Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tienthinh

Xe tăng
Các Kụ đi Fo chém gió kinh quá, em éo chịu được , tự hào quá về Fo , Fo lắp toàn đồ Fo china thôi các kụ ợ.

Tienthinh

Xe tăng
E không khen TOY ngon ,nhưng mà khen Fo VN ngon thì bị điên thật.Còn đừng lấy giá thành hợp lý trong cùng phân khúc ra mà so sánh, trong cùng phân khúc sản phẩm giá thành thằng TOY cao hơn Fo nhưng vẫn bán đắt hàng gấp mấy lần Fo thì các Kụ nên xem kỹ lại nhé,không ai ngu cả lũ đâu.=P~

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hehe, hôm trước cưỡi con XLT của cụ HoangChung06 đã thấy phê rồi, chả dám cưỡi nhiều sợ ko nhịn nổi, mới có 1 buổi tối hôm qua ko vào OF mà thấy mấy " Các Hạ " Toy Idol chém gió kinh vãi, các hạ nào phán đồ của focus ko bằng Lifan 520 ^:)^^:)^^:)^^:)^ , cụ nào nữa chưa sang khựa bao giờ cũng phán ở khựa ko chạy focus mấy, có cụ thớt trên vừa nói ko biết gì về xe hơi, dưới phán như đúng rồi ^:)^^:)^. Em lậy các cụ, các cụ chịu khó nhìn ra thế giới đi, giờ có internet rồi, chứ ko phải như cách đây hơn 10 năm nữa đâu, trước đây các cụ phán thế còn tạm được chứ giờ thì ko nên nghe trẻ con ở xóm nó nói thế =)) =)) =)).
Tháng sau em dẫn khách hàng đi sang Trung Quốc 10 ngày!
Nếu cái thớt này còn em sẽ chụp ảnh về cho các cụ ngắm cái nhà máy Ford liên doanh với Khựa tại Nam Kinh!

Thằng cu đối tác bên ý vừa mua con Focus 1.8MT trước Tết! Giá ra đến biển là 16,5k$! Việt Nam ôi!!!:-ss

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các Kụ đi Fo chém gió kinh quá, em éo chịu được , tự hào quá về Fo , Fo lắp toàn đồ Fo china thôi các kụ ợ.
Cụ ới!

Em mua hai cái công tắc cho con Ếch!

Công tắc đèn sương mù made in Japan!

Công tắc 4x4 Lock made in Germany!

Còn made in China thì có gì xấu hả bác?

Có bác đã lôi iPhone vào đây làm ví dụ! iPhone made in California phải không nhỉ?

Sonbh

Xe tăng
E không khen TOY ngon ,nhưng mà khen Fo VN ngon thì bị điên thật.Còn đừng lấy giá thành hợp lý trong cùng phân khúc ra mà so sánh, trong cùng phân khúc sản phẩm giá thành thằng TOY cao hơn Fo nhưng vẫn bán đắt hàng gấp mấy lần Fo thì các Kụ nên xem kỹ lại nhé,không ai ngu cả lũ đâu.=P~
Hàng China mà đạt chuẩn thì vẫn ngon như thường, cụ có chắc xe Toy ở VN ko lắp đồ China ko, giờ toàn cầu hóa thì có gì phải xoắn, có ai bảo người đi Toy ngu đâu mà bác đổ tiếng xấu thế nhỉ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hàng China mà đạt chuẩn thì vẫn ngon như thường, cụ có chắc xe Toy ở VN ko lắp đồ China ko, giờ toàn cầu hóa thì có gì phải xoắn, có ai bảo người đi Toy ngu đâu mà bác đổ tiếng xấu thế nhỉ.
Không phải ngon như thường mà là rất ngon cụ ạ!

Tệ hại nhất của Chinese là muốn mua tầm nào cũng chiều nên người ta sợ!!!

theph

Xe điện
Các cụ đợi em tìm lại cái thẻ nhớ em đi Bắc Kinh đợt tháng 9 năm trước nhé. Em hay chụp đường phố và Phò cụt của nó cũng không ít đâu ợ. Tuy nhiên ở bển thì Audi và VW nhiều như lợn con chứ không hiếm như ở mềnh.

CR-Vic

Xe container
Em hỏi khí không phải chứ bác mua công tắc 4x4 lock để làm gì ạ? Xe bác là XLS dẫn động bánh trước chứ có cầu sau đâu
Cụ ới!

Em mua hai cái công tắc cho con Ếch!

Công tắc đèn sương mù made in Japan!

Công tắc 4x4 Lock made in Germany!

Còn made in China thì có gì xấu hả bác?

Có bác đã lôi iPhone vào đây làm ví dụ! iPhone made in California phải không nhỉ?

longtroc1974

Xe buýt
Kụ đang đi xe j ợ... kụ mà éo ịu ược ì..... kụ mua xilo mà chạy....cách đây 50 năm xich lô bán chạy nhất Việt Nam đấy

CR-Vic

Xe container
Em cũng ạ các hạ luôn. Sang khựa với em là thường xuyên rồi - vé phòng miễn phí ở Foshan với cả Dongwan em có cả xấp luôn. Các bác cưỡi Ford Escape Việt Nam mà cứ ngỡ như là Porsche ý nhỉ? Giống mấy cụ Santa Fe so luôn với Range Rover mà bỏ qua cả X5 mới ác chứ! Khâm phục tinh thần tự sướng của mấy bác thật!

Hehe, hôm trước cưỡi con XLT của cụ HoangChung06 đã thấy phê rồi, chả dám cưỡi nhiều sợ ko nhịn nổi, mới có 1 buổi tối hôm qua ko vào OF mà thấy mấy " Các Hạ " Toy Idol chém gió kinh vãi, các hạ nào phán đồ của focus ko bằng Lifan 520 ^:)^^:)^^:)^^:)^ , cụ nào nữa chưa sang khựa bao giờ cũng phán ở khựa ko chạy focus mấy, có cụ thớt trên vừa nói ko biết gì về xe hơi, dưới phán như đúng rồi ^:)^^:)^. Em lậy các cụ, các cụ chịu khó nhìn ra thế giới đi, giờ có internet rồi, chứ ko phải như cách đây hơn 10 năm nữa đâu, trước đây các cụ phán thế còn tạm được chứ giờ thì ko nên nghe trẻ con ở xóm nó nói thế =)) =)) =)).

VietWagen

Xe buýt
Tháng sau em dẫn khách hàng đi sang Trung Quốc 10 ngày!
Nếu cái thớt này còn em sẽ chụp ảnh về cho các cụ ngắm cái nhà máy Ford liên doanh với Khựa tại Nam Kinh!
Thằng cu đối tác bên ý vừa mua con Focus 1.8MT trước Tết! Giá ra đến biển là 16,5k$! Việt Nam ôi!!!:-ss
Bác Phan đừng đi Nam Kinh, để chụp ảnh nhà máy Ford CN phải đi Chongqing tức là Trùng Khánh bác ah :D.
So với ta thì giá xe ô tô ở Khựa ngon vãi, rẻ gần nửa tiền. Mà dân Tung cửa khá giả 1 tý là cứ phải mua xe VW cơ, chứ ko mua xe Toy như ở ta đâu. Sự khác nhau này chắc là do cái gọi là "văn minh đường cao tốc" đấy ợ, hihi ;).

Không phải ngon như thường mà là rất ngon cụ ạ!
Tệ hại nhất của Chinese là muốn mua tầm nào cũng chiều nên người ta sợ!!!
Vụ này 2 cụ phán chuẩn :-bd.

