Độc hành Tây Bắc ký: Hà Nội - Y Tý - Mường La và...

Heosua_HN

Xe điện
Gần 9h rồi, tiến vào sương mù ta đi thôi, một ít điểm tâm này

Nhiều nhiều thêm chút nữa đây

Lại nhiều thêm tí nữa

Rồi tí nữa

Hơi run một chút, nháy xi nhan em tấp vào lề kiểm tra đèn đóm cái nào

Phía trước, ổn

Phía sau, ổn

Nào ta tiếp tục, thú thực đến lúc mù thế này em chẳng hiểu cái đèn phá sương mù thì nhìn đường rõ thế nào, nhưng em dự tầm nhìn của em chỉ là vài mét có dư, tuyền phải nhìn vạch và lề đường mà lò dò thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện

Heosua_HN

Xe điện
Ở Sa Pa em hỏi người dân về mua hoa quả thế nào cho lành thì ai cũng khuyên ra Ô Quy Hồ tìm đồng bào dân tộc bán hàng rong bên đường là chuẩn, nhưng hỡi ôi sao em dám dừng khi có cái bác này cứ kè kè sau lưng :( Công bằng mà nói thì ban đầu bác ý đi trước em, dưng bắt đầu vào đoạn mù dày thì bác ý nháy em đi trước ạ

Các bác ý bám chặt lắm cơ

Mù gần tan rồi mới tha cho em đây ạ

Heosua_HN

Xe điện
Lưng chừng đèo rồi thì phải, tự dưng mây mù vèo một cái là tan:-o

Chênh vênh mép vực

Em lại làm dáng phát :P

Đây là Tripod của em đây ợ, buộc máy ảnh vào cần ăng ten, kê thêm mấy gói giấy ăn, đặt tự động 10s là ổn :D

Kỷ niệm tọa độ cái rồi em chào các cụ em đi ngủ cái nào |-)

wavechien

Xe container

Cũng may là xuống đèo rồi sương tan, chứ với cái đường xấu òm từ đỉnh đèo về Lai Châu + sương mù nữa, em chả dám nghĩ cụ chủ ạ :(

wavechien

Xe container

Cháu góp ít ảnh chộp hôm 30/4 :D

Thái Phượt

Xe tăng
hỏi cụ Heo tí ,Cụ up ảnh nhiều thế mà vưỡn ngon,e up bằng Phobuc chưa nhìu bằng cụ đã bị nó xuỵch ,treo bằng 1 tháng rồi .Cả cụ Cửu cũng bị như mình.Cụ up ảnh bằng phương tiện gì vậy( e up free PB )

HoangX

Xe tăng
hỏi cụ Heo tí ,Cụ up ảnh nhiều thế mà vưỡn ngon,e up bằng Phobuc chưa nhìu bằng cụ đã bị nó xuỵch ,treo bằng 1 tháng rồi .Cả cụ Cửu cũng bị như mình.Cụ up ảnh bằng phương tiện gì vậy( e up free PB )
Cụ chủ up bằng upanh.com. Ko cần acc, úo mì ăn liền luôn :P

Dung Savi

Xe tăng
Híc lịch trình này là các bác chạy qua nhà em ở Điện Biên rồi, tiếc không có t/g tham gia cùng nhỉ:)

baogiomuaduocxe

Xe điện
sao cụ suốt ngày ăn cháo thế nhỉ, liệu có đủ chất ko
mà sao cụ lại che biển vào nhỉ

bangnh

Xe tải
Bài của cụ hay quá, đăng nốt để e đọc cho đỡ thèm với!

sieutoc123

Xe tải
Cái lịch trình của kụ hình như bị ngược. Em thấy các doàn khác du lịch nhất là đưa khác nước ngoài đi cung đường Tây Bắc họ thường đi ngược lại đó:
Ngày 1: Sáng Hà Nội - Hòa Bình - Mộc Châu (nên ở lại đây thưởng thức không khí và cảnh đẹp cao nguyên Mộc Châu thăm đồi chè, suối Tắc Tình,...).
Ngày 2: Mộc Châu - Sơn La (Thăm Nhà tù Sơn La, cây đào Tô Hiệu,.. nếu có thời gian vào Mường La thăm thủy điện Sơn La). Tối vào Khách sạn Công đoàn Sơn La uống rượu ngắm biểu diễn văn nghệ mua xòe Thái
Ngày 3: Sơn La - Điện Biên
Ngày 4: Điện Biên - Lai Châu - Sa Pa
Ngày 5: Sa Pa - TP Lào Cai (qua Hà Khẩu sang TQ chơi - Làm giấy thông hành mất 1h sang đó mua sắm ít thôi vì dễ bị chém lắm) - Ông Hoàng Bảy hoặc về Yên Bái.
Ngày 6: Yên Bái (Hồ Thác Bà) - Hà Nội.
....

