Đoàn công tác đặc biệt của OF - kiếm tra tình hình phòng chống bão số 1

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn

cười cái gì kg biết nữa, rõ hâm

chờ

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Đoạn sa lầy ở ruộng mới cày+ bón phân em bận bịu với việc cứu hộ quá nên kg có ảnh.
Miêu tả chi tiết như sau:
Sau khi thoát khỏi dãy núi đầy bão tố, nếu rẽ trái thì 2 km ra đường nhựa,đoạn này bác Hùng đi môt về trước, anh em theo Mèo thâm tiến tiếp vào đường mòn.
Sau đó bác Narva hỏng xe cũng quay về , anh em tiếp tục theo Mèo Thâm chặt 100 cây đổ thì đến 1 cái ruộng.
BLack LAC theo chỉ đạo của Mèo chui luôn vào ruộng.Lúc này đội hình như sau:
Black-Mậu-Gaz69-DrCua-Deffender-lamchieu-offroad.Theo 1 hàng dọc.

Khi BlackLAC dừng lại vì sa lầy , 4 xe phía sau cũng vào đến ruộng và dừng lại chờ.Trời đổ mưa to, đến khi định đi tiếp thì 5 xe chạy đầu sa lầy cùng lúc.
Oái ăm cực luôn.
Với tinh thần phấn đấu cao độ,anh em chia nhóm vượt khó như sau:\
Black và Mậu mang tời ra tời nhau , kết quả 2 xe dính luôn 1 cục, không di chuyển được nữa.Quả này em buồn cười gần chết.
Gaz69 và Dr.Cua cũng kg hơn tý nào, có điều rút kinh nghiệm nên kg dính chặt vào nhau.Đây là mấu chốt của việc cứu hộ sau này thành công.
Lamchieu tời ngược Deffender nhưng kg đủ sức.Lúc này bác Thành đã đào hố chôn chặt xe Deffender ( ước tính chui xuống đất cả mét chứ kg chơi)

Hùng offroad đành liều mình cứu đồng đội,phi thân qua ruộng khoai ( ruộng này khoai mọc rồi nên nền cứng hơn 1 tý) .: lao vào làm điểm tựa cho dr.Cua tự tời ra .Lúc này xe Hùng offroad hỏng tời rồi.Xe lamchieu còn tời nhưng kg dám sử luôn ,để làm con bài chót.

Dr.Cua ra được liền kéo Gaz69-Mậu-Black qua ruộng khoai thoát ra,trên đường đi dọn luôn 1 đống phân ước chừng 3 tạ.

riêng Deffender ra sau cùng, chỉ chịu nhúc nhích khi 3 xe tời cùng lúc ( xe bác Cua+bác Mậu+bác lamchieu)

nói chung hú vía.

Quang cảnh nhốn nháo sau khi thoát ra ruộng khoai

Và pha cứu hộ defender

Raubac

Xe tăng
Lại bàn chuyện ngoài chủ đề Topic mong các mod thông cảm nhé!

Cảm ơn bác Camel và bác offroad đã trả lời!!Đam mê hay thích nhiều khi không giải thích được bác ạ!!Như bác thấy con gái người ta dễ thương thôi chứ ko đẹp lại thích như điếu, nhiều khi không giải thích được!

Em nhắm dòng xe này thật sự chưa có ý định để đi offroad như các bác mà đơn giản lả thích và mua về để đi dù răng đã có 1 chiếc sedan! Cứ ngày nào cũng phải quần áo chỉnh chu, đi chiếc sedan bóng lộn mà tiểu thư chỉ đẻ dạo mát , tự nhiên thấy chán chán!Mua SUV xịn thì em ko có tiền và cũng chả cảm thấy hứng!!Muốn có chiếc nào cá tính, ko nhiều tiền để mính đi chơi và quây phá cho cảm giác trong cuộc sống!

Tuy nhiên em lại chưa đủ độ máu, can đảm cũng như gạt qua sự can ngăn của gấu nhà để múc em nó nhưng cứ suốt ngày nhớ và chờ thời cơ!!Thế mới chết bác ạ!

