[Funland] Đoạn tình với Daikin

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Daikin có lỗi thường là hàng nhái nên cccm khi mua phải cẩn thận
Báo động tình trạng điều hòa daikin 2 chiều 9000btu inverter rởm
.... Điều hòa Daikin Trung Quốc
Trong những tháng đầu năm, thị trường điều hòa tăng trưởng hơn 50% so với năm trước. Với đà tăng trưởng và nhu cầu tăng cao của người dân như hiện nay chắc chắn thị trường điều hòa trong thời gian tới sẽ cực kỳ sôi động.
Tuy nhiên, trước nhu câu dùng điều hòa tăng nhanh thì tình trạng hàng thật, hàng giả lẫn lộn, che mắt người tiêu dùng đang là vấn nạn cần được quan tâm. Điều hòa “Made in China” nhưng lại được lắp trong vỏ hàng Thái Lan, Nhật Bản rồi gắn mác thương hiệu lớn để đội giá lên gấp 3 lần, khiến người tiêu dùng bị thiệt ngậm ngùi ngậm trái đắng.
Theo nhân viên bán hàng tại Đại Lý uy tín tại Hà Nội cho hay: Hình thức bên ngoài của điều hòa Daikin “dởm” Trung Quốc và điều hòa Daikin “xịn” “made in Thailand” tương đối giống nhau, người dùng khó có thể phân biệt được. Tuy nhiên, có điểm khác là trên các cục nóng của các điều hòa luôn ghi rõ nguồn gốc xuất xứ (tức sản xuất ở đâu). Mặc dù vậy, với những người làm ăn gian dối, muốn đánh tráo thì họ đều có thể lột tờ tem mác đó ra và làm nhái giống y như thật được.....
http://bacvietcompany.vn/2016/09/26/ham-re-khach-hang-mua-phai-dieu-hoa-daikin-kem-chat-luong/
anh lại lộn xào rồi. daikin sx ở vn mua ở các trung tâm dm lớn như nguyễn kim và điện máy xanh sao mà đội lốt được. Nói thẳng chỉ có những thằng khổ dâm mới xài. Người có học có hiểu biết người ta toàn chọn LG và GREE. Why thì GG miễn phí.

maximax903

Xe điện
anh lại lộn xào rồi. daikin sx ở vn mua ở các trung tâm dm lớn như nguyễn kim và điện máy xanh sao mà đội lốt được. Nói thẳng chỉ có những thằng khổ dâm mới xài. Người có học có hiểu biết người ta toàn chọn LG và GREE. Why thì GG miễn phí.
LG & Gree, Nagakawa, Samikura nghe thì Hàn với Nhật nhưng thực chất là khựa. Còn Daikin xịn made in Thailand chất nó khác hẳn, chạy cực êm, gas 410A, tất nhiên nếu gặp thợ làm ẩu lắp lỗi thì vẫn bị phàn nàn vì ko mát. Daikin thì hàng nhái dựng nhiều. Nhìn cái vỏ nhựa bên ngoài có thể nhận biết được. Vỏ Daikin Thái nó màu trắng sữa & trông khôn, chất nhựa khác. Còn hàng nhái dựng vỏ cũng màu trắng nhưng trắng tinh, nhìn dại dại, điều khiển kiểu multi của tàu khựa. Mỗi tội giá Daikin Thái Lan giá cao hơn gấp đôi so với hàng fake cùng BTU. Nói chung tiền nào của ấy thôi. Trước kia trên youtube có cái clip ở 1 cửa hàng bán hay sửa chữa điều hoà nào đó họ in các loại nhãn mác các hãng lên vỏ nhựa cơ. Còn thích Daikin xịn nữa các cụ có thể search loại Ususara của Daikin nhé.

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
Sao con Daikin nhà em chạy đến chục năm mà chưa phải nạp ga, sửa chữa gì
Điều hoà lắp chuẩn thì nó cũng như tủ lạnh thôi, chả bao giờ phải nạp gas. Chỉ thỉnh thoảng vệ sinh giàn nóng giàn lạnh là được. Giàn lạnh có 2 cái lưới lọc tháo ra xịt sạch để khô rồi lắp lại rất dễ

Liberty125.ie

Xe buýt
Đồ điện gia dụng không tránh được đâu cụ ạ, nhà em có căn chung cư cho thuê lắp full Funiki của anh Hòa phát, em cho thuê được 4 năm nạp gas đúng năm 2018 vì bị non gas, ban đầu em lắp cũng đắn đo định lắp loại tốt mà sợ khách thuê dùng ko giữ gìn ấy thế mà được 4 năm rồi chưa hỏng cái gì, nhiều khi cái thương hiệu làm mình có cái tâm lý an tâm hơn thôi cụ ạ, thực tế cụ hiểu nguyên lý hoạt động của ĐH lắp đặt đúng kỹ thuật thì em nghĩ hãng nào cũng như nhau thôi, daikin và pana công nhận làm thị trường tốt cứ nhắc đến ĐH là phải chơi 2 ông lớn này cho chắc ăn, thành ra nhiều nhà phải đi vay tiền để mua ĐH pana daikin xong rồi lại ôm cục nợ vào người.

Yeuxe82

Xe hơi
E thấy dùng pana ổn hơn

Tuan Can

Xe container
Nhà em cũng có 7 con daikin và đang chết 1 ko lý do. Con chết chính là con phòng ko ai ở, chả chạy bao giờ từ lúc lắp. Đến lúc cần thì lăn ra chết.

hanoikhongvoi

Xe tải
Em toàn dùng mit hevea. Ko hào nhoáng, ko quảng cáo nhiều, khá ổn ah.

@xichlo@

Xe điện
Em mua 02 con daikin, tầm chục năm rồi, 01 con ko phải sửa gì, con kia năm nào cũng phải sửa!

ChacuaTit

Xe tăng
Sao a nỡ đoạn tình e....
Daikin!

haibocon

Xe tải
Chắc em số đỏ, khách nhà em chả kêu gì, cả năm cũng chỉ hỗ trợ 1-2 vụ lặt vặt liên quan đến bảo hành.
Daikin mà lỗi như cụ chủ review, thì em bỏ nghề lâu rồi.
Thợ của cụ lúc lắp máy có hút chân không ống đồng ko vậy?

Trục

Xe ba gác
Thợ của cụ lúc lắp máy có hút chân không ống đồng ko vậy?
Dạ, 100% các máy bên em lắp, hút chân không là bắt buộc. (áp dụng cho cả 3 loại gas R410, R32 và R22)
Việc hút chân không để đảm bảo hai yếu tố:
1. Thử kín đường ống.
2. Chống tắc ẩm cho máy điều hòa (trong điều kiện ống đồng lẫn không khí có hàm lượng ẩm cao, thì hiệu quả làm việc của điều hòa sẽ kém, thậm chí không mát nếu tắc ẩm).

haibocon

Xe tải
Dạ, 100% các máy bên em lắp, hút chân không là bắt buộc. (áp dụng cho cả 3 loại gas R410, R32 và R22)
Việc hút chân không để đảm bảo hai yếu tố:
1. Thử kín đường ống.
2. Chống tắc ẩm cho máy điều hòa (trong điều kiện ống đồng lẫn không khí có hàm lượng ẩm cao, thì hiệu quả làm việc của điều hòa sẽ kém, thậm chí không mát nếu tắc ẩm).
Em mời rượu bác rồi nhé bây giờ chủ yếu thợ lắp điều hoà chỉ xả ga ở máy để làm sạch đường ống .Nếu bác bắt thợ làm đúng quy trình thì chỉ kê gối cao ngủ kỹ ko cần nạp ga,bảo hành ,em lưu số của bác cho lúc cần.

Trục

Xe ba gác
Em mời rượu bác rồi nhé bây giờ chủ yếu thợ lắp điều hoà chỉ xả ga ở máy để làm sạch đường ống .Nếu bác bắt thợ làm đúng quy trình thì chỉ kê gối cao ngủ kỹ ko cần nạp ga,bảo hành ,em lưu số của bác cho lúc cần.
Dạ, em làm cho mọi công trình đều bảo hành miễn phí 01 năm cho phần lắp đặt. Và sẵn sàng gia hạn bảo hành nếu khách hàng mua thêm gói bảo hành thi công. 100% máy em đã lắp, hỗ trợ tối đa vấn đề bảo hành thiết bị, 24 tháng cho thiết bị điện, 5 năm cho lốc nén (Em sẽ: gọi bảo hành hộ khách, kiểm tra các điều kiện bảo hành nếu có tranh luận giữa khách hàng, bên thi công và hãng...).
Cụ cứ yên tâm giao cho em, ít ra thì trên OF này đều có những review khá tốt về dịch vụ bên em.

Chỉnh sửa cuối:

hanoikhongvoi

Xe tải
Em thấy pana cũng trâu phết nhưng chẳng hiểu sao thấy cảm giác nó không thoải mái.
Đợt tới lắp em sẽ về với đội MH xem sao.
Nhà em dùng, nhà ở quê, nhà bạn em em cũng khuyên và thấy 3 nhà dùng đều ổn. Giá cũng vừa phải, em lắp từ 2016 đến nay chưa phải làm j. Cụ thử xem sao.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Giờ đồ điện tử làm gì có khái niệm Bền, con nào hết hạn BH (2-3 năm) thì cứ xác định 90% là sẽ có trục trặc this that, sửa chữa lằng nhằng tốn kém, hãng nào cũng vậy hết.

Do đó chỉ so sánh về hiệu năng, tiết kiệm điện, ... thôi; ngoài ra là mấy tính năng smart xyz cho vui, ko có thì thiếu có thì thừa.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
LG & Gree, Nagakawa, Samikura nghe thì Hàn với Nhật nhưng thực chất là khựa. Còn Daikin xịn made in Thailand chất nó khác hẳn, chạy cực êm, gas 410A, tất nhiên nếu gặp thợ làm ẩu lắp lỗi thì vẫn bị phàn nàn vì ko mát. Daikin thì hàng nhái dựng nhiều. Nhìn cái vỏ nhựa bên ngoài có thể nhận biết được. Vỏ Daikin Thái nó màu trắng sữa & trông khôn, chất nhựa khác. Còn hàng nhái dựng vỏ cũng màu trắng nhưng trắng tinh, nhìn dại dại, điều khiển kiểu multi của tàu khựa. Mỗi tội giá Daikin Thái Lan giá cao hơn gấp đôi so với hàng fake cùng BTU. Nói chung tiền nào của ấy thôi. Trước kia trên youtube có cái clip ở 1 cửa hàng bán hay sửa chữa điều hoà nào đó họ in các loại nhãn mác các hãng lên vỏ nhựa cơ. Còn thích Daikin xịn nữa các cụ có thể search loại Ususara của Daikin nhé.

Lảm nhảm gì vậy? Mua các đại lý lớn của Daikin mà còn bị giả à? Chỉ mua maya cửa hàng nhỏ mới trà trộn được hàng giả vào. Bọn lớn nó ngu mà vì tý lợi nhuận mà có nguy cơ lụi bại.

maximax903

Xe điện
Lảm nhảm gì vậy? Mua các đại lý lớn của Daikin mà còn bị giả à? Chỉ mua maya cửa hàng nhỏ mới trà trộn được hàng giả vào. Bọn lớn nó ngu mà vì tý lợi nhuận mà có nguy cơ lụi bại.
Cụ vừa quất bia ở đâu đấy? Em bảo nên ra chỗ trung tâm điện máy lớn mà mua cho yên tâm. Còn hàng dựng thì vẫn có nhưng nhìn cái cục lạnh là biết hàng xịn hay đểu

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ vừa quất bia ở đâu đấy? Em bảo nên ra chỗ trung tâm điện máy lớn mà mua cho yên tâm. Còn hàng dựng thì vẫn có nhưng nhìn cái cục lạnh là biết hàng xịn hay đểu
3 cái điều hòa thì em mua 1 cái bên Trần Anh , 1 cái Mediamart , 1 cái trung tâm điện lạnh thuộc loại to ở tỉnh em cụ ạ .

Demchinhhang.net

Xe container
Fujitsu chạy ngon, mỗi tội đội BH lại kém, chỉ thấy đội BH của NPP mà được tí thời gian đầu, sau 1 thời gian gọi có việc gì là mất hút.