Heosua_HN

Xe điện
Cái lịch trình của kụ hình như bị ngược. Em thấy các doàn khác du lịch nhất là đưa khác nước ngoài đi cung đường Tây Bắc họ thường đi ngược lại đó:
Ngày 1: Sáng Hà Nội - Hòa Bình - Mộc Châu (nên ở lại đây thưởng thức không khí và cảnh đẹp cao nguyên Mộc Châu thăm đồi chè, suối Tắc Tình,...).
Ngày 2: Mộc Châu - Sơn La (Thăm Nhà tù Sơn La, cây đào Tô Hiệu,.. nếu có thời gian vào Mường La thăm thủy điện Sơn La). Tối vào Khách sạn Công đoàn Sơn La uống rượu ngắm biểu diễn văn nghệ mua xòe Thái
Ngày 3: Sơn La - Điện Biên
Ngày 4: Điện Biên - Lai Châu - Sa Pa
Ngày 5: Sa Pa - TP Lào Cai (qua Hà Khẩu sang TQ chơi - Làm giấy thông hành mất 1h sang đó mua sắm ít thôi vì dễ bị chém lắm) - Ông Hoàng Bảy hoặc về Yên Bái.
Ngày 6: Yên Bái (Hồ Thác Bà) - Hà Nội.
....
Hì hì... bẩm cụ cái lịch trình ở trang 1 nó chỉ là dự kiến từ đầu chuyến thôi ợ. Em tính như vậy để tránh lặp lại ngay từ đầu chuyến đi trên QL6, vì cách đó 2 hôm nhà Feroza em đã phượt cung Mai Châu (link ở đây ạ http://www.otofun.net/threads/289778-huyen-thoai-mot-cuoc-tinh-daihatsu-feroza/page76). Lịch trình 2 hôm đầu của em đã thay đổi thành thế này đây ạ (em thay đổi xoành xoạch ý mà, mới lị lị nơi nào càng ít thương mại/phổ cập hóa em càng khoái :P):

Ngày 1: Hà Nội - Yên Bái - Lào Cai

Ngày 2: Lào Cai - Lũng Pô - A Mú Sung - Mường Hưm - Sa Pa

Ngày 3: Sa Pa - Than Uyên... :D

sao cụ suốt ngày ăn cháo thế nhỉ, liệu có đủ chất ko
mà sao cụ lại che biển vào nhỉ
Dạ em thích ăn các thể loại lõng bõng như cháo bún miến phở lắm ạ, dưng đi xa thế này em hay chọn cháo là chính (ngoài các món khác :D) để vừa bổ vừa lành :P Tiếc quá chuyến này em chưa làm được bát pịa với thắng cố nào :(

Em che cái biển cho nó bớt nhạy cảm cụ ạ, ngộ nhỡ các cụ có túm được em ở chốn nào, còn đỡ.. hi hi :P

Híc lịch trình này là các bác chạy qua nhà em ở Điện Biên rồi, tiếc không có t/g tham gia cùng nhỉ:)
Hi` hi`, em xin đặt cục gạch ngồi với cụ chuyến khác ạ, chuyến này em ứ qua nhà cụ rồi :)

Em Fer của lão càng ngắm lại càng thấy đẹp...:D
Hi hi, cụ cũng kiếm 1 em rồi đú với bọn em đi cụ ơi :P

Cụ Thái Phượt chắc đã up thành công rồi phỏng ợ. Em tuyền dùng imageshack từ trước tới giờ thoai :P

Chỉnh sửa cuối:

denmuon

Xe buýt
Cụ làm tiếp đoạn than uyên - mường la di

phongvan6688

Xe máy
nhà cụ này có vẻ thích ăn cháo! trc khi đi ăn cháo, dọc đường cũng ăn cháo :)

denmuon

Xe buýt
Cụ lặn lâu thế. Cho tì tăm đi cụ ơi

boban.mc

Xe buýt
Cụ Heo măm cháo lươn Tây Bắc không hợp nên bị lở mồm long móng hay sao mà im thế, em hóng Cụ suốt?

Heosua_HN

Xe điện
Cụ Heo măm cháo lươn Tây Bắc không hợp nên bị lở mồm long móng hay sao mà im thế, em hóng Cụ suốt?
Dạ em kính tạ lỗi với các cụ, mấy hôm Gấu đi vắng nên em cho con ngủ. Cơ mà cho con ngủ toàn ngủ trước con, tịt một giấc như heo đến sớm lại lộp cộp bò dậy cùng con đến trường nên chưa hầu các cụ được ạ :P

Có hôm qua em tỉnh dậy giữa đêm vì ươn ướt cái giường. Các cụ đừng nghĩ gì vội nhé, vì em quên chưa kịp đóng bỉm cho thằng cu thôi mà, thế là thay quần áo cho cả bố lẫn con xong lại rúc vào chăn đến sáng :D

iwate

Xe buýt
Em góp cái ảnh chụp bữa nhậu cùng người Thái.