Qua bài bác nói về chuyện bảo trì, sửa chữa và thông tin em Defender làm từ thiện cả trăm chai thì em hiểu là các bác phải bỏ công, bỏ sức và tiền bạc để chỉnh tu em nó nhiểu!!Đam mê đều có giá của nó và các bác vượt qua được !!EM thật sự phục các bác về cách chơi xe và máu offroad!

To @offroad: Xe Defender 110 thì hình dáng hơi mang đậm chất offroad vàmà 70 chai chắc em nghĩ ko còn tử tế và em ko đủ trình để sửa chữa, đại tu em nó rồi!! Chắc em canh chiếc Discovery may dầu thôi ạ!Cảm ơn bác!
Hỏi bác vậy để biết đường mà lôi kéo bác thôi :)
Chơi dòng này đòi hỏi công phu hơn những dòng xe Nhật, nếu chỉ thích vì hình thức thôi thì sẽ nhanh chán, phụ nữ cũng vậy:), chỉ xinh thôi chưa đủ, nếu có thêm nội dung nữa thì mới làm người tình trăm năm được... phỏng bác?
Ta nói chuyện phụ nữ trong chùa e hơi vô duyên:D, bác em mình trả lại thớt cho họ, em sẽ lập thớt mới bàn về Landrover riêng, lúc ấy mời bác vào tán phét cho xôm.(b)

maugara

Xe đạp
22222 kác kụ ckuyến di tku vị quá tkế m0í pjt dân tình ckiụ pão lũ ntn kác ku nki
Anh em chờ xe lên, ngoài vịnh trời đất trông gầm gừ ra trò:

Đón từng xe lên dốc thứ 2 với sự cổ vũ nhiệt tình:

Sau khi hì hục trồi lên trượt xuống để vượt qua con dốc thứ 3 rất khoai, anh em được chui vào 1 vùng khá là ẩm ướt:

Ướt át và rậm rạp có lẽ là những từ mô tả khá chính xác cho đoạn này:

Ôm vô lăng với niềm hi vọng lớn lao là: gầm xe của mình biết né đá:

Đoàn công tác đặc biệt của OF lần này rất đặc biệt với cả xe cào cào khủng đi kèm:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
dốc 3 khoai nhất.
Bs Cua mở đường bằng Vỉtara,san bằng tất cả

[youtube]iRjoJ3GoK8w[/youtube]

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Hùng Motul vất vả nhất.Mặc dù xe trang bị dàn nhún địa hình chuyên nghiêp,body lift ..cùng lốp MT chuẩn.Nhưng chỉ có 1 cầu nên mất thêm 5 cái tời cơm mới leo xong

[YOUTUBE]ONQuqrvGt_U[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
dr Mậu với Land dài ngoại hình Pajero,động cơ 2.0 máy dầu chết ngay giữa dốc

[youtube]UdnkOqqOV0U[/youtube]

maugara

Xe đạp
cát bụi dó lại làm lên bao lịch sử đó các cụ có biết không
b-)

maugara

Xe đạp
phải thế mới là dân teen chứ. hix

Ruarualady

Xe tăng
$-)$-)$-)

tiếp tay Gây tí nào

hình ảnh nhòe nhòe từ trong xe nhìn ra, mưa lớn qá mà

mông nhà GÂy thấp thoáng trong lùm cây

tìm cái ăn

Ruarualady

Xe tăng
$-)$-)$-)

đoạn này chạy hay cực, xe xoay ngang đường + lái qua bên phụ + ga vù vù >>> xe vẫn tiến về phía trước và vào cua tay áo theo cái rãnh đã bị đào sâu lút bánh.

tiếc là tối thui, ứ chộp đc cái nào.

đoạn tịt đường

ối dời ơi, các cụ nhìn hạt mưa trước pha đèn của Gây kìa.

Chỉnh sửa cuối:

Ruarualady

Xe tăng
:D:D:D

đoạn này mưa to gió nhớn, nhà cháu phải đeo bao vào mới làm đc. Hình xấu các cụ cũng phại khen ná.

hí hí...đặt chén ở đây, xem có ai rót rịu không nào.

Chỉnh sửa cuối: