Độ xe Offroad kiểu đồng nát, ve chai kiêm thợ hàn - HZJ75

Đừng có mơ, chị ý chả dễ thế đâu.

Mà xe của bạn mình đẹp thật đấy, ngưỡng mộ. Hôm nào test xe thì cho tớ lái thử chút nhé.:D
Bạn mà xin được chị ấy thì mình tặng bạn luôn cái xe ... mình bây giờ chỉ độp thôi :))

catpv

Xe điện
Bác công phu thật đấy! Khi nào hoàn thành nhớ báo để anh em chúc mừng bác nhé. Ngồi hóng suốt 23 trang rồi mà vẫn chưa thấy hoàn thành!

Mấy hôm nay ko làm được gì nhiều ... vẫn gò gò hàn hàn cái vỏ ...

Đang hoàn thành nốt cái đoạn nối cabin

Cái hốc lốp lấy ở thùng xe ghá lên cabin, đoạn lõm ở giữa làm thành 1 hộc để đồ sửa chữa khá đẹp ...

Hốc lốp ngoài nhìn khá ngon lành ...

Hôm nay trời tối chụp bằng flash nên ko được ngon lắm ...

Tình hình rất căng, vẫn còn thiếu rất nhiều xèng và rất nhiều đồ :)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Bản này làm nháp thôi, học anh Diên với anh Cua ý, làm lần 3 kiểu gì cũng ngonb-(

xăng A95

Xe điện
Em xin lỗi các cụ vì E cũng ko hiểu nhiều về visai lắm ngh em thấy có cái nài mà E ko hiểu: nếu xe hai cầu thì thường có 3 chế độ đúng ko ợ:
1. 4L: có phải là phân bổ 50/50 lực kéo cho đều cả 2 cầu ko?
2. 4H: khi bánh xe cầu chủ đông bị trượt quá 6-10% thì cầu bị đông bắt đầu chịu tải, thường thì là cầu sau là cầu chủ động.
3. 2H: chỉ hoạt động 1 cầu chủ động, thường là cầu sau.
4. N: tùy từng loại xe có chế độ này...
vì vậy theo Em nghì thì nếu có tăng đg kính bánh chủ động lên trong 2 trường hợp là đc chứ nhể mà các cụ lại nói nó xẽ phá hết là dư thế nào??????????? Mong các cụ giải thích giùm cái.
Em thấy duy nhất thay được ở mục 3 thôi ! vì offroad rất cần có khóa vi sai

ym9972

Xe buýt
Em bon chen tý

Cụ Nô định làm chỗ chứa đồ ở đây thì có vẻ không ổn vì nó ở phía sau 2 ghế, mỗi lần muốn lấy cụ lại phải vặn vẹo người, rất ư là Hà Thanh
Nếu cụ muốn tập thể dục cụng cụ thì thôi, nếu ko em thấy cụ nghiên cứu làm cái cửa cho nó tiện, nước thì đằng nào chả chui vào từ chỗ khác rồi

saigonvw

Xe tăng
Em thấy anh hơi nhiều nháp ... chưa thấy bản ngon chạy test nhể ? he he
Nhà Nô nên sắp xếp lại trật tự câu dư lày mới đúng đáp án nhé :
Anh ( Nhìn ) thấy hơi nhiều nháp ... E chưa thấy ( Anh có ) bản ngon chạy test nhể ? he he

( Nháp của người ta chứ có phải Nháp của Gay léo đâu mà đòi chạy ngon )
:)) :))

PICKUP

Xe tải
Hôm nay chửa có thêm gì hả cụ chủ ơi???
Nếu chửa có thêm gì thì đem cân thử xem hôm qua hàn thêm bao nhiêu cân nữa rồi nói cho anh em hóng tiếp nào...

cot co

Xe hơi
Hộc để đồ Theo e cụ làm ở phi a sau thing ngoài cabin cho đỡ ồn. Để trong đó đi kêu choang choang trong xe khó chịu lắm

chube_way

Xe tăng
cái xe và ý tưởng của bác cũng hay đó,chờ bác thực hiện cho kết quả....

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Dự án thật , không nháp , ship về HN đúng ngày sinh nhật của em:

Phần màu xanh lá cây là rêu mọc :D

Rỉ sắt rất nhiều

Mục nát

Salon da rách , có lưới bắt cá của CA Thanh hóa quăng vào lúc em bị bắn tốc độ bỏ chạy

Xe này hình như của Liên Xô, em thấy chữ CCCP bên hông.

