[Funland] Doanh nghiệp xây dựng ngày cuối năm.

coolpix8700

Xe ngựa
Đâu chỉ mỗi xây dựng.
2 năm bão cô vít đại đa số các doanh nghiệp đều điêu đứng.
Như của bác mà vẫn còn tồn tại được chắc cũng phải có tiềm lực đủ ngoài việc biết co lại kịp thời để thiệt hại không quá nặng!

Nadi 18

Xe hơi
Em cũng từ bỏ nhà nước ra làm riêng, cảm giác dễ chịu thoải mái ko bị gò bó thời gian,
Hồi còn làm nhà nước nhàn quá cũng thấy ngu người và nó ì ạch, có khi cả tuần chả làm gì chỉ đến đọc báo lướt mạng, nên cũng nhàm chán, ra mở cty riêng sướng hẳn..

Realty 2021

Xe tăng
Gì chứ cứ dính đến xây dựng và bđs là giàu lắm, nên có mệt hay đau đầu một chút cũng ko sao. Nghề nào chả phải đau đầu kể cả bán trà đá

cuongthu

Xe hơi

Thanhtranbk

Xe buýt
Bạn em trong Nam làm chủ thầu thì vẫn kiếm thầu, kiếm tiền đều cụ ạ. Cũng do anh ấy làm ăn uy tín nữa nên hay được khách giới thiệu qua lại nhiều.
Tiếc là giờ nhận công trình trong Nam-Trung quen rồi nên không ra Bắc nữa. Thành ra nhiều khi muốn nhờ sửa chữa, xây xướng gì cũng không sẵn như trước nữa.
XD dân dụng năm qua vẫn ổn mà cụ, chỉ chết XD công trình + Giao thông thôi. Đi theo anh #

• Vodka
Reactions: dpl

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ ạ. Hình như rượu bia nó là một phần không thể thiếu trong cái ngành này thì phải.
Cụ vẫn đam mê theo nghề là vẫn còn có lực, xoay xở tốt, khéo vá víu rồi.
Em cố đc tầm 5 năm ở riêng, chạy vạy xoay xở để có đc vc, cuối năm thì trả tổ đội, vật tư...đầu vào thì lo xoay, đầu ra trả nợ thì ko đủ lì lợm, mặt dầy để khất..thôi bỏ kiếm món khác cho cuối năm còn được "thảnh thơi".
Nhưng mỗi lần đi ngang qua 1 ctrinh thi công kỹ càng, bài bản và chỉnh chu...lòng vẫn rung rinh, mắt mũi vẫn ngó nghiêng lắm...nhưng bảo để làm lại thì thôi...
Cái cảnh có hôm làm đến 3 4h sáng mới mò về, sáng vẫn phải lọ mọ dậy đi làm, rồi cuối năm tiền lọ tiền chai...quà cáp biếu xén mệt bỏ cm.
...
Những lúc này ms thấy thấm cái câu "nghèo mà yên bình" của thằng cha thái thú Hà thành năm xưa ;))

dpl

Xe lăn
e bên hoàn thiện nội thất nên những tháng cuối năm là bận ko có thời gian ngủ, nghe đt mỏi tai...
Nhg chắc như mọi năm vẫn đi đòi nợ đến chiều 30 âm rồi về tất niên với gia đình :(

dpl

Xe lăn

Demchinhhang.net

Xe container

trinhhunghb

Xe lăn
e bên hoàn thiện nội thất nên những tháng cuối năm là bận ko có thời gian ngủ, nghe đt mỏi tai...
Nhg chắc như mọi năm vẫn đi đòi nợ đến chiều 30 âm rồi về tất niên với gia đình :(
Bận rộn cụ nhỉ

fadco

Xe container
Ha ha cứ liên quan đến xây dựng là đều tâm tư như cụ chủ, làm cho khối FDI thì ngon hơn, cuối năm tính từ tháng 11 dương là bắt đầu chỉ loanh quanh mấy từ: hồ sơ nghiệm thu, thanh toán, quyết toán:), có năm nhân viên em trực bank ngày 28 tết tài khoản ting ting từ 1h30 chiều mà 5h30 mới thấy kế toán mang xèng về chia do séc rút tiền ở bank cao hơn đầu ngưòi:)

banmotnucuoi

Xe lăn
XD dân dụng năm qua vẫn ổn mà cụ, chỉ chết XD công trình + Giao thông thôi. Đi theo anh #
Giao thông năm qua ngập mặt ở cao tốc, nhưng nói chung là càng ngày càng khó kiếm ăn do ai cũng nghĩ mình kiếm ăn được. Từ CĐT, Tư vấn, tới báo trí, c.a xã phường, thanh tra kiểm toán....
Nhiều lúc tiền ăn anh em ko có nhưng vẫn phải chia tiền để "tiếp khách" tủi thân vãi.

Quocthai3001

Xe tải
XD dân dụng em thấy có hết việc đâu. XD ầm ầm khăp nnơi, làm dân dụng tư nhân tiền tươi nữa. Chắc cụ bên DA nên nó loằng ngoằng hơn mảng dân dụng.
Đỡ thôi cụ ôi, nợ đìa hết cả.... em cũng mệt hết cả óc. Tiền mấy gói nhỏ về như gió vào nhà trống

thichthittrau

Xe hơi
Cụ chủ ra 3 năm thì đúng 2 năm con vi rút tàu nó tấn công. Chúc cụ chân cứng đá mềm vượt qua khó khăn.

thngaylangthang

Xe ngựa
Giao thông năm qua ngập mặt ở cao tốc, nhưng nói chung là càng ngày càng khó kiếm ăn do ai cũng nghĩ mình kiếm ăn được. Từ CĐT, Tư vấn, tới báo trí, c.a xã phường, thanh tra kiểm toán....
Nhiều lúc tiền ăn anh em ko có nhưng vẫn phải chia tiền để "tiếp khách" tủi thân vãi.
Cụ nói nữa nà em khóc đới, hix

thằng làm đường

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vẫn đam mê theo nghề là vẫn còn có lực, xoay xở tốt, khéo vá víu rồi.
Em cố đc tầm 5 năm ở riêng, chạy vạy xoay xở để có đc vc, cuối năm thì trả tổ đội, vật tư...đầu vào thì lo xoay, đầu ra trả nợ thì ko đủ lì lợm, mặt dầy để khất..thôi bỏ kiếm món khác cho cuối năm còn được "thảnh thơi".
Nhưng mỗi lần đi ngang qua 1 ctrinh thi công kỹ càng, bài bản và chỉnh chu...lòng vẫn rung rinh, mắt mũi vẫn ngó nghiêng lắm...nhưng bảo để làm lại thì thôi...
Cái cảnh có hôm làm đến 3 4h sáng mới mò về, sáng vẫn phải lọ mọ dậy đi làm, rồi cuối năm tiền lọ tiền chai...quà cáp biếu xén mệt bỏ cm.
...
Những lúc này ms thấy thấm cái câu "nghèo mà yên bình" của thằng cha thái thú Hà thành năm xưa ;))
Vâng cụ ạ. Cái nghiêp như vận vào người. Em muốn bỏ mấy lần mà không được, đêm hôm lọ mọ suốt, giờ nghỉ sớm ở nhà cũng không ngủ được. Đi đường thấy chỗ nào cũng có bàn tay mình, từ cái cột đèn, biển báo, cột tín hiệu đều là kỷ niêm. Cuối cùng vẫn phải bám.

Demchinhhang.net

Xe container
Đỡ thôi cụ ôi, nợ đìa hết cả.... em cũng mệt hết cả óc. Tiền mấy gói nhỏ về như gió vào nhà trống
Em thấy mảng XD nhà dân làm gì có công nợ. Trả theo tiến độ, chớm nợ nghỉ ngay. Ít nhất 2 năm qua ở khu nhà em thấy thế.

coolpix8700

Xe ngựa
Vâng cụ ạ. Cái nghiêp như vận vào người. Em muốn bỏ mấy lần mà không được,...
Em luôn nghĩ nghề là nghiệp.
Em chẳng thích nghề của em lắm đâu, nhưng vận vào rồi nên em không chỉ trung thành mà còn phải tôn trọng.
Bản thân em thấy chẳng bao giờ bị phụ nếu mình biết trung thành. Ngoài việc làm để kiếm tiền, em còn có cái tự ái của nghề-nghiệp.
Ngày xưa các cụ nhà mình rất khác trong cách nhìn nghề, nhưng gần 2 chục năm ở nước ngoài em lại nhận ra là tụi mũi lõ chỉ nói khác, chứ chúng cũng không khác các cụ thời xưa nhiều lắm.
Chỉ có thanh niên mới bây giờ tiên tiến mới thấy khác thôi!

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
thấy cụ được nhiều cái hơn mà :)