[Funland] Đôi điều về cuộc sống ở Mỹ.

allmay

Xe tăng
Cụ chủ éo le nhỉ.

Em góp mấy ý.

1. Chuyện kết hôn: kết hôn là ràng buộc. Trong hoàn cảnh của cụ nên tránh vì nó là hình thức nhưng lại là ràng buộc pháp lý. Em hiểu ở 1 số nước phát triển, có thể sống với nhau và được công nhận ở dạng partner. Nếu cụ thích mang qua Mỹ thì vẫn ok ko nhất thiết phải kết hôn.

2. Chuyện vợ chồng: sống với nhau phải gắn bó, yêu thương và chia sẻ. Ko có thì thôi. Đừng cố quá kể cả chuyện gọi là "sống với nhau vì con". Như thế là lừa dối mình và lừa dối trẻ con. Em thấy nhiều trường hợp, đặc biệt ở nước ngoài, 2 người ko ở với nhau vì ko hợp nhưng vẫn chia sẻ trách nhiệm nuôi con và dậy dỗ con, rất tôn trọng quyền và hình ảnh của bố hoặc mẹ với con cái (kể cả trường hợp người kia có tính xấu nhưng chắc gì họ đã xấu với con - họ để con cái tự phán xét và đánh giá). Cụ đừng gượng ép quá.

3. Chuyện F1: đây là chuyện khó nhất cho cụ.
Nếu cụ đưa nó sang với cụ được là đẹp nhất vì "vợ" cụ như thế đế nó sống cùng cô ấy cũng ko nên. Có vẻ người đó chỉ lo cho nhu cầu bản thân, con cụ sẽ khổ. Thêm vào đó chưa chắc cô ấy đã có đủ năng lực tài chính. Nhưng cụ ko chia sẻ thông tin thì cũng ko biết thế nào. Nếu người đấy cũng hết lòng vì con cái thì cụ có thể chia sẻ tài chính nuôi con. Trong trường hợp đó theo em là cụ trả 1 ít tiền ăn ở còn cụ trả thẳng trọn gói cho trường quốc tế chẳng hạn, đảm bảo đk học cho con ở VN. Cụ có thể thoả thuận đk bao lâu cho con sang chơi hoặc cụ về thăm. Cũng thoả thuận đến tuổi nào (cấp 3 chẳng hạn) thì cho nó sang Mỹ du hoc, chi phí ăn ở cụ lo. Như vậy nếu đối tác của cụ cần tự do bay nhảy thì chắc sẽ đồng ý. Cụ hơi thiệt về tình cảm và sự gần gũi với con khi nó còn nhỏ.

Nếu đưa nó sang mà ko đưa mẹ nó sang có thể khó, nhưng nếu mẹ nó đồng ý, cụ có thể ADN chứng minh nó là con mình thì em nghĩ vẫn có thể. Đưa mẹ nó sang mà vânx chứng nào tật đấy thì khổ nữa, đẩy ra ngoài mà ko tiếng Anh, ko trình độ phù hợp thì bằng giết người ta, còn cho bấu víu (giả sử ko còn tình cảm) thì cũng mệt mỏi. Trừ phi cụ coi như 1 dạng osin giúp việc và trông con. Nếu sống dạng partner thì cũng ko ràng buộc lắm về luật pháp. Cái này cụ tìm hiểu thêm.

Mong cụ có giải pháp hợp lý với hoàn cảnh của cụ.

poorcar

Xe điện
Em thấy một số nước đang yêu cầu đàn ông phải ngồi như phụ nữ khi đi tiểu, lý do các ông đứng hay vẩy lưng tung.
Có lần trong nhà hàng ở Đức em tthấy trong nhà vệ sinh nó viết rõ ràng như thế, nhưng không biết bên Mỹ như nào.
Vụ này điêu nhá, e qua Đức đâu có thấy, cụ vó dẫn chưnhs post lên e giải ngu cái!
Ở Mẽo thì hoàn toàn ko có vụ này, ở cv vẫn thỉnh thoảng có vụ đái đường!

cumina

Xe tải
Cụ đã cho mọi người thấy hầu như tất cả mặt phải cũng như mặt trái của xã hội Mỹ, bản thân cháu cũng đang ở Mỹ đc 2 tháng chăm F1 học lớp 6 bên này, buồn kinh khủng, đang ở một môi truờng công việc bận rộn bên VNam qua bên này giống như người nghỉ hưu đi an dưỡng, nhớ Vnam vô cùng, nhưng bù lại sau gần 2 tháng f1 nhà cháu nhập học, cháu cảm nhận k có gì phải nuối tiếc và nghĩ qđịnh cho con đi du học từ nhỏ là chính xác, hiện F1 nhà cháu hoà nhập tốt với môi trường học tập, bạn bè, giáo viên bên này nên nhà cháu rất yên tâm, khoảng chục ngày nữa nhà cháu lại về Vnam cày cuốc để rồi tiếp tục mục tiêu 3 năm sau cho cu F1 thứ hai qua học với chị nó