Nông_dân

Xe buýt
Vâng , đây ợ:
- Toyota vẫn vượt qua GM với doanh số 8,42 triệu xe năm 2010. Năm 2010, doanh số của General Motors (GM) là 8,39 triệu xe. Doanh số bán hàng của Toyota, bao gồm cả xe tải Hino và ô tô Daihatsu, tăng 8% so với 2009 nhờ sự tăng trưởng mạnh tại Trung Quốc và các nước châu Á khác.
-
Ở mẽo:

- Ở châu âu:
Năm 2010, Tập đoàn Volkswagen thống lĩnh thị trường châu Âu với doanh số 2,94 triệu xe, kế đến là PSA Peugeot Citroën (1,84 triệu xe), Renault-Nissan (1,81 triệu xe) và GM (1,19 triệu xe).

Kế tiếp lần lượt là Ford với 1,11 triệu xe, Fiat (1,04 triệu xe), BMW (750.379 xe), Daimler AG (669.092 xe), Tập đoàn ô tô Hyundai-Kia đã bán được 620.911 xe tại châu Âu trong năm 2010, tăng 4,6% so với năm 2009. Trong khi đó, doanh số của Toyota, tính cả thương hiệu giảm 16,3% xuống còn 600.314 xe.
Số liệu của cụ này đưa ra nói lên tất cả. Tại các thị trường lớn này Fo va toy chưa biết ai.to hơn. Tính cả xe tải .và ... thì khó xét quá.
Toy phù hợp cho cacd nước nghèo thì phải.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em hỏi khí không phải chứ bác mua công tắc 4x4 lock để làm gì ạ? Xe bác là XLS dẫn động bánh trước chứ có cầu sau đâu
Dạ em mua để độ cái cầu sau ợ!!!:))

Em cũng ạ các hạ luôn. Sang khựa với em là thường xuyên rồi - vé phòng miễn phí ở Foshan với cả Dongwan em có cả xấp luôn. Các bác cưỡi Ford Escape Việt Nam mà cứ ngỡ như là Porsche ý nhỉ? Giống mấy cụ Santa Fe so luôn với Range Rover mà bỏ qua cả X5 mới ác chứ! Khâm phục tinh thần tự sướng của mấy bác thật!
Em ạ cụ! Cụ tự dưng mang con Ếch nhà em ra so với Cayenne rồi lại đổ lỗi cho em là sao???

Bác Phan đừng đi Nam Kinh, để chụp ảnh nhà máy Ford CN phải đi Chongqing tức là Trùng Khánh bác ah :D.
So với ta thì giá xe ô tô ở Khựa ngon vãi, rẻ gần nửa tiền. Mà dân Tung cửa khá giả 1 tý là cứ phải mua xe VW cơ, chứ ko mua xe Toy như ở ta đâu. Sự khác nhau này chắc là do cái gọi là "văn minh đường cao tốc" đấy ợ, hihi ;).

Vụ này 2 cụ phán chuẩn :-bd.
Em hay sang Nanjing hơn vì đối tác chiến lược nó nằm ở đó!
Nhà Máy liên doanh Ford - Mazda - và cái của nợ gì nữa của Khựa nó nằm trên đường từ KS em hay ở đến nhà máy của đối tác, to lắm!!!

Bên ý VW giống như Toy ở mình ý! Ford thấp hơn 1 bậc! Tuy nhiên, tại Nanjing thì xe Nhật không được chào đón! Lý do là dân Nanjing ngày xưa bị Phát xít Nhật đốt nhà, hiếp phụ nữ, . . . đến giờ vẫn còn cay!!!
Nhưng em thấy bọn nó nhiều tiền vừa vừa là đi Buick với Audi! Nhiều tiền hẳn thì không nói làm gì!

Công nhận xe VW ngon. Nó đón em từ sân bay về bằng con VW gì đó trông như Ỉn nô va nhưng nó chạy đến 140km/h êm ru, không hề ồn hay chòng chành!

Bạn em nó đã đi chơi tại HN với em bằng Ếch. Em hỏi nó giá Ếch bên đó thế nào thì nó bảo tương đương tại VN! Hỏi lý do thì nó bảo Ford China không sản xuất Ếch nên phải nhập nguyên chiếc! Và chính phủ đánh thuế xe nhập cực cao!
Ở Vịt nhà mềnh thì xe lắp tại VN giá ngang ngửa xe nhập!!!x-(

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Isu_zu

Tháo bánh
Số liệu tháng 2/2011, 10 hiệu xe bán chạy nhất tại Mỹ (6 Nhật và 4 Mẽo), thua ngay trên sân nhà. Miễn bình luận, chém gió.

1. Ford F-Series bán tải 37,549 xe, tăng 14.1%

2. Chevrolet Silverado bán tải 31,728 xe, tăng 60.1%

3. Toyota Camry/Solara 27,212 xe , tăng 64.4%

4. Toyota Corolla/Matrix 25,860 xe, tăng 52.2%

5. Ford Fusion 23,111xe, tăng 40.4%

6. Honda Accord/Crosstour 22,916 xe, tăng 2.0%

7. Nissan Altima 20,808 xe, tăng 28.5%

8. Honda Civic 19,121 xe, tăng 16.1%

9. Honda CR-V 19,096 xe, tăng 61.4%

10. Chevrolet Malibu 19,092 xe, tăng 26.0%

KIA Q7

Xe tăng
Các cụ cứ nói chuyện Tây, Tàu. Thớt này bàn về thị trương VN. Ai cũng phải thừa nhận Toy bán chạy hơn ở thị trường VN mình, khỏi phải tranh cãi. Chủ đề này đi quá xa rồi, đóng lại thôi.

vnr_82

Xe điện
Xa thật, đến page thứ 84 rồi.
Còn nói chuyện Airbag của Mông và Ếch như thế nào cái bác nào ghi cái dòng đỏ đỏ seach lại trên Gồ nha.
Phải thừa nhận có vài bác đi Ford là những người cuồng Ford thật. Biết sai nhưng vẫn không chịu nhận mà cứ phải cãi cùn bằng chết.
Chào các bác Ford.

KIA Q7

Xe tăng
Theo em Toy nhiều fan cuồng hơn và mức độ cũng cao hơn. Các cụ cứ xem cách mua xe Toy thì biết. Không phải cuồng chẳng ai mua Toy với mức giá ấy và cách bán hàng của Toy.

theph

Xe điện
Dạ có em cuồng Phò đây ợ, em cuồng vì em ứ đủ tiền chơi con xe em kết nên em phải chọn Phò cho nó vừa miếng. Việc em thích Phò nó đơn giản là vậy thôi ợ :)

Co_Ga_Khoai

Xe máy
http://xe360.vn/tin-tuc/tin-trong-nuoc/thi-truong-oto-trong-nuoc-thang-122010-doanh-so-dat-dinh/6406

Ford doanh số năm 2010 chỉ bằng số lẻ so với Toy. Everest số lượng bán ra chỉ bằng 1/3 so với Innova và Fortuner trong khi chất lượng/giá thành của 2 em Toy này ví với Everest thì không thể so được. Thế mới chứng tỏ Toyota có chỗ đứng thế nào trong tâm trí người Việt Nam.

Hy vọng sang năm Ford sẽ có doanh số tốt hơn nhiều so với năm nay để đập chết thằng Toy đi cho anh em được nhờ.
Thôi cứ tăng dần dần để còn đảm bảo chất lượng dịch vụ bảo hành và hậu mãi. Em là em ngại phải mang xe ra ngoài lắm.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xa thật, đến page thứ 84 rồi.
Còn nói chuyện Airbag của Mông và Ếch như thế nào cái bác nào ghi cái dòng đỏ đỏ seach lại trên Gồ nha.
Phải thừa nhận có vài bác đi Ford là những người cuồng Ford thật. Biết sai nhưng vẫn không chịu nhận mà cứ phải cãi cùn bằng chết.
Chào các bác Ford.
Em chào bác!

Bác cho em hỏi Airbag con Ếch nhà em nó thía lào với để em còn dè chừng ợ???

Trạng thái
Thớt đang đóng