Động cơ gần 50 HP, khỏe khỏi bàn, số cầu còn đủ , nguyên bản, nữ lội nước hàng ngày

Haiz, xe Adventure sang năm của em đấy, các bác khuyên em nên lắp cầu MOG 404 hay cầu Uaz Portal hay cầu VX80 hay Hilux, máy dầu hay xăng? Máy dung tích bao nhiêu để về nhất VOC ? Tời cơ hay thủy lực hay điện?
Mệt quá!:(( Nhìn xe bác Noza làm 1 tý đã xong mà thèm!

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Xe Diên già thi VOC :
Gầm nguyên bản lift , thay máy Mitsubishi Evolution 260hp, hộp số Feroza.Điều đáng bàn ở đây là cha này thay máy lần 2 mặc dù chưa chạy thử, thay gầm lần 2 luôn.Sơn lại hình như lần 4 trong vòng 1 năm. Chưa thèm chạy thử. Cải tiến : thay vì chuyển cầu ra trước để đưa trọng tâm vào giữa - thì chuyển máy vào giữa xe.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Lại xe nữa của Đại úy-xe đi adventure: Land 78

280hp inside , đủ cho đi lại onroad và chạy cát

hungcuoi

Xe tải
Các cụ ép nó ra nhiều hình thế...sợ hãng có khi còn ngất...

saigonvw

Xe tăng
Giời ah !
Hôm nay ai cho nhà Gay uống bia,rượu gì thế ? Hôm kia, lúc ở SG đã dặn là bé bé cái mồm thôi, không hiểu Bia,rượu làm gì mà thằng em nổ to quá thế ? Giờ thì tất cả đã lộ hết ròi - Chán vãi ! Giời ơi là giời !
:))

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Dự án thật , không nháp , ship về HN đúng ngày sinh nhật của em:

Phần màu xanh lá cây là rêu mọc :D

Động cơ gần 50 HP, khỏe khỏi bàn, số cầu còn đủ , nguyên bản, nữ lội nước hàng ngày

Haiz, xe Adventure sang năm của em đấy, các bác khuyên em nên lắp cầu MOG 404 hay cầu Uaz Portal hay cầu VX80 hay Hilux, máy dầu hay xăng? Máy dung tích bao nhiêu để về nhất VOC ? Tời cơ hay thủy lực hay điện?
Mệt quá!:(( Nhìn xe bác Noza làm 1 tý đã xong mà thèm!
bác Gay ơi, con xe này em không nhầm là của bác TOMCUN Hải Đường mà??? hồi xưa em từng lập 1 thread bên autosaigon.com về em gaz69 này đấy. quả thật là em nó đẹp ( nhưng em thích cái dáng của em nó hồi sơn xanh cơ, lần gặp em nó đầu tiên là ở cây xăng đường Minh Khai ạ, vẫn dáng ấy nhưng màu sơn xanh bộ đội, lần thứ 2 gặp em nó ở cầu chui với màu vàng pha này, lần thứ 3 gặp ban đêm trên đường cầu chương dương về, phóng tít thò lò) . mà sao có mấy năm mà em nó tàn tạ kinh khủng thế này??? bác Tomcun còn 1 em Zil 157 nữa ( thực ra là cái đầu gắn lên chasi của 1 em khác ) ko biết số phận đi đâu về đâu rồi.

hùngVEC

Xe buýt
bác Gay ơi, con xe này em không nhầm là của bác TOMCUN Hải Đường mà??? hồi xưa em từng lập 1 thread bên autosaigon.com về em gaz69 này đấy. quả thật là em nó đẹp ( nhưng em thích cái dáng của em nó hồi sơn xanh cơ, lần gặp em nó đầu tiên là ở cây xăng đường Minh Khai ạ, vẫn dáng ấy nhưng màu sơn xanh bộ đội, lần thứ 2 gặp em nó ở cầu chui với màu vàng pha này, lần thứ 3 gặp ban đêm trên đường cầu chương dương về, phóng tít thò lò) . mà sao có mấy năm mà em nó tàn tạ kinh khủng thế này??? bác Tomcun còn 1 em Zil 157 nữa ( thực ra là cái đầu gắn lên chasi của 1 em khác ) ko biết số phận đi đâu về đâu rồi.
Bác nhầm rồi. Gaz69 đã nói DA này về đúng ngày SN của bác ấy cơ mà.
Chúc mừng DA mới của Gaz69.