Đôi Bờ Nước Mỹ. (Chuyến đi Xuyên Mĩ của nhà Mộc).

cuduc

Xe tải
Đi tàu bay đường dài lần tới Mợ Mộc nên chọn hãng hàng không nào có khoảng cách ghế xa và nhiều toilet sẽ ổn hơn.
Đi Bắc Mỹ nên lựa chọn hàng không Hàn quốc khoảng cách ghế dài hơn của Đài Loan, ngồi mười mấy tiếng sẽ đỡ mệt hơn rất nhiều. Lúc làm thủ tục đề nghị cho ngồi lối đi toàn chặng cũng sẽ đỡ mỏi hơn và tiện đi lại. Nếu có thẻ Khách hàng thường xuyên thì tại Seoul nên đăng ký sử dụng phòng tắm của họ thì đảm bảo sảng khoái hoàn toàn. Chặng về transit tại Seoul cũng có nhiều thứ để mua (duy nhất Seoul và Paris có cửa hàng duty của LV rất hợp với các mợ)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Mợ post lên trang 1 cái lịch trình tour cho dễ theo dõi nhá :)
Vâng, Cụ để em túm nó lại rồi post lên vậy, chứ bên tour họ gửi em mấy trang A4 cơ.

Em sợ Vodka Lò Đúc lắm bác ThomasThang ợ !
Cụ có thấy comment của Cụ là quá vô duyên không?;;) Nó chả liên quan gì đến nội dung Thread Cụ nhé! Cụ funs chả đúng chỗ tẹo nào ...#:-s

PS của mợ rất hay và sống động, em kê gạch hóng...:)
Tks Cụ.:)

Giấc mơ Mỹ là đây
Vâng, Cụ. Với Mỹ mọi người vẫn gọi là giấc mơ mà Cụ.:)

Đi tàu bay đường dài lần tới Mợ Mộc nên chọn hãng hàng không nào có khoảng cách ghế xa và nhiều toilet sẽ ổn hơn.
Đi Bắc Mỹ nên lựa chọn hàng không Hàn quốc khoảng cách ghế dài hơn của Đài Loan, ngồi mười mấy tiếng sẽ đỡ mệt hơn rất nhiều. Lúc làm thủ tục đề nghị cho ngồi lối đi toàn chặng cũng sẽ đỡ mỏi hơn và tiện đi lại. Nếu có thẻ Khách hàng thường xuyên thì tại Seoul nên đăng ký sử dụng phòng tắm của họ thì đảm bảo sảng khoái hoàn toàn. Chặng về transit tại Seoul cũng có nhiều thứ để mua (duy nhất Seoul và Paris có cửa hàng duty của LV rất hợp với các mợ)
Dạ, cảm ơn Cụ đã tư vấn. Như đã nói ở trên, chuyến đi này nhà em mua Tour của bên CTy du lịch. Mà đã mua Tour rồi thì mình k có sự lựa chọn nào khác đâu Cụ, họ cho đi thế nào thì đi thế ấy. Có chăng là mình chọn đơn vị làm Tour thôi.:)

Xe tăng

Xe tăng
Tiếp nào ... Chụp 3 máy nên giờ chọn ảnh mệt quá!

Nhìn Pic này, Em đố các Cụ đây là người hay là tượng::-w

Em phải dừng lại ở đây 10' mới kết luận đó là người thật, vì anh chàng đứng nguyên không cử động.;;)

Cứ có cơ hội kiếm xiền là họ làm thôi nhỉ, em thấy có cái thùng đặt trước mặt ;)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thăm Trụ sở tổ chức Liên hợp Quốc.

Có chiếc xe đạp xinh xinh bên đường, nhà em đứng vào làm 1 kiểu. Xe đạp bên này họ cứ khoá trên vỉa hè, lúc nào đi thì lại mở.

Có bao nhiêu nước tham gia trong TC Liên Hợp Quốc thì sẽ có bấy nhiêu lá cờ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chỗ này, bình thường họ vẫn cho khách vào thăm quan. Nhưng Đoàn nhà em đi tầm này gần đến ngày Tưởng niệm 11/9 nên họ không cho khách thăm quan du lịch vào. Thậm chí chụp hình cũng không.

Em đành đứng ngoài bắn tỉa thôi.

View toàn cảnh đây ạ:

Phía bên kia toà nhà, có anh lính gác rất handsome.:)

Rời khỏi nơi này, cả Đoàn nhà em đi Shopping.:)

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ngày 3: New York - Philadelphia - Washington DC.

Ăn sáng xong, cả Đoàn nhà em rời khách sạn và cũng rời New York khởi hành đến Wasshington DC.

Đường xá quá ngon các Cụ ạ:

Trên đường tới Wasshington Đoàn nhà em ghé thăm TP Philadelphia (Thủ Đô cũ của Mỹ). Một TP với kiến trúc cổ kính.

