[Funland] Đoạn tình với Daikin

Hoanft

Xe buýt
Khi lắp điều hoà kỹ thuật và tính cẩn thận của thợ cực kỳ quan trọng
Cụ chuẩn, em mua điều hoà siêu thị về mấy hôm sau thợ của ST đến lắp cho luôn dây lõi nhôm! Bật lên điều hoà không chạy thử pha lửa bút đỏ lòm mà bật điều hoà thì vaanx không chạy. Em thề lần sau mua điều hoà sẽ nhờ thợ lắp riêng không liên quan đến KM công lắp đặt và vaatj liệu của siêu thị nữa. Một tiền gà ba tiền thóc.

Hoanft

Xe buýt
Daikin ngày trước em mua thấy chạy quá ngon (hồi năm 2003) mặc dù mua công suất 10000BTU nhưng cục nóng thì to uỳnh, nặng trinhf trịnh. Giờ nhìn hàng Daikin mới công nghệ cao nhúng cục nóng nó bé tẹo nhìn mất cảm tình.

maximax903

Xe điện
3 cái điều hòa thì em mua 1 cái bên Trần Anh , 1 cái Mediamart , 1 cái trung tâm điện lạnh thuộc loại to ở tỉnh em cụ ạ .
Nói chung chỗ nào cũng có xác suất bị lỗi, nhưng mua ở những chỗ to thì vẫn yên tâm hơn đúng ko cụ? Trước nhà em mua con Daikin 12k BTU Inverter chạy phe phé có sao đâu, nhưng thợ lắp thì em gọi chỗ khác lắp cho. Em thấy dùng điều hoà nếu ko sử dụng nên dập cả attomat thì sẽ đỡ hỏng vặt hơn. Còn về hình thức cục lạnh thì Panasonic đẹp hơn Daikin hay Mitsubishi

Chỉnh sửa cuối:

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Ơn giời, ít ra thì em nhớ Cụ là khách hàng mua Daikin nhà em cho review, còn nhiều Cụ khác mua trong gian hàng cũng chả thấy kêu gì.
Em đẩy lên phát cho nó hoành. Tết xong cụ lại cử mấy lão thợ qua bảo dưỡng em giàn Mit trong Định Công nhé. Gớm hôm lắp thêm mặt lạnh chạy demo mà nước chảy như đi tướt. Mấy hôm ấy thợ bận nên bảo dưỡng ko được kỹ mà thôi nhà em dùng ít.

Hoanft

Xe buýt
Nói chung chỗ nào cũng có xác suất bị lỗi, nhưng mua ở những chỗ to thì vẫn yên tâm hơn đúng ko cụ? Trước nhà em mua con Daikin 12k BTU Inverter chạy phe phé có sao đâu, nhưng thợ lắp thì em gọi chỗ khác lắp cho. Em thấy dùng điều hoà nếu ko sử dụng nên dập cả attomat thì sẽ đỡ hỏng vặt hơn. Còn về hình thức cục lạnh thì Panasonic đẹp hơn Daikin hay Mitsubishi
Mitsubishi heavy em có con 10.000BTU lắp chạy 16 năm vẫn mát rượi êm ru. nhưng cơ bản điều hoà các hãng bây giờ có nhiều loại lắm như ti vi hoa hết cả mắt. Nếu không có kinh nghiệm sẽ chọn phải hàng thấp cấp chán lắm mặc dù Panasonic, Daikin...

Chỉnh sửa cuối:

Lungcu

Xe điện
Số e chắc ko có duyên với điều hòa Daikin , e lắp con này cho phòng khách , 18kbtu , noneverter , đc 10 tháng thì hôm kia e bật hút ẩm thì chạy đc 5p thấy đứng im , tắt đèn , e bật at lại vẫn ko đc , nay thợ đến kiểm tra thì lại chạy bt , ko tìm ra lỗi .
Tổng e lắp 3 con daikin thì cả 3 đều lỗi , 2 con trước thì đều đx tầm 3 năm thì lỗi trong đó 1 con e đã bán xác thay bằng mitsu .
Chiều cuối năm các cụ cho e bán than 1 chút
Con của bác chắc bị lỗi kẹt van đảo chiều do lâu không sử dụng . máy mono thì không mấy khi hỏng.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn dùng mit hevea. Ko hào nhoáng, ko quảng cáo nhiều, khá ổn ah.
Nhà em dùng 1 giàn Mit multi, lúc mua 10 ông 9 ông kêu tốn điện mà em vẫn phang. Cuối cùng cả 9 ông đang quay lại tố nhà em ăn cắp điện hay sao mà điện chỉ bằng 1/3 nhà các lão ấy mặc dù nhà em sài còn gớm hơn. Giàn Mit Multi em dùng 6 năm rồi, 1 năm mất 1 triệu tiền bảo dưỡng, còn đâu chấm hết.

O Muong Te

Xe điện
Chắc em có duyên với Nhật lùn. Điều hòa là Daikin, TV là Sony, tủ lạnh là Hitachi, máy giặt là Toshiba, quạt cây là Panasonic, máy hút bụi cũng Panasonic, vợ 2 là Altis 2.0. Em không có 1 câu nào phàn nàn về chất lượng.

Trục

Xe ba gác
Em đẩy lên phát cho nó hoành. Tết xong cụ lại cử mấy lão thợ qua bảo dưỡng em giàn Mit trong Định Công nhé. Gớm hôm lắp thêm mặt lạnh chạy demo mà nước chảy như đi tướt. Mấy hôm ấy thợ bận nên bảo dưỡng ko được kỹ mà thôi nhà em dùng ít.
Vâng ạ, ra tết bọn em sẽ qua bảo dưỡng ạ. Năm thứ 3 phục vụ bác rồi cơ đấy, thời gian trôi qua nhanh quá. :)

FaboNguyen

Xe hơi
May quá, điều hoà nhà em toàn Pana vì nó là hàng nhập, Daikin ngang giá nhưng nó là hàng lắp ráp trong nước

Trục

Xe ba gác
May quá, điều hoà nhà em toàn Pana vì nó là hàng nhập, Daikin ngang giá nhưng nó là hàng lắp ráp trong nước
Cụ lại phán ẩu rồi.
Daikin chỉ lắp ráp một vài model trong nước, còn rất nhiều model lắp ráp ở Thái lan.
FTXV series là 100% hàng Thái Lan
Các máy thuộc model FTKA, FTKC, FTHF công xuất 9000-12000 sx tại VN, 18000-22000-24000 lắp ráp tại Thái Lan
FTKS series là 100% hàng Thái Lan

Toàn bộ các máy hàng thương mại, như Multi, VRV đều là hàng Thái lan, thi thoảng có mặt lạnh sx tại VN;
Nếu tính ra, hàng sx tại VN có lẽ chỉ khoảng 5-10% (tính theo doanh số hàng bán ra tại thị trường).

Fd79

Xe tải
Nhà e tháng 6 rồi lắp 3 cái Daikin của Cụ Trục. Chạy ổn, dù chưa chạy nhiều.
Đọc thớt này, e nhắn và gửi link cho chị TGĐ Dkin Việt Nam.
E nghĩ chắc hên xui hoặc do thợ lắp không đúng kỹ thuật.
TGĐ mà đọc và rep tin nhắn thì oke rồi. Cụ drThanh đợi dịch vụ đến chăm sóc nhé 😉

ocean08

Xe điện
TGĐ mà đọc và rep tin nhắn thì oke rồi. Cụ drThanh đợi dịch vụ đến chăm sóc nhé 😉
Chị TGĐ dân Bách khoá Tp Hcm, nữ tướng ngành điều hoà, chuyên môn giỏi. Daikin Việt Nam đang có dự án xd toà nhà vp làm việc tại Tp hcm trong đó có trung tâm đào tạo hướng dẫn lắp đặt, bảo trì cho thợ lắp đặt các cty và trung tâm điện máy (hiện cũng đang làm việc này ở Vp tại Tp hcm). Ngoài kinh doanh bán máy, e thấy Daikin Việt Nam phát triển bài bản và bền vững, quan tâm đến khách hàng và sau bán hàng. E gặp chị ấy đầu tháng 12, chị ấy bảo e cài App đi để bảo trì cho tốt điều hoà nhà mình.

Chỉnh sửa cuối:

winterrain7x

Xe tải
Em dùng 2 cái Midea gần chục năm mà không cái nào hỏng, hai chiều nóng lạnh chạy ầm ầm, năm ngoái em lại lắp thêm cái mới cho phòng thằng con em. Thế hệ mới hơn tiết kiệm điện và có Inveter gì gì đó. Nói chung là em thấy nó ngon bổ rẻ

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Chị TGĐ dân Bách khoá Tp Hcm, nữ tướng ngành điều hoà, chuyên môn giỏi. Daikin Việt Nam đang có dự án xd toà nhà vp làm việc tại Tp hcm trong đó có trung tâm đào tạo hướng dẫn lắp đặt, bảo trì cho thợ lắp đặt các cty và trung tâm điện máy (hiện cũng đang làm việc này ở Vp tại Tp hcm). Ngoài kinh doanh bán máy, e thấy Daikin Việt Nam phát triển bài bản và bền vững, quan tâm đến khách hàng và sau bán hàng. E gặp chị ấy đầu tháng 12, chị ấy bảo e cài App đi để bảo trì cho tốt điều hoà nhà mình.
Sau này thì e ko biết chứ cách đây vài năm thợ bên ttbh ủy quyền còn ko biết check lỗi bằng khiển daikin cụ ạ . Khá thất vọng nên hồi đó e gọi thợ bên ttbh ủy quyền của pana sang xử lý vụ đó

ocean08

Xe điện
Sau này thì e ko biết chứ cách đây vài năm thợ bên ttbh ủy quyền còn ko biết check lỗi bằng khiển daikin cụ ạ . Khá thất vọng nên hồi đó e gọi thợ bên ttbh ủy quyền của pana sang xử lý vụ đó
Thì các hãng lớn họ k bán hàng trưc tiếp mà qua đại lý, trung tâm điện máy, nhà phân phối...Chính vì thế nên muốn tăng chluong dịch vụ thì ph quan tâm cả đào tạo thợ.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Thì các hãng lớn họ k bán hàng trưc tiếp mà qua đại lý, trung tâm điện máy, nhà phân phối...Chính vì thế nên muốn tăng chluong dịch vụ thì ph quan tâm cả đào tạo thợ.
Thế e mới bảo hy vọng thời gian tới bên daikin sẽ đồng bộ cho bên ttbh ủy quyền cụ ạ .

Trục

Xe ba gác
Thế e mới bảo hy vọng thời gian tới bên daikin sẽ đồng bộ cho bên ttbh ủy quyền cụ ạ .
Chính vì bảo vệ quyền lợi của khách hàng, năm nay em quyết định hạ sản phẩm của một hãng điều hòa nhỏ mà mấy năm em tin tưởng chất lượng service của họ.
Các hãng lớn thì vẫn có trách nhiệm cao trong vấn đề bảo hành, đơn cử như ngày nghỉ hôm nay, em và kỹ thuật miền bắc phải làm việc thay bảo hành để hỗ trợ khách hàng (vì bảo hành hãng nghỉ thứ bảy, chủ nhật). Cũng may là việc nhỏ, nên nhờ khách hàng và kỹ thuật lắp đặt của họ xử lý luôn trong buổi sáng dưới sự hướng dẫn từ xa cua kỹ thuật bảo hành (khách hàng ở HP, nên em không cử quân đi ngay được).
Không hãng nào không có sự cố cả, nhưng vấn đề là thái độ phục vụ.
Cá nhân em vẫn đánh giá cao chất lượng bảo hành của Mitsubishi Heavy Industrial và Daikin Viet Nam, cùng với Funiki, một số hãng nhỏ cũng OK.

Chỉnh sửa cuối:

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ cứ so sánh Panasonic (Malay) với Daikin (Thái Lan).
Em thật Daikin tuổi tôm khi với Panasonic. Nói cho nhanh, vuông!!!

BNN

Xe buýt
Hôm nay nhà em đang sửa cả 2 con daikin.