Đôi Bờ Nước Mỹ. (Chuyến đi Xuyên Mĩ của nhà Mộc).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Đói bụng rồi, ăn trưa thôi. Trong chuyến đi này Đoàn nhà em ăn rất ngon các Cụ ạ, cơ bản là nó hợp khẩu vị với người Việt mình.

Sau một hồi no nê thì tới Món tráng miệng:

Ăn xong, lại vào chỗ này Shopping các Cụ ạ. Vào đây mua Iphone, ipad rất rẻ. Em thì chả có nhu cầu, chờ em 6 ra nữa mới chơi.

Rất nhiều thương hiệu nổi tiếng, mà giá rổ cũng rất ổn. Nhưng với ĐK là khi mua các Cụ nhớ đừng có qui đổi ra tiền Việt nhà mình thì mới mua được.:x

Rồi, chơi chán rồi, ăn uống mua sắm cũng oải rồi. Giờ thì về Thủ đô Wasshington DC thôi. Chuyến đi này cực kỳ là may mắn cho cả đoàn nhà em. Cứ lúc nào thăm quan thì trời nắng đẹp, chỉ mưa những lúc lên xe thôi các Cụ/Mợ ạ. Em cũng muốn biết mưa ở nước Mỹ nó khác với mưa ở VN như thế nào ...:)

Chỉnh sửa cuối:

Mẹ Mướp

Xe tải
Dạ, Tks Cụ, chuyến đi này em cố tình mang 3 bộ áo dài nhưng cuối cùng thì diện có 2 bộ thôi Cụ ạ. Bọn Tây nhìn em mặc áo dài cứ trầm trồ. Có chút gì đó hãnh diện Cụ ạ, ít ra thì mình cũng mang hình ảnh đặc trưng và đẹp nhất của đất nước mình để giới thiệu với bạn bè quốc tế.o:-)
Em là mợ cơ ạ;), mợ nhớ post hình mặc bộ áo dài thứ 2 lên cho em ngắm với nhé, em cũng đang thèm may 1 bộ áo dài ngắn ngắn giống mợ, mợ post hình lên để em có động lực giảm cân để mặc áo dài đi ạ =P~

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Cám ơn mợ đã cho em hiểu thêm về nước Mỹ .
Mợ mặc áo dài đẹp lắm. Nếu mợ sinh năm 73 thật thì mợ trẻ trung so với tuổi rất nhiều!
Chúc mợ luôn vui vẻ và hạnh phúc. Mong mợ sức khoẻ tốt để sau này sẽ có nhiều chuyến đi thú vị như thế này nữa...

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em là mợ cơ ạ;), mợ nhớ post hình mặc bộ áo dài thứ 2 lên cho em ngắm với nhé, em cũng đang thèm may 1 bộ áo dài ngắn ngắn giống mợ, mợ post hình lên để em có động lực giảm cân để mặc áo dài đi ạ =P~
Vâng, chào Mợ.@};- Em sốt ruột lắm, hôm nay mới là ngày thứ 3, còn 8 ngày nữa cơ ạ. Muốn post ngay hình cho các Cụ/Mợ cơ mà việc thì nhiều, dồn toa trong những ngày em đi chơi đấy Mợ. Mợ chịu khó chờ em nhé!#:-s

Cám ơn mợ đã cho em hiểu thêm về nước Mỹ .
Mợ mặc áo dài đẹp lắm. Nếu mợ sinh năm 73 thật thì mợ trẻ trung so với tuổi rất nhiều!
Chúc mợ luôn vui vẻ và hạnh phúc. Mong mợ sức khoẻ tốt để sau này sẽ có nhiều chuyến đi thú vị như thế này nữa...
Dạ, em cũng cảm ơn Cụ đã bớt thời gian vào đọc. Cảm ơn cả những lời động viên của Cụ nữa... Em sẽ cố gắng ạ.:)

inovavgj

Xe container
chuyến đi rất hay và bổ ích , chúc mợ vui

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Phù... sáng giờ bận tối mắt tối mũi, giờ em mới tranh thủ vào thăm các Cụ đây. Biết là thế này thì các Cụ sốt ruột và cũng giảm mất hứng thú nhưng em đành chịu, chả biết làm cách nào. Chơi mãi rồi, giờ đến lúc phải ra sức cày thôi các Cụ ạ.

