Đoàn công tác đặc biệt của OF - kiếm tra tình hình phòng chống bão số 1

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
trong những xe qua được cửa ải đầu tiên thì cái xe này hỏng luôn ở 400m đầu tiên

Trong lúc đoàn tiền trạm đi thăm dò đường ( gồm Dr Cua+hùng offroad+hùng Motul) ; anh em làm dáng và đi dạo hóng gió.Lúc này gió đã hiu hiu nên sau đó trốn vào xe núp

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
bác Hùng offroad quay về với vẻ mặt mà nhìn qua cũng biết đường rất lầy lội

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
có 1 sự việc em muốn trình bày:

Các bác nhìn cái cây bên trái xe Land Rover nhé, lúc em chụp cái ảnh này thì gió kg mạnh lắm :

Sau đó 5 phút thì nó còn có 1 nửa :

Nửa trên của nó bay qua giữa xe Land Rover và Land Cộc của bác lamchieu ( bác lamchieu kể lại là nó bay vù qua mũi xe với khoảng cách 2m , tốc độ chừng 30km/h)

Túm lại em nghĩ trong offroad yếu tố hên xui vẫn có vai trò quyết định

tptitoe

Xe tăng
Kinh! Nhà cháu tưởng tượng là trong lồng ngực của các bác toàn Gan là Gan thôi.^:)^^:)^^:)^

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thanhq7

Xe máy
Thêm 1 em Land Rover nữa!!ngòai HN nhiều xe dòng này hơn trong SG!!Các bác cho em hỏi thăm ngòai lề chút: em Defender này máy dầu hay xăng ạ, đời bao nhiêu???bao nhiêu xèn và phụ tùng thay thế ra sao ạ??Em trước đây có tính mua con Discovery đời 1994 máy dầu 2.5 cũng biển 29U, cúoi cùng lăng tăng vụ sửa chữa, phụ tùng quá thế là người khác mua mất!!KO biết mấy em dong này mua giá bao nhiêu thì hợp lí ạ?Xin cảm ơn các cụ!

offroad

Xe buýt
defender này máy dầu, đời và xèng em ko biết...
chơi dòng này cũng có cái hay, đồ thì bây giờ order cũng ko khó.
ngoài này cũng có 1 ông có con discovery màu cam, máy xăng, chạy oách lắm.....:))

thanhq7

Xe máy
ngoài này cũng có 1 ông có con discovery màu cam, máy xăng, chạy oách lắm.....:))
Em thì máu lắm dù Gấu nhà nó chê vì nó ko biết!! cũng có lần hỏi bác Camel rồi nhưng thật sự là ko đủ độ máu để cưới em nó!!!Dẫu biết rằng phụ tùng giở cũng ko khó để oder nhưng ko phãi dễ dàng và chờ hơi lâu!!! Các bác ngòai HN có hội, có thuyền thì việc mua, chơi và sửa chữa dễ hơn trong này!!Trong SG hình như bác Diên SW có độ vài em dòng này thì phải!!!Cứ thấy mấy cái dòng này nó đẹp làm sao và cả em Mer G nữa!!!

Thế em thấy em Bạch Công tử này cũng mắc lầy và ko tự xoay sở được hả các bác??em màu Cam lâu quá ko thấy tham gia nhể??? Muốn chủ em nó cho em cái giá để em tham khảo và tư vấn được ko???Nếu ko tiện có thể PM ạ!Tks các bác!

thanhq7

Xe máy
Cảm ơn bác Offroad!biết bác trước bên OS năm 2006 cũng quan tâm mấy dòng xe này!

Em thì máu lắm dù Gấu nhà nó chê vì nó ko biết!! cũng có lần hỏi bác Camel rồi nhưng thật sự là ko đủ độ máu để cưới em nó!!!Dẫu biết rằng phụ tùng giở cũng ko khó để oder nhưng ko phãi dễ dàng và chờ hơi lâu!!! Các bác ngòai HN có hội, có thuyền thì việc mua, chơi và sửa chữa dễ hơn trong này!!Trong SG hình như bác Diên SW có độ vài em dòng này thì phải!!!Cứ thấy mấy cái dòng này nó đẹp làm sao và cả em Mer G nữa!!!

Thế em thấy em Bạch Công tử này cũng mắc lầy và ko tự xoay sở được hả các bác??em màu Cam lâu quá ko thấy tham gia nhể??? Muốn chủ em nó và các bác cho em cái giá để em tham khảo và tư vấn cho em vài dòng được ko???Nếu ko tiện có thể PM ạ!Tks các bác!