Chỉnh sửa cuối:

duong00712

Xe máy

tuannbb

Xe điện
Mợ cao nên mặc áo dài đẹp và dịu dàng quá!

GarySpeed

Xe buýt
Tình hình em cũng hóng hớt thớt mợ lắm mà mợ up hơi lâu nên em đặt viên gạch ở đây để hóng sau vậy, vốt mợ

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ cao nên mặc áo dài đẹp và dịu dàng quá!
Ôi Cụ, Cụ nhìn ảnh thế thui, chứ em bất mãn với chiều cao của em lắm. Giá kể có đôi giày cao gót nữa thì mới duyên dáng Cụ ạ. Cơ mà em phải chọn giải pháp này cho an toàn và sức khoẻ thôi ạ.:)

Tình hình em cũng hóng hớt thớt mợ lắm mà mợ up hơi lâu nên em đặt viên gạch ở đây để hóng sau vậy, vốt mợ
Vâng, Cụ. Em còn sốt ruột hơn cả Cụ ấy chứ ... Nhưng công việc thì biết làm thế nào. Công chức quèn mà Cụ...\:D/ Em sẽ cố thôi Cụ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Dọc đường đi em cứ mê mải với những con đường như thế này. Em ước gì, em đến đây vào thời điểm tháng 10 tháng 11.

Chạy từ sáng, sau khoảng 2 tiếng gì đó (em k nhớ chính xác nữa) thì tới Philadelphia:

Cây cầu dây văng cổ kính của TP Philadelphia:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nào, giờ em mời các Cụ/Mợ thăm quan TP Philadelphia với nhà em nhé!

Còn đây là nhà in tiền đấy các Cụ ạ. Rồi nhà em cũng sẽ vào đây thăm quan nhưng ở bên trong họ không cho chụp hình đâu cho nên để có 1 Pic hình trong này là cực hiếm. Luật Mỹ họ nghiêm em không dám léng phéng với lại mình là khách cũng phải tôn trọng luật pháp của họ chứ, phải không các Cụ.:)

Cả Đoàn em làm 1 Pic kỷ niệm với TP Philadelphia rồi mới vào thăm quan Liberty Bell và Independence Hall.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Xem ảnh nhà cửa đường xá mãi rồi, cũng đến lúc phải cho các Cụ/Mợ thư giãn tí chứ. Nhà em up cái hoa này cho dịu ạ.:)

Hết Dạ Yến Thảo thì đến Hoa Mộc thôi:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thôi, tự sướng nốt cái này thôi, kẻo các Cụ bội thực. Nhà em lại quay qua pot phong cảnh.:P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thăm quả Chuông Tự Do nào. Đây là quả chuống gióng lên tiếng chuông đầu tiên tượng trưng cho sự khai sinh ra nước Mỹ.

Nghe họ diễn thuyết về lịch sử nước Mỹ, càng thấy nể họ hơn các Cụ ạ. Nước Mỹ bề dày lịch sử mới có hơn 300 năm, còn mình thì mấy nghìn năm. Quả là 1 sự chênh lệch về con số và cũng khập khiễng về sự thật.

Lại là Hoa cho các Cụ thư giãn này ...

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thăm Independence Hall (nhà độc lập, nơi đọc bản tuyên ngôn của nước Mỹ).

Bus 2 tầng, dành cho khách du lịch:

Bất cứ các điểm thăm quan nào trên đất Mỹ cũng đều phải qua các cửa kiểm duyệt an ninh ntn:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Rời nơi này, cả Đoàn nhà em bắt đầu đi thăm Xưởng đúc tiền xu.

Thêm 1 loại phương tiện cho các Cụ đi du lịch thăm quan TP này:

Giá kể mà có thời gian, nhà em cũng leo lên chiếc xe này làm 1 chuyến thăm quan TP cho đã mắt.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Xin chào Nghệ sĩ đường phố:

Em chào Bác ấy, Bác ấy cũng chào em, người nghệ sĩ rất vui tính. Tặng Bác ấy 2 đồng Bác ấy bảo em chụp chung với Bác ấy 1 Pic, tiếc là về tìm lại không thấy đâu nữa rồi.

Biển chỉ dẫn giao thông. Nhỏ nhưng rõ ràng và dễ nhìn. Ở bên này VH giao thông của họ rất lịch sự, kể cả lúc em đang chờ đèn đỏ mà xe ô tô họ ở làn xanh, đang đi họ cũng nhường, hạ kính xuống vẫy tay cho nhà em qua trước. Em chứng kiến điều này mấy lần kể cả khi ở TP New York hay các TP khác mà sau này em đến. Đúng là rất Mỹ phải không các Cụ.:x

Giờ thì vào thăm quan Xưởng đúc tiền thôi. Vào đây an ninh cũng được kiểm ngặt kinh lắm các Cụ ạ. Tụi em là khách Đoàn còn dễ, chứ khách lẻ họ kiểm soát kinh lắm.

No, Photo.#:-s

Chỉnh sửa cuối: