Độ xe kia forte như thế nào cho hoành ?

sun10

Xe buýt
Cái ốp đèn hậu nè cụ cua, em thấy cũng ok đó chứ:

Cụ nào đi I30 làm bộ này cũng hay

hamfun

Xe hơi
Hom nay dang lam xe thi gap bac Sun 10 nhe.

- Xe em lam chong on xong di suong lam cac bac a! Do on trong xe theo em chang kem Sclass la may!:P
- Bon cach cua em da boc da nhin khong the che duoc diem j bac a. Bac Sun 10 qua do boc da canh cua nhe. Neu bac con dinh boc them cho nao nho bao cho em biet de em hoc hoi day.
- Am thanh thi em do the qua loa super bass 250. Do loa xong e nghe DJ ma cu tuong minh dang o trong New..... tiec la khong co thuoc...:)):))
Bác cho em xin cái địa chỉ làm chống ồn .Thanhk bác

Copra

Xe buýt
Thứ bảy em với cụ cua cùng đi lắp bộ đèn cốc nhé. Tranh thủ em nghía quả ốp điều hòa và gương trên xe cụ nữa chứ. Dưng mà em không thích đồ kim loại màu sáng trên xe em đâu ợ.

A03806

Xe tải
Xe e mầu đen e đang định ốp các viền kính bằng inox nhìn có được không các bác?

MeoVSB

Xe tải
Em chuẩn bị qua chỗ bác Kamaro đặt bộ ốp gương + điều hòa. Chắc có khi phải đặt luôn bộ ốp đèn hậu quá, nhìn phê thật =P~ Kết bộ Led nhưng mà chát quá :( 209$ :102: Các bác cho em địa chỉ tham khảo vụ chống ồn cho Forte đc k ạ :^) Cám ơn các bác

sun10

Xe buýt
Thành thật là không nên dán chống ồn cho Forte, cụ cuabien đã có post 1 bài về cái này, em post lại để cụ tham khảo xem sao:
Có cách dư lày cụ có dám làm theo lời em xui không tùy cụ nhé !

1. Không bơm lốp theo tiêu chuẩn, cụ chỉ bơm tới mức 2 kg hoặc cùng lắm là 2,1 kg thôi cho lốp hơi non hơi chút xíu sẽ giảm tiếng ồn vọng một chút.
2. Rửa thật sạch hốc bánh, cụ ra hàng VLXD mua cho em 1 thùng sơn chống thấm tường (Loại sơn để sơn phía ngoài trời) về son hết toàn bộ 4 hốc bánh cụ sẽ thấy giảm khoảng 70% tiếng ồn vọng từ hốc bánh vào Cabin. (Chú ý mua loại sơn tường ngoài nhé, mở thùng sơn ra nhìn nó sền sệt như bùn ý. Khi sơn lên loại này bám rất chắc và tạo thành 1 lớp dầy khoảng 0,3cm trên hốc bánh)

2 mục này trước đây em đã áp dụng cho CD5 và Spectra rồi, em Forte này em chưa có thời gian làm vì sơn được 4 cái hốc này và để khô, sơn lần 2 cũng mất nửa ngày.

hamfun

Xe hơi
Thành thật là không nên dán chống ồn cho Forte, cụ cuabien đã có post 1 bài về cái này, em post lại để cụ tham khảo xem sao:

1. Không bơm lốp theo tiêu chuẩn, cụ chỉ bơm tới mức 2 kg hoặc cùng lắm là 2,1 kg thôi cho lốp hơi non hơi chút xíu sẽ giảm tiếng ồn vọng một chút.
2. Rửa thật sạch hốc bánh, cụ ra hàng VLXD mua cho em 1 thùng sơn chống thấm tường (Loại sơn để sơn phía ngoài trời) về son hết toàn bộ 4 hốc bánh cụ sẽ thấy giảm khoảng 70% tiếng ồn vọng từ hốc bánh vào Cabin. (Chú ý mua loại sơn tường ngoài nhé, mở thùng sơn ra nhìn nó sền sệt như bùn ý. Khi sơn lên loại này bám rất chắc và tạo thành 1 lớp dầy khoảng 0,3cm trên hốc bánh)

2 mục này trước đây em đã áp dụng cho CD5 và Spectra rồi, em Forte này em chưa có thời gian làm vì sơn được 4 cái hốc này và để khô, sơn lần 2 cũng mất nửa ngày.

Sơn chống thấm dành để sơn ngoài trời phải không ợ ?

hamfun

Xe hơi
Theo em với KF mọi cái đều ổn ,chỉ có mỗi tiến ồn hơi khó chịu , nếu cụ nào đã xử lý được xin chỉ giáo cho .Thanhks các cụ !

csc

Xe máy
Em can cụ ! Bọc phần Táp pi cửa thôi chứ chơi hết phần nhựa làm gì.
Các cụ cho nhà cháu hỏi : đã có cụ nào bọc da Táp pi cửa chưa ạ ?
Nếu có cụ nào làm rồi cho cháu nghía với
Gấu nhà cháu không chê Forte điểm nào, chê mỗi tapi cửa bằng nhựa xấu quá :102:
Cháu cũng thấy xấu kinh :mad: Mỗi lần sờ vào đó để đóng mở cửa khó chịu lắm ạ

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ độ 2 ống xả,thêm bánh béo nữa là ngon vì con này nhìn đã đệp rồi,độ nhiều vào lại làm mất vẻ đẹp của nó đi

cuncon123

Xe tải
cụ sun cho anh em xin 500 ảnh quả cụ bọc da 4 tapi cửa đi nào, chủ nhật này em mời cụ (c)

dunlopillo

Xe buýt
Theo em với KF mọi cái đều ổn ,chỉ có mỗi tiến ồn hơi khó chịu , nếu cụ nào đã xử lý được xin chỉ giáo cho .Thanhks các cụ !
Người dùng Canada và Mỹ cũng kêu về độ ồn nếu dùng lốp OEM của Hankook. Họ toàn thay lốp Good Year vào là ngon. Bác Cua thay hẳn Michelin thì chắc ngon nữa. Lốp đi theo là của hãng gì hả các bác? Nếu thay Good Year có đỡ tiền hơn không nhỉ?

dunlopillo

Xe buýt
Các cụ cho nhà cháu hỏi : đã có cụ nào bọc da Táp pi cửa chưa ạ ?
Nếu có cụ nào làm rồi cho cháu nghía với
Gấu nhà cháu không chê Forte điểm nào, chê mỗi tapi cửa bằng nhựa xấu quá :102:
Cháu cũng thấy xấu kinh :mad: Mỗi lần sờ vào đó để đóng mở cửa khó chịu lắm ạ
I30 tapi bằng da mới ngon chứ. Con này em cũng rất bực vì Tapi nhựa. Có tí da mà bọn Kia này bần tiện thật. :mad:

Copra

Xe buýt
Nó không bần tiện đâu cụ ợ. Cụ trả có 28,500 thì chỉ được thế thôi. Thêm vài ngàn nữa chắc da 100% luôn, kể cả trần cụ ạ. :21::21::21::21:

dunlopillo

Xe buýt
Nó không bần tiện đâu cụ ợ. Cụ trả có 28,500 thì chỉ được thế thôi. Thêm vài ngàn nữa chắc da 100% luôn, kể cả trần cụ ạ. :21::21::21::21:
Em mua 29++ đấy cụ ạ. Mà tí da tapi đấy nó tính em thêm 20 USD em trả luôn. :21: Em bọc da cả con Spectra ở Khôi phệ mất có 5t cụ ạ. (l)

Copra

Xe buýt
Da nguyên bản nó mới chất chứ còn da bọc thêm đương nhiên là rẻ hơn rồi cụ ạ :)

dunlopillo

Xe buýt
Da nguyên bản nó mới chất chứ còn da bọc thêm đương nhiên là rẻ hơn rồi cụ ạ :)
Bẩm cụ. Da bò nhiều và rẻ lắm cụ ạ. Da của hãng cũng là da bò thôi ạ Em tính giá gốc bọc tapi chỉ 20 USD. Thế mà nó không bọc mới đau :21:

hamfun

Xe hơi

Em đã làm như cụ chỉ dạy chỉ hết có 50k cho hộp Shell Bitummen loại Flintkote ,thấy rất ổn ,em lính mới chả biết mời rịu thế nào , thanks chay vậy nhé ,cụ thông cảm !