Em tiếp đây:
Trên đường về cả Đoàn nhà em ghé vào chỗ này ăn bữa tối xong mới về khách sạn:
Lại Buffet các Cụ ạ... tha hồ các Cụ chọn theo sở thích.

Sau bữa ăn tối nhà em về đến KS thì trời cũng nhá nhem tối rồi các Cụ:

Đêm nay nhà em được ở Hillton các Cụ ạ, đúng là chỉ có sang Mỹ mới được ở Hillton.:P

Mình em chơi cả căn phòng rộng như thế này, vì Bà Cụ ngủ cùng em đêm nay lại sang phòng ngủ với con và cháu. Phòng đẹp thật nhưng cái cảm giác 1 mình nó cứ lành lạnh các Cụ ạ.b-)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Lạnh thì cũng phải ngủ, đi cả ngày mệt nhoài rồi. Lạ giường lại lệch múi giờ nên 10 đêm ở bên này hầu như đêm nào em cũng chỉ ngủ được khoảng 3 tiếng. Khổ vậy... ngày là đêm, đêm là ngày. Cụ nào đi Mỹ thì thấm cái chuyện này cùng em ạ.

Sáng dậy, tìm cái phòng ăn sáng của KS mà tí lạc các Cụ ạ. KS rộng mênh mông, tầng 1 của nó là bể bơi, spa, sport ... nhà em muốn xuống cái phòng ăn thì phải bấm tầng G, có nghĩa là phải đi xuống 1 tầng nữa mới tới được khu ăn sáng.

Chỉ riêng cái Sảnh KS thôi đã quá rộng rồi.

Nhà ăn bố trí rất lịch sự. Sang bên này em để ý tất cả các công việc như phục vụ (Bán hàng, lái xe, hoặc lễ tân) toàn là người Mỹ đen hoặc người châu Á, rặt không có 1 ông/bà Mỹ trắng nào các Cụ ạ. Nhưng người Mỹ đen họ thân thiện hơn người Mỹ trắng rất nhiều. Có mấy cô phục người người da đen rất xinh, nhưng em ngại k chụp hình các bạn ấy.

Bữa sáng của nhà em đây, sang đây em chỉ thích chén hoa quả thôi các Cụ ạ. Hoa quả của họ sạch và ngon lắm... Chả mấy khi :x nhà mình toàn hoa quả Tầu.

Ăn sáng xong, trong lúc chờ xe đón, nhà em thăm quan phía bên ngoài Khách sạn:

1 Góc KS:

Đi 1 mình thiệt thòi lắm các Cụ ạ. Cảnh thì đẹp mà chả có ai chụp hình cho mình.;)

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Vừa đặt chân tới Mỹ em làm cái thẻ điện thoại 4G, lắp vào con Iphone 5. Mất 65 đồng, gọi bét nhè về VN, vào mạng ngon choét các Cụ nhé! đến hôm em về trong TK vẫn còn tiền. Tại các KS em ở, họ đều để Wi-fi miễn phí nên con Ipad của em phát huy hết tác dụng.

Ngày 4:

Lúc em đang chat với F1 nhà em Bên Mỹ là 8h sáng, nhưng ở nhà mình đã là 8h tối rồi đấy các Cụ ạ.
#:-s

Sáng nay cả Đoàn sẽ đi thăm Wasshington DC. Thủ đô của xứ cờ hoa.

Nhìn đường xá của họ mà thèm ghê các Cụ ạ. Sao nó sạch thế không biết?

