Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazspeed

Xe container
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nghe khôi hài quá bác ạ. Đừng huyễn hoặc mình như thế chứ!

Escape của bác nó chính là cái Mazda Tribute Đài Loan chứ có phải là từ Mỹ mà ra đâu mà phải đội nó lên đầu như thế?
Bác buồn cười thật!

Em có dám chê Tribute cái gì đâu! Có rất nhiều thứ lặt vặt nó hơn Ếch chứ: Cửa nóc nè, Nội thất nè, Lốp nè, thêm vài ba món đồ chơi như cảm biến lùi, DVD, . . . Nhưng em không thích cái dáng của em nó! Và em cũng có dám chê Tribute xấu đâu (bác đọc kỹ bài em đi)!

Đơn giản như đan rổ thế thôi mà bác nặng lời quá!

Mazspeed

Xe container
Các bác cãi nhau như truyện hài, không cười mới là lạ.=))=))=))

xeford

Xe tải
Cụ này gần chuẩn nhé. Em được bạn bè đánh giá là ăn chắc mặc bền, nông dân Việt chính cống.
Thế mà em lại chọn ếch, chọn Mỹ chứ ko chọn japan nhé
Cụ có đính chính gì ko? Về khoản thay xe em cũng nghĩ như cụ
Lúc lựa xe mém nữa em bợ ếch rồi, là do thiếu mấy tạ thóc nên mới FF.
Nếu sau này có đổi xe thì em vưỡn chọn Ford dù có thể là mông đau 8-x

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Vâng,
Để em về luyện công như cụ cho nó đỡ buồn cười!
Mà dạo này em thấy cụ điềm đạm hẳn! Cụ chán trêu chọc bà con rồi à???:))
Trêu chọc đâu, nêu ý kiến tranh luận đóng góp cho diễn đàn đấy chứ :D. Dạo này các Phò phơ cũng hiền lành hơn, tuy vẫn vô lý như cũ, thành ra em cũng bớt hứng hơn :).

Nông_dân

Xe buýt
Trêu chọc đâu, nêu ý kiến tranh luận đóng góp cho diễn đàn đấy chứ :D. Dạo này các Phò phơ cũng hiền lành hơn, tuy vẫn vô lý như cũ, thành ra em cũng bớt hứng hơn :).
Cụ cứ bảo mấy bác Phò vô lý làm em suy nghĩ quá. Hóa ra mấy bác Phò trên này chẳng có lý lẽ gì =))=))=))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ mắc mưu em rồi!=))

Chuẩn bị hứng mưa đá nhá!!!=))=))=))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Kojiro

Xe tải
Về hình thức thì có dí súng vào Thái dương em vẫn chọn Ếch!:P
Mà thưa cụ, đã mua xe Ford thì toàn là những kẻ chẳng giống ai! Đã ngồi xổm lên dư luận để chạy Ếch thì em cũng chả quan tâm gì khác ngoài con Ếch đâu! Trừ phi em đủ tiền mua Cayenne đổ lên thì em sẽ nghĩ tiếp đến Expedition nhập Mỹ!
Cụ nói thế lào chứ em khá bình thường chẳng phải quái nhân dị tướng mà vẫn chạy Ford :))
Với lại xe mình đi mà khen quá thì thiên vị. Em thấy xe em chẳng thể nào bì được với Audi hay Porsche, em chỉ ước có tiền tấn để mua vài em như thế đi cho sướng
Xe nó lại tăng giá một loạt rồi các cụ ạ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ nói thế lào chứ em khá bình thường chẳng phải quái nhân dị tướng mà vẫn chạy Ford :))
Với lại xe mình đi mà khen quá thì thiên vị. Em thấy xe em chẳng thể nào bì được với Audi hay Porsche, em chỉ ước có tiền tấn để mua vài em như thế đi cho sướng
Xe nó lại tăng giá một loạt rồi các cụ ạ
Trong hội Ếch có 1 cụ Tribute! Anh em vẫn đùa là LiFan! Nói thẳng tưng ra thì kể cả cụ ý cũng công nhận là vì mang tiếng xe nhập nên mới mua Tribute chứ vẫn thấy dáng nó xấu hơn Ếch! Giá thì đắt hơn, chạy thì cũng rứa!

Cayenne Turbo là mơ ước của em đấy ạ! Đẹp thế không biết!!!8->

Sonbh

Xe tăng
Hehe, cụ Maz lại vui tính rồi, chẳng qua Ford nó biết thân biết phận nên nhiều người được nhờ vì giá xe tốt trong tầm tiền thì mua thôi. Chứ cứ Toy Idol thì mệt lắm, có phải ai cũng điều kiện như cụ đâu, cụ bảo Phò phơ vẫn vô lý như cũ là cụ sai rồi :D hoặc là do người theo đạo To vẫn tự tin thái quá thôi =)) =)) =)) .

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hehe, cụ Maz lại vui tính rồi, chẳng qua Ford nó biết thân biết phận nên nhiều người được nhờ vì giá xe tốt trong tầm tiền thì mua thôi. Chứ cứ Toy Idol thì mệt lắm, có phải ai cũng điều kiện như cụ đâu, cụ bảo Phò phơ vẫn vô lý như cũ là cụ sai rồi :D hoặc là do người theo đạo To vẫn tự tin thái quá thôi =)) =)) =)) .
Cụ Bồ Hóng nhầm rồi!
Cụ Maz theo đạo CHỌC! Dưng mờ đỡ cuồng tín hơn rồi!:))

Tienthinh

Xe tăng
Thớt bên fo này vui thật ,và cũng nhiều bác hài hước thật,công nhận fun ,=))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em nghĩ mãi không hiểu nhờ cụ Maz giải thích giùm nhé!

Em để ý thấy thế này ạ:

Cái đám đi Ford bọn em có một nét rất giống với những người đi xe Đức (Bim, Mẹc, Au đì,...) là sau khi nhảy xuống hố vôi với con xe đầu tiên thì trên 90% con xe thứ 2 sẽ là cùng nhà sản xuất với xe đầu tiên nếu nó là cùng tương đương giá trị quy ra tiền! Hoặc không thì sẽ nâng cấp cao lên hẳn chứ cực ít khi mua xe cùng hạng của nhà sản xuất khác!

Cụ có thấy thế không? Và lý do chính là gì nhỉ?

Hay là đã sai lầm một lần thì lần 2 cũng phải cố mà theo kẻo bà con chê cười?:))

Tienthinh

Xe tăng
Cụ thả thêm vái câu nữa cho nó xôm trò đê!:))
E chả dám nữa ,gạch ném vỡ đầu.Nhưng Bác công nhận với em không,nếu thớt này toàn người khen mà không có người bình loạn nữa thì cũng chả vui.Có người còn nói với em là kích động quá,e là khách thì các Bác cũng nương nhẹ tay ,nhưng cái gì cũng phải có lý do của nó,TOY bán cao hơn FOR về giá trong tầm cùng phân khúc là vì giá trị thương hiệu,người ta có thể bỏ cả 100 hoặc vài trăm để mua một cái áo sơ mi hiệu để mặc trong khi đó chất lượng nó cũng chả cao hơn là mấy,trong khi TOY là chiếc xe bền bỉ ,tiết kiệm nhiên liệu và giá trị qua sử dụng bán lại tốt ,rất phù hợp với người việt nam.

Tienthinh

Xe tăng
Cái đám đi Ford bọn em có một nét rất giống với những người đi xe Đức (Bim, Mẹc, Au đì,...) là sau khi nhảy xuống hố vôi với con xe đầu tiên thì trên 90% con xe thứ 2 sẽ là cùng nhà sản xuất với xe đầu tiên nếu nó là cùng tương đương giá trị quy ra tiền! Hoặc không thì sẽ nâng cấp cao lên hẳn chứ cực ít khi mua xe cùng hạng của nhà sản xuất khác!

Cái này lại sai?Bác dựa vào cơ sỏ nào để phát biểu?hay là theo ý kiến chủ quan của Bác ?

GAT

Xe điện
E chả dám nữa ,gạch ném vỡ đầu.Nhưng Bác công nhận với em không,nếu thớt này toàn người khen mà không có người bình loạn nữa thì cũng chả vui.Có người còn nói với em là kích động quá,e là khách thì các Bác cũng nương nhẹ tay ,nhưng cái gì cũng phải có lý do của nó,TOY bán cao hơn FOR về giá trong tầm cùng phân khúc là vì giá trị thương hiệu,người ta có thể bỏ cả 100 hoặc vài trăm để mua một cái áo sơ mi hiệu để mặc trong khi đó chất lượng nó cũng chả cao hơn là mấy,trong khi TOY là chiếc xe bền bỉ ,tiết kiệm nhiên liệu và giá trị qua sử dụng bán lại tốt ,rất phù hợp với người việt nam.
- Room thì em nghĩ chủ khách ghề, bác khách sáo quá.
- Em nghĩ thương hiệu Toy hơn thế quái lào được thương hiệu Ford.
- Bây giờ đến xe hàn cũng bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu chứ chả phải TOy. Bây giờ xe đời mới của các hãng em thấy bán lại về độ mất giá/giá xe chả chênh nhau đáng kể.
- Toy phù hợp với người VN là quá chuẩn, vì.......... khó lói quá.

luklak

Xe điện
Bác này nói rất đúng những ưu điểm, không những phù hợp ở VN mà cả TG, chỉ có điều ở VN giá nó bị đội lên cao quá thôi. Cứ so giá FF với altis, civic, maz3 ở thị trường nước ngoài là xấp xỉ nhau chênh lệch ~5%, vậy mà ở ta nó đắt hơn ~20%-25% , như vài năm trước ai chơi audio cũng phải loa bose, amp denon mới là đẳng cấp nhưng giờ hội nhập mấy thương hiệu đó lại quá bt, là bình dân ở nc ngoài. E đoán rằng vài năm nữa Toy vẫn chiếm thị phần lớn nhất ở vn nhưng kg còn là lựa chọn No1 nữa, giống như thị trường xe máy honda giờ đã bị Piagio và Yamaha dần chiếm dần ưu thế rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng