[Funland] Doanh nghiệp hoảng hồn khi nhìn ảnh đào tết

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đã có gan làm chủ thì tầm Tết hay có lúc tiền chưa kịp về cũng nên hào sảng mà tiến, kêu chả làm cho tiền nó về, chỉ làm cho nhân viên buồn nẫu ruột, mà nv đã buồn thì chả có tâm trí đâu làm việc nữa, thiệt hại lại vận vào ông chủ thôi.
Nói như cụ, Tết đến túng bấn bỏ mẹ đi, éo có cả váy mà bán ấy chứ :P
Đời này, nói thì dễ cụ ah :)

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đã có gan làm chủ thì tầm Tết hay có lúc tiền chưa kịp về cũng nên hào sảng mà tiến, kêu chả làm cho tiền nó về, chỉ làm cho nhân viên buồn nẫu ruột, mà nv đã buồn thì chả có tâm trí đâu làm việc nữa, thiệt hại lại vận vào ông chủ thôi.
Cụ nói giống hệt sếp cũ của em.

Chỉnh sửa cuối:

xedaprach

Xe điện
Em thoát cảnh quà cáp biếu xén tầm chục năm, giờ công việc không liên quan nhưng nghĩ đến Tết lại thấy ăn uống, cúng bái, chúc tụng, họ hàng, làng xóm mà thấy ngại, chả biết bao giờ hết cảnh.

cuncon

Xe điện
cụ làm e nhớ anh sếp cũ, 2010 3 cty 50 nhân viên, hàng ngày nhân viên làm tính sếp thu cả trăm triệu đều; tết 29 lo cho a e xong thì vào nhà sếp thấy chả có gì, sếp báo còn đúng 30tr tiêu tết, đầu cứ tg đùa, sau 4 năm năm nào cũng thấy thế cả cty mới tin là thật;
ra tết cty đi du xuân ổng vay tứ tung mới đủ tiền a e đi chơi; kiếp DN khổ thật, làm quan thì tết nhà chả thiếu cái gì

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
cụ làm e nhớ anh sếp cũ, 2010 3 cty 50 nhân viên, hàng ngày nhân viên làm tính sếp thu cả trăm triệu đều; tết 29 lo cho a e xong thì vào nhà sếp thấy chả có gì, sếp báo còn đúng 30tr tiêu tết, đầu cứ tg đùa, sau 4 năm năm nào cũng thấy thế cả cty mới tin là thật;
ra tết cty đi du xuân ổng vay tứ tung mới đủ tiền a e đi chơi; kiếp DN khổ thật, làm quan thì tết nhà chả thiếu cái gì
Thế nên mới chạy để làm quan đó cụ :P
Chửi cha cái kiếp đi hầu quan, haha. May em ko còn cảnh đó 15 năm nay rồi :P

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói giống hệt sếp cũ của em. Ông lúc nào cũng bản lĩnh dù thắng hay thua mặt không bao giờ lộ cảm xúc ra mặt, ông có lần chia sẻ chưa chết người hay cháy nhà, còn thở là còn lạc quan, tích cực và ông làm đúng như lời ông nói. Giờ đây doanh thu công ty sau ngày em rời đi đã hơn 7000 tỷ/ năm, lợi nhuận hơn 20% ạ. Mà sếp mới có 50 tuổi chứ nhiều đâu.
Khâm phục quá, cụ cho xin cái tên công ty được không ạ ?

Airbus A350

Xe điện
Em quan chức ngồi uống cà phê nhớ tối qua thằng nhà thầu qua biếu cái phong bì mà cà phê gì ngọt như nước cam
Các cụ họ nhà cuan thì mong làm sao càng nhiều tết càng tốt, mà cụ dùng từ "thằng nhà thầu" là động chạm đến em rồi đấy. :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cái cảnh làm chủ doanh nghiệp nhỏ (em dưới 20 người chắc là siêu nhỏ) cực quá các cụ ạ.
Lâu lắm mới có được buổi sáng rảnh ngồi cafe, tiếng là ngồi cf nhưng em gọi cốc nước cam.
Gọi xong cốc nước mở mạng đọc báo nhìn thấy cái ảnh tết mà người em lạnh toát. Bao nhiêu nỗi kinh hoàng ùa về: nào là trả nợ các nhà cung cấp, mà cứ tết là đối tác nào cũng đòi thu hồi công nợ, lương thưởng cho nhân viên, biếu xén các quan trên... mà cái cảnh đời biếu quan trên là ko tiếc được, vì quan trên mà ko vui thì sang năm lại móm. Có những năm biếu hết mọi nơi đến 29 tết mới xong trong túi còn mấy triệu cho nhà mình ăn tết!!!
Em vừa làm ngụm nước cam để viết tiếp mà thấy có vị đắng như cafe...

Cụ làm e cung cay cay

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
7000 tỷ và 20% lợi nhuận thì bản lĩnh như cụ diễn tả về sếp là chưa bao giờ đủ đâu.
Sếp cụ thuộc hệ thiên tài rồi.
Năm kiếm hơn nghìn tỷ thì kinh quá.
Kiếm bao nhiêu thì em không rõ,

Chỉnh sửa cuối:

Duy Tapin

Xe máy
Nghĩ lại thì cũng đã may mắn. Dịch càn quét ở VN mình còn nhẹ chứ nước ngoài mạng họ còn không giữ được !

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói giống hệt sếp cũ của em. Ông lúc nào cũng bản lĩnh dù thắng hay thua mặt không bao giờ lộ cảm xúc ra mặt, ông có lần chia sẻ chưa chết người hay cháy nhà, còn thở là còn lạc quan, tích cực và ông làm đúng như lời ông nói. Giờ đây doanh thu công ty sau ngày em rời đi đã hơn 7000 tỷ/ năm, lợi nhuận hơn 20% ạ. Mà sếp mới có 50 tuổi chứ nhiều đâu.
Em fun tí. Có khi nào nhờ cụ rời đi nên công ty mới có lợi nhuận và doanh thu như vậy không? :D

Su Đình

Xe tăng
Haizz, đúng là nhà giàu đứt tay còn hơn ăn mày đổ ruột. Toàn các doanh nhân, chủ doanh nghiệp vào kêu khóc thế này thì culi như em biết khóc làm sao 😢.

• Vodka
Reactions: ADH

radiogaga

Xe điện
Mọi chuyện rồi cũng sẽ qua thôi, không quá đáng lo đâu cụ ơi

yuh2105

Xe tăng
Cái cảnh làm chủ doanh nghiệp nhỏ (em dưới 20 người chắc là siêu nhỏ) cực quá các cụ ạ.
Lâu lắm mới có được buổi sáng rảnh ngồi cafe, tiếng là ngồi cf nhưng em gọi cốc nước cam.
Gọi xong cốc nước mở mạng đọc báo nhìn thấy cái ảnh tết mà người em lạnh toát. Bao nhiêu nỗi kinh hoàng ùa về: nào là trả nợ các nhà cung cấp, mà cứ tết là đối tác nào cũng đòi thu hồi công nợ, lương thưởng cho nhân viên, biếu xén các quan trên... mà cái cảnh đời biếu quan trên là ko tiếc được, vì quan trên mà ko vui thì sang năm lại móm. Có những năm biếu hết mọi nơi đến 29 tết mới xong trong túi còn mấy triệu cho nhà mình ăn tết!!!
Em vừa làm ngụm nước cam để viết tiếp mà thấy có vị đắng như cafe...

Em cũng như cụ. Đắng hết cả mề. Haiz