũng có quả phạt để sút, mà sút thì xác suất thành bàn cũng 50% thôi
căn bản là tiền vệ lắm người quá rồi nên đành loại cậu này thôi. Sút phạt thì ngoài Quang Hải, Xuân Trường và thi thoảng Văn Quyết thì làm gì còn ông nào sút được nữa, Xuân Trường sau vụ Thường Châu thì xịt rồi

Hehe, Giải đấu nào dù là WC thì đội hình mà HLV mang theo luôn gây tranh cãi ạ...Tất cả chỉ là phỏng đoán của chúng ta Cụ ạ. Cụ vừa chứng kiến lần đầu tiền Tiền đạo của đội Vô địch ko ghi ban la Giroud mà, trong khi benzema ko được chọn. Anh De-sam anh ấy co triết lý riêng ạ, Giroud đóng góp nhiều vào lối chơi chung hơn, việc còn lại để Tiền vệ công/ cánh lo a hiii
Benzema sau vụ hấm diêm là bị cấm cửa rồi mà :)). Thằng Pháp vô địch do nó toàn mang đội hình châu Phi hùng hục thế ai mà ngăn được, bonus thêm ở trên có thằng Mpape chạy như ngựa :))

Phuclongchau

Xe điện
Hôm qua em cũng xem trận đó.Em còn theo dõi cả đầu giải, em thấy a rập nó vô địch năm nay rồi. Nó đá chững chạc lắm, ko giống như tuyển U. Đội tuyển thì a rập ko ăn được Hàn với Nhật nhưng U 19 thì nó vẫn đẳng cấp nhất.
Nó đá kinh nhờ,như camơủn hồi sung cơ

Phuclongchau

Xe điện
Em ko hiểu sao bác lại đánh giá cao Tuấn Anh! Em nói thật bác có biết tại sao em nó lại hay bị chấn thương ko? vì đá quá ngu. Thể lực yếu, mà lại cứ thích rê, dắt bóng nhiều, lại kiểu rê ngang thì ăn chân của bọn nó ko có gì là khó hiểu. messi dẫn bóng ko bao giờ dẫn kiểu đó và tốc độ rất nhanh nên các cầu thủ rất khó để gây ra chấn thương.
Công phương vài năm nữa không còn sung sức cũng toi vì lối đá cá nhân đó,re dắt lắt nhắt giờ đá bóng nó là 1 tập thể chứ cứ giữ bóng mà gặp thằnh Quế N Hải nó cho đi viện.Giống như messi đá ở TBN thôi chứ sang ý ,anhchắc chấn thuơng suốt

antidau

Xe container
E lạc dòng một chút - Văn Thanh ngày nay có thể so sánh với Công Minh những năm 1990
Vãi cả nồi Công Minh
Lứa Công Minh thời xưa chỉ tầm Đông Nam Á đá được, ra châu Á gặp khối Ả rập và Liên Xô cũ toàn thua 4 trái, và không lên được bóng
Các em thời nay tuy gặp đám châu Á cũng không thể đôi công nhưng đá phòng ngự phản công ngang chúng nó, level cao hơn lứa trước cả bậc
Cá biệt thì trận gặp UAE ở Asiad các em đá trên chân bọn Ả rập đó đó

Nana2015

Xe tăng
k biết anh đức đá ở đội nahf như thế nào chứ đá ở tuyển có vẻ chán. vô duyên vcc. béo= ục ịch

antidau

Xe container
k biết anh đức đá ở đội nahf như thế nào chứ đá ở tuyển có vẻ chán. vô duyên vcc. béo= ục ịch
Anh Đức lù đù đỡ bóng xịt 50% nhưng chơi vẫn còn hiệu quả hơn 2 ông quả bóng vàng Hà Nội là Văn Quyết và Thanh Trung
2 ông này đá với Lào, Campuchia, Đông Timor thì rất ghê nhưng cứ gặp Thái, Malai, Indo là hiện nguyên hình, bao nhiêu mùa AFF Cup rồi

Tranha131076

Xe tăng
E lạc dòng một chút - Văn Thanh ngày nay có thể so sánh với Công Minh những năm 1990
Nhiều cụ hâm mộ Trường híp, Tuấn Anh sứt nhỉ. Ông XT lười chạy, chỉ thích đứng giữa sân tỉa bóng, ngại va chạm. Đá cặp với ông này phải là 1 lực sĩ biết bọc lót, tranh giành bóng ở phạm vi rộng để ông ý có thời gian, không gian căn chỉnh. TA dặt dẹo, mỏng như cái lá, ham cầm bóng nên hay bị chặt chém, tông va. 2 ông thần này đá cặp với nhau chỉ hay trong các giải giao hữu U nọ U kia vô thưởng vô phạt, đá chuyên nghiệp ở V-League hay đội tuyển thì hiệu quả phòng ngự (và do đó là hiệu quả tổ chức lối chơi) gần như zero.
Rất tiếc là bác nói quá đúng! Cả 2 ông tiền vệ này đều có chung 1 điểm yếu là khả năng thu hồi bóng kém, sút xa kém nên cũng kg có khả năng uy hiếp khung thành đối phương!

Tranha131076

Xe tăng
Anh Đức chơi vẫn còn hiệu quả hơn 2 ông quả bóng vàng Hà Nội là Văn Quyết và Thanh Trung
2 ông này đá với Lào, Campuchia, Đông Timor thì rất ghê nhưng cứ gặp Thái, Malai, Indo là hiện nguyên hình, bao nhiêu mùa AFF Cup rồi
2 ông Văn Quyết và Thành Trung này cho vào đội tuyển có khi lại có tác dụng "phá lối chơi của các cầu thủ trẻ". Muốn đoạt vàng cần phải có hơi thở mới, con người mới chứ e là nếu dùng 2 ông này VN khó đoạt vàng lắm!

antidau

Xe container
Copy trên mạng cái đội hình chính thức của AFF sắp tới cho 2 trận đầu tiên gặp Lào và Malaysia
Dự là 90% như thế này

tab00

Xe điện
Anh Đức lù đù đỡ bóng xịt 50% nhưng chơi vẫn còn hiệu quả hơn 2 ông quả bóng vàng Hà Nội là Văn Quyết và Thanh Trung
Anh Đức forward, Văn Quyết second striker, Thanh Trung right winger. 3 ông này phận sự, chức năng khác nhau cụ ơi. So sánh như cụ ko ổn.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Cụ

Cụ nói đúng. Em cảm nhận xem thằng cu Xuân Trường đá những trận mà VN đá với đội cùng cơ hoặc trên cơ thấy tội cho những thằng đá tiền vệ cùng. Nó cứ làm như nó là bố của các cầu thủ còn lại ấy. Đá trung tâm mà đá như nghệ sỹ, chạy thì nhác, tranh cướp thì lười, chỉ thích đứng 1 chỗ tỉa tót. thỉnh thoảng nếu mà thoáng bóng mới tỉa được quả thì tung hô lên trời. Em là em ghét kiểu đá phá sức đồng đổi kiểu vậy?
Em chỉ hi vọng vào mỗi Quang Hải. Nó là thằng bản lĩnh và có tiềm năng lớn nhất trong đám này. Hậu kều vẫn còn tính bốc đồng trẻ con lắm.

Tonydo

Xe buýt
Copy trên mạng cái đội hình chính thức của AFF sắp tới cho 2 trận đầu tiên gặp Lào và Malaysia
Dự là 90% như thế này
Tui thấy đội hình này chuẩn nè. Đức Huy có thể thay = trọng hoàng. H2 thế trận bí thì cho công Phuong or văn Toàn vào.

Sonduong.BMV

Xe container
E lạc dòng một chút - Văn Thanh ngày nay có thể so sánh với Công Minh ngày trước!
Vãi cả nồi Công Minh
Lứa Công Minh thời xưa chỉ tầm Đông Nam Á đá được, ra châu Á gặp khối Ả rập và Liên Xô cũ toàn thua 4 trái, và không lên được bóng
Các em thời nay tuy gặp đám châu Á cũng không thể đôi công nhưng đá phòng ngự phản công ngang chúng nó, level cao hơn lứa trước cả bậc
Cá biệt thì trận gặp UAE ở Asiad các em đá trên chân bọn Ả rập đó đó
Mới là U23 và olympic thôi mà cụ. Chờ đến AFF và asian cup 2019 để khẳng định vị thế đội tuyển Việt Nam

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn đội hình này không nhiều hy vọng. Những LXH, DTH chưa đủ trình.

vandatAT

Xe container
Em vào nghe các hlv online ;))