[Funland] Doanh nhân, Đại gia nào là hình mẫu chuẩn mực nhất của VN thời kỳ đổi mới ?

dealer-ck

Xe tăng
E chấm a TRẦN ĐÌNH LONG hoà phát

toanbui

Xe tăng
Bác nói cụ thể hỗ trợ gì từ BQP

BQP ngoài Viettel còn bao nhiêu DN khác tại sao ko thành công đc bằng 01 góc của Viettel

Bác biết ko ???
Viettel khởi nghiệp bằng vốn của ai? bao nhiêu? trả lãi thế nào?
Lính kéo cáp xây trạm lương cao không? ai trả?

athk

Xe tăng
Thế thì Khắc Tiệp mới chuẩn doanh nhân cụ nhé. Ngọc Trinh chỉ như là "tổng giám đốc", hoặc át chủ bài thôi.
Cái cụ này, Khắc Tiệp chỉ là nhà môi giới tài chính thôi nhé, Ngọc Trinh mới là người để người khác phải đặt bút ký :D

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cái cụ này, Khắc Tiệp chỉ là nhà môi giới tài chính thôi nhé, Ngọc Trinh mới là người để người khác phải đặt bút ký :D
NT là mặt hàng chủ lực để khắc tiệp nó buôn còn gì.

dvhung243

Xe điện
Tránh loãng thớt , các cụ để em Ngọc Trinh hay Mr X , các công ty mà nhà nước chiếm cổ phần chính như viettel vào một thớt khác
Tập trung chính vào đúng chủ đề của thớt

dealer-ck

Xe tăng
cái đó cụ đoán mò là cái chắc , tiền trong túi ảnh mà cụ biết cũng hay. sungroup có vay nợ qua trái phiếu chứ ko phải ko vay giống như cụ nói.
Sun.group đợt rồi a/h nặng đấy, dồn tiền làm BT nhiều thu chưa thấy đâu, lại dính covid đi nặng vì du lịch cáp treo.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ có lúc bên bưu điện không cho nối vào trục QG, mấy cụ tướng hắng giọng bảo đúng qui gờ đấy, thế là nối, thế mới có VT hôm nay.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

victory_1980

Xe điện
cái đó cụ đoán mò là cái chắc , tiền trong túi ảnh mà cụ biết cũng hay. sungroup có vay nợ qua trái phiếu chứ ko phải ko vay giống như cụ nói.
Nếu doanh nghiệp quy mô lớn mà không vay, toàn xây dựng dự án khủng, thì chỉ có tự in tiền mới đáp ứng được. :))

pimbim

Xe tăng
Em Vote bác Hoàng Anh Xuân

gacan

Xe tăng
Bao giờ có 1000 doanh nhân thuần làm sản phẩm, doanh thu 100 tỷ/ năm, các cụ nhỉ,
bộ mặt khác ngay.
Nếu thuần làm sản phẩm doanh thu 100 tỷ/ năm e nghĩ cả nước đủ 1000 đấy cụ à! Ví dụ các ngành nc ngọt, bột giặt, mì ăn liền, nhựa, vận tải, xăng dầu, y tế, giáo dục, may mặc.... e nghĩ doanh thu 100 tỷ/ năm với 1000 doanh nghiệp là thừa đủ!

cargoman

Xe điện
Sun.group đợt rồi a/h nặng đấy, dồn tiền làm BT nhiều thu chưa thấy đâu, lại dính covid đi nặng vì du lịch cáp treo.
Nhưng chắc sẽ sớm phục hồi sau dịch thôi, dân đổ đi chơi thì Sun lại ngon. Em nghe đâu sắp khai trương Onsen Quang Hanh trong tháng 6 nữa.

barrios5116

Xe tải
Cụ bị lười google r, viettel chỉ ăn đc 1 số thị trường kém phát triển như mấy nc châu Phi, Myanma, Lào thôi
Còn nếu nói tung hoành thì phải nói đến vua tôm Minh Phú, số 1 trong mảng kinh doanh của họ
Ngoài ra còn vinamilk, hoà phát, vietjet, fpt .... họ cũng đánh thị trường nước ngoài rất nhiều và sòng phẳng vs nhiều tên tuổi lớn trên tg
OK

Các thương hiệu bác kể trên có được cấp GPDTRNN / thành lập thương hiệu riêng ở nước ngoài
Em thấy anh Vượng là xứng đáng nhất. Mọi người cứ bảo anh ấy chỉ giỏi xây nhà, xây giỏi cũng tốt chứ sao. Tạo nên một cách mạng trong cung cấp nhà ở khu đô thị, thay đổi thói quen sinh hoạt của người dân. Đáp ứng tốt nhu cầu của người mua.
Quan trọng hơn cả, anh ấy làm lĩnh vực nào cũng tốt, anh này sau sẽ được tạc tượng cho coi.
Bác ko biết là chỉ mỗi Vinhomes có lãi

còn các mảng khác đều lỗ nặng ,, phải té gấp à

Napolong

Xe điện
Nếu thuần làm sản phẩm doanh thu 100 tỷ/ năm e nghĩ cả nước đủ 1000 đấy cụ à! Ví dụ các ngành nc ngọt, bột giặt, mì ăn liền, nhựa, vận tải, xăng dầu, y tế, giáo dục, may mặc.... e nghĩ doanh thu 100 tỷ/ năm với 1000 doanh nghiệp là thừa đủ!
Cụ gacan thử gạt giúp em phần tài sản đất cát hoặc doanh thu có được nhờ đi đêm, chia chác,... thì đúng tính chất em nói hơn.

Em tin là không nhiều.

Kiểu ông chú họ nhà em, cũng nhà máy nghìn tỷ, hoá ra đầy đất cát, còn dự án thực sự, to nhất HD với SS BN mới được 40 tỷ thôi.

Taihoatu

Xe lăn
Suy đi tính lại khó ai vượt được anh Vũ qua.

- Phát huy đc thế mạnh nông sản VN.
- Không nhờ chiếm lợi thế "tư bản đỏ" .
- Đi lên từ nghèo khó chứ không phải xuất phát từ vạch đích (vd như chị Ph công chúa).
Chuẩn cụ, thương anh lấy phải con vk thổ tả thôi.
Em đề xuất anh Nguyễn Tử Quảng nữa.

coolpix8700

Xe ngựa
gacan nói:
Em tin là không nhiều.
Bác tin như vậy vì bác không biết!
Nếu chỉ loanh quanh HN (hay SG) thì đúng là không nhiều, mà chủ yếu là cực nhỏ, buôn đi bán lại hay các thể loại doanh nghiệp sân sau.
Nhưng đi rộng ra thì không ít đâu. Đi ra xa thì phần lớn sẽ không còn bám vào mấy ông quan, ít được hưởng lợi lộc từ đất.
Riêng cái nhóm tụi em vẫn gặp nhau đã lên được tới 2 con số rồi...!
Đây mới là lực lượng chính cho tương lai của VN, không phải là những quả bom hay nắm đấm bằng gang hay thép rỉ!

Chỉnh sửa cuối:

Napolong

Xe điện
Bác tin như vậy vì bác không biết!
Nếu chỉ loanh quanh HN (hay SG) thì đúng là không nhiều, mà chủ yếu là cực nhỏ, buôn đi bán lại hay các thể loại doanh nghiệp sân sau.
Nhưng đi rộng ra thì không ít đâu. Đi ra xa thì phần lớn sẽ không còn bám vào mấy ông quan, ít được hưởng lợi lộc từ đất.
Riêng cái nhóm tụi em vẫn gặp nhau đã lên được tới 2 con số rồi...!
Vâng, em tin cụ.

Vậy là các doanh nghiệp chất lượng ngon đang ở xa cụ nhỉ.
Còn con số và quy mô, ở đây là cách nói tượng trưng, vì em tham khảo mô hình của Đức và HQ nó có một tập xương sống các doanh nghiệp chất lượng cao kiểu vậy, rất tốt để trở thành đòn bẩy mở rộng sang thứ khác, như thị trường, sản phẩm, dịch vụ, công nghệ lõi,...

scorp8x

Xe container
Cụ gacan thử gạt giúp em phần tài sản đất cát hoặc doanh thu có được nhờ đi đêm, chia chác,... thì đúng tính chất em nói hơn.

Em tin là không nhiều.

Kiểu ông chú họ nhà em, cũng nhà máy nghìn tỷ, hoá ra đầy đất cát, còn dự án thực sự, to nhất HD với SS BN mới được 40 tỷ thôi.
1k doanh nghiệp tư nhân doanh thu trên 1k tỏi/năm thì hơi khó chứ 100 tỏi thì đầy :D