Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonbh

Xe tăng
Em ấy là CA SĨ trong con mắt của những tay hâm mộ, nhưng lại chỉ là 1 GÀO SĨ trong mắt những người ở phía ngược lại mà thôi, hehe.
Có thể với cách cảm thụ âm nhạc của cụ Vic thì em í là ngon, là đáng với giá tiền bỏ ra để mua vé/cặp vé, và cụ ấy được thưởng thức 1 bữa ăn tinh thần rất ok.
Với những người không thích, việc bỏ chừng ấy tiền ra xem chẳng khác gì "đổ gần tấn thóc xuống cống để chất giọng như bị đóng cọc vào cuống họng nó giã vào tai đến phát buồn nôn", nên người ta lại chẳng thèm quan tâm.
Chuẩn cụ ah, nhưng em thấy cụ Vic bỏ 5M mua cặp vé xem MT hát cũng là chịu chơi gớm, mà em nghe em đó hát 1 lần rồi cũng bình thường mà sao giá vé lại cao thế nhỉ :-o

Sonbh

Xe tăng
Mãi mới có một cụ phát biểu câu nghe lọt cái lỗ tai. Sở thích mỗi người một khác nên đừng nghĩ mình khôn thằng khác ngu mới là người hiểu cái lẽ đời và tự trọng. Người thích Toyota, người thích các hãng khác phụ thuộc vào sở thích, nhu cầu và cái khả năng tài chính có thể đáp ứng được. Ở đây có mấy fan Ford cứ thích tự nhận mình là thông thái, thông minh, hiểu biết nên mới mua Ford còn ai mua Toyota là trọc phú, keo bẩn, hà tiện, bóp mồm bóp miệng, v..v...

Thẩm du thì nó cũng phải có mức độ thôi chứ - kẻo lãnh cảm trước cái thật thì phí lắm!
Hình như mấy Toy Idol vẫn cay cú vụ thông minh hay ko thông minh khi chọn Toy nhỉ, hỏi thật cụ nhé, những người đi Ford trong box này có nhận là thông minh hay thông thái chưa, chỉ nói là xe Ford tốt trong tầm tiền, dùng cũng tốt chứ có gì mà phải nhắc đi nhắc lại mấy cái điệp khúc " mua Toyota là trọc phú, keo bẩn, hà tiện, bóp mồm bóp miệng, v..v..." đó nhỉ. Nói thật các cụ càng nhắc lại thì thấy các cụ càng giống thế đó, các cụ có câu " Có tật giật mình mà "

CR-Vic

Xe container
Chuẩn cụ ah, nhưng em thấy cụ Vic bỏ 5M mua cặp vé xem MT hát cũng là chịu chơi gớm, mà em nghe em đó hát 1 lần rồi cũng bình thường mà sao giá vé lại cao thế nhỉ :-o
Thì cụ tính cả năm mới đi xem hội ca sỹ đấy hát hò đôi ba lần - cũng là hình thức giải trí xả stress. Công nhận hội fan của mấy ca sỹ này sôi động kinh dị luôn: hò reo, hú hét gào tên ca sỹ loạn cả khán phòng. Thấy nói là tụi ca sỹ nó phải bỏ tiền ra để nuôi tụi fan club đấy.

Quên, mỗi lần đi xem hát hò cũng phải chi ra kha khá tiền như thế thì có phải bóp mồm bóp miệng, hà tiện, ích kỷ không nhỉ? Em đang đi xe Honda đấy nhé!

Chỉnh sửa cuối:

xeford

Xe tải
Mỗi lần coi ksĩ hát em cứ ngỡ nó đang nhảy nhót + chửi thẳng vào mặt mình mà sao mấy bả thích vậy 0 biết.
K sĩ chỉ được cái là ăn mặc mát mẻ. Còn như mụ siu bléc đúng là 0 được cái gì, lại hay cười khả ố nữa pó tay.