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Em defender trong chuyến này chủ xe mua thanh lý ở Điện Biên bác ạ
Giá khởi điểm 35 củ nhưng bác chủ xe đấu giá và làm từ thiện thêm nên rước nó về mất hơn 200 củ trong tình trạng ko có hộp đen :))
đang có 1 em defender 110 rao bán 70 củ nhưng ko phải loại bán tải, bác thích thì em chỉ chỗ cho

buffalo car

Xe điện
Em khâm phục các cụ ọp dốt cực kỳ.(*) đúng là "làm những điều mà người khác không dám làm"

3 cái ảnh này nhìn cool vật vã, đúng là với những địa hình và điều kiện thời tiết như hôm đó thì bọn Jeep, Land rover nhìn cực hợp với cảnh, nhìn 3 ảnh trên thì mới thấy cả xe cộ lẫn con người đều thách thức thiên nhiên, trong khi dân tình ở HN chen chúc vào siêu thị mua đồ ăn dự trữ thì đội Offroad đứng ở giữa đỉnh núi với gió khoảng cấp 10. Hầu hết các xe chỉ có đồ ăn nhẹ và chút đồ uống. Người ta nói dân chơi ko sợ mưa rơi, nhưng bây giờ chắc phải sửa lại câu đó ... he he

Chuyến vừa rồi em cũng đi Vân Đồn nghỉ mát với vợ mấy ông bạn :D, lại được hân hạnh gặp các cụ offroad nhà ta lúc 3h 30 sáng trong tình trạng ko quần áo, 2 ông mặc quần đùi, 1 ông quần dài, alex thì mặc quần sịp ... he he. Cảnh tượng này mà ghi lại thì chắc chắn sẽ được chiếu trong sinh nhật OF lần 5 ...

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
giám đốc Hngga post ảnh chuyến đi khác sang bài mới nhé.
Anh em đang uống cafe bác lại rót trà vào cốc thì sao ngon được,

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Gallooper thi công:

[youtube]zshfU5cQD9A[/youtube]

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Mèo Thâm

xe Narva-sửa ắc qui

cây nhiều-đường hẹp-mở cửa là quất vào mặt ngay

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
đêm .Lúc này dr Cua đang tời
Galloper sưởi ấm bằng Vodka
Vũ Đỗ Hiếu sửa inverter để có điện 220v, phục vụ đồng bào ngồi nhà xem truyền hình trực tiếp

Raubac

Xe tăng
...em màu Cam lâu quá ko thấy tham gia nhể??? Muốn chủ em nó cho em cái giá để em tham khảo và tư vấn được ko???Nếu ko tiện có thể PM ạ!Tks các bác!
Em vừa phải gửi sang Anh Quốc để bảo dưỡng định kì và thay thế một số phụ tùng bác ạh, em nó sắp về nước và tham gia chiến đấu rồi.
Để mua được thì cũng không phải là khó, đời <2000 thì cũng không đắt lắm... dưng mờ hỏi thật bác, tại sao bác nhắm dòng xe này?

Ruarualady

Xe tăng
(b)
(b)
(b)
tửu lượng cao gê, quất hết nguyên chai vodka.

đêm .Lúc này dr Cua đang tời
Galloper sưởi ấm bằng Vodka
Vũ Đỗ Hiếu sửa inverter để có điện 220v, phục vụ đồng bào ngồi nhà xem truyền hình trực tiếp

thanhq7

Xe máy
Em vừa phải gửi sang Anh Quốc để bảo dưỡng định kì và thay thế một số phụ tùng bác ạh, em nó sắp về nước và tham gia chiến đấu rồi.
Để mua được thì cũng không phải là khó, đời <2000 thì cũng không đắt lắm... dưng mờ hỏi thật bác, tại sao bác nhắm dòng xe này?
Lại bàn chuyện ngoài chủ đề Topic mong các mod thông cảm nhé!

Cảm ơn bác Camel và bác offroad đã trả lời!!Đam mê hay thích nhiều khi không giải thích được bác ạ!!Như bác thấy con gái người ta dễ thương thôi chứ ko đẹp lại thích như điếu, nhiều khi không giải thích được!

Em nhắm dòng xe này thật sự chưa có ý định để đi offroad như các bác mà đơn giản lả thích và mua về để đi dù răng đã có 1 chiếc sedan! Cứ ngày nào cũng phải quần áo chỉnh chu, đi chiếc sedan bóng lộn mà tiểu thư chỉ đẻ dạo mát , tự nhiên thấy chán chán!Mua SUV xịn thì em ko có tiền và cũng chả cảm thấy hứng!!Muốn có chiếc nào cá tính, ko nhiều tiền để mính đi chơi và quây phá cho cảm giác trong cuộc sống!

Tuy nhiên em lại chưa đủ độ máu, can đảm cũng như gạt qua sự can ngăn của gấu nhà để múc em nó nhưng cứ suốt ngày nhớ và chờ thời cơ!!Thế mới chết bác ạ!

Qua bài bác nói về chuyện bảo trì, sửa chữa và thông tin em Defender làm từ thiện cả trăm chai thì em hiểu là các bác phải bỏ công, bỏ sức và tiền bạc để chỉnh tu em nó nhiểu!!Đam mê đều có giá của nó và các bác vượt qua được !!EM thật sự phục các bác về cách chơi xe và máu offroad!

To @offroad: Xe Defender 110 thì hình dáng hơi mang đậm chất offroad vàmà 70 chai chắc em nghĩ ko còn tử tế và em ko đủ trình để sửa chữa, đại tu em nó rồi!! Chắc em canh chiếc Discovery may dầu thôi ạ!Cảm ơn bác!