Độc hành Tây Bắc ký: Hà Nội - Y Tý - Mường La và...

Heosua_HN

Xe điện
Trước mặt là thế này

Sau lưng cũng ngày càng đông

Heosua_HN

Xe điện
Đúng lúc này Fe gặp vấn đề đầu tiên... chết máy khi đang dấn lên từng bước... ngơi chân ga ra là ga răng ti cứ nhỏ dần, nhỏ dần rồi lịm hẳn một cách nhanh chóng. Thôi rồi, cả ngày đè nghiến em nó ra đạp ga bây giờ em nó phản ứng lại đây... Trong khi đó đoàn xe vẫn nhích từng 1/3 mét một, trời tối dần... Vặn chìa đề nổ trở nên khó dần, khó dần...

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Trong cái rủi lại có cái may, bật đèn pha trong hy vọng, em chợt nhận ra đèn vẫn sáng, có lẽ là đoạn trước ánh mặt trời lóa mắt nên em chịu chết không thấy pha đâu, kể cả có dí mặt vào mặt táp lô cũng vậy :P

Giờ thì táp vào vệ đường giải quyết cái vụ ga răng ti, đèn pin có, tuốc nơ vít lục lọi một lúc thi cũng ra, chọc chọc chọt chọt một chút, giật giật bướm ga thì vòng tua máy vọt lên 2k :( Chỉnh chọt một chút thì còn 1.5K nhưng nhất quyết hoặc là tèo hẳn hoặc là cao hơn chứ không chịu xuống. Thôi thì còn khá hơn là mấy phút trước, máy xịt thì phanh cũng tèo, cứ phải vội về số rồi giật mạnh phanh tay, hú hồn nhìn mông xe phía trước #:-s

Em chụp một choác để ghi nhớ cung đường kỷ niệm nào :P

Chỉnh sửa cuối:

anhgia

Xe buýt
Mình khoái cái kiểu độc hành của tay Heosua lày, trải nghiệm một mình trên cung này chắc chắn sẽ rất nhiều thú vị. Dưng mờ tay lày hơi liều mạng ở chỗ: Ngựa của hắn có vẻ hơi dừ... Vote cho gã lày 10 điểm về độ lỳ và độ... máu

anhgia

Xe buýt
Kế hoạch là vậy, nhưng với 1 chi tiết chưa lường trước là vợ con bám càng ông bà ngoại công tác nam tiến, em đóng vai chính trong câu chuyện Ở nhà một mình trong 4 ngày liền... vậy là... xin sếp cắt cho mấy ngày nghỉ phép... lòng mừng vô hạn khi cầm trên tay tờ đơn được duyệt... Bạn đồng hành thì tình hình vẫn thế, toàn chộp giật thế này thì lấy đâu ra, mà giờ này ai cũng có kế hoạch hết cả rồi :(

Đêm đầu tiên trước khi xa nhà

Sau một lúc thì...

Giời đất ơi, nhìn tấm này em mới hỉu rõ nghĩa câu ngày xưa má ma em bẩu: sạch nhẵn như chùi...

anhgia

Xe buýt
Lại đi tiếp... vợ bác nào đây mà cứng quá :P

[/QUOTE]

Kết cái biển quảng cáo đính trên cột đèn đường (có wai-fai nhé), vào đây mà nghỉ, vừa nghỉ vừa úp ảnh lên phô tô bục két vô tư

Heosua_HN

Xe điện
Giời đất ơi, nhìn tấm này em mới hỉu rõ nghĩa câu ngày xưa má ma em bẩu: sạch nhẵn như chùi...
Hi hi, Heo mà cụ, chứ cái nick của em chả dính dáng gì đến ngày sinh của em, hay gấu nhà em, F1 nhà em gì cả :P

Đi cùng Fe dừ thế nó mới thú vị cụ ạ... ngay từ đầu em cũng đã chuẩn bị tinh thần ngủ trên xe chờ cứu hộ roài (mặc dù hoàn toàn không mong thế), cũng may em nó lành thật, rất xứng danh U oát của dòng TBCN :)

Heosua_HN

Xe điện
Gần 7h30 phút, tức là hơn 1 tiếng kể từ lúc dừng xe, và sau vài nỗ lực bất thành của một số xe 4b định lách lên, trong đó có em (theo lời khuyên mấy bác công già) dưng bị xxx tuýt còi quay ngược lại, thì đoàn xe đã tiến dần hơn tới điểm xảy ra sự cố...

Túm lại nghe các bác công đồn là bác công này đen đủi đến đây thì rới côn từ 2h sáng hôm trước, thợ đến sửa đâu đó rồi về thì lại rớt nốt tập 2, cuối cùng giải pháp là thuê lao động hỏa tuyến vác đá lấp cống ven đường cho các xe lách qua, phí trên đầu mỗi xe đi qua là 20k (thấy các bác cầm xà beng đến thu từng đầu xe thì em vui vẻ đưa ngay :P)

Định bụng cài tét luôn 2 cầu, dưng nhìn Cam Zi trèo qua ngọt như mía lùi, em cũng tặc lưỡi, chẳng nhẽ chân dài mà kém miếng ;;)

Heosua_HN

Xe điện
Qua khỏi điểm nóng rồi, giờ ta vọt nhanh trước khi lại xảy ra biến cố nào đấy nào

Đường đêm gió mát lộng với chị Hằng trên cao soi sáng

Mới là một mẩu chị Hằng thôi các cụ nhé :P

Heosua_HN

Xe điện
Sắp đến đích rồi, cố lên \m/

Bữa tối lúc 9h tại Lào Cai, thực ra em ngốn gấp đôi cái chỗ này, dưng mà sợ các bác điều tiếng nên em chỉ chụp tập 1 thoai ;))

10h, chui vào nhà nghỉ tắm rửa qua loa, tiếp tục định hướng cho chuyến đi hôm sau tới tận hơn 12h thì em khò hẳn|-) Kết thúc ngày độc hành thứ nhất.