Sonbh

Xe tăng
Thì cụ tịn một năm mới đi xem hội ca sỹ đấy hát hò đôi ba lần - cũng là hình thức giải trí xả stress. Công nhận hội fan của mấy ca sỹ này sôi động kinh dị luôn: hò reo, hú hét gào tên ca sỹ loạn cả khán phòng. Thấy nói là tụi ca sỹ nó phải bỏ tiền ra để nuôi tụi fan club đấy.
Ah, Fan Club nó có tổ chức quy mô đàng hoàng đó cụ, mỗi FC thì nó nhận PR cho mấy ca sĩ cùng 1 lúc, cũng HĐ đàng hoàng, mua gấu bông, chó bông rồi hoa hoét này nọ ném ầm ầm lên sân khấu là của mấy ông ca sĩ bỏ tiền ra mua hết ý mà :D.

PHC

Xe buýt
@sonbh : Cụ dân IT cho nên chém bằng fím hẳn là sở trường =))
Cũng ko sở trường lắm cụ ah, một ngày em online khoảng 10 tiếng thôi :D.
Gớm, online 10 tiếng nhưng chắc gì đã typing nổi quá 2 ngón, keke.
Đề nghị cụ SonBờHồng không nói dối anh em nữa.
Cụ là chân gì ở Ford thì giờ này công khai được rồi đấy, cứ núp dưới mác IT ở FIS mãi làm gì. =))

xeford

Xe tải
Quay lại vấn đề giữa toy và ford thì sao. Em thấy rõ ràng lịch sử thương hiệu Toy thì 0 hào hùng gì bằng Ford. Những lần thu hồi xe lỗi thì Toy lại vĩ đại hơn. Ford + Radio đã thay đổi nước mỹ với tầm cỡ như Internet làm thay đổi nc Mỹ như bây giờ...nay cũng 0 đến nỗi tệ, sống sót qua khó khăn hơn cả GM...

Sonbh

Xe tăng
Cụ là chân gì ở Ford thì giờ này công khai được rồi đấy, cứ núp dưới mác IT ở FIS mãi làm gì. =))
Keke, nói về gõ bàn phím thì em toàn gõ 1 ngón thôi cụ :D, công khai để các cụ hãng khác ném đã em ah, em đang chơi chiến dịch du kích .

xeford

Xe tải
Ah, Fan Club nó có tổ chức quy mô đàng hoàng đó cụ, mỗi FC thì nó nhận PR cho mấy ca sĩ cùng 1 lúc, cũng HĐ đàng hoàng, mua gấu bông, chó bông rồi hoa hoét này nọ ném ầm ầm lên sân khấu là của mấy ông ca sĩ bỏ tiền ra mua hết ý mà :D.
có thật là có ~ Bầu sô mua cả rổ SIM khuyến mãi và thuê 1 đám lính thay sim liên tục Vote cho gà mình, nhờ thế gà cầm thắng trong những cuộc thì khán giả bình chọn.>:/

Sonbh

Xe tăng
Quay lại vấn đề giữa toy và ford thì sao. Em thấy rõ ràng lịch sử thương hiệu Toy thì 0 hào hùng gì bằng Ford. Những lần thu hồi xe lỗi thì Toy lại vĩ đại hơn. Ford + Radio đã thay đổi nước mỹ với tầm cỡ như Internet làm thay đổi nc Mỹ như bây giờ...nay cũng 0 đến nỗi tệ, sống sót qua khó khăn hơn cả GM...
Ở nước ngoài và thế giới thì thế, chứ ở Việt Nam thì khác cụ ah, ko phải ai cũng đánh giá lịch sử hào hùng của Ford đâu, công nhận với cụ Internet là thay đổi thế giới đó, phải thừa nhận Toy họ định hướng phát triển rất tốt, rất thành công, tuy nhiên cái gì cũng có giai đoạn của nó, sẽ có lúc Hưng Thịnh và sẽ có lúc khủng hoảng, như Toy dính lỗi về chất lượng, thu hồi hàng triệu xe nó cũng là chuyện bt thôi mà. Ford chẳng hạn những năm trước đây cũng gặp khủng hoảng về chất lượng, khủng hoảng về chiến lược phát triển ... sau khi phục hồi xong thì nó lại tiếp tục đi lên thôi, cái gì nó cũng có cái cốt lõi của nó mà.

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Cụ này có tên là Sơn Bảo Hành (cụ thể là bảo hành cho Ford Việt Nam) nên bác nào mà nói Ford hay hỏng vặt, nằm dọc đường là bác ấy dựng ngược lên ngay :)) . Sau khi tham gia tích cực vào 115 trang của thớt này, bác ấy làm luôn chân môi giới mua mới Ford các loại. Nghe bác ấy khai thì mỗi xe mua sẽ được 1,000 USD tiền rose.

Tienthinh

Xe tăng
4 0 ổn định chỗ nào bác. Thế To ổn định cái gì ?. Vẫn mấy câu hỏi vòng vo này thôi =))
Sao Bác cứ chụp mũ người khác vây?Fo tại VN chất lượng không ổn định, ví dụ các đời Mon ,ếch trước kia hay bị lỗi lung tung gì đó nay đã cải thiện rõ rệt,còn tôi nói là Fo không ổn định không có nghĩa TOY ổn Bác hiểu chưa? Bác bán xe Fo

Isu_zu

Tháo bánh
Sao Bác cứ chụp mũ người khác vây?Fo tại VN chất lượng không ổn định, ví dụ các đời Mon ,ếch trước kia hay bị lỗi lung tung gì đó nay đã cải thiện rõ rệt,còn tôi nói là Fo không ổn định không có nghĩa TOY ổn Bác hiểu chưa? Bác bán xe Fo
Ford ko ổn định là bình thường mà bác, bên Mỹ gọi Ford là Fix Or Repair Daily...

raklei

Xe điện
Em biết cụ racklei nói vui thôi. Hôm qua, Mỹ Tâm hát xứng đáng cho mình ngồi nghe và thưởng thức gần 4 tiếng. Chỉ tranh thủ tán phét với mấy cụ fan ford lúc nhóm múa nó solo nhảy nhót thôi ạ.
Đấy là e nói theo ngôn ngữ của fan hàng xẻng;
người ta bỏ một đống tiền ra thì cũng phải có cái lý của người ta;
chứ cứ mở giọng thông thái sáng suốt nghe thối bỏ mị a

Mazspeed

Xe container
Đời nó cứ oái oăm thế, đến thằng tài xế còn dám mở mồm chê ông xếp ngu vì ông ấy mua cái Corolla nhập khẩu cơ mà. Các Phò phơ nghe song thì sướng lắm, sáng suốt quá! :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mua Phantom là nằm trong số những người thông minh nhất cụ ạ, với em thì LS460 cũng là ước mơ gần rồi. Còn e đuối lý hay cụ đuối lý có quan trọng gì ko? Thế nào là đuối lý? Cụ là ai mà e ko dám nói đến vấn đề của cụ? ko hiểu thì có thể 2 bên ko hiểu nhau. Với em thì chỉ cái gì ảnh đến thu nhập mới đáng quan tâm, còn lại chỉ là fun thôi. Quan điểm mỗi người một khác, và ko ai chịu thay đổi. Chỗ e ko mưa thì làm sao đoán đc khi nào tạnh? Vậy là cùng một bầu trời, đã có sự khác nhau về cảm nhận giữa em và cụ. Chắc ta lại tranh luận xem trời thế nào chăng, e nói ko mưa, cụ nói mưa. Cụ sẽ lại kết luận là e đuối lý, hoặc ko dám công nhận trời mưa, hoặc ko hiểu cụ =)). Tóm lại là nếu cụ đến VT, nhắn tin cho em, ta làm 1 vại, và thống nhất xem trời có mưa hay ko?
Cái này cụ có ý coi thường người khác, cụ coi thường em thì cụ nghĩ em tôn trọng cụ sao? :)) triết lý này chỉ nên dùng trong gia đình cụ, những người phụ thuộc vào cụ thôi, còn ở ngoài đời thì...=))
Cụ quá dễ nổi nóng không cần thiết!
Cụ không chịu nhìn nhận vấn đề đanh tranh luận mà chỉ nhăm nhăm bảo vệ ý kiến Toy hơn Ford!

Cụ đọc hết các bài của em xem em có nói Ford hơn Toy không?

Cái dòng bôi đậm ở trên là một ví dụ không hơn không kém, vậy mà cụ lại tự vận vào mình rồi khích bác em!

Em biết cách kiếm sống ngoài đời và không liên quan gì đến cụ! Em chỉ ngứa mắt khi thấy cụ cùn quá nên bình luận tí thôi!

Thôi em tôn trọng cụ và không bình luận bài cụ nữa nhé!:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đời nó cứ oái oăm thế, đến thằng tài xế còn dám mở mồm chê ông xếp ngu vì ông ấy mua cái Corolla nhập khẩu cơ mà. Các Phò phơ nghe song thì sướng lắm, sáng suốt quá! :))
Ông sếp em khôn cực! Mua S-Klass xong rồi đi loanh quanh trong phố thì mượn xe bọn em, mặc dù xe xếp thì để dưới hầm văn phòng, xe bọn em phơi giữa đường thuê GTCC trông!=))

KIA Q7

Xe tăng
Cậu tài xế nó chê thì phải nghe nó vì nó lái xe hàng chục năm rồi. Bỏ ra 45 K mua con xe không có phanh đĩa 4 bánh, được mỗi cái tiếng "hàng xuất Mỹ" với logo 3 vòng tròn, bị chê cũng đáng. Việc ấy chẳng liên quan đến Ford fiec gì cả.
Các bác chạy Toy nói riêng và xe Nhật nói chung chắc tự cho mình là người sang, mỗi khi bị ai (em chẳn hạn) chê là dại, xe mình đi chỉ là hàng cỏ bèn nhảy dựng lên như đỉa phải vôi vậy.

Porsche 911

Xe container
Vầng, em mà có 45k nà em làm quả C200 đời 2008-2009 phát đã. Đến đâu thì đến. Mà biết đâu làm quả E200 đời 2006-2007 thì lại càng ngon.
Mia, mua quả Altis nhập thì chán chết!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cậu tài xế nó chê thì phải nghe nó vì nó lái xe hàng chục năm rồi. Bỏ ra 45 K mua con xe không có phanh đĩa 4 bánh, được mỗi cái tiếng "hàng xuất Mỹ" với logo 3 vòng tròn, bị chê cũng đáng. Việc ấy chẳng liên quan đến Ford fiec gì cả.
Các bác chạy Toy nói riêng và xe Nhật nói chung chắc tự cho mình là người sang, mỗi khi bị ai (em chẳn hạn) chê là dại, xe mình đi chỉ là hàng cỏ bèn nhảy dựng lên như đỉa phải vôi vậy.
Cụ chưa hiểu ý cụ Maz rồi!

Thái Giám còn cưới vợ nữa là. . .

Em đã kể rồi không biết cụ đọc chưa: Cu em em ở Hà Tĩnh ôm gần tỉ bác đi tìm mua Cam cũ mãi không xong. Em cho chạy thử Ếch và bảo nó làm con Ếch rồi thừa tiền anh em đánh chén với đổ xăng bét nhè có hơn không! Cu cậu rầu rĩ trả lời: Xe anh đi sướng thật, giá lại rẻ, gầm cao đi đường quê yên tâm! Dưng mà đi xe Ford để người ta cười cho à!!!

Bó trim chấm com luôn!

Trạng thái
Thớt đang đóng