[Funland] Doanh nhân, Đại gia nào là hình mẫu chuẩn mực nhất của VN thời kỳ đổi mới ?

pho_mai_la_pho

Xe tải
Anh còi mới giỏi nhất.
Bán giấy lấy tiền thiên hạ

inovavgj

Xe container
Mời các cụ ạ

Roman

Xe điện
Nhầm rồi cụ. Tập đoàn Viettel không lợi dụng cái mác và nhân công quân đội thì chẳng thể vươn lên tầm tập đoàn nhất nhì như bấy giờ.
Viettel thì nó chỉ là thằng con so với huawei. Vì thực tế 2 thằng mô hình như nhau.

Anh Huấn hoa hồng ạ. Ảnh giỏi diu túp với fb. Ảnh lại ko tham khoáng sản, ko nhờ vào chính sách, là idol của giới trẻ hiện nay.

Tất cả không bằng cụ Tuyển Tuần Châu. Hiện tại mà tính tài sản thì cả Vin cũng không thể bằng được
Cụ đấy mà nổ thì cỡ Đường Nhuệ, Dũng Hà Đông, Phú Lê gọi bằng cụ. Cách đây hơn 10 năm cụ ấy bẩu tổng tài sản của tôi cỡ 2 tỷ đô, mà khi ấy VN chưa có đại gia tỷ đô. Giờ nhìn cái Tuần Châu thì sao?

Nói chung a V giàu nhất thật, nhưng mãi mãi ko có cửa vinh danh đâu cụ.
Cái điều rất hiển nhiên này mà nhiều người không hay cố ý không hiểu!
Làm giầu bằng mua bán chính sách mà lại cứ đòi thành người liêm khiết, người ta vinh danh.
Thực ra vẫn nhiều người hậu ủng sau khi tiền hô. Như cái phái Tinh tú trong chuyện chưởng Kim Dung, ngồi kiệu xung quanh 1 đám lâu la hô "nhất, nhất!"
Do vậy, ông nào làm giàu bằng mua bán chính sách thì vĩnh viễn không có cửa bước vào ngôi đền của những hình tượng, những huyền thoại kinh doanh đâu. Dù cho tiền của ông có nhiều nhất.
Quanh ra quẩn vào vẫn vài ba thằng ofer 7 nghiệp mà đòi bày đặt vinh danh mí cả ngôi đền huyền thoại, hố hố :))
Ai công nhận?
Thôi lo cày cuốc kiếm bữa tối nay đi.
Rách việc!
Thực ra anh nói chung, không nói cụ thể ai đút lót, ai quan tham.

Anh nói toạc ra, ai chả biết anh xông pha với bọn tỉ phú...
Các cụ toàn bầu chọn đâu xa.
Đề nghị bầu doanh nhân thành đạt liêm khiết nhất OF

Em đề cử chuỗi doanh nhân clone Vịt Xanh

làm cái pole bình chọn, chỉ cần anh ấy log nick tự bỏ phiếu là ẵm giải Sao Vàng OF rồi
Doctor mắt dọc hả?

Đm, cái thằng thần gió, online 24/24 trên mạng, chửi đời, chửi trời, huynh đệ bưng bô hệt đám tấu phường.

Cụ lội nick em, đang hẹn cái thằng dở ấy đi cafe về chuyện nó hằn học con poodle nhà em...
Hằn học cả với con poodle, hố hố, vãi vịt xanh =))

Vumath

Xe hơi
Em vote anh Vũ qua, nói gì thì nói nhìn con đường "ảnh" đi Ít dính líu j tư bản đỏ, địa tô mà các cụ nhắc. CÒN VỀ TÌNH CẢM EM CŨNG QUÝ NHỮNG NGƯỜI ĐI LÊN TỪ NGHÈO KHÓ HƠN.

cr7m10

Xe tải
Tiêu chí chuẩn mực không thấy cụ đề cập là gì, theo em vẫn là cụ Vượn thôi. Cụ Vượn làm việc khoa học, có định hướng rõ ràng và dám chấp nhận thất bại. Em xin hết

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Tiêu chí chuẩn mực không thấy cụ đề cập là gì, theo em vẫn là cụ Vượn thôi. Cụ Vượn làm việc khoa học, có định hướng rõ ràng và dám chấp nhận thất bại. Em xin hết
Chả cụ nào đưa ra tiêu chí chuẩn mực, thớt mở ra để vật nhau thôi ạ :D

socvau

Xe buýt
Còn một bác doanh nhân chắc phải kể đến: Dương Đức Trung

canhcam82

Xe máy
Em nhớ là mình qua thời kỳ đổi mới rồi mà.

Bigtenis

Xe tải
Quanh ra quẩn vào vẫn vài ba thằng ofer 7 nghiệp mà đòi bày đặt vinh danh mí cả ngôi đền huyền thoại, hố hố :))
Ai công nhận?
Thôi lo cày cuốc kiếm bữa tối nay đi.
Rách việc!

Hằn học cả với con poodle, hố hố, vãi vịt xanh =))
Thực ra, em cũng đé o có thời gian lên mạng tranh chấp. Vô đây muốn bổ sung kiến thức. Ngộ cái, lần đ éo nào cũng thấy cu cậu vịt xanh, với cái hành văn bỉ ổi chả lẫn vào đâu. Đâm bị thóc, chọc bị gạo. Nó suốt ngày online trên cái trang OF, chửi tất, kể cả chuyện con chó con mèo, ấn tượng kinh hồn...

Nhục mấy cái thằng adua nữa, cứ tưởng hệ rộng, chơi được cả đốc mắt trên mạng. Quá phù phiếm.

Cũng may cụ ạ. Là không phải ở gần, hay có loại người NHƯ BẠN ONGRUNGF, tức là vịtxanh tương tự ở gần...

cargoman

Xe điện
Lê Viết Lam thì sao các cụ?

sieurua

Xe tăng
Ông nào kiếm được nhiều ngoại tệ về cho quốc gia và đưa được hình ảnh của Việt nam ra quốc tế là hình mẫu. Mấy thằng ăn quẩn cối xay là mấy thằng “lừa”.

Antoni

Xe tải
Ko thấy cụ nào nhắc đến Tăng Minh Phụng nhỉ, 1 doanh nhân tiên phong, tiêu biểu thời kỳ đầu đổi mới.

Antoni

Xe tải
Em thấy anh Vượng là xứng đáng nhất. Mọi người cứ bảo anh ấy chỉ giỏi xây nhà, xây giỏi cũng tốt chứ sao. Tạo nên một cách mạng trong cung cấp nhà ở khu đô thị, thay đổi thói quen sinh hoạt của người dân. Đáp ứng tốt nhu cầu của người mua.
Quan trọng hơn cả, anh ấy làm lĩnh vực nào cũng tốt, anh này sau sẽ được tạc tượng cho coi.
Tạc tượng đất cụ nhỉ.

cocsku

Xe cút kít
Ko thấy cụ nào nhắc đến Tăng Minh Phụng nhỉ, 1 doanh nhân tiên phong, tiêu biểu thời kỳ đầu đổi mới.
Tiêu biểu thời kỳ đầu phải nhắc đến cụ nguyễn văn 12. Xưa nghe qc nước hoa Thanh Hương suốt.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Ông nào kiếm được nhiều ngoại tệ về cho quốc gia và đưa được hình ảnh của Việt nam ra quốc tế là hình mẫu. Mấy thằng ăn quẩn cối xay là mấy thằng “lừa”.
Tư duy sai toét. Ông nào cũng xuất khẩu thì trong nước lại đến cái tăm cũng phải đi nhập.