Chỉnh sửa cuối:

wavechien

Xe container
Cháu thề là 2 năm nữa cháu mới quay lại cái cung đường Lai Châu - Sapa, mợ nó, xấu vãi chưởng, cho cháu hóng chuyến đi của cụ Heo sữa nhá :D

xedieu

Xe cút kít
Hóng chuyến đi của cụ. Em cũng vừa độc hành về nhưng chỉ đi Mộc Châu thôi. Đọc cái đoạn YB LC của cụ em lại nhớ hồi Tết đi cung này, đường đẹp dã man!

Heosua_HN

Xe điện
Cụng cả nhà một ly nào (b)
Sáng sớm gần 6h đã thức giấc, (quái lạ hôm nào cũng trước cả chuông báo thức mới siêu chứ), vệ sinh qua loa xong là xách túi ra xe nào

Kiểm tra nước nôi đầy đủ, đề pa xong vài phút ta chuẩn bị lăn bánh nào... ngày còn dài... phải đổ xăng cái đã... cứ thấy bình vơi vơi là em lại thêm dăm ba trăm cho chắc dạ các bác ạ, đi xa chẳng biết xăng xẻo dư lào :)

Vậy là sau mấy tiếng nghiên cứu tối qua thì lộ trình ngày hôm nay em đã quyết: thăm Lũng Pô nơi con sông Hồng chảy vào đất Việt, vượt A Mú Sung lên thăm mây Y Tý. Rồi tùy tình hình nếu từ Y Tý có đường về Sa Pa thì chiến luôn là chuẩn nhất, nếu không lại phải mò về Lào Cai rồi ngược lên Sa Pa... Ờ mà cũng chưa chắc, trong trường hợp đó có khi em lại xoay hướng khác, cứ đi đến đâu tùy thời thế ta xoay vần thêm đến đó, đói thì dừng ăn, mệt thì dừng nghỉ, thế mới là đi phượt các bác nhỉ :P

Lý do em tin từ Y Tý có đường về Sa Pa là nhờ cái thớt này ạ, mặc dù về độ mới thì Fe của em < Everest. Về số người (đề phòng hỗ trợ) thì bác ý có 6, em có 0 :P Dưng mờ em có quả 2 cầu chưa tét bao giờ (hy vọng là ăn quả Everest 1 cầu), hè hè, thì cứ đi một chuyến, được hay không biết ngay ý mà

http://www.otofun.net/threads/240232-hanh-trinh-san-may-y-ty-cung-ford-everest

Trước khi đi đã hỏi nhân viên nhà nghỉ và mấy cô bán xăng đường đi đàng hoàng, dưng cũng chỉ là một vài câu à ờ hình như thế... anh/chị cũng chưa đi đường này :( ... chẹp, cứ đi thôi, thú vị thay khi mình được du hành tới những nơi người ta ít khi lui tới :)

Tình hình lộ trình dự kiến ngày 2 của em thế này đây ạ, chuệch choạc thôi các bác nhé, em vẽ xấu lắm ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

ngthenam

Xe buýt
Chúc cụ thượng lộ bình an :)

xedieu

Xe cút kít
Phê lòi, đi thế thì nhất rồi! Tiếp tục hóng cụ...

Marlon Brando

Xe buýt
Cụ mấu thật.
E lót dép hóng chuyến đi của cụ.

Can Khuong

Xe tải
Đường về Lào Cai vẫn còn xa xa lắm
Trên đường 70 em thấy đồng bào phơi rất nhiều những cái này, cụ nào biết cho em hỏi, có lẽ nào đây là giấy dó ạ, mà sao lại nhiều thế nhỉ? :confused:
Chuyến đi tuyệt cú mèo, rất hấp dẫn cụ ah! Voddka nha! trên ảnh - cái này là gỗ keo tai tượng hoặc bạch đàn được gọt cuộn tròn để có phiến rộng mang về nhà máy tẩm hóa chất rôì ép thanhg gỗ ván ép gọi là PDF gì đó.

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Chuyến đi tuyệt cú mèo, rất hấp dẫn cụ ah! Voddka nha! trên ảnh - cái này là gỗ keo tai tượng hoặc bạch đàn được gọt cuộn tròn để có phiến rộng mang về nhà máy tẩm hóa chất rôì ép thanhg gỗ ván ép gọi là PDF gì đó.
Hi hi, cám ơn cụ giúp em mở mang kiến thức ạ :)

Heosua_HN

Xe điện
Gần 7h, trên con đường dẫn về Bát Xát, bên kia bờ là Hà Khẩu, làm mấy kiểu kỷ niệm nào

Nhìn về phía ông bạn vàng, ờ có lẽ đất nước mình cần nhiều cố gắng thật :(

7h nào, kiến đã bò bụng, ven bờ sông ta chén thôi, bữa tiệc cũng thịnh soạn đấy chứ (không chén thì về HN thừa nhiều là cái chắc, trước lúc đi em cứ vào siêu thị vơ bừa, lại vơ đúng lúc đói, hehe :)) )