Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonbh

Xe tăng
Em không bẩu cụ ngu, sorry nếu làm cụ phật ý.
Theo em những ai mất tiền mua xe mà cứ như đi xin, còn sale thì như bố khách hàng thì đích thị là ngu. Mua xe cỏ mà phảo chờ đợi như người ta đi mua RR. RR nó một mình một chợ, một thị trường, không như mấy loại xe cỏ Altis, Focus, không mua xe này thì xe khác, nhưng lại "ứ ừ, Altis cơ".
Công nhận các bác bênh Toy hay chạm nọc thật.
Hehe, mấy cụ Toy idol thì hài lắm, từ một thớt đang bàn về độ bốc của Focus với Altis, lại kéo sang bàn về doanh số toy, người ta bảo corolla ko có S +/- thì lại bảo S +/- chỉ dành cho thị trường kém PT, chán vãi , thôi mấy cụ tôn thờ cái logo Toy cứ dùng, bỏ thêm tiền mà mua, chạm nọc cái thì nhảy dựng lên, tranh luận thì toàn lạc đề .

KIA Q7

Xe tăng
To Sonbh: Thôi cụ ạ, thú cùng không nên đuổi, ta đóng thớt này lại là được rồi.
"Hehe, mấy cụ Toy idol thì hài lắm, từ một thớt đang bàn về độ bốc của Focus với Altis, lại kéo sang bàn về doanh số toy, người ta bảo corolla ko có S +/- thì lại bảo S +/- chỉ dành cho thị trường kém PT, chán vãi , thôi mấy cụ tôn thờ cái logo Toy cứ dùng, bỏ thêm tiền mà mua, chạm nọc cái thì nhảy dựng lên, tranh luận thì toàn lạc đề".

pious

Xe hơi
Đúng là nhận xét võ đoán!

Thằng nhật lùn nó là tấm gương tiêu biểu cho sự nghiêm túc trong công việc trên toàn thế giới từ lâu rồi. Bởi vậy nó mới là Nhật Bản - chứ khônh phải kiểu xấu bẩn trọc phú kiểu khựa.

Quan trọng nhất, tất cả các quy định về hàng hóa nhập khẩu vào nhật đều cực kỳ khắt khe thậm chí còn hơn cả EU - trong khi đó thằng Mỹ thì dễ tính như Ford huyền vậy.
Cụ chú ý chỗ màu đỏ. Đến khi nào các quy định xuất khẩu của nó cực kỳ khắt khe thì khi đó em mới yêu.

Cụ có biết là 1 thằng lúc nào cũng sống ích kỷ, chỉ biết lo cho mình không có nghĩa là bạn bè, những người xung quanh của nó cũng được sung sướng đâu cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
To Sonbh: Thôi cụ ạ, thú cùng không nên đuổi, ta đóng thớt này lại là được rồi.
"Hehe, mấy cụ Toy idol thì hài lắm, từ một thớt đang bàn về độ bốc của Focus với Altis, lại kéo sang bàn về doanh số toy, người ta bảo corolla ko có S +/- thì lại bảo S +/- chỉ dành cho thị trường kém PT, chán vãi , thôi mấy cụ tôn thờ cái logo Toy cứ dùng, bỏ thêm tiền mà mua, chạm nọc cái thì nhảy dựng lên, tranh luận thì toàn lạc đề".
Vâng thôi, lúc nào nhờ mod đóng topic lại là chuẩn nhất, tranh luận nhiều rồi cứ lạc đề lan man sang chủ đề khác mất đoàn kết :D.

Tienthinh

Xe tăng
Lậy hồn :D, tự dưng so oto với ĐT nó xếp hàng nhưng nó mua được cái giá 199 us, đây xếp hàng rồi còn phải xin mấy thằng sâu, phải thêm tiền, phải mua thêm phụ kiện giá thì đắt gấp nhiều lần so với giá trị thực. Cụ so sánh thế mà cũng so, quá khập khiễng đó.
Kụ Sơn Bay hay cố tình không hiểu hay sao? ý tôi nói là đã đam mê thì dù có phải chờ đợi người ta vẫn chấp nhận,đến chiếc điện thoại 199 USD mà người ta vẫn mất công chầu chực để mua, đây là chiếc oto cho dù có ít tiền nhưng vẫn là tài sản lớn với người việt chúng ta.Có phải Kụ không mua được TOY nên giờ kụ vẫn còn ức TOY ( TOY nó thế đấy Bác ạ, nên nhiều người ức TOY lắm trong đó có Bác.=))) Còn em cũng chẳng ưa gì VAMA

KIA Q7

Xe tăng
Các cụ còn nhớ cái Super Dream mà thằng Nhật lắp ở Việt Nam khi ra mắt có giá tương đương 2,000 USD (29.900.000 VND) trong khi cũng cái xe đó ở Thailand xuất sang Việt nam chưa tới 1,000. Nó tốt với dân nó nhưng đừng ảo tưởng nó tốt với dân mình.

pious

Xe hơi
Vâng thôi, lúc nào nhờ mod đóng topic lại là chuẩn nhất, tranh luận nhiều rồi cứ lạc đề lan man sang chủ đề khác mất đoàn kết :D.
Đóng là đóng thế nào hở cụ?

Phải tranh luận đến khi nào mấy fan cuồng của Toyota bỏ cái kiểu tâm lý đám đông đi thì mới thôi chứ cụ ơi.

KIA Q7

Xe tăng
Em đoán là cụ Sonbh ức Toy nhưng không phải vì không mua được Toy mà vì TMV tham quá. Nhưng em thì em không ghét Toy Z( là dân kinh doanh, nó múc được nó cứ xơi) mà giận các cụ nhà mình nhiều hơn: nó đạp vào đầu mà cứ lăn vào ôm chân nó. Ghét hơn nữa là bọn đại lý của Toy: người ta làm hại dân ta, mồ voi dày xéo, gà nhà đá nhau.
Kụ Sơn Bay hay cố tình không hiểu hay sao? ý tôi nói là đã đam mê thì dù có phải chờ đợi người ta vẫn chấp nhận,đến chiếc điện thoại 199 USD mà người ta vẫn mất công chầu chực để mua, đây là chiếc oto cho dù có ít tiền nhưng vẫn là tài sản lớn với người việt chúng ta.Có phải Kụ không mua được TOY nên giờ kụ vẫn còn ức TOY ( TOY nó thế đấy Bác ạ, nên nhiều người ức TOY lắm trong đó có Bác.=))) Còn em cũng chẳng ưa gì VAMA

KIA Q7

Xe tăng
Các cụ ấy đã lôi cả ô tô hạng sang như Bim, Merc hay siêu sang như RR để biện luận cho nỗi đam mê của các cụ ấy với Toy, không đủ sức thuyết phục các cụ ấy còn lôi cả I Phone vào nữa, kiểu này chiến tranh thế giới đến nơi chứ chẳng chơi.

Phải tranh luận đến khi nào mấy fan cuồng của Toyota bỏ cái kiểu tâm lý đám đông đi thì mới thôi chứ cụ ơi.

Sonbh

Xe tăng
Cụ nhầm hàng rồi cụ ơi :D, em tí sặc vì cụ nói em ko mua được Toy nên ức, nói thẳng nhé, em ko hề ức Toy, em chỉ thấy vô lý thôi, có ức chế thì ở đây chỉ có cụ ức Ford thôi, em chả ức chế hay hận Toy gì cả, bản thân em vẫn khen Toy VN bình thường, cái này thì mọi người đều biết. Về xe hơi gu của em ko phải Toy, nếu nói đến xe Nhật thì em chỉ thích Nissan và Mitsubishi thôi cụ ah. Em nói đến cái vô lý ở đây là Toy nó bóp cổ dân mình, tiền kiếm ra ko hề dễ, tiếp đó mấy thằng sâu của Toy nó cũng bóp cổ mình tiếp, cụ chịu được thì cụ cứ chịu thôi, mua đắt mà đi thì cũng kệ cụ hehe, còn nói thật nhé, em mua Ford vì em thấy nó hợp lý trong tầm tiền, dùng cũng tốt chứ ko phải nghe nói như mấy cụ phán, còn đích ngắm của em và ước mơ là BMW chứ ko phải Toy đâu cụ , kể cả lexus cũng chả thèm ( mặc dù lexus cũng tốt ).

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Em đoán là cụ Sonbh ức Toy nhưng không phải vì không mua được Toy mà vì TMV tham quá. Nhưng em thì em không ghét Toy Z( là dân kinh doanh, nó múc được nó cứ xơi) mà giận các cụ nhà mình nhiều hơn: nó đạp vào đầu mà cứ lăn vào ôm chân nó. Ghét hơn nữa là bọn đại lý của Toy: người ta làm hại dân ta, mồ voi dày xéo, gà nhà đá nhau.
Em ko ức cũng ko hận Toy cụ ah :D, chỉ thấy nó ko hợp lý thì nói thôi, các cụ Toy Idol cứ bảo em Anti Toy mệt quá, ở trên em cũng nói rồi, thỉnh thoảng đi tiếp khách em vẫn dùng Corolla xli của cty, nó tốt, rộng hơn Focus một chút, êm ái khi chuyển số, cũng ồn, nhưng yếu hơn Focus, lái ko chính xác bằng focus, nó ko phải gu của em ( nó ko có gì nổi trội cả ).

Sonbh

Xe tăng

Em nghĩ cái này khó cụ ah, có sao thì dùng vậy thôi, chứ tranh luận từ đông lại sang Tây, Tây lại sang bắc thì chả tranh luận làm gì, đang so Toy với Ford thì lôi RR, Bim, Mec, Lexus vào =)), khiếp quá :D.

KIA Q7

Xe tăng
Đúng roài, ô tô Nhật chỉ hơn ô tô Khựa được thôi, nhưng đừng có mơ với ô tô Mỹ.
Ô tô, xe máy không chỉ là một phương tiện giao thông tiện nghi, hơn thế nó còn là sản phẩm văn hóa xã hội, một phong cách sống. Xét theo khía cạnh này, có con xe Nhật nào ví được Ford Mustang hay được trông đợi như Focus, Fiesta không mặc dù giá các loại xe này không hề cao như Bim, Mer. Lexus có thể là chiếc xe tốt nhưng nó thiếu cái hồn của cả một lịch sử kết tinh trong sản phẩm như một số dòng xe Mỹ đã đạt được.
Cụ nào đã xem bộ phim " Granturismo" do Clint Eastwood làm đạo diễn và đóng vai chính, trong đó có một phép ẩn dụ theo em rất Mỹ và rất OF: Nhân vật chính (một cựu chiến binh Việt Nam, một người Mỹ chính hiệu sẵn sàng hy sinh tính mạng để bảo vệ những người H'mong) đi một chiếc bán tải cũ và sở hữu Granturismo cổ trong gara, trong khi đó ông con trai lớn, một kẻ vô cảm trong lễ tang của mẹ mình (một dạng tư cách kém) đi một chiếc Land Cruiser mới coóng.
Đúng là nhận xét võ đoán!

Thằng nhật lùn nó là tấm gương tiêu biểu cho sự nghiêm túc trong công việc trên toàn thế giới từ lâu rồi. Bởi vậy nó mới là Nhật Bản - chứ khônh phải kiểu xấu bẩn trọc phú kiểu khựa.

Quan trọng nhất, tất cả các quy định về hàng hóa nhập khẩu vào nhật đều cực kỳ khắt khe thậm chí còn hơn cả EU - trong khi đó thằng Mỹ thì dễ tính như Ford huyền vậy.

pious

Xe hơi
Toy nói chung thì tốt. Chỉ nói riêng về price/performance thì lởm thôi.

Bao giờ Toyota giá xuống xấp xỉ anh Trường Hải thì em sẽ cưới cho vợ 1 con để đi chợ.

nobi1987

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ không hiểu các bác dựa vào đâu bảo ai mua toyota là tâm lý bầy đàn...một khi đã thích xe gì thì dù có chờ củng phải chờ thôi, chứ không lẻ vác ngần ấy tiền đi mua con xe mà mình không thích...nó bán chạy quá thì hàng ráp không kịp bán phải chờ là lẽ đương nhiên...chỉ trách những thằng sale mất dạy ép khách thêm tiền tranh suất mua thôi...ngoài bắc thế nào ấy chứ trong miền nam em đâu thấy có chuyện đó, sale nó vẫn rất đàng hoàng xe nào còn hàng, bao h có xe nó nói cho mình biết lun( nhưng thế nào củng trể một hay hai tuần, mình biết nhưng thích rồi thì củng phải chịu thôi ^^ )...tình yêu đối với một chiếc xe củng như với một người con gái thôi..mang tiền hỏi cưới em A ( người mình yêu) em nói sang năm mẹ em mới cho cưới...còn em B( người mình dek yêu) nó nói anh chịu cưới em ngày mai mình cưới liền...em hỏi các bác trả lời cho em các bác chọn phương án nào ^^

bob07

Xe tải
Đoạn trên của cụ Nobi em thấy chuẩn, nhưng đến đoạn ví dụ thì em chệu ... khó tả lắm ợ.

Xe (hàng hoá - trang sức cao cấp) và người (động vật cao cấp) là quá khác nhau. Với hàng hoá thì khi lấy (mua) nó rồi, nếu có vấn đề, thì việc sửa sai cũng ít hậu quả hơn, tỷ dụ không thích thì bán, bán rẻ hoặc vất đi. Qua vài lần thì rút kinh nghiệm để mình xác định được nhu cầu của mình với cái xe ra sao ...

Nhưng với cô A hay cô B, nó khác nó là con người, nó gắn đến tâm lý, sinh lý, .... và cả tiền bạc nữa nên nói tóm lại nó khác, vì nếu có vấn đề gì thì hậu quả nó cũng trăm lần nặng nề. Bản chất cũng là vứt đi đấy nhưng làm lại chắc chả mấy ai vui vẻ hơn lần đầu.

Tình yêu xe như tình yêu gái ... em vốt cụ.

theph

Xe điện
Vấn đề của các cụ yêu cô A là lại yêu theo kiểu "nghe nói" chứ chả mấy cụ đã tìm hiểu. Em đã post một đoạn chat của em với ông bạn thân khi ông ấy "nghe nói" xe A ngon, lành, ít tốn xăng, nghe nói xe B dữ, tốn xăng ...

nguyenducduy

Xe điện
Thôi thôi, thớt này chỉ bàn về doanh số Toy và Ford mà em đọc hết các coment, em thấy các cụ chém gió nhau nhiều quá
Em thì có bao nhiêu tiền? có bấy nhiêu rồi có mua được Ford không, mua được là em chơi, và em đã chơi Ford, còn toy nếu là dòng cùng phân khúc với Ford thì em tạm biệt

xeford

Xe tải
Kết luận: Toy : cơm, Ford : xôi.
Cả hai đều cứu đói tốt. doanh số của xôi đúng 0 bằng số lẽ của cơm.

hzen

Xe hơi
Bọn nó chờ xếp hàng để mua đầu tiên rồi ra khỏi cổng bán với giá cao hoặc đập phá cho thằng khác thèm chơi.
Chúng nó thích thể hiện hoặc kiếm ăn chứ mấy thằng đam mê cái điện thoại.

Trạng thái
Thớt đang đóng