Đường đông xe nhưng chỉ hơi ùn chút thôi, không hề có chuyện tắc. Nhà em đi xe to nên lúc nào cũng được đi vào đường ưu tiên. Bên này cứ xe có 2 người chở lên thì được đi vào làn đường ưu tiên. Xe chở khách thì lại càng được ưu tiên hơn. Còn xe mà đi 1 mình thì cứ từ từ mà tiến thôi. Văn mình thế chứ...

Chỉnh sửa cuối:

thanhthanh.sht

Xe tải
Nghe Mợ kể cái chặng đường đi mà em hốt quá, ngồi mặt đất mà cứ nghĩ cung trăng(ôi thôi người say tàu xe cũng khổ quá cơ). Chúc mừng chuyến đi của Mợ thành công ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Nhìn cái sự ngăn nắp của người ta mà thèm các Cụ ạ. Khổ thân em, cứ chép miệng liên tục...:)

Từ xa, đã thấy thấp thoáng ngọn tháp Bút Chì rồi:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Giờ em mời các Cụ cùng em qua thăm nhà tưởng niệm các Tổng Thống như: Abraham Lincon, Washington Jefferson.

Từ xa view lại đã thấy hoành tráng rồi. Phải công nhận là kiến trúc và vị trí của nó toạ lạc ở 1 nơi quá là đẹp. Nơi đây vào mùa hoa Anh Đào thì thực sự là 1 lễ hội các Cụ ạ. Trước giờ toàn view qua màn ảnh nhỏ, giờ mới được mục sở thị.:x

Em có cảm giác kiến trúc của Mỹ mang rất nhiều nét của Văn Hóa Hy Lạp Cổ đại, đâu đâu cũng thấy những cột trụ rất hoành tráng. Mà toàn là đá hoa cương màu trắng chứ....

Đẹp quá nên em chụp không biết bao nhiêu ảnh ở nơi này...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Đối diện với nhà tưởng niệm, phía xa kia là toà tháp bút chì (cũng là 1 trong những kỳ quan được thế giới ghi nhận).

Em xin phép làm vài Pic để ghi dấu chân em tại nơi này nhé các Cụ:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nghe Mợ kể cái chặng đường đi mà em hốt quá, ngồi mặt đất mà cứ nghĩ cung trăng(ôi thôi người say tàu xe cũng khổ quá cơ). Chúc mừng chuyến đi của Mợ thành công ạ.
Vâng, Cụ. Cảm ơn Cụ đã vào đọc bài nhé!@};-

tuannbb

Xe điện
nhìn Lê với Táo ngon quá, chắc không cần gọt vỏ, cứ thế chén luôn mợ nhỉ ;)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
nhìn Lê với Táo ngon quá, chắc không cần gọt vỏ, cứ thế chén luôn mợ nhỉ ;)
Vâng, Cụ. Hoa quả bên này sạch vì họ kiểm định đầu vào rất chặt Cụ ạ. Mà em ăn thứ nào cũng thấy ngọt lịm ấy, khác với các loại mà ở nhà mình cứ bảo là nhập từ Mỹ về lắm.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em Post nốt mấy Pic toàn cảnh ở đây rồi chuyển qua thăm Bia tưởng cựu chiến binh tham chiến ở Hàn Quốc và Việt Nam.

Toàn tiếng Tây, thôi em chả dịch đâu, Các Cụ tự vào dịch giúp em nhé!:)

Không biết người Mỹ họ có tin vào Tâm linh và phong thuỷ hay không mà em thấy đứng ở đây, nhìn tổng thể thì thấy nhà tưởng niệm này với cây tháp bút chì và toà nhà Quốc Hội đều nằm trên 1 trục đối xứng các Cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tuannbb

Xe điện
Em thấy cái gì cũng to và rộng, không bon chen như nhà mình, mà mấy con kia là vịt hả mợ!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em thấy cái gì cũng to và rộng, không bon chen như nhà mình, mà mấy con kia là vịt hả mợ!
Vâng, Vịt Trời đấy Cụ ạ. Ở nhà mình thì chắc lên đĩa hết rồi.:))