cumina

Xe tải
Cụ đã cho mọi người thấy hầu như tất cả mặt phải cũng như mặt trái của xã hội Mỹ, bản thân cháu cũng đang ở Mỹ đc 2 tháng chăm F1 học lớp 6 bên này, buồn kinh khủng, đang ở một môi truờng công việc bận rộn bên VNam qua bên này giống như người nghỉ hưu đi an dưỡng, nhớ Vnam vô cùng, nhưng bù lại sau gần 2 tháng f1 nhà cháu nhập học, cháu cảm nhận k có gì phải nuối tiếc và nghĩ qđịnh cho con đi du học từ nhỏ là chính xác, hiện F1 nhà cháu hoà nhập tốt với môi trường học tập, bạn bè, giáo viên bên này nên nhà cháu rất yên tâm, khoảng chục ngày nữa nhà cháu lại về Vnam cày cuốc để rồi tiếp tục mục tiêu 3 năm sau cho cu F1 thứ hai qua học với chị nó
Chúc cụ thu xếp ổn thoả việc gia đình nhưng theo cháu Gấu nhà cụ thì không thể tha thứ được,.

TuanHung1

Xe tăng
Em ngồi đây, giữa bầu không khí ô nhiễm, bên cạnh người láng giềng hung hãn, bẩn tính cộng với áp lực không hề thua cụ về kiếm tiền, kiếm tiền, kiếm tiền...em đã khóc khi đọc topic của cụ.
Chuẩn luôn cụ. Chính Trị em ko nói chứ an ninh thì kinh bỏ xừ. @@. Kiếm tiền để sống tạm tạm thì được. chứ để mua xe ăn sung mặc sướng 1 tý thì còn tóe khói

tuyendv

Xe tải
Website
bachan.vn
Chia buồn cụ trở về với bọn giãy chết :D

FordHagiang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi cháu vừa chen chúc và hít khói bụi bẩn thỉu trong dòng này đến công ty vào to bích với cụ đây

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
đừng buồn cụ ơi, suy nghĩ theo hướng thoát ra đừng luẩn quẩn vào 1 vóng xoáy nào cả, đời sống đc là bao ? chúc cụ có 1 lựa chọn sáng suốt !

Phaodung

Xe tăng
Các cụ toàn nhìn lên, chả chịu nhìn thẳng.
Nếu các cụ biết, về mặt tố chất, mình yếu hơn người châu Phi, lại xấu tính và lười hơn họ, thì sẽ thấy mình đang cực kỳ may mắn khi đang sướng hơn phần lớn người Châu Phi.
Còn so với người da trắng, thì thôi, đi chết đi.

Sieunhan1

Xe đạp
Toàn bằng mặt ko bằng lòng. Con dâu ghét bố mẹ và gia đình chồng và ngược lại, con cái chăm sóc bố mẹ bệnh nặng lâu ngày cũng chạy ráo cả để mặc ô sin chăm là cảnh thường thấy trg các bệnh viện. Anh em chỉ nhăm nhe chiếm quyền thừa kế phần hơn...
Em thấy mình nên giống Tây lông ở chỗ làm hùng hục rồi để tiền tiết kiệm sau vào viện dưỡng lão cho khỏe. Không cho đứa nào thừa kế đỡ oánh nhau.lo học hành tốt rồi tự mà kiếm ăn ko ỷ lại

FordHagiang

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng tán và cưới 1 em tóc vàng có quá khó cho dân mình không hả cụ ?

bluebird123

Xe buýt
Khả năng tán và cưới 1 em tóc vàng có quá khó cho dân mình không hả cụ ?
Cái đó thì e chưa rõ, nhưng qua đây thấy dân châu á thì như nhau thôi. Chứ còn ở VN thấy mấy thằng Hàn xẻng khinh khinh dân mình mà phát bực.

bluebird123

Xe buýt
Các cụ toàn nhìn lên, chả chịu nhìn thẳng.
Nếu các cụ biết, về mặt tố chất, mình yếu hơn người châu Phi, lại xấu tính và lười hơn họ, thì sẽ thấy mình đang cực kỳ may mắn khi đang sướng hơn phần lớn người Châu Phi.
Còn so với người da trắng, thì thôi, đi chết đi.
Mình yếu hơn nhưng tố chất mình có vẻ thông minh hơn tụi châu phi và tụi Mỹ latinh. ko biết e có thủ dâm tinh thần ko nữa :-h:-h:-h

bluebird123

Xe buýt
Chuẩn luôn cụ. Chính Trị em ko nói chứ an ninh thì kinh bỏ xừ. @@. Kiếm tiền để sống tạm tạm thì được. chứ để mua xe ăn sung mặc sướng 1 tý thì còn tóe khói
An ninh thì khỏi bàn rồi, làm gì có chuyện trộm giật dt. Luật pháp nó nghiêm nên cái giá phải trả khi vi phạm pl rất cao nên ko ai dám chỉ trừ mấy thwngf nghẹo đến dg cùng.

nangct

Xe tăng
em cũng có ước mơ dc sang mỹ, chúc mừng cụ

bluebird123

Xe buýt
Chúc cụ thu xếp ổn thoả việc gia đình nhưng theo cháu Gấu nhà cụ thì không thể tha thứ được,.
Như e nói cho các cháu qua càng nhỏ càng tốt. Em thấy hầu hết mọi việc nó làm đều phục vụ cho dânchungs đặt biệt trẻ e và người tàn tật/người già