Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

luukhe

Xe máy
Theo em thì tùy theo sở thích và mục đích sử dụng của mỗi người khác nhau nên không thể so sánh như vậy được
ai cũng có cái lí riêng của mình, không ai sai cả phải không các bác

SmallRiver

Xe điện
Ok, thế có thể tôi nhầm có dòng Altis có chế độ S + -, nhưng riêng corolla xli công ty tôi có 1 xe, bạn tôi có 1 xe ko có S - + cần có thể tôi chụp ảnh cho cụ xem.
XLI không có nhưng Altis lại có, thế nên có thể nói: S+/- lạc hậu rồi, chỉ dành riêng cho các nước kém PT!

Isu_zu

Tháo bánh
E thì lại thấy nhiều bác cãi cho Ford hăng hái nhất thì đang đi Ford VN, còn em thì sau khi xem cả Ford VN và Toy LD, e chả mua thằng nào. Nhưng không phải vì vậy mà phủ nhận thành công của Toy. Có bác hết lý rồi, chê đi Toy bủn xỉn, xe cùng hạng nó đắt hơn Ford vài trăm, vậy mua xe nào mới là keo kiệt đây? Đi đến Lexus, Bim người ta còn chưa nổ, vài cái Focus, Laser, Mon mà sướng đến nỗi xuất tinh sớm =)). Thực sự bó tay!
Bác Mazda phân tích đúng, mà bác ấy cũng có dùng cái Toy nào đâu. Mấy bác xe Ford mà được đi Mer S của bác, chắc các bác ấy ...MỘNG TINH luôn!!!
Để xem quá Fiesta thế nào.

KIA Q7

Xe tăng
Chưa chắc cảm giác của ông mua Mec. Bim đã sướng bằng cảm giác của ông mua Altis và Focus đâu cụ nhé. Em nhớ cảm giác lần đầu sở hữu con Vitara sao mà nó thiêng liêng thế, bây giờ đi xe đắt tiền hơn nhiều (chưa đến mức Mec, Bim) thấy không phê bằng ngày xưa.
Thớt này không nói về độ sướng, mà nói về độ ngu cụ ạ.
E thì lại thấy nhiều bác cãi cho Ford hăng hái nhất thì đang đi Ford VN, còn em thì sau khi xem cả Ford VN và Toy LD, e chả mua thằng nào. Nhưng không phải vì vậy mà phủ nhận thành công của Toy. Có bác hết lý rồi, chê đi Toy bủn xỉn, xe cùng hạng nó đắt hơn Ford vài trăm, vậy mua xe nào mới là keo kiệt đây? Đi đến Lexus, Bim người ta còn chưa nổ, vài cái Focus, Laser, Mon mà sướng đến nỗi xuất tinh sớm =)). Thực sự bó tay!
Bác Mazda phân tích đúng, mà bác ấy cũng có dùng cái Toy nào đâu. Mấy bác xe Ford mà được đi Mer S của bác, chắc các bác ấy ...MỘNG TINH luôn!!!

Sonbh

Xe tăng
XLI không có nhưng Altis lại có, thế nên có thể nói: S+/- lạc hậu rồi, chỉ dành riêng cho các nước kém PT!
Oài S +/- mà kêu lạc hậu và kém PT thì vui rồi, hài vãi, cụ biết nhiều hãng xe nó trang bị hộp số tự động có S + / - là chủ yếu ko, thế Mec cả Bim có chế độ S + - cũng là cho thị trường kém phát triển ah, chưa dùng S +/- thì ko nên nói là lạc hậu và kém phát triển cụ ah.

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Ồ thế ra cũng là "nghe nói" :D :D :D.

À mà bác nobita ơi số vô cấp cũng đầy xe có chế độ sang số thể thao nhé.
Thì đã nhận là nhầm rồi mà, chả phải nghe nói, trên này đầy cụ nghe nói mà còn phán như đúng rồi, nhầm thị nhận có sao ko nhỉ :D :D :D

Isu_zu

Tháo bánh
Chưa chắc cảm giác của ông mua Mec. Bim đã sướng bằng cảm giác của ông mua Altis và Focus đâu cụ nhé. Em nhớ cảm giác lần đầu sở hữu con Vitara sao mà nó thiêng liêng thế, bây giờ đi xe đắt tiền hơn nhiều (chưa đến mức Mec, Bim) thấy không phê bằng ngày xưa.
Thớt này không nói về độ sướng, mà nói về độ ngu cụ ạ.
Nếu nói ngu thì ngu nhất là mua RR cụ ạ, cũng chỉ là cái xe, mà mấy chục tỷ. Ước gì em ngu như vậy. Người ta kiếm tiền nhiều hơn mình thì ko ngu đâu bác, phải học hỏi nhiều đấy. Khiêm tốn chút bác ạ.

SmallRiver

Xe điện
Oài S +/- mà kêu lạc hậu và kém PT thì vui rồi, hài vãi, cụ biết nhiều hãng xe nó trang bị hộp số tự động có S + / - là chủ yếu ko, thế Mec cả Bim có chế độ S + - cũng là cho thị trường kém phát triển ah, chưa dùng S +/- thì ko nên nói là lạc hậu và kém phát triển cụ ah.
Cụ lại hớt ngọn rồi, như trên đã có cụ nói: Altis là dành cho TT kém PT, vậy mà nó có S+/-, còn Corolla dành cho TT phát triển lại không có. Vậy có phải S+/- là lạc hậu rồi còn gì nữa!:-|

theph

Xe điện
Cụ lại hớt ngọn rồi, như trên đã có cụ nói: Altis là dành cho TT kém PT, vậy mà nó có S+/-, còn Corolla dành cho TT phát triển lại không có. Vậy có phải S+/- là lạc hậu rồi còn gì nữa!:-|
Nói thực em cực kỳ trung lập và em cũng đang đi Phò nhưng lý luận của cụ cực kỳ phi logic. Chả hiểu cụ có được học về môn này hay không mà chỉ có 1 dữ kiện như cụ trích dẫn (em éo biết gì về 2 dòng xe này cả và coi như cụ trích đúng) mà cụ dám phán một câu S+/- là lạc hậu. Em lạy cụ 1 cái ợ!
Lạy xong em phán thêm 1 câu giống cụ nhé: 4B ở VN đắt gấp 3 lần USA => Dân Việt giàu và có thu nhập cao gấp 3 lần USA.

Chỉnh sửa cuối:

xeford

Xe tải
Giận á? Hơ hơ hơ, hơi đâu mà giận, em có còn chiếc xe Nhật nào nữa đâu mà phải giận. Chỉ thấy các bác phát biểu chuối quá thì phản bác lại tí thôi. Đuối lý á? Hơ hơ hơ, lý cái kiểu "mua Toy là keo kiệt bủn xỉn" hay "đừng cố ép Ford như xe Hàn vô ích" thì mới là đuối, mà thực ra là chả có tý lý gì :D. Mất khôn? Ối giời ơi, APV đẹp hơn In thì là khôn, "nâng trứng hứng hoa" thì là khôn á? :)) :)) :)) :)) :))
Chán các bác quá.(:|(:|(:|
Nói như bác Maz cũng chẳng có tí lý gì :)). APV lại được nhắc tới, lại chở chuối đầy khoang =))

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Có cụ nói là tổng thể cái xe Altis LD, một cái S +/- chưa nói lên điều gì cụ ơi, cụ có mua cái xe chỉ vì cái hộp số ko, so sánh vậy chưa hợp lý .

SmallRiver

Xe điện
Nói thực em cực kỳ trung lập và em cũng đang đi Phò nhưng lý luận của cụ cực kỳ phi logic. Chả hiểu cụ có được học về môn này hay không mà chỉ có 1 dữ kiện như cụ trích dẫn (em éo biết gì về 2 dòng xe này cả và coi như cụ trích đúng) mà cụ dám phán một câu S+/- là lạc hậu. Em lạy cụ 1 cái ợ!
Lạy xong em phán thêm 1 câu giống cụ nhé: 4B ở VN đắt gấp 3 lần USA => Dân Việt giàu và có thu nhập cao gấp 3 lần USA.
Cụ chả FUN tý nào, đọc thấy vậy mà chả hiểu ra! Em cũng đến lạy cụ!

theph

Xe điện
Cụ chả FUN tý nào, đọc thấy vậy mà chả hiểu ra! Em cũng đến lạy cụ!
Hic, vậy em sorry cụ nhé. Nhà em thấy đang tranh luận căng thẳng và cao trào nên tập trung theo dõi quá, quên mất tính Fun của OF. Em rút lại cái lạy cụ ợ :D. Fun chưa ;) hihi

KIA Q7

Xe tăng
Em không bẩu cụ ngu, sorry nếu làm cụ phật ý.
Theo em những ai mất tiền mua xe mà cứ như đi xin, còn sale thì như bố khách hàng thì đích thị là ngu. Mua xe cỏ mà phảo chờ đợi như người ta đi mua RR. RR nó một mình một chợ, một thị trường, không như mấy loại xe cỏ Altis, Focus, không mua xe này thì xe khác, nhưng lại "ứ ừ, Altis cơ".
Công nhận các bác bênh Toy hay chạm nọc thật.
Nếu nói ngu thì ngu nhất là mua RR cụ ạ, cũng chỉ là cái xe, mà mấy chục tỷ. Ước gì em ngu như vậy. Người ta kiếm tiền nhiều hơn mình thì ko ngu đâu bác, phải học hỏi nhiều đấy. Khiêm tốn chút bác ạ.

pious

Xe hơi
Ở đây người ta đang so sánh Ford vs Toyota chứ có vs Bỉm với Mẹc hay Lếch Xù đâu?

Nếu có tự sướng thì cũng chỉ Phò tự sướng với thằng Toyota ghẻ thôi chứ ai dám tự sướng với Bỉm hay Mẹc hả cụ?

KIA Q7

Xe tăng
Theo em nên dừng ở đây vì các Toy Fan hay đi lạc đề lắm.
Ở đây người ta đang so sánh Ford vs Toyota chứ có vs Bỉm với Mẹc hay Lếch Xù đâu?

Nếu có tự sướng thì cũng chỉ Phò tự sướng với thằng Toyota ghẻ thôi chứ ai dám tự sướng với Bỉm hay Mẹc hả cụ?

Tienthinh

Xe tăng
Theo em những ai mất tiền mua xe mà cứ như đi xin, còn sale thì như bố khách hàng thì đích thị là ngu. Mua xe cỏ mà phảo chờ đợi như người ta đi mua RR. RR nó một mình một chợ, một thị trường, không như mấy loại xe cỏ Altis, Focus, không mua xe này thì xe khác, nhưng lại "ứ ừ, Altis cơ".
Công nhận các bác bênh Toy hay chạm nọc thật.
Bác thấy dân Mỹ không? Xếp hàng qua đêm để mua Iphone,theo em chơi cái gì cũng phải công phu,tỷ mẩn..đã mua cái gì mình thích thì chờ đợi cũng đã,đi tán gái đẹp thì Bác phải trồng cây si,chứ gái xấu ế,khỏi cần tán,còn ở đây em chưa đủ tuổi để bàn đến RR nhé=))

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Công nhận thớt này vui thật, hôm nay 8/3 không đi mua hoa tặng chị em mà cứ ngồi đây cãi nhau Toy hơn hay 4f hơn=))
Fan của Toy và fan của 4f cãi nhau thì chẳng bao giờ dứt.
Túm lại cho nó vuông là xe nào cũng tốt, dù là 4f, Toy hay Hàn, Nhật, Đức, Mỹ, Ý...và Tung Cửa.
Chính vì thế mà các hãng xe đều đang song song tồn tại chứ nếu phân biệt được rõ ràng thì trên thế giới người ta chỉ đi 1 loại xe từ lâu rồi.
Thôi nhé.
Còn các cụ máu thì tiếp tục cãi, nhưng lịch sự chút đi. Em thấy loáng thoáng có ông chửi ông khác là ngu rồi đấy, trong khi ông nào cũng lịch sự cho mình là học cao, hiểu rộng, đi tây đi tầu nhiều...

donkisot

Đi bộ
Theo em những ai mất tiền mua xe mà cứ như đi xin, còn sale thì như bố khách hàng thì đích thị là ngu.
Em hoàn toàn nhất trí với cụ về khoản này.

Sonbh

Xe tăng
Bác thấy dân Mỹ không? Xếp hàng qua đêm để mua Iphone,theo em chơi cái gì cũng phải công phu,tỷ mẩn..đã mua cái gì mình thích thì chờ đợi cũng đã,đi tán gái đẹp thì Bác phải trồng cây si,chứ gái xấu ế,khỏi cần tán,còn ở đây em chưa đủ tuổi để bàn đến RR nhé=))
Lậy hồn :D, tự dưng so oto với ĐT nó xếp hàng nhưng nó mua được cái giá 199 us, đây xếp hàng rồi còn phải xin mấy thằng sâu, phải thêm tiền, phải mua thêm phụ kiện giá thì đắt gấp nhiều lần so với giá trị thực. Cụ so sánh thế mà cũng so, quá khập khiễng đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng