Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

SmallRiver

Xe điện
Nói chung là Ford chưa tạo được lòng tin trong đa số bộ phận người tiêu dùng như Toy đã làm được nên doanh số kém là phải rồi. Xe thì ngon đấy nhưng chưa thật sự đi sâu vào tâm lý người mua. Ngay như em đây, lúc đầu cũng cứ khăng khăng là Everest AT cơ, nhưng sau khi xem thì nó thế này: ghế lái không có cơ cấu nâng hạ, xe AT mà cái chỗ gác chân trái ông nào lại tháo mất! Hàng ghế 3 chật chội đã đành nhưng lại không có cái tựa đầu nào. Chỉ có vậy thôi mà làm em thấy chán, đành quay về Toy rước em Ỉn đi tạm, vậy là Ford mất ngay 1 khách vì những cái không đâu! Không biết đến bao giờ Ford cải tiến mấy cái trên nhỉ?

Tienthinh

Xe tăng
Thớt này gọi là "nói mãi mà không chán", còn cái thớt bác nói trên chục trang mà có vài nghìn ưượt người xem là thớt "chán chả có gì để nói".
E đồng tình với nhận xét trên

livinggreen

Xe hơi
Em thấy thớt này mới đúng là phăn. À mà bác I su du đang chạy xe gì đới bác?

xe hybrid

Xe hơi
nhà e theo các cụ đến 100 là thôi kiệt sức không theo nữa.thớt càng chém càng phình nhỉ.

Tienthinh

Xe tăng
chơi đến 1000 luôn Bác

theph

Xe điện
Thế túm lại là chung kết được chưa các cụ? Em chốt hộ nhé:
1. "Toy ngon, xe lành, giữ giá" và Toy biết làm trị trường nên doanh số khủng, chiếm được cảm tình của 99,9% dân số Vịt.
2. "Ford nghe nói lởm, hay hỏng vặt, tốn xăng và bán mất giá" và FordVN làm ăn lởm quá nên chỉ những ông hâm hâm, không đủ tiền chơi Toy mới nhảy xuống hố vôi tậu tạm con Phò về cưỡi. Cưỡi hoài thấy nó ổn mà giá lại rẻ hơn Toy cùng hạng từ 1 đến vài trăm củ nhưng vì chỉ có 0.01% "hâm hâm" mua Ford nên doanh số Ford bằng số lẻ của Toy ở Vịt.
Vậy thôi nhể?

Tienthinh

Xe tăng
1. "Toy ngon, xe lành, giữ giá" và Toy biết làm trị trường nên doanh số khủng, chiếm được cảm tình của 99,9% dân số Vịt.
2. "Ford nghe nói lởm, hay hỏng vặt, tốn xăng và bán mất giá" và FordVN làm ăn lởm quá nên chỉ những ông hâm hâm, không đủ tiền chơi Toy mới nhảy xuống hố vôi tậu tạm con Phò về cưỡi. Cưỡi hoài thấy nó ổn mà giá lại rẻ hơn Toy cùng hạng từ 1 đến vài trăm củ nhưng vì chỉ có 0.01% "hâm hâm" mua Ford nên doanh số Ford bằng số lẻ của Toy ở Vịt.
Vậy thôi nhể?
Buồn cười là ở chỗ các Bác tự sướng hê hê

theph

Xe điện
Buồn cười là ở chỗ các Bác tự sướng hê hê
Thôi chết 3` em rồi. Em định trung gian hòa giải để đóng thớt thì cụ lại đổ thêm tí xăng vào. Quả này thớt lên 2K bài và đạt kỷ lục thớt nhiều bài nhất trong 1 khoảng thời gian ngắn nhất và do một số ít nhất các bác comment =))

GAT

Xe điện
Thôi chết 3` em rồi. Em định trung gian hòa giải để đóng thớt thì cụ lại đổ thêm tí xăng vào. Quả này thớt lên 2K bài và đạt kỷ lục thớt nhiều bài nhất trong 1 khoảng thời gian ngắn nhất và do một số ít nhất các bác comment =))
Đấy nhé, tại bác đưa bật lửa cho bác TIEN THINH " bật lửa xem xăng còn hay hết" đấy nhé, hi hi.

pnt

Xe tải
Em thấy thớt này mới đúng là phăn. ?
Đây gọi là topifun of the otofun bác ah.
Nó fun bởi có rất nhiều ý kiến fun, chỉ đơn giản từ việc doanh số của 2 hãng xe mà nó đã phát triển tới văn hóa tiêu dùng, kỹ thuật, công nghệ... trải dài từ ngành cơ khí đến công nghiệp điện tử thậm chí nó còn thu hút cả các nhà sản xuất ve chai làm đồ nhựa, long gà lông vịt làm đệm xe, gối đầu. Hay rộng lớn hơn nữa nó còn thu hút cả các nhà tư tưởng lớn mà lời bàn của họ có sức ảnh hưởng tới tâm lý mua của dân chúng và cả những tay "hâm hâm" chuyên thích những thứ mà đa số mọi người không thích chỉ để nhận được cái rẻ hơn, sướng hơn.v..v. Nói chúng rất là fun!

Porsche 911

Xe container
Vậy thôi nhể?
Bác đừng có mà tự sướng nhé. Nếu có sướng thật thì cũng lẳng lặng mà sướng, không được kêu to :)).
Nếu bác muốn đóng thớt thì bác chỉ nên post ý một thôi! hơ hơ! :-o

Sonbh

Xe tăng
Vậy thôi nhể?
Thấy chưa em, muốn kết thúc rồi nhưng có được đâu, công nhận Toy là số 1 mà còn chưa được yên :D, thôi lại tiếp tục tranh luận vậy. Nhưng chắc mình phải chờ đội "Tam Toy" bao gồm các cụ sau " Mazspeed, Isuzu, CR-VIC" đi họp giao ban về đã =)) =)) =)).

raklei

Xe điện
giá lại rẻ hơn Toy cùng hạng từ 1 đến vài trăm củ ..,,Vậy thôi nhể?
thôi thế nào đc =))
cụ so xe nào với xe nào mà ra cái giá vài trăm củ nghe khiếp thế (hay lại nghe nói)

Porsche 911

Xe container
Lan man tý. Vài ở đây có nghĩa là 5-7 đó bác. Quê em miền Trung thì vài là từ 2 (gọi là vài ba ngày = 2-3 ngày) nhưng khi ra đây nói vài = 2-3 thì không phải, vài ngày thì phải là phải 5-7 ngày. Đó là em học được, chẳng biết đúng hay sai.

raklei

Xe điện
e cũng nghĩ như cụ porche, vài phải vài vài cái (khoảng 3-4-5); nhưng chưa quá nửa
nếu không thì chỉ cần viết trên trăm là ổn

theph

Xe điện
Lan man tý. Vài ở đây có nghĩa là 5-7 đó bác. Quê em miền Trung thì vài là từ 2 (gọi là vài ba ngày = 2-3 ngày) nhưng khi ra đây nói vài = 2-3 thì không phải, vài ngày thì phải là phải 5-7 ngày. Đó là em học được, chẳng biết đúng hay sai.
Vậy giờ ta chuyển qua tranh luận xem "vài" là gì và bao nhiêu thì được gọi là "vài" đê. Cấm các cụ sử dụng tài liệu dưới mọi hình thức nhé. Em phát hiện ra là em méch anh Mốt anh ấy xì lốp các cụ đó ;)

Porsche 911

Xe container
Vậy giờ ta chuyển qua tranh luận xem "vài" là gì và bao nhiêu thì được gọi là "vài" đê. Cấm các cụ sử dụng tài liệu dưới mọi hình thức nhé. Em phát hiện ra là em méch anh Mốt anh ấy xì lốp các cụ đó ;)
Em đã cãi bằng chết (hồi sinh viên thừa thời gian mà) nhưng nhất định đám bạn Hưng Yên, Thái Bình cùng phòng không nghe. Nên em buộc phải theo. Chứ theo em, cứ 2 trở lên là vài rồi, đúng như cách hiểu của quê em miền Trung. Đó chỉ là cách hiểu khác nhau giữa các địa phương thôi bác ạ. (1 chục có khi = 16 cũng nên).

theph

Xe điện
Em đã cãi bằng chết (hồi sinh viên thừa thời gian mà) nhưng nhất định đám bạn Hưng Yên, Thái Bình cùng phòng không nghe. Nên em buộc phải theo. Chứ theo em, cứ 2 trở lên là vài rồi, đúng như cách hiểu của quê em miền Trung. Đó chỉ là cách hiểu khác nhau giữa các địa phương thôi bác ạ. (1 chục có khi = 16 cũng nên).
Ngon rồi, em đã định hướng được dư luận (ít nhất 1 ông) để lái cái thớt này sang chủ đề khác cho nó đạt kỷ lục OF. Cụ nào nói "vài" là phải 3,4,5 chứ không phải >1 thì nhào dô tranh luận với em đê. Em thì em thà chết chứ nhất định "vài" > 1

Can Khuong

Xe tải
Ngon rồi, em đã định hướng được dư luận (ít nhất 1 ông) để lái cái thớt này sang chủ đề khác cho nó đạt kỷ lục OF. Cụ nào nói "vài" là phải 3,4,5 chứ không phải >1 thì nhào dô tranh luận với em đê. Em thì em thà chết chứ nhất định "vài" > 1
Cụ nói lạ!!! vậy 1,1 trăm có phải là 'vài' trăm không? em nghĩ 'vài' phải >= 2, tuy nhiên nếu có hai thì ít người gọi là "vài' VD nếu bạn có hai cái ô tô thì chắc không dám khoe tớ có vài cái ô tô trong nhà, hoặc nếu ở VN chỉ có hai hãng toy và ford chắc không ai nói ở việt nam chỉ có vài hãng xe ô tô. nói thế cụ theph đừng bực lên mà qoại cho em 'vài' phát nhé, đau lém cụ ạ!!! em té